[Funland] Ô, đàn ông lịch sự đây sao?

Spencie

Xe tăng
Em xem clip thấy người đàn ông đánh cô gái là sai.
Nhưng cô gái cũng hơi đanh đá, chả biết va chạm đúng sai thế nào mà cứ sấn vào sát người đàn ông mà bù lu bù loa lên ... làm thế là dại...:D

Ở VN phần lớn những bà vợ bị chồng bạo hành cũng 1 phần do " lắm mồm", " không biết điều" và lối cư xử không khôn ngoan của bà vợ mà ra...Có bà vợ còn mạnh mồm " tao thách mày đánh tao đấy, đánh đi, đánh đi" ...thế là bộp bộp, hự hự...:))

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Bấm vào clip, và miếng cơm nhìn vào màn hình đúng đoạn có chữ Discovery em lại tưởng con Land Rover.
Kg rõ vụ này đâu đuôi ra sao nên kg xét, nhưng mấy thím cứ hở ra là đánh phụ nữ là hèn là ntn? Sao bảo nam, nữ bình đẳng? Cái quan trọng ở đây là ai sai? Sai ở mức độ nào dẫn đến xô xát? Thế các thím hàng ngày đọc báo, xem tin có bao nhiêu trường hợp phụ nữ giết chồng, bỏ con sơ sinh, ngoại tình, hành hạ con cái...
1.Khó chịu quá, ghét quá, giận quá nên đánh người
2. Bị đánh nên đánh lại

Soi clip thì chắc là tình huống 1 vì mở cửa xe là tung chưởng roài. Câu "Nam đánh nữ là hèn" thì đúng hay sai thì cụ về hỏi mẹ, chị, cô, dì, vợ, em gái, con gái... của cụ xem họ bảo thế nào? Gia đình là phần tử của xã hội, điều tra chọn mẫu nhà cụ cũng phản ánh tương đối chính xác quan điểm của xã hội. Khoa học không nào, lại đỡ cãi nhau vô bổ :))

gladiator13579

Xe buýt
1.Khó chịu quá, ghét quá, giận quá nên đánh người
2. Bị đánh nên đánh lại

Soi clip thì chắc là tình huống 1 vì mở cửa xe là tung chưởng roài. Câu "Nam đánh nữ là hèn" thì đúng hay sai thì cụ về hỏi mẹ, chị, cô, dì, vợ, em gái, con gái... của cụ xem họ bảo thế nào? Gia đình là phần tử của xã hội, điều tra chọn mẫu nhà cụ cũng phản ánh tương đối chính xác quan điểm của xã hội. Khoa học không nào, lại đỡ cãi nhau vô bổ :))
Chắc chỉ có cụ trẻ mới kg phân biệt dc đúng sai nên mới phải hỏi mẹ cụ . Các thím ô phân tuy cũng chỉ chém gió đánh rắm rong nhưng đa phần cũng phân biệt dc phải trái. Tùy từng trường hợp cụ thể mà phán xét mới là người khôn, chứ cứ hở ra là ăn nói ngu độn kg suy nghĩ người ta cười cho cụ ạ.

LeTai1979

Racing Boy
Bấm vào clip, và miếng cơm nhìn vào màn hình đúng đoạn có chữ Discovery em lại tưởng con Land Rover.
Kg rõ vụ này đâu đuôi ra sao nên kg xét, nhưng mấy thím cứ hở ra là đánh phụ nữ là hèn là ntn? Sao bảo nam, nữ bình đẳng? Cái quan trọng ở đây là ai sai? Sai ở mức độ nào dẫn đến xô xát? Thế các thím hàng ngày đọc báo, xem tin có bao nhiêu trường hợp phụ nữ giết chồng, bỏ con sơ sinh, ngoại tình, hành hạ con cái...
Đánh phụ nữ ko hèn thì là anh hùng chắc?
Thử là 1 thanh niên người đầy mực có dám thế ko hoặc gặp thằng trẻ trâu đánh nó nó lại xiên cho phát lúc ấy đừng hỏi tại sao lại ngu vậy?
Đúng sai như nào thiếu gì cách giải quyết?
Mà đàn ông 1 đống ko thằng nào vào can.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
E kéo link về, để các cụ nhà mình tham khảo, cá nhân e thấy ... hèn :)

Đánh phụ nữ là không nên
Giao thông cố gắng giữ cái đầu lạnh

tinhcuoi916

Xe tải
nói chung là dở rồi
đánh thì dân cư mạng nó loa lên bạo hành
ko đánh thì nó lại loa lên không bằng con đàn bà, để nó ngồi lên đầu lên cổ
ra đường để tránh họa nên tránh đàn bà
còn lên giường thì phải va mạnh tẩn cho u bụng lên :D

daicuty

Xe tăng
Các bà sai làm bờ lu bờ loa lên đi nữa mình nói họ thôi chứ xô người ta ngã cũng không nên, ít ra thiên hạ nói mình cậy đàn ông có sức khỏe ăn hiếp, mang tiếng ra

hanoien

Xe điện
Em hóng xem có gì hay?

À tiện nói, bọn này chỉ quay thuê chứ tuổi kiến làm cho Dis. Rẻ rách!
Một cty Media, hoặc của con cháu nhà đài hoặc của bọn râu ria, làm chương trình thuê theo order/ hoặc B n cái phẩy.
Thích ra làm cái đề kan Dis con vờ ry dán đầy xe, chạy lông nhông khắp!

Kµ.Çòi

Xe buýt
Cháu nhìn thấy biển 30A-684.13 rồi nhá

Anh này đánh phụ nữ là kém cỏi quá rồi.

Nhưng chị này cũng chẳng vừa, mưa gió đường chật, xe bên kia lấn làn mà cũng dừng hẳn xe máy, để hai đứa con lại vệ đường mà xông ra bắt anh tài xế xin lỗi. Rồi cái điệu bộ chị hung hăng nhảy lên như muốn ăn thịt người ta, đã bị xô ngã 1 lần mà vẫn tiếp tục nhảy xổ vào hơn thua thì nói thật...chán chị này lắm.

Fabulous

Xe tăng
Chắc chỉ có cụ trẻ mới kg phân biệt dc đúng sai nên mới phải hỏi mẹ cụ . Các thím ô phân tuy cũng chỉ chém gió đánh rắm rong nhưng đa phần cũng phân biệt dc phải trái. Tùy từng trường hợp cụ thể mà phán xét mới là người khôn, chứ cứ hở ra là ăn nói ngu độn kg suy nghĩ người ta cười cho cụ ạ.
Không biết cụ phân biệt đúng sai kiểu gì nhưng quyền tự do thân thể là một trong những quyền cơ bản nhất của con người, được luật pháp bảo vệ. Thằng lái xe kia (cho phép em gọi thế) đã vi phạm rõ ràng, không cần phải phán xét việc trước đó xảy ra thế nào (chả nhẽ nó có thể biện minh là phòng vệ chính đáng? :))) . Còn việc đánh phụ nữ, ngoài việc vi phạm quyền tự do thân thể, nói chung là bị xã hội lên án. Em nghĩ 100% phụ nữ và ít nhất 25% đàn ông ủng hộ ý kiến này, tổng cũng 75% rồi cụ ạ. Chị xe máy nhìn có vẻ không đe dọa, cũng không có khả năng tự vệ. Em chắc tỷ lệ người lên án thằng kia càng nhiều hơn.

Chỉnh sửa cuối: