[Funland] Ở cạnh nhà thằng khùng, máu chó làm sao các cụ

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Nếu gia đình có KT thì đầy cách.

Em sáng nay điên máu cũng muốn xử nó nhưng em nghĩ làm theo cách của cụ mới dứt điểm được. Haiz
Giờ chiến sự nổ ra rồi thì mình lại phải xử lý ở một cái tầm khác, phải nhẫn nhịn, kiên trì cao độ hơn. Chứ hằm hè nhau thì chỉ có nước chuyển nhà cho yên.
Nó tùy thuộc vào tính tình của bà chị cụ, chị ấy có làm theo cách này đc hay ko là chuyện chưa biết đc. Vì bà ấy mà đủ tinh tế thì đã không để nó đánh mình đến mức vào viện.
Nhìn chung em chả tư vấn đc gì cho cụ.

chanthat123

Xe tăng
Làm vài chục gửi xxx phường vs cuộn thì gáu mèo gì cũng toi hết. Mà đầu gấu phải trực tiếp đốt phân bò thì thường thôi.
Du côn cụ ạ, nó loại chăn bò nên mới khó đó cụ. Chứ đầu gấu mà làm này nọ thì còn đỡ

kduc

Xe container
Du côn cụ ạ, nó loại chăn bò nên mới khó đó cụ. Chứ đầu gấu mà làm này nọ thì còn đỡ
TRừ thằng tâm thần, còn du côn cứ mạnh hơn là ép được thôi cụ, đánh cả ba bố con nhà nó luôn.

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Hỏi CA chỗ khám % thương tật để tiện sau này kiện cáo . Gấu giời cũng k bằng CA . Ngoại trừ nhà thằng đó nó quan hẹ bên đỏ tốt thì sẽ khó khăn hơn chút

Thèm khát

Xe điện
Gặp loại này nhùng nhằng phết đấy Cụ.

Báo conan thì rờm rà lắm (nhưng cần thiết), giám định thương tật, nghiên cứu hồ sơ (không có lộc lá thì xếp hồ sơ không biết khi nào giải quyết), điều tra, khởi tố, hầu tòa.... nhìn chặng đường chông gai dễ mất nhuệ khí.

Ngại nó chưa vào khám thì nó đã hành mấy mẹ con lên bờ xuống ruộng luôn.

Haizzz dùng vũ lực ư? Loại húng chóa này dùng vũ lực thì nó hãi trong thời gian ngắn, nhưng mỗi khi nó nhậu say lại "nhớ" và tiếp tục quấy phá.

Thật sự không có đáp án nào là triệt để được ngoài việc tìm cách dọn nhà đi ạ :(

motthoidongbim

Xe điện
Cực chẳng đã mới lên hỏi các cụ, các mợ. Đanh cay VN thua Thái thì chớ
Số là nhà bà chị em cạnh nhà 1 thằng kiểu du côn, cả nhà chuyên đi đánh nhau, gây sự. Sáng nó đánh bả sưng mặt, cháy cả máu mắt vì nó đốt phân bò các thứ khói bay đầy nhà bả, bả cũng biết nó du côn nên chỉ nói kiểu làm sao khỏi khói bay vào nhà. Giờ báo công an, làm đơn rồi. Bà chị thì đang nằm viện nhưng biết nhà nó du côn lại có 3 mẹ con với nhau không dám làm to nhưng loại này mà ko làm mạnh nó lại phá tiếp. Các cụ, mợ nào va chạm kiểu này rồi cho em xin tư vấn ạ. Nhà em thì anh em xung quanh cũng khá nhưng dây với hủi cũng chưa biết dây như thế nào cho nó chừa.
Cảm ơn các cụ, các mợ
Báo xxx, ra viện vào cc mà nằm. Muốn mạnh tay thì cho nó đi. Kiếm trại qen. Vào đấy xử tiếp. Hết đường ra

vocuc_trongrong

Xe tăng
Em mua đất nhà người ta lúc rẻ như bùn, sau này giá đất lên nhà đó đủ kiểu gây sự, họ hàng nhà đó gấu mèo vây quanh, em chả khác gì ở giữa bầy sói.
Nhưng đám xá giỗ chạp bên đó ko mời em cứ sang thắp hương, người ta bỏ lễ 200 thì em bỏ 300. Về quê quà bánh em cứ mang lên phát cho tất cả những thằng mình ghét. Tết nào em cũng sang hàng xóm chúc tết này nọ.
Giờ thì thắm đượm lắm rồi, họ còn nhìn mình như ngôi sao, một điều cháu hai điều con. Lúc ký giấy nhập nốt đất vào sổ họ ký xong còn cảm thấy vui vì giúp đc mình :D
Hàng xóm như cụ tả là thuộc hệ biết điều rồi cụ ạ, chứ nhiều trường hợp đúng kiểu cù nhây luôn. Lúc ăn được của người thì cứ ăn không chừa cả cặn, xong quay ngoắt trở mặt được luôn như không. Nó đúng với câu của Bác ngày xưa "ta càng nhân nhượng thì chúng càng lấn tới".
Giải pháp là cứ đấm mạnh lên xxx quận, nếu nhà không cứng thì chớ dây với đội đen vì kiểu gì cũng bị nó phản thùng, chơi 2 đầu để ép tiền mình sau này.

