[Funland] Ở nhà anh nuôi có tin được không cccm?

Dungha

Xe điện
Tinh gia nói còn chả tin được nữa là. :))

Tom8885

Xe hơi
Kiểu chồng đếm củ dưa hành và mẹ chồng quái thai ngâm dấm chắc chắn bộc lộ từ sớm. Vậy mà bạn cụ ko làm cách mạng từ sớm. Nếu ngay lúc ban đầu thấy ko ổn mà thay đổi, đi làm kiếm tiền và tạo dựng vị thế thì chắc chắn ko bị chồng và mẹ chồng o ép.
Dạ, thế mới khổ cụ ạ

L.C.D

Xe container
Dạ, thế mới khổ cụ ạ
Thay đổi ko bao giờ là muộn cụ ạ.
Cụ động viên bạn thay đổi, và nếu có hội bạn bè thì nên cùng hỗ trợ bạn ấy để ra ngoài làm 1 công việc gì đó. Hội bạn bè cũng phải động viên tinh thần, tham mưu kế sách để bạn ấy ứng phó với chồng và mẹ chồng.
Em là em thấy có hội bạn bè thân thiết đúng là quý giá. Nhiều việc vướng mắc mà đưa ra thảo luận trong hội bạn bè, có trí tuệ tập thể là có giải pháp sáng láng luôn.

Batman

Xe điện
Người OF
Nuôi em đường mà em ấy gật gù đồng ý chỉ ở nhà thì mừng quá đi chứ. :))

Tom8885

Xe hơi
Thay đổi ko bao giờ là muộn cụ ạ.
Cụ động viên bạn thay đổi, và nếu có hội bạn bè thì nên cùng hỗ trợ bạn ấy để ra ngoài làm 1 công việc gì đó. Hội bạn bè cũng phải động viên tinh thần, tham mưu kế sách để bạn ấy ứng phó với chồng và mẹ chồng.
Em là em thấy có hội bạn bè thân thiết đúng là quý giá. Nhiều việc vướng mắc mà đưa ra thảo luận trong hội bạn bè, có trí tuệ tập thể là có giải pháp sáng láng luôn.
Dạ, việc này mới biết cụ ạ, tại bạn kia cũng giấu mà chỉ kể cho 1 bạn gái khác, chúng em cũng đang xem có giúp gì được bạn ấy trong hoàn cảnh này

Laceti2010

Xe tăng
Hôm rồi có lướt qua 1 số bài trên diễn đàn, em có thấy 1 mợ bảo đừng tin câu "Ở nhà anh nuôi". ;;)
Chiều qua em ngồi với đám bạn em nói về chủ đề này. Một đứa nói: "Ở nhà anh nuôi tớ tin là có thật giống như việc sáng nọ con mèo nhà tớ gáy như 1 con gà!"
Còn 1 đứa bảo: "Chắc chắn tin được, anh ấy sẽ bắt cậu bắt lửa bằng 2 thanh sắt dày cộp" ......:D
Úi trời, vậy "Ở nhà anh nuôi có tin được không" cccm? :-/
Đ é o tin dc và Đ é o để mình phụ thuộc vào bố con thằng nào.

Ga_son

Xe điện
Vợ hoặc chồng ở nhà để chồng hoặc vợ nuôi thường khó giữ vững hạnh phúc. Kể cả 2 vợ chồng ko thiếu tiền. Đi làm ngoài việc kiếm tiền còn cân bằng rất nhiều thứ.

TRÂU VÀNG II

Xe buýt
Hôm rồi có lướt qua 1 số bài trên diễn đàn, em có thấy 1 mợ bảo đừng tin câu "Ở nhà anh nuôi". ;;)
Chiều qua em ngồi với đám bạn em nói về chủ đề này. Một đứa nói: "Ở nhà anh nuôi tớ tin là có thật giống như việc sáng nọ con mèo nhà tớ gáy như 1 con gà!"
Còn 1 đứa bảo: "Chắc chắn tin được, anh ấy sẽ bắt cậu bắt lửa bằng 2 thanh sắt dày cộp" ......:D
Từ lúc trưởng thành em đã xác định chồng nuôi vợ, vợ chăm nhà. May mắn đến h sau 15 năm nó vẫn đúng cả.
Cái việc sinh tồn nó phù hợp với thằng đàn ông hơn, cũng nhẽ vậy việc chăm nhà phù hợp hơn với người phụ nữ. Có thể ko tuyệt đối nhưng nếu cả 2 làm tốt việc của mình thì gia đình có xu hướng hoàn hảo hơn nhiều.
Tất nhiên, muôn sự tại nhân. Nếu ko được thế thì ông phòng và thủ cũng là điều cần làm.

