[Funland] Nuôi camera chạy bằng cơm

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lại cứ trêu em.
Tôi không trêu chọc gì, vì đây là chuyện nghiêm túc, dù con số có vẻ hơi quá.
Nhà tôi 2+2, thêm 1 mạng vào là thấy vương vướng rồi, từ chuyện đơn giản nhất là ai đó chiếm mất WC tầng 1 ==> Mình phải lên tầng 2 hoặc thậm chí tầng 3.
Thế nên, để các cháu nó tự lập là tốt nhất, cho cả cháu nó và khổ chủ - là chị và gia đình.

Mà hình như trên face đồn là, giờ sinh viên ở riêng một mình nhiều lắm thì phải. Có lẽ cháu nó không phải là người đầu tiên làm vậy.

Chè mợ Su

Xe buýt
Ơ....tốt rồi! Truyền thống tốt đẹp mà...
Cơ mà nghĩ nó chán. Nhiều người như thế phết. Ai bảo ở thành phố.
Úi cụ ơi . Em nói thật , thà nuôi một đứa cháu có gốc gác ở quê lên nó còn đỡ đần đc đầy việc . Đằng này cháu này cũng sống ở 1 thành phố lớn , tp hải phòng đấy ạ . Hải phòng lên hn ở , cháu nó là gái phố , mẹ cháu thì lại chiều nên lên
con ngan già mà biện mâm như mợ lại còn chốt kiểu mợ với em là tốn vài chục củ đi trồng răng giả đới =))
Cực chẳng đã cụ ạ . Đỉnh điểm của sự phản kháng .

DidiLe

Xe container
Người OF
Có cụ mợ nào đang sống trong tình trạng như nhà em không ạ , nuôi thêm cháu của vợ hoặc chồng . Cháu của chồng em năm nay học năm I đại học , lên sống ở nhà em cũng được 1 năm rồi ( dự kiến là còn ở thêm vài năm nữa) , cũng kể từ đây cs gđ bắt đầu đảo lộn ( do e ko quen có thêm người trong nhà , trước đây 2 vkck với đứa con cs khá là nhẹ nhàng ) ,giờ nuôi thêm đứa cháu ,em đâm ra bẩn tính , hay cáu ( chính xác là nhà em nuôi nhá chứ bố mẹ cháu không đóng góp thêm bất kì cái gì ngoài tiền học hành của cháu cả ), có lẽ cũng vì kinh tế eo hẹp mà đâm ra em hay cằn nhằn với sói ( ông sói thì tiền lương đưa cũng vẫn bằng đấy , không thêm đồng nào ) . Nuôi thêm một người cứ bảo ăn uống , điện nước , chi phí phát sinh chẳng đáng là bao nhưng không, nó rất đáng là bao đấy ạ , thời buổi kinh tế khó khăn trăm dâu đổ đầu tằm . Nuôi 1 đứa con gái em đã thấy mệt bỏ mẹ ra rồi , bây giờ tự nhiên nuôi thêm 1 đứa nhiều lúc tính em nó đâm ra nhỏ nhen , ích kỉ , đàn bà . Lão nhà em thì cứ bảo em coi nó như con cái trong nhà , em đã rất cố gắng cho đến khi em phát hiện ra là nhà em mua cái gì mới , vợ chồng xích mích với nhau hay mỗi bữa ăn ăn cái gì mẹ nó đều biết hết ( chính xác là mỗi bữa ăn ạ) . Mà mẹ nó biết thì lại sang kể với mẹ chồng em , rồi thì lại bóng gió , nọ kia . Đỉnh điểm là có lần em bày ra giữa mâm 1 đĩa rau muống luộc , 1 đĩa đậu trắng và 1 đĩa muối . Lão sói hỏi “ ăn uống kiểu gì đây” em bảo “ ăn như này cho có cái để kể”.
Từ ngày cháu nó lên đến nay là 1 năm , mọi việc trong nhà vẫn 1 tay em làm , từ lau dọn nhà , quần áo , con cái ( nhìn chung là không nhờ vả cái cháu nó cái gì, và thực ra cháu nó cũng lười ).... gia đình thì không khí càng ngày càng nặng nề , tối hôm qua lão sói lại cho một thông tin như sét đánh ngang tai :” bao giờ con bé kia ra trường thì em trai nó lên học đại học , lại sống ở nhà em “ ...
cccm tư vấn giúp em , em nên xử lí như nào cho trọn tình vẹn nghĩa cái . Chứ như này lâu dài em thấy không ổn.
Có thể nhiều cụ , mợ không đồng ý với em nhưng đừng giết chết em bằng lời nói cay độc nhé . Em cảm ơn.
Quy ra tiền. Đóng đủ để KT đảm bảo.
Ở thêm người. Sinh hoạt phát sinh phiền toái. Phải xác định và hy sinh. Còn không chia tay.

