[Funland] Ở chung cư hay lắm!!!

SangSangVu

Xe buýt
Thế thì cụ khác chó gì cụ gì đi MercS kia? =)) Có cái nhà 100m2, mặt tiền 7-8m2 khoe đi khoe lại mãi mà đếch dám nói mình ở khu vực nào.
Cụ nhìn thấy dân chung cư bọn em không? Ở đâu là nói ở đó chứ có gì mà phải dấu: Em đang ở Gamuda đây.
Cụ yên tâm dân chung cư bọn em nghèo thì nghèo thật, chứ k ăn trộm ăn cắp gì nhà các cụ đâu mà giấu kinh thế. =))
Cái này là quyền không chia sẻ thông tin của người ta cụ ơi, và nó rất văn minh hợp lý. Cũng như việc cụ không muốn tiết lộ lương bản thân mặc dù người ta biết cũng không ăn cắp được của cụ ấy.

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Đâu hịn mà hạt rẻ thế cụ
Thì cũng giống 2 cụ trên thôi mà cụ. cụ ấy chê chung cư cầm 5-7 tỷ đi mua nhà đất 100m2, mặt tiền 7-8m lấy chỗ để 2 con oto cho sướng. 1 cụ so chung cư 40tr/m2(100m2/căn được 4 tỷ) mua nhà riêng biệt nghe nhạc không làm phiền đến ai. Chỉ có biệt thự chứ nhà ống, nhà phố, nhà lk thì chắc chắn làm phiền hàng xóm rồi.
2 cái nhà đấy có thật, thì em mua được chung cư 20tr miễn phí bể bơi, miễn phí gym thì có gì lạ?

Cái này là quyền không chia sẻ thông tin của người ta cụ ơi, và nó rất văn minh hợp lý. Cũng như việc cụ không muốn tiết lộ lương bản thân mặc dù người ta biết cũng không ăn cắp được của cụ ấy.
Cái này thì em sai, em rút kinh nghiệm. Em chỉ muốn hỏi giá nhà của 2 cụ để so sánh cho nó hợp lý thôi, chắc cái này không vi phạm quyền riêng tư chứ? :D

Chỉnh sửa cuối:

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em đang ở chung cư có 20tr/m2 mà miễn phí bể bơi, miễn phí gym, câu cá thoải mái cụ ạ. Cách âm ở đây cực kỳ tốt, nghe nhạc 1 mình 1 phòng, mà không ai than phiền bao giờ. Em thấy vẫn thỏa mãn nhu câu cá nhân rất tốt, trong khi em chỉ phải bỏ ra 2 tỷ để mua chung cư 100m2. Nhà đất 2 tỷ làm sao mà được như thế được?
cc ở khu vực nào mà thú vị thế hả cụ?

Sơn thật thà

Xe buýt
Thì cũng giống 2 cụ trên thôi mà cụ. cụ ấy chê chung cư cầm 5-7 tỷ đi mua nhà đất 100m2, mặt tiền 7-8m lấy chỗ để 2 con oto cho sướng. 1 cụ so chung cư 40tr/m2(100m2/căn được 4 tỷ) mua nhà riêng biệt nghe nhạc không làm phiền đến ai. Chỉ có biệt thự chứ nhà ống, nhà phố, nhà lk thì chắc chắn làm phiền hàng xóm rồi.
2 cái nhà đấy có thật, thì em mua được chung cư 20tr miễn phí bể bơi, miễn phí gym thì có gì lạ?

Cái này thì em sai, em rút kinh nghiệm. Em chỉ muốn hỏi giá nhà của 2 cụ để so sánh cho nó hợp lý thôi, chắc cái này không vi phạm quyền riêng tư chứ? :D
Chung cư 20 trệu mét vuông mà có như cụ nói thì là bốc phét à :D

longloan

Xe tăng

Cụ giảng hay .e hơi dốt nên vẫn chưa lĩnh hội dc CC tên gì và ở đâu
Cụ giảng cho lại dc ko ạ

L.C.D

Xe container
Nhà đất các cụ muốn để xe trong nhà thì phải thiết kế tầng hầm (bán hầm).
Thang máy phần thang bộ từ hầm lên phải lệch với thang chính.thì mới không bị mùi xăng và bị bẩn.
Đến thời điểm nhà xuống cấp quá phải xây lại thì em sẽ làm hầm. Hiện tại em cho thuê thôi ạ. Mà em thích chung cư hơn nhà đất nên khả năng cao là em ko ở, nên em ít bận tâm chuyện cái nhà đó. Em kể chuyện xăng xe vì thời gian em ở bên ấy, để 2 xe máy trong nhà cũng có mùi xăng rồi. Nhà cực thoáng nhưng mùi vẫn mùi, em lại đặc biệt nhạy cảm với mùi nên em khó chịu lắm.

thanhtrung052

Xe tăng
xa thật đấy cụ ạ. 13km nếu đi đường bình thường thì hết khoảng 40 phút, nếu tắc thì khoảng hơn tiếng.

