Chi hội NƯỚC VÀO SÀN XE HONDA CITY CVT2016 KHI RỬA XE

KiSyRua

Xe tải
Thiết kế cái cao su nẹp chân kính của city đúng thật là có ơi dị, nó như cái thu nước vào cửa xe. Xe cũ của e cái cao su bám kính cao hơn cửa nên nó chảy ra ngoài không vào trong như city hiện tại
Ngoài cái điều hoà , giờ lại đến cái chuyện nước nôi này nữa. Mệt, có khi lại ngắm em vios mặc dù thiếu option hơn.

tuanhhhh

Xe đạp
Khả năng lá lúa chặn kính ở mặt ngoài bị lỗi ( cong, vênh) nên khi có nước (mưa , rửa xe) từ bên ngoài chảy ồ ạt vào bên trong cửa, thoát không kịp nên tràn vào trong khoang lun. Cụ nên nhờ kỹ thuật kiểm tra kỹ phần này
cụ ơi cả 4 canh đêu như thế, có nghĩa tất cả các xe city 2016 đều có nhước vào cánh cửa nhiều như voi nước máy lọc nước. không tin các cụ có xe honda city 2016 kiểm tra xem có đúng không, diển đàn xe honda city không thây cụ nào thử xe mình xem sao. cách thử đơn gian mở cửa ra lay voi nước cho chảy vào nẹp chân kính và quan sát lỗ thoát dưới cánh cửa xem thế nào. các cụ toàn nói không thấy cụ làm?????

tuanhhhh

Xe đạp
Thiết kế cái cao su nẹp chân kính của city đúng thật là có ơi dị, nó như cái thu nước vào cửa xe. Xe cũ của e cái cao su bám kính cao hơn cửa nên nó chảy ra ngoài không vào trong như city hiện tại
Tôi thay hơi khác so với xe khác là nep chân kinh hợp thấp xuống, không cao lên so mép cửa, thiết kế giống phểu để hứng nước vào. Không biết honda làm như thế để làm gì, hay để hứng nước vào nhiều để rửa bên trong cánh cửa cho sạch bụi bẩn, ???????. Ai có honda city 2016 về kiểm tra ngay đi ... các cụ phải hành động đi, đừng nói nữa..

kia0405tn

Xe tải
Website
www.clbcaucagiongan.com
Tôi thay hơi khác so với xe khác là nep chân kinh hợp thấp xuống, không cao lên so mép cửa, thiết kế giống phểu để hứng nước vào. Không biết honda làm như thế để làm gì, hay để hứng nước vào nhiều để rửa bên trong cánh cửa cho sạch bụi bẩn, ???????. Ai có honda city 2016 về kiểm tra ngay đi ... các cụ phải hành động đi, đừng nói nữa..
Vâng, nhưng e chờ đến CMT8 để mở kho thóc Nhật ạ. Cám ơn cụ đã cổ động: cụ đi xe đạp được 31km

honda95

Xe đạp
Kết quả chính thức nước vào sàn xe là do nước từ nẹp chân kính chảy vào trong cánh cửa và cánh cửa của tôi có dán chống ồn 4 cánh, do cánh vị trí lai dán để thừa ra ngoài một ít. khi nước chẩy vào cánh cửa quá nhiều làm thay đổi hướng dòng nước, do đó nước bắn vào tâm nhựa chảy gioăng và vào sàn xe.
Tôi đã thử các cánh cửa, cánh nào củng thế tại sao honda city nước vào trong cửa nhiêu thế, các cụ kiểm tra xe minh xem sao . Kiểm tra bằng cách mở cửa ra tưới nước vào khu vực nẹp chân kính và quan sát lỗ thoát bên dưới cánh cửa, đối với xe tôi trên tưới nước lõ thoát cũng chảy thành dòng luồn, như vạy nẹp chân kính ngăn nước rất ít, nước chảy vào trong cánh cửa rất nhiều. KHÔNG BIẾT CÁC DÒNG XE KHÁC THẾ NÀO, CÁC CỤ KIỂM TRA XE MINH VÀ CHO Ý KIẾN, TẠI SAO XE LẠI THIẾT KẾ NHỉ
Xe nào nước cũng vào qua nẹp chân kính thôi cụ, chỉ khách nhau là nhiều hay ít thôi. Xe cụ dán chống ồn cửa em khuyên nên bóc ra vì hiệu quả chống ồn không được bao nhiêu, chỉ được cái giữ nước ẩm gây gỉ sét cánh cửa rất nhanh.