Cứ thẳng thắn chứ không bạn SV kia sẽ bị sáng chấn tâm lý do ảnh hưởng từ việc ở nhờ. Thiệt cả 2 phía.

Chè mợ Su

Xe buýt
Mợ đã nói thẳng thắn với chồng mợ chưa? Chồng mợ nói sao? E thì nghĩ đã cho ng ta ở thì phải thoải mái, còn nếu k thoải mái thì nên nói thẳng. Mà kinh tế nhà chị kia có khó khăn lắm k mà sao k gửi tiền nhỉ? E thì ngại nên nếu gửi con như thế e sẽ gửi tiền ăn, chỉ ở nhờ thôi
Nhà cháu nó ở tp Hải Phòng mợ ạ . Kte thì cũng bình thường . Em đã nói thẳng với ck em , ck em bảo là “ do em ích kỉ nên ghét nó “ đúng là ích kỉ thật , nhưng kinh tế eo hẹp khiến con người ta buộc phải ích kỉ mợ ạ .

formen

Xe lăn
6 tháng nó ra ngoài í mà phiền gì đâu.

k4mjkaze2

Xe buýt
thứ 1 là nên chia việc nhà cho nó làm. Hiện tại sv chắc học ol cả rồi, ở nhà thì tự làm.
Thứ 2 là đang dịch có thể nó ko xin được việc làm thêm thì ko góp được tiền. Nhưng phải dò xem hết dịch nó có ý định kiếm thêm thu nhập ko. Nếu ko thì hơi căng =))

niceshot

Xe container
con ngan già mà biện mâm như mợ lại còn chốt kiểu mợ với em là tốn vài chục củ đi trồng răng giả đới =))
Còn tùy cụ đối xử với ngan già ntn nữa. Như kiểu ck mợ chủ thớt thì e nghĩ thế còn là nhẹ!

kaku223223

Xe tăng
Đơn giản, mợ nhờ thằng cháu trai nào thân thân, vào nhà mợở dăm bữa, nửa tháng, là cô bé kia tự chán mà tạch ra ngay, ck mợ cũng chán mà xua của lũ :)))
Ko việc gì phải nặng nề,lời qua tiếng lại . mất lòng nhau

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Nói to thế....chả có nhẽ lão đang mơ???

thuyphongthanh

Xe lăn
Thằng F1 mà em còn không chịu được nữa là.Cho tiền ra ngoài thuê trọ từ năm ngoái.

f1_hn

Xe container
Đi ở nhờ ko đóng góp tiền của thì ít ra cháu nó cũng pải ý thức giúp mợ các việc trong gia đình chứ :(...

Dungha

Xe điện
Thực ra để nuôi cháu thì nhà bác, chú phải thật vững về kinh tế mới được. Mà đấy chỉ là điều kiện cần. Còn phải thêm hợp tính hợp nết nữa. Mẹ em cũng cho nhiều chị và em họ em ở cùng em biết. Kinh tế mẹ em thì rất vững rồi. Nhưng 3 anh chị con nhà bác ở thì thoải mái. Có bà còn ở đến lúc đi lấy chồng. Đến đứa con nhà cậu thì không hợp nổi nên ở cùng 2 năm nó cũng ra ngoài.

PCX2018

Xe tăng
Cho cháu ra ở trọ gần đó. Hàng tháng hỗ trợ tiền. Tránh tình trạng vừa mất tiền vừa ôm bực.

dexom

Xe ba gác
Giao việc cho nó làm như người nhà, không góp tiền cũng được, bắt sói đóng thêm tiền ăn cho nó.

Chè mợ Su

Xe buýt
Nhà em ở cùng với người giúp việc mà em còn thấy như đi tù. Lúc con em đủ tuổi đi lớp, không phải sống cùng người lạ nữa mà cảm giác mới được ở nhà mình.
Hoàn toàn thông cảm với mợ.
Mợ nên nói thẳng cả chồng mợ là không ở được như vậy và chồng mợ bớt tính "nhà quê" đi. Xin lỗi nếu động chạm đến cụ/ mợ nào.
Chồng e zai phố xịn mợ ạ . Nhưng chả hiểu học méo đâu ra cái tính ấy , hào phóng đến bất ngờ . Nuôi cháu cơ đấy . Em nói thăng rồi , nhưng cái kiểu nghĩ là vk ích kỉ , vợ nhà quê . ( em nhà quê thật).

