[Funland] Ở Ciputra có sướng không các cụ

c230sport

Xe tải
Em có ông anh BT ngay đối diện bãi, vào ngày rắm hay cuối năm thì thôi rồi :) tường cao cũng ko ăn thua.

sadam262

Xe buýt
OF có cụ nào sống ở khu căn hộ E4, E5 không, không biết chất lượng xây dựng mấy tòa này có ổn không?
Em định mua 1 căn 153m2 ở đó nhưng vẫn đang băn khoăn chưa quyết, một mặt thì thích cái sạch sẽ của cả quần thể, cái rộng rãi của sảnh, hành lang, thang bộ thoáng của nhà E, nhưng một mặt thì ngại Ciputra hơi xa trung tâm và thiết kế căn 153m2 có gì đó làm em chưa sướng, có vẻ hơi lãng phí diện tích cho lối đi, trong khi các phòng khách, phòng ngủ, bếp lại không rộng lắm, cửa sổ, ban công cũng hơi "bình dân" không sang.
Cụ nào có kinh nghiệm ở căn 153m2 nhà E hay nhà G (có thiết kế tương tự nhà E) xin cho em xin mấy ý kiến của người trong cuộc được không?
Em cũng đang tìm 1 căn cho 2 ông bà về ở. Băn khoăn là E4, E5 xây từ 2008, đến nay cũng 13-14 năm rồi. Cụ nào có thông tin chất lượng bảo trì bảo dưỡng và lời khuyên giúp em ạ

dsoleil

Xe máy
em không ở đây nhưng biết từng khu trong này nói chung ở đây có j đó đẳng cấp và có sự khác biệt quá sướng luôn cộng đồng văn mình môi trường sạch sẽ yên tĩnh và an ninh rất tốt

Hacking

Xe buýt
Em cũng đang tìm 1 căn cho 2 ông bà về ở. Băn khoăn là E4, E5 xây từ 2008, đến nay cũng 13-14 năm rồi. Cụ nào có thông tin chất lượng bảo trì bảo dưỡng và lời khuyên giúp em ạ
cháu cũng đang nhòm ngó.

Haith_XL

Xe tải
em hóng ạ

cuachuavn

Xe tải
em thuê ở đây trước Covid vì muốn cho con học Hanoi Academy cho gần. Ở được gần 2 năm, covid ở chung cư thấy dễ bị phong tỏa + trường đóng cửa nên em chuyển về nhà cũ.
Em có một vài nhận xét chia sẻ với các cụ:
- Về vị trí em thấy E4, 5 là hợp lý nhất trong các tòa chung cư Ciputra, trung tâm, không quá xa, sạch, yên tĩnh,đặc biệt không quá gần nghĩa trang.
- Dân cư văn minh, nhưng chủ yếu là các cụ và gia đình thuê.
- Không gian rộng, thoáng, có chỗ chơi cho trẻ con, đi bộ, phòng GYM, bể bơi. Nhưng các cụ lưu ý tránh hướng đường Nguyễn Hoàng Tôn hoặc view nghĩa trang.
- Chất lượng nhà: xây dựng thì ổn, nhưng thiết kế không hợp lý: hành lang rộng nhưng nóng (ko có điều hòa), cửa không cách âm cách nhiệt (cơ bản phải thay nếu ở lâu dài).
- Nhân viên vận hành nhẹ nhàng. Không sử dụng công nghệ gì, toàn sử dụng người, có riêng 1 người chỉ để bấm thang máy (ngoài bảo vệ và lễ tân).
- Nhược điểm lớn nhất là: ít hàng quán, mấy cửa hàng tiện lợi giá cao hơn ở ngoài tương đối nhiều.
=> Kết luận: Hợp hơn đối với người già, hoặc gia đình có con học trong khu.

mibee

Xe máy
Gia đình em có quyết định chuyển từ nhà đất lên chung cư.
Thảm khảo quanh khu vực Ngoại Giao đoàn, Tây Hồ Tây, Kosmo thì giá cả đều quá cao với nhu cầu 4 phòng ngủ, 3 vệ sinh
Xin hỏi ý kiến các cụ về đánh giá chung cư trong khu Ciputra về dịch vụ, môi trường, đường xá (nghe nói khu này sắp mở đường thông)
Cảm quan khi vào là thấy yên tĩnh, hợp với người già, trẻ nhỏ, tòa nhà cũ nhưng bảo trì tốt..
Em ngắm căn tòa cũ (E hoặc P), các căn mới (The link, sunshine city) quá tài chính.
Cảm ơn các cụ!

bing-bing

Xe buýt
Ngoại giao đoàn hình như giờ khoảng 40-45tr/m

alexthang

Xe đạp
ngoại giao đoàn giá ảo lắm cụ ạ, nhiều tòa thì sổ chưa có
mà chất lượng thực sự quá chán so với giá, được cái là mật độ dân cư không cao, tiện ích thì cũng đầy đủ

Phuongpt1311

Đi bộ
Em cũng đang ngắm mấy căn 3 ngủ bên P1,2 Ciputra vì thấy khuôn viên bên dưới và bể bơi của nó đẹp quá nhưng còn băn khoăn toà này xây lâu rồi không biết chất lượng nhà bây giờ thế nào và toà P là thang máy riêng vào tận cửa căn hộ của mình nhưng em xem ảnh mà tìm mãi không thấy thang thoát hiểm ở đâu. Có bác nào từng ở trong này có thể cho em một vài thông tin không ạ chứ em thấy thông tin khu này ít thật. Em cảm ơn các bác trước

