[Funland] Ở cạnh nhà thằng khùng, máu chó làm sao các cụ

Rivers

Xe container
Gần thằng máu chó thì một là cụ phải máu chó hơn nó, hai là cụ xách cút rượu sang, chó mà đi với rượu thì hết xẩy.

Chỉnh sửa cuối:

vanza6061

Xe tải
Làm can xăng 20 lít , ----- Đốt ạ :)

Lé Xai

Xe tăng
Em mua đất nhà người ta lúc rẻ như bùn, sau này giá đất lên nhà đó đủ kiểu gây sự, họ hàng nhà đó gấu mèo vây quanh, em chả khác gì ở giữa bầy sói.
Nhưng đám xá giỗ chạp bên đó ko mời em cứ sang thắp hương, người ta bỏ lễ 200 thì em bỏ 300. Về quê quà bánh em cứ mang lên phát cho tất cả những thằng mình ghét. Tết nào em cũng sang hàng xóm chúc tết này nọ.
Giờ thì thắm đượm lắm rồi, họ còn nhìn mình như ngôi sao, một điều cháu hai điều con. Lúc ký giấy nhập nốt đất vào sổ họ ký xong còn cảm thấy vui vì giúp đc mình :D
Cụ quá đỉnh, em xin hầu cụ 1 ly ạ 🤝

Freeman Bodhany

Xe tăng
Cực chẳng đã mới lên hỏi các cụ, các mợ. Đanh cay VN thua Thái thì chớ
Số là nhà bà chị em cạnh nhà 1 thằng kiểu du côn, cả nhà chuyên đi đánh nhau, gây sự. Sáng nó đánh bả sưng mặt, cháy cả máu mắt vì nó đốt phân bò các thứ khói bay đầy nhà bả, bả cũng biết nó du côn nên chỉ nói kiểu làm sao khỏi khói bay vào nhà. Giờ báo công an, làm đơn rồi. Bà chị thì đang nằm viện nhưng biết nhà nó du côn lại có 3 mẹ con với nhau không dám làm to nhưng loại này mà ko làm mạnh nó lại phá tiếp. Các cụ, mợ nào va chạm kiểu này rồi cho em xin tư vấn ạ. Nhà em thì anh em xung quanh cũng khá nhưng dây với hủi cũng chưa biết dây như thế nào cho nó chừa.
Cảm ơn các cụ, các mợ
Cụ ở gần hàng xóm đầu gấu thì cụ nên chơi với vài đầu gấu hơn thằng hàng xóm, và thi thoảng mời chúng nó đến nhà chơi.

Soldier331

Xe tải
Em mua đất nhà người ta lúc rẻ như bùn, sau này giá đất lên nhà đó đủ kiểu gây sự, họ hàng nhà đó gấu mèo vây quanh, em chả khác gì ở giữa bầy sói.
Nhưng đám xá giỗ chạp bên đó ko mời em cứ sang thắp hương, người ta bỏ lễ 200 thì em bỏ 300. Về quê quà bánh em cứ mang lên phát cho tất cả những thằng mình ghét. Tết nào em cũng sang hàng xóm chúc tết này nọ.
Giờ thì thắm đượm lắm rồi, họ còn nhìn mình như ngôi sao, một điều cháu hai điều con. Lúc ký giấy nhập nốt đất vào sổ họ ký xong còn cảm thấy vui vì giúp đc mình :D
Chuẩn bài Lấy đức phục người

ngominh

Xe tăng
Kiểu du côn xóm ất ở như này nhà cụ đông Ae thì rình lúc nào nó gây sự trước thì quay lại xong nện cho 1 trận mới hết. Nói lý lẽ với báo CAP mất thời gian. Nện tay thôi ko dùng hung khí

Muon_biet

Xe cút kít
Số là nhà bà chị em cạnh nhà 1 thằng kiểu du côn, cả nhà chuyên đi đánh nhau, gây sự. Sáng nó đánh bả sưng mặt, cháy cả máu mắt vì nó đốt phân bò các thứ khói bay đầy nhà bả, bả cũng biết nó du côn nên chỉ nói kiểu làm sao khỏi khói bay vào nhà. Giờ báo công an, làm đơn rồi. Bà chị thì đang nằm viện nhưng biết nhà nó du côn lại có 3 mẹ con với nhau không dám làm to nhưng loại này mà ko làm mạnh nó lại phá tiếp. Các cụ, mợ nào va chạm kiểu này rồi cho em xin tư vấn ạ. Nhà em thì anh em xung quanh cũng khá nhưng dây với hủi cũng chưa biết dây như thế nào cho nó chừa.
Cảm ơn các cụ, các mợ
Cứ theo phương án cụ đang làm nhé.