Tuần đi 1 lần, lúc mình nhàn tản, ko vội vã thì ko sao, ngày đi 2 lượt trở lên, đường xa, trời nắng, lại còn tắc đường nữa thì ngồi ô tô hay xe máy đều có vấn đề. Ở quê thì còn bảo đi nhanh vì đường thoáng ko có đèn giao thông, nhưng em thấy ở HN hay HCM, thì ko đi nhanh như thế được. Ngày nào cũng dãi thẻ trên đường mỗi chiều hơn tiếng thì cũng mệt mỏi lắm. Thời gian đó có thể làm nhiều việc khác có ích hơn.

Các cụ cứ bảo nhà xa thì đi ô tô, nhưng đi ô tô lên phố thì đỗ ở đâu? ko phải cơ quan nào cũng có chỗ đỗ, nếu có thi đắt, vòng vèo, trong khi nếu gần phi xe máy tiện hơn bao nhiêu.

Nói chung không có công thức nào cho tất cả mọi người vì đơn giản, mỗi người 1 nhu cầu khác nhau, địa điểm làm việc, giờ giấc làm việc, yêu câu công việc, thu nhập, quê quán khác nhau, lại còn con cái từng lứa tuổi và ưu tiên trong cuộc sống. Có người đơn giản họ nghĩ họ quen sống trong làng rồi, phải ở nhà đất mới là nhà của họ, để nửa đêm khoan đục kệ bố mày mới là cách thể hiện quyền tự do.

Hoặc có người coi việc xe đi lên đi xuống phải gửi, quẹt thẻ là hạn chế, nhưng gửi ô tô cách nhà 500m, thậm chí phải đi xe máy ra (có topic bác nào hỏi gửi xe ở Hoàng Câu vừa cuối tuần vừa rồi), hay khách đến xe đỗ đầy trước cửa ngõ, làm hàng xóm ko đi lại được, hoặc rủi ro mất xe thì lại là tiện.
Nói chung tùy từng người và cách nhìn của mỗi người thôi.
Cân đối nhu cầu của mình thôi cụ.e đi làm 30p gửi xe 2 chiều k mất tiền gửi oto.nhà ngay chợ.ngay tt xã.cách xe bus 1km.cc k phải của mình. Phụ thuộc đủ thứ.ng nhà e bạn e ở cc e đến thấy hạn chế nhiều nên né

Bopcoi01

[Tịch thu bằng lái]
Chính vì thịt, cá ko giống nhau nên thị trường quyết định nó bằng 1 đơn vị đo lường đánh giá chung: TIỀN.

Nếu chung cư tốt hơn thì thị trường sẽ định giá nó to tiền hơn và ngược lại :))
Cãi nhau chi tiết đến tết cũng ko hết.
Đồng ý với cụ, mấy cụ ở cc cứ đòi so tiện ích cc với nhà đất trong ngõ là ko công bằng, công bằng thì so cc nằm trong ngõ với nhà đất cùng trong ngõ. Cc đường ô tô thì phải so nhà đất cùng đường ô tô với cái cc đó thì mới công bằng. Lúc ấy mấy cụ ở cc chả nhìn anh ở nhà đất cùng đường cc bằng ánh mắt thèm thuồng và ngưỡng mộ bằng chết ấy chứ.

coquay

Xe container
Cc cứ Cãi nhau nhiều quá ở cc cứ mua loại 40 50tr 1m2 ở và phí dv cao chút thì ngon ngay, vì mua ở đấy là toàn người có tiền ở họ bỏ 6 7tỷ mua căn cc ở thì ko nghĩ quá nhiều đến chi phí này lọ.

Họ muốn tìm đến nơi ở văn minh sach sẽ ko muốn làm phiền ai và cũng ko muốn bị ai phiền hà mà để đc như thế ở mặt đất thì chắc phải khu chia lô 1 căn 60m2 xây dựng 6 7 tầng có thang máy chắc cũng 15 17 tỷ rồi.

Cc mà ở khoảng loang quanh hơn 2 tỷ thì hên xui lắm, chẳng may ở cạnh hay ở dưới nhà đàng hoàng thì ổn ko thì cũng khổ

pandahn

Xe điện
Đồng ý với cụ, mấy cụ ở cc cứ đòi so tiện ích cc với nhà đất trong ngõ là ko công bằng, công bằng thì so cc nằm trong ngõ với nhà đất cùng trong ngõ. Cc đường ô tô thì phải so nhà đất cùng đường ô tô với cái cc đó thì mới công bằng. Lúc ấy mấy cụ ở cc chả nhìn anh ở nhà đất cùng đường cc bằng ánh mắt thèm thuồng và ngưỡng mộ bằng chết ấy chứ.
Cụ nói zốt. So cùng tầm tiền chứ ai so đường. Chung cư nào chả đường oto to đùng, phi thẳng xuống hầm bảo vệ gật đầu chào “Anh ạ”. Ở nhà ngõ thèm thuồng nhìn lên chung cư, sao cùng tầm tiền mà bên họ mưa không tới mặt nắng không tới đầu, trong khi mình lóc cóc ra bãi lấy xe giữa trời mưa gió =)). Cố ôm lấy mảnh đất để giữ cho con cho cháu hỉ.