Dan du an

Xe cút kít
Mua 2 con chó thật to và dữ, nếu cần thả ra xem mày chơi được không.

Tiểungưnhi88

Xe điện
Ơ hay nhề. Khu nhà em du côn cũng nhều nhưng cháu nào cũng ngoan và lễ phép với hàng xóm \:D/ . TH chỗ cụ như thế là hơi hiếm:D
Hẳn lên thì đối nhân xử thế hàng xóm OK. Dở dở ương ko đen ko trắng mới mệt.

Raul7

Xe tải
Cứ giải quyết tình cảm đã cụ, biến nhà nó làm bảo kê cho 3 mẹ con thì tốt quá. Còn làm cách nào thì ... E chịu

Slimz

Xe buýt
Đây là kiểu Chí Phèo chứ giang hồ, xh lại toàn tử tế với hàng xóm láng giềng. Loại này bác cứ bơm xxx, rồi làm đơn các kiểu, gửi chỗ này chỗ kia, cứ làm ầm ĩ lên

Hàng xóm như cụ tả là thuộc hệ biết điều rồi cụ ạ, chứ nhiều trường hợp đúng kiểu cù nhây luôn. Lúc ăn được của người thì cứ ăn không chừa cả cặn, xong quay ngoắt trở mặt được luôn như không. Nó đúng với câu của Bác ngày xưa "ta càng nhân nhượng thì chúng càng lấn tới".
Giải pháp là cứ đấm mạnh lên xxx quận, nếu nhà không cứng thì chớ dây với đội đen vì kiểu gì cũng bị nó phản thùng, chơi 2 đầu để ép tiền mình sau này.
Đúng là việc này không có công thức, mỗi người một cách giải quyết.
Đa số các cụ tư vấn theo hướng đánh đấm mà chưa biết năng lực của bà chị đang nằm viện thế nào là hơi vội vàng.
Nếu nghe lời Bác dạy thì em sẽ nghe câu "đối với địch phải cương quyết nhưng khôn khéo" :D

Shadow381

Xe điện
em sợ xxx phường và thằng này có khế ước nhau rồi ..xxx lợi dụng nó để nó giúp xxx vài việc u ám kiểu như dùng độc trị độc .. cụ phải viết đơn lên tp mới ăn thua chứ ra phường chắc lại xxx kêu dàn hòa thôi
Sợ gì, nằm viện rồi cứ kêu đau đầu, nhớ nhớ quên quên; người nhà làm đơn gửi Thành phố, Đài Truyền hình VN, 1 số báo chí (ai cấm gửi đâu); xxx khuyên gì kiểu hoà giải cứ bảo cho xin văn bản! Làm căng, bây giờ mạng xã hội nhanh như gió nên chẳng xxx nào dám che sự việc đi đâu

ali_33

Xe hơi
Kiểu này chỉ du côn xóm thôi.
Giờ chỉ có 2 phương án là dùng đen hay đỏ và chỉ nhà cụ mới rõ nhất là dùng PA nào với GĐ kia thôi

meotamthe

Xe cút kít
Ơ hay nhề. Khu nhà em du côn cũng nhều nhưng cháu nào cũng ngoan và lễ phép với hàng xóm \:D/ . TH chỗ cụ như thế là hơi hiếm:D
Thường thì du côn đầu gấu lại rất ngoan ngoãn lịch sự với bà con cùng xóm phố.
Em cũng thấy như 2 cụ nói, khu nào cũng có du côn nhưng thường du côn ở đâu thì lại ngoan ở đó, nên trường hợp của cụ thớt hơi lạ. Mấy năm trước đoạn gần nhà em hay tắc đường, mấy ông du côn ra phụ các anh CA phân luồng, có đầy cụ cứ mặt dày đi chàn sang làn khác, CA phường không nói được nhưng ông du côn mang cái điếu cày ra đứng cạnh nhìn sát mặt, các cụ mặt dày lại cun cút về chỗ, ai cũng buồn cười và ủng hộ.