Trần Đoành.

Xe container
Thằng em em mua đất cũng vào giữa đội chí phèo, sau nhiều lần ức chế, nó làm một mâm tương đối mời bọn chí đến rượu chè nói chuyện, đến lúc gần tàn mới mang con phóng lợn ra
Em chuyển đến đây mong yên ổn làm ăn, các ae giúp đỡ, còn ko thì đm thằng nào muốn chèn ép thì nói
Nó phóng đánh phập xuống giữa bàn mặt lạnh như kít ngâm
Tàn cuộc vẫn vui cười chúc tụng, giờ lại là ae diêu che có nhau

chanthat123

Xe tăng
Ba bố con nhà nó kiểu chó điên bắt nạt người yếu thế chứ ko dám đụng vào nhà nào cả. Thằng anh nó vừa đi tù về, em thì là con rể mới về chưa hiểu chuyện. Nhà bà chị lại sát vách nhà nó. Nhà em hôm nay nộp hồ sơ công an rồi, chờ có giấy của viện thì công an sẽ chỉ làm tiếp. Nhà nó thì tứ cố vô thân được cái tính chó điên thôi chứ tuổi gì mà đụng vào người khác. Lo là còn đám cháu nhà em còn bé tí tẹo nó làm gì cũng khổ

Bố khỉ 123

Xe điện
Cứ bơm mạnh cho ca, xin ca cho đi giám định, bơm cho bọn lều báo nữa cứ làm cái thương tật đã rồi tính tiếp.

Poison

Xe tải
Đúng là nhiều khi chỉ còn nước bán nhà đi chỗ khác. Đi mua nhà bao giờ tìm hàng xóm cũng là vấn đề đầu tiên. Em ở trong ngõ mà mấy nhà có toàn sinh viên với người đi làm thuê ở thì chán kinh vì các cháu để ngoài cửa bẩn thỉu cực. Cảm giác như tao cứ vào nhà đóng cửa lại là xong, nhà tao thuê nên chả cần biết xung quanh thế nào.
Nhà e cũng ở cái khu quanh toàn hội thuê nhà. E đang ở cc, k phải khu cao cáp gì nhưng dân cũng khá ý thức, thêm BQL tốt nên khá ổn. Xuống đất đã thấy ngỡ ngàng rồi, ở cạnh mấy nhà cho thuê thì chán luôn. Tầm này vẫn khoan đục ầm ầm, đêm thì chơi điện tử hò hét, nhà thì có thằng nhóc hát từ sáng sớm đến nửa đêm, có hôm 3-4h sáng nó vẫn đang hát... Ở cc có gì còn báo BQL lên làm việc, ở đây thì đành chịu đựng vậy.

Dở người

Xe điện
Chí Phèo thôn thôi chứ lưu manh gì loại đấy.
Cụ cứ công an, chính quyền mà đơn từ mạnh vào. Chưa xử thì đơn liên tục, lên quân, lên TP. Gửi hội đồng quận, thành phố, các hội đoàn thể. Phí rẻ bèo, đáng mấy. Đơn viết 1 lần photocopy cái xoạch.
Loại đấy không dám chó cùng dứt dậu đâu cụ ơi. Bắt nạt đàn bà con nít, nhà yếu đuối chứ gặp nhà bình thường nó chả đập cho nát xương.
Mà nếu không nữa thì anh em cụ chuẩn bị tinh thần. Khi nào nó sang gây sự túm lại đấm cho một trận té lái. Sau bố bảo.

Tieububu

Xe tăng
Giống đời bọn lếu láo có thừa nhưng tiền nong thì hơi thiếu này hay lấn lướt bắt nạt người lành, chỉ cần 1 lần va hơi căng tý là ổn thôi cụ ah.