aliabu2

Xe buýt
Có cụ mợ nào đang sống trong tình trạng như nhà em không ạ , nuôi thêm cháu của vợ hoặc chồng . Cháu của chồng em năm nay học năm I đại học , lên sống ở nhà em cũng được 1 năm rồi ( dự kiến là còn ở thêm vài năm nữa) , cũng kể từ đây cs gđ bắt đầu đảo lộn ( do e ko quen có thêm người trong nhà , trước đây 2 vkck với đứa con cs khá là nhẹ nhàng ) ,giờ nuôi thêm đứa cháu ,em đâm ra bẩn tính , hay cáu ( chính xác là nhà em nuôi nhá chứ bố mẹ cháu không đóng góp thêm bất kì cái gì ngoài tiền học hành của cháu cả ), có lẽ cũng vì kinh tế eo hẹp mà đâm ra em hay cằn nhằn với sói ( ông sói thì tiền lương đưa cũng vẫn bằng đấy , không thêm đồng nào ) . Nuôi thêm một người cứ bảo ăn uống , điện nước , chi phí phát sinh chẳng đáng là bao nhưng không, nó rất đáng là bao đấy ạ , thời buổi kinh tế khó khăn trăm dâu đổ đầu tằm . Nuôi 1 đứa con gái em đã thấy mệt bỏ mẹ ra rồi , bây giờ tự nhiên nuôi thêm 1 đứa nhiều lúc tính em nó đâm ra nhỏ nhen , ích kỉ , đàn bà . Lão nhà em thì cứ bảo em coi nó như con cái trong nhà , em đã rất cố gắng cho đến khi em phát hiện ra là nhà em mua cái gì mới , vợ chồng xích mích với nhau hay mỗi bữa ăn ăn cái gì mẹ nó đều biết hết ( chính xác là mỗi bữa ăn ạ) . Mà mẹ nó biết thì lại sang kể với mẹ chồng em , rồi thì lại bóng gió , nọ kia . Đỉnh điểm là có lần em bày ra giữa mâm 1 đĩa rau muống luộc , 1 đĩa đậu trắng và 1 đĩa muối . Lão sói hỏi “ ăn uống kiểu gì đây” em bảo “ ăn như này cho có cái để kể”.
Từ ngày cháu nó lên đến nay là 1 năm , mọi việc trong nhà vẫn 1 tay em làm , từ lau dọn nhà , quần áo , con cái ( nhìn chung là không nhờ vả cái cháu nó cái gì, và thực ra cháu nó cũng lười ).... gia đình thì không khí càng ngày càng nặng nề , tối hôm qua lão sói lại cho một thông tin như sét đánh ngang tai :” bao giờ con bé kia ra trường thì em trai nó lên học đại học , lại sống ở nhà em “ ...
cccm tư vấn giúp em , em nên xử lí như nào cho trọn tình vẹn nghĩa cái . Chứ như này lâu dài em thấy không ổn.
Có thể nhiều cụ , mợ không đồng ý với em nhưng đừng giết chết em bằng lời nói cay độc nhé . Em cảm ơn.
Em tưởng sói nhà mợ k có $, mợ nắm hoàn toàn kte ? Thế thì lão muốn đưa thêm cũng "nực bất tòng tâm" mà ;))

Chè mợ Su

Xe buýt
Công nhận bí bách thật, nhưng nói ra mới thấy phục bà già em, cách đây 30 năm nuôi báo cô gần chục thằng ở quê ra học ĐH, học nghề, đi làm, cháu ngoại lên TP học, con ông cậu tránh gia đình... mà chẳng mấy khi nói một lời nậng nhẹ.
Các cụ thời ấy là còn sợ người nọ , người kia nghĩ mình thế nọ , thế kia nên không dám hé . E đây em cứ nói thẳng với chồng để được giải quyết . Nhưng ko được đồng cảm , nên mang ấm ức trong người.

huutrinh6688

Xe điện
Nghe mợ kể em cũng phải thông cảm với mợ.
Em nghĩ mợ nên nói rõ quan điểm với chồng. Dứt khoát một lần thôi. Cứ để tiếp diễn thế này thì một là mợ ngày thêm xấu tính + bệnh thần kinh còn hai là gia đình lục đục rạn nứt.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Coi như làm phúc thôi mợ ạ. Tôi nghĩ người như mợ là tốt lắm rồi. Bọn trẻ con giờ nghĩ ngắn, mơ thì tuyền làm giám đốc, khoét lác tung giời. Cái thói chung của dân ta chắc thêm một thế hệ nữa mới bớt đi. Mợ cứ coi như thay vì đi chùa mỗi tuần mỗi tháng thì góp gạo nuôi cho nó một đoạn kiếp người, nó ra đời bị đời đá đạp tự nhiên nó nhớ tới mình thôi.
Lúc nó nhớ tới mình có khi nó rách rưới tả tơi, đói khổ. Nhiều đứa êm ấm rồi éo thèm chào mình cơ. Cơ mà xác định thay vì cúng chùa thì nuôi nó thì mợ cứ nhắm mắt cho qua. Coi như nhà chùa gửi ông phỗng trong nhà mợ cho nó nhẹ lòng mợ ạ.