Hacking

Xe buýt
Em cũng đang ngắm mấy căn 3 ngủ bên P1,2 Ciputra vì thấy khuôn viên bên dưới và bể bơi của nó đẹp quá nhưng còn băn khoăn toà này xây lâu rồi không biết chất lượng nhà bây giờ thế nào và toà P là thang máy riêng vào tận cửa căn hộ của mình nhưng em xem ảnh mà tìm mãi không thấy thang thoát hiểm ở đâu. Có bác nào từng ở trong này có thể cho em một vài thông tin không ạ chứ em thấy thông tin khu này ít thật. Em cảm ơn các bác trước
Cụ ơi, bên đó giờ giá như nào thế ah ?

Phuongpt1311

Đi bộ
Cụ ơi, bên đó giờ giá như nào thế ah ?
Em nhắm căn 145m2 thì hình như giá dao động từ 4.5-5,5 tỷ tuỳ tầng và hướng mà băn khoăn mỗi vụ thang mày riêng vào từng căn hộ thì khi thang có sự cố thì đi như thế nào và thang bộ thoát hiểm ở đâu, cái này thì chắc phải xem trực tiếp

mibee

Xe máy
mỗi căn ở tòa P thiết kế 2 cửa, 1 cửa đi thang máy riêng vào thẳng nhà, 1 cửa đi thang máy chung thì đi lối sảnh chung của tầng. Có thang thoát hiểm cụ nhé.
Tham khảo cả cư dân cũ và những nhà đang sửa thì chất lượng bên P ổn nhất, tuy nhiên nhà e sửa thì vẫn thay hết cửa kính, chống thấm lại nhà vệ sinh, sàn gỗ trong các phòng ngủ từ hồi cđt bóc ra vẫn tốt.

ikaman

Xe đạp
Bạn mình làm ở Ba Đình, trước đây nhà nó ở Lý Nam Đế, về sau mấy anh em bán nhà chia nhau, nó cầm số tiền mua nhà ở Ciputra. Được một thời gian cu cậu chán nên cho thuê lại rồi về Metropolis Liễu Giai mua căn chung cư ở. Nó bảo em ở trên phố quen rồi, về đó chán quá, cuối tuần muốn loanh quanh ăn phở uống cafe hoặc gặp bạn bè cũng ngại đi.

Doublegreen

Xe tải
Bạn mình làm ở Ba Đình, trước đây nhà nó ở Lý Nam Đế, về sau mấy anh em bán nhà chia nhau, nó cầm số tiền mua nhà ở Ciputra. Được một thời gian cu cậu chán nên cho thuê lại rồi về Metropolis Liễu Giai mua căn chung cư ở. Nó bảo em ở trên phố quen rồi, về đó chán quá, cuối tuần muốn loanh quanh ăn phở uống cafe hoặc gặp bạn bè cũng ngại đi.
Em hóng thấy bảo sướng nhất là ở Hoàn Kiếm học Ba Đình. :) Cơ mà HK lấy đâu ra chung cư, toàn tập thể cũ.
Ciputra thì thích rồi cơ mà ở trong đó thôi không ra ngoài thì ok, bên ngoài toàn đường nguy hiểm, xe cộ nhiều, tắc giờ cao điểm.

Phuongpt1311

Đi bộ
mỗi căn ở tòa P thiết kế 2 cửa, 1 cửa đi thang máy riêng vào thẳng nhà, 1 cửa đi thang máy chung thì đi lối sảnh chung của tầng. Có thang thoát hiểm cụ nhé.
Tham khảo cả cư dân cũ và những nhà đang sửa thì chất lượng bên P ổn nhất, tuy nhiên nhà e sửa thì vẫn thay hết cửa kính, chống thấm lại nhà vệ sinh, sàn gỗ trong các phòng ngủ từ hồi cđt bóc ra vẫn tốt.
Em cảm ơn bác, may có bác cho em thêm thông tin về khu này, nhà em đang ngắm căn 3PN của Sunshine CIty mà đi qua khu P này thấy khuôn viên bên dưới đẹp mê quá, cho bọn trẻ con đạp xe hay bơi lội thì nhất mà sang lựa chọn này chắc phải thêm 1 tỷ nữa mới được căn 3 ngủ. Bác cho em hỏi phí dịch vụ ở đây đang là bao nhiêu ạ?

mibee

Xe máy
Em cảm ơn bác, may có bác cho em thêm thông tin về khu này, nhà em đang ngắm căn 3PN của Sunshine CIty mà đi qua khu P này thấy khuôn viên bên dưới đẹp mê quá, cho bọn trẻ con đạp xe hay bơi lội thì nhất mà sang lựa chọn này chắc phải thêm 1 tỷ nữa mới được căn 3 ngủ. Bác cho em hỏi phí dịch vụ ở đây đang là bao nhiêu ạ?
mình đóng cả năm các loại nên không nhớ rõ bao nhiêu, chắc tầm 13k/m
Mình thì thích P hơn vì mật độ cư dân ít, lại an ninh và riêng tư, hợp với tiêu chí cho người già và trẻ con như nhà mình.