Kenvelo

Xe buýt
Cảm ơn các cụ, các mợ
Ra viện Chị cụ cứ đi nghiêng và về nhà ngồi ngoài cửa thấy nó đi qua là đốt lửa rồi ngửa mặt lên trời mà cười.
Sau vài tháng như vậy, mấy mẹ con lên thuê tạm cái CC ở, nhà thì cho đăng ký Hộ kinh doanh ga khí đốt...
Những chỗ tường tiếp giáp với phòng ngủ nhà nó chất kín bình ga...
Mở cửa cho cả nhà nó nhìn thấy.
Chưa biết ai chuyển nhà trước.

dpl

Xe lăn
Cảm ơn các cụ, các mợ
Nhập viện rồi thì bơm tiền cho c.a cho nó đi tù
Thuê thêm 1 đội côn đồ hơn đến đánh 1 trận

canavaro88

Xe tải
Ơ hay nhề. Khu nhà em du côn cũng nhều nhưng cháu nào cũng ngoan và lễ phép với hàng xóm \:D/ . TH chỗ cụ như thế là hơi hiếm:D
Du côn của Cụ là Super Du côn, đẳng cấp trên Du côn nhiều rồi mới thế

Thằng này đớp phải xơ mướp rồi, cứ làm đơn ra xxx, thêm quả giảm thị lực ( trừ lúc đếm tiền nha ) rồi kêu tổ trưởng với hàng xóm ủng hộ, cổ vũ là đươc, vài năm sau thì chó già rụng răng còn tiếng sủa thôi !
Cụ ơi, Lạc đà gầy vẫn to hơn con hổ béo.
Em vote cho 1 phiếu chuyển nhà nếu có điều kiện.
Trước ông bạn em nhà ở gần nhà có thằng tự kỵ đã thấy chán lắm rồi, nhà liền kề, sát vách mà khoan cái nó cầm dao đứng cửa, trẻ con đùa chơi chạy nhà mình ko biết có ồn sang đó ko nó cũng chửi...
Chiến nhau thì có thể cũng ko phải quá ngán... nhưng mình đi làm cả ngày, nó ở nhà cả ngày, 2 đứa trẻ con với bà giúp việc mình không sát ván với nó được.
Và điều nữa, mình trăm công nghìn việc phải lo, bọn du con, thần kinh nó có thể "lo" việc của mình cả ngày, cả tháng, cả đời luôn... Bình thường ko sao, VD vừa xem bộ phim trinh thám có chi tiết đổ "xi rô" vào bể nước ăn của đối thủ rồi nhớ ra ân oán nó làm theo thì cũng mệt. Mình ko thể thủ thế cả năm, cả đời với nó đc.

Nó có bố, thằng em nữa đều du côn suốt ngày đánh nhau ra phường quen rồi cụ ạ. Em chưa biết làm ntn vì loại cho' đẻ này nó biết sợ gì đâu. Nhà em thì còn 1 đám trẻ con nữa, nó làm linh tinh cũng lo
1 thằng du côn còn bảo ngấm ngầm cho nó đi như anh Chí phèo, nhưng 3 bố con du côn thì:
1- Ko có điều kiện thì học như Cụ gì đó-- Cứ đỗi đãi thật tốt với nó, nó ko chơi với ai khéo lại chơi đẹp với mình. Nhịn 1 chút lúc đầu, tốn kém xíu xíu lúc đầu.
2- Có điều kiện thì ngấm ngầm cho nó ăn cớt rồi... chuyển nhà. (ngấm ngầm thôi ko là lại có người luôn luôn quan tâm đến gia đình mình đấy) - em fun, không khuyến khích nhé.

Kiabuoisang

Xe container
Du côn của Cụ là Super Du côn, đẳng cấp trên Du côn nhiều rồi mới thế
Em chả biết, chỉ thấy các cháu ở nhà lễ phép, biết chào hỏi hàng xóm và chẳng ai xung quang bị đe dọa bao giờ, đồ đạc không bao giờ mất. Thấy bảo ra ngoài XH thì các cháu rất mát dậy =))=))=))

Achelo

Xe buýt
2 phương án:
Pa1: cụ mạnh tiền dí cho xxx cho nó đi vài niên.
Pa2: cụ mạnh lực gọi người tẩn cho nhớ đòn thì thôi.
Còn mạnh cả 2 thì thực hiện cả 2 cùng lúc luôn.