ubisapro

Xe trâu
Chung cư hay nhà đất thì đều có ưu, nhược điểm cả. Tuỳ xèng, nhu cầu mà chọn thôi. E là e chọn đất :D

Bopcoi01

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói zốt. So cùng tầm tiền chứ ai so đường. Chung cư nào chả đường oto to đùng, phi thẳng xuống hầm bảo vệ gật đầu chào “Anh ạ”. Ở nhà ngõ thèm thuồng nhìn lên chung cư, sao cùng tầm tiền mà bên họ mưa không tới mặt nắng không tới đầu, trong khi mình lóc cóc ra bãi lấy xe giữa trời mưa gió =)). Cố ôm lấy mảnh đất để giữ cho con cho cháu hỉ.
Cc mini trong ngõ đầy! Cụ thông minh thật!

CHỐT

Xe tải
Đến thời điểm nhà xuống cấp quá phải xây lại thì em sẽ làm hầm. Hiện tại em cho thuê thôi ạ. Mà em thích chung cư hơn nhà đất nên khả năng cao là em ko ở, nên em ít bận tâm chuyện cái nhà đó. Em kể chuyện xăng xe vì thời gian em ở bên ấy, để 2 xe máy trong nhà cũng có mùi xăng rồi. Nhà cực thoáng nhưng mùi vẫn mùi, em lại đặc biệt nhạy cảm với mùi nên em khó chịu lắm.
Đúng rồi cụ khi nào xây mới nên làm lại bán hầm liu ý đối lưu không khí thông thoáng sẽ đảm bảo an toàn ( cháy nổ mùi...) tiện lợi vô cùng.

sthd

Xe lăn
ông anh cứ thích làm nông

Sclass2021

[Tịch thu bằng lái]
Quanh đi quẩn lại lại cãi nhau như mổ bò: CC sướng hay nhà sướng hơn.

Ông nào cũng muốn ép người khác theo quan điểm cá nhân của mình. Định nghĩa cái sướng cảm tính

Em nói rõ rồi, chỉ có so tiền thôi.
Cái nào hơn tiền cái đó sướng hơn
Cùng tầm tiền thì sướng bằng nhau

Nhà 5 tỷ đương nhiên sướng hơn CC 4,9 tỷ :))
CC 2 tỷ đương nhiên sướng hơn nhà 1.9 tỷ :))

Park hill 4-5 tỏi vẫn đội mưa ra bãi gửi xe đều
Sun grand lương yên chục tỏi nhà 2 oto thì 1 cái cũng phải đội mưa đi lấy như parkhill :))

Mưa to gió lớn ngồi bắc ghế làm điếu xì gà trông 2 cái ê tô trong nhà nó phê. Ai đội mưa kệ người ta vậy. Thế thôi nhể :P

Chỉnh sửa cuối:

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Cc cứ Cãi nhau nhiều quá ở cc cứ mua loại 40 50tr 1m2 ở và phí dv cao chút thì ngon ngay, vì mua ở đấy là toàn người có tiền ở họ bỏ 6 7tỷ mua căn cc ở thì ko nghĩ quá nhiều đến chi phí này lọ.

Họ muốn tìm đến nơi ở văn minh sach sẽ ko muốn làm phiền ai và cũng ko muốn bị ai phiền hà mà để đc như thế ở mặt đất thì chắc phải khu chia lô 1 căn 60m2 xây dựng 6 7 tầng có thang máy chắc cũng 15 17 tỷ rồi.

Cc mà ở khoảng loang quanh hơn 2 tỷ thì hên xui lắm, chẳng may ở cạnh hay ở dưới nhà đàng hoàng thì ổn ko thì cũng khổ

Cc 40-50tr nghe thật vãi lồ lồ ... nào phải phải mấy bc chân ra hồ HK hay cvien rừng cây xanh mướt, ao to đùng, sông chảy nên thơ, biển vồ sóng dạy dào, núi đồi trập trùng j đâu. Toàn nhếch nhác, tắc nghẽn ra vào mà cc thủ đô với sg vẫn đc mua ào ạt và ngợi ca tưng bừng.
E thật ko biết cc ngu dại hay ngây thơ hay mù quáng mà phải như vậy?

Thôi e xách xe ra xa trung tâm bán kính 50km mua nhà vườn, e nhường trung tâm phồn hoa cho cc.