kokoto

Xe hơi
Hành động cái khỉ gì, xe người ta đang zin không sao đi kiểm tra làm gì? Rảnh chăng? Do cụ độ đẽo ko đúng dính phốt thì ra hãng hoặc tự ra gara nào đó kiểm tra mà khắc phục. City đi cả vạn xe từ đời 2014 - 2016 đều kiểu thiết kế hãng thế có thây kêu đâu ngoài 1-2 cụ như cụ độ ko chuẩn. Bó chuối.

Zace032003

Xe tải
Lót sàn nó vứt hết nút nhựa của cụ, nếu biết chắc nước vào từ dưới cánh cửa thì có thể do dán cách âm ???
Cụ không nhìn đã phán. Nói như cụ chủ là đúng bệnh. Do nước chảy từ kính lái vào trong cánh cửa, rồi nước từ cánh cửa chảy xuống. Đến gioang cao xu thì ko thoát ra ngoài đc , mà chảy vào trong cabin. Đến hãng bắt kiểm tra cánh cửa. Tháo ra đảm bảo nước thấm từ kính xuống

Nems1234

Đi bộ
Nẹp kính cánh cửa không có tác dụng chặn nước mưa vào trong, HONDA đã thiết kế các lỗ thoát dưới đáy để nước trào ra ngoài, các cụ chịu khó kiểm tra lại xe không nhé.
CRV, CITY hay CIVIC toàn thế giới đều thế, nên các cụ cứ yên tâm đi.

KiSyRua

Xe tải
Nẹp kính cánh cửa không có tác dụng chặn nước mưa vào trong, HONDA đã thiết kế các lỗ thoát dưới đáy để nước trào ra ngoài, các cụ chịu khó kiểm tra lại xe không nhé.
CRV, CITY hay CIVIC toàn thế giới đều thế, nên các cụ cứ yên tâm đi.
Em ngó một vài xe, camry, ford everest, hyundai accent, kia forte. Phía duới cùng cánh cửa có các lỗ thoát nước to như ngón tay. Nhưng zoang nẹp kính thì rất khít với kính, vì vậy em đổ một chai nước suối vào mà không có nước chảy ra ngoài lỗ thoát nước. Theo em nghĩ thì zoang này phải loại bỏ gần như hoàn toàn nc, còn lỗ thoát nước chỉ là dự phòng khi zoang ko hoat dộng hoặc kéo kính xuống mà không may có nước lọt vào. Không biết em nghĩ thế đúng ko.

Nems1234

Đi bộ
Thưa cụ, Em khẳng định với cụ nẹp kính cánh cửa của các xe không có tác dụng để chặn nước ạ.
Và trong táp li cửa có 1 lớp ny long chống nước dán bằng keo dạng nhưạ không bao giờ khô, nên nước sẽ đi từ cánh cửa xuống dưới đáy mà không chạy ra phần loa xe, bộ điều khiển mở cửa hay lên kính ạ.
Tất cả xe HONDA đều thế nên các cụ không phải lo ạ.

Muon_biet

Xe cút kít
Xe độ đẽo thì phải lãnh hậu quả thôi.

futureneodo

Xe buýt
Đợt trước có một cụ quay clip về vụ vô nước City 2016 ở HD Mỹ Đình thì phải, không biết xe gin hay đã độ đẽo cách âm. Con City 2k15 của em bang mưa các thể loại, rửa xe ầm ầm mà có vô miếng nước nào vào khoang hành khách đâu nhỉ? Các bác trong hội City SG chưa nghe ai kêu ca gì vụ này