Chỉnh sửa cuối:

Taihoatu

Xe lăn
Thực ra sông có lúc, người có khúc, chả biết thế nào đâu. Nên ai nuôi chả được

Paracetamol87

Xe buýt
Quận Nam Từ LiêmCT1B - HD MON 29 Nguyễn Cơ Thạch,
Thật ra theo em nghĩ, nó không hẳn là vấn đề tiền bạc. Mà nếu cô gái ở nhà không làm việc thì thường là sẽ ngày càng nhàm chán, khả năng giao tiếp xã hội kém dần, ăn mặc cũng sẽ không được bắt mắt, ít lao động trí óc và tiếp xúc với môi trường có tính tư duy cao thì con người sẽ tự nhiên bị ngố đi nhiều,.... dẫn đến kém hấp dẫn chồng về nhiều mặt và khi ở vị trí phu thuộc, dù có yêu nhau thì không tránh khỏi cảm giác bị kém cỏi hơn, lâu dần tạo ra cảm giác xa cách về tư duy và đẳng cấp....

Batman

Xe điện
Người OF
Em tưởng em đường mà bảo ở nhà anh nuôi em ấy gật gù ngay chứ cụ :D
Còn em ấy ở nhà hay không thì trời biết :))
Thì em ấy được nhiều người hứa nuôi quá, nên sợ dễ tính quá, lại bị các chú ấy làm hư đi. :))

Paracetamol87

Xe buýt
Quận Nam Từ LiêmCT1B - HD MON 29 Nguyễn Cơ Thạch,
Thật ra theo em nghĩ, nó không hẳn là vấn đề tiền bạc. Mà nếu cô gái ở nhà không làm việc thì thường là sẽ ngày càng nhàm chán, khả năng giao tiếp xã hội kém dần, ăn mặc cũng sẽ không được bắt mắt, ít lao động trí óc và tiếp xúc với môi trường có tính tư duy cao thì con người sẽ tự nhiên bị ngố đi nhiều,.... dẫn đến kém hấp dẫn chồng về nhiều mặt và khi ở vị trí phu thuộc, dù có yêu nhau thì không tránh khỏi cảm giác bị kém cỏi hơn, lâu dần tạo ra cảm giác xa cách về tư duy và đẳng cấp....
Như hồi vợ chồng em mới lấy nhau, vì áp lực phải có con nên vợ em xin nghỉ hẳn do trước đó làm ca kíp. Thời gian đó, em chưa bao giờ áp lực về việc vợ em phải kiếm tiền, cũng chưa bao giờ để vợ phải thiếu tiền hay cảm thấy thiệt thòi vì tiền bạc. Nhưng 1 thời gian, vợ em cảm giác như không thể chịu nổi, rất mong muốn tìm một công việc. Và kể cả bản thân em, cũng tự nhiên sinh ra các cảm giác không hài lòng với cách sinh hoạt của vợ ở nhà (Ngủ dậy rất muộn, không có mục tiêu cụ thể, không có đam mê gì, như một cái xác không hồn...). Sau em tìm cho vợ em một công việc khá phù hợp, thì 3 tháng sau lại có bầu nên xin nghỉ luôn. :D

gautrucbe

Xe tải
Đ é o tin dc và Đ é o để mình phụ thuộc vào bố con thằng nào.
Với em thì *** được tin và độc lập tự do muôn năm. Nhiều cặp 2vc đi làm, chôngf kiếm được nhiều hơn đã ko coi vợ ra gì rồi nữa là ở nhà nuôi. Mà cái từ “nuôi” này nó lạ lắm, kiểu như em chẳng phải làm gì, chỉ ăn với ngủ và chơi thôi, sướng thế còn gì. Ai biết đâu toàn việc ko tên, đúng nghĩa nuôi một người giúp việc vậy. Chưa kể, nhiều bà vợ trong hoàn cảnh ấy làm gì cũng phải nhìn mặt chồng, dò thái độ, rồi thêm một đống họ hàng người thân của chồng nữa….Thôi, cuộc đời mình mình chủ động ạ.

Roman

Xe điện
Tật nguyền đâu mà ở nhà đợi người khác nuôi. ;))

Dacia90

Xe tăng
Chữ “nuôi” nó thô nhưng đúng ra là thời này chồng, vợ ai chẳng quỹ đen. Chẳng hạn phía vợ gửi mẹ vợ, phía chồng cũng tích một chút để quan hệ xã hội bạn bè…