kia0405tn

Xe tải
Website
www.clbcaucagiongan.com
Em ngó một vài xe, camry, ford everest, hyundai accent, kia forte. Phía duới cùng cánh cửa có các lỗ thoát nước to như ngón tay. Nhưng zoang nẹp kính thì rất khít với kính, vì vậy em đổ một chai nước suối vào mà không có nước chảy ra ngoài lỗ thoát nước. Theo em nghĩ thì zoang này phải loại bỏ gần như hoàn toàn nc, còn lỗ thoát nước chỉ là dự phòng khi zoang ko hoat dộng hoặc kéo kính xuống mà không may có nước lọt vào. Không biết em nghĩ thế đúng ko.
Chuẩn cụ ơi, e thấy mỗi cái city của mình có cái rãnh đón nước vào cửa như vậy, các xe hãng khác nẹp cao hơn cửa và ép sát vào kính, hạn chế tối đa nước vào trong gây rỉ sét cánh cửa, trước e đi con pride thần thánh cũng thỉnh thoảng thay cái nép chân kính này. E hay đỗ dưới cây phượng, lá nó rụng vào khe này móc ra rất khó, không biết nó có theo vào trong cánh cửa mỗi khi xuống kính ko nữa

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Xe em ko bị nước vào xe, vì em vẫn đỗ ngoài trời nên mưa to gió lớn gì cũng sẽ biết nếu có. Em cũng hơi ngạc nhiên vụ này. Em cũng biết là các thợ nội thất ngoài làm rất ẩu, nên em ko trải sàn, ko tháo táp bi khi không cần thiết (trừ vụ dán kính phải gỡ), chỉ duy bọc ghế da. Nói chung, nhân em cũng nghĩ nên hạn chế tháo mấy cái chi tiết nhựa các cụ ạ, nhựa rẻ tiền tháo ra lắp vào nó gẫy lẫy rồi đi chỗ xóc lại kêu khó chịu lắm. Nếu làm thì phải dặn a em nội thất làm cẩn thận, giật cái gì ra cũng phải đúng kiểu, đúng nguyên tắc tháo chứ nhiều khi em thấy các đc thợ cứ giật tới tay, rồi lẫy cài vỡ kêu có cả túi, gãy thay cái khác, mà cái lẫy thôi dzin từ nhà máy ra hàng nó cũng khác hàng mua bịch. Em nói ko phải vì nghĩ xe cc bị nước vào là do lỗi nâng cấp (độ), vì em thật cũng ko biết gì mà chém vụ này, nhưng độ đẽo cũng có cái mặt dở của nó, cân nhắc và chọn nơi uy tín để làm.

thichuongbia

Xe buýt
Xe em ko bị nước vào xe, vì em vẫn đỗ ngoài trời nên mưa to gió lớn gì cũng sẽ biết nếu có. Em cũng hơi ngạc nhiên vụ này. Em cũng biết là các thợ nội thất ngoài làm rất ẩu, nên em ko trải sàn, ko tháo táp bi khi không cần thiết (trừ vụ dán kính phải gỡ), chỉ duy bọc ghế da. Nói chung, nhân em cũng nghĩ nên hạn chế tháo mấy cái chi tiết nhựa các cụ ạ, nhựa rẻ tiền tháo ra lắp vào nó gẫy lẫy rồi đi chỗ xóc lại kêu khó chịu lắm. Nếu làm thì phải dặn a em nội thất làm cẩn thận, giật cái gì ra cũng phải đúng kiểu, đúng nguyên tắc tháo chứ nhiều khi em thấy các đc thợ cứ giật tới tay, rồi lẫy cài vỡ kêu có cả túi, gãy thay cái khác, mà cái lẫy thôi dzin từ nhà máy ra hàng nó cũng khác hàng mua bịch. Em nói ko phải vì nghĩ xe cc bị nước vào là do lỗi nâng cấp (độ), vì em thật cũng ko biết gì mà chém vụ này, nhưng độ đẽo cũng có cái mặt dở của nó, cân nhắc và chọn nơi uy tín để làm.
Cụ nói chuẩn,quan điểm của e cũng vậy,hạn chế tối đa độ chế

Viethungdhtm

Đi bộ
Cụ chủ thớt đã khắc phục được tình trạng này chưa ạ. Chỉ e với. Xe em cũng bị như xe bác. Thanks bác

HOATHANKA

Đi bộ
xe Bác thế nào rồi? Em city top 2017 cũng bị như xe Bác, bị ướt bến ghế phụ sau ghế lái. Chán thật!

hungdola

Xe máy
Em cũng bị ướt sàn ghế phụ sau ghế lái khi rửa xe

SƠN CƯỚC

Xe điện
Hình như Xe đời 16 bị vậy . Xe e cũng bị 1 ít . Xe các cụ đời 13 . 14 . 15 ko thấy nói bị nc vào j cả