[Funland] Ở nhà thuê lấy đâu ra mà sướng!?

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Sướng chứ.
  1. Không phải è cổ trả nợ tiền mua nhà.
  2. Thích ở chỗ nào thì ở.
  3. Thích cho con học trường nào thì học.
  4. Mất ít thời gian đi lại : Nhà - Trường học - Cơ quan.

Ga Leo Cay

[Tịch thu bằng lái]
Châu Âu hay Mỹ hay Úc cũng chỉ có 1 bộ phận dân số (tỉ lệ dao động tùy từng nước) thuê nhà thôi. Và những thằng thuê nhà chủ yếu là do ko đủ tiền để mua thôi. Còn nếu đủ tiền, có nghề nghiệp và thu nhập ổn đinh, và đặc biệt là khi đã có gia đình thì đại đa số sẽ mua. Thanh nniên, choai choai vừa ra trường còn sống gấp, chưa xác định được sogns ở đâu và quan trọng nhất là cũng ko đủ 20 - 30% tiền first payment thì ko mua được. Lúc đó sẽ được gán cho các từ mỹ miều "biết hưởng thụ cuộc sống", "chủ nghĩa xê dịch", "YOLO" abc.
Được cái mua nhà lãi suất thấp tính ra còn rẻ hơn đi thuê nhà.

samoclan

Xe điện
Châu Âu hay Mỹ hay Úc cũng chỉ có 1 bộ phận dân số (tỉ lệ dao động tùy từng nước) thuê nhà thôi. Và những thằng thuê nhà chủ yếu là do ko đủ tiền để mua thôi. Còn nếu đủ tiền, có nghề nghiệp và thu nhập ổn đinh, và đặc biệt là khi đã có gia đình thì đại đa số sẽ mua. Thanh nniên, choai choai vừa ra trường còn sống gấp, chưa xác định được sogns ở đâu và quan trọng nhất là cũng ko đủ 20 - 30% tiền first payment thì ko mua được. Lúc đó sẽ được gán cho các từ mỹ miều "biết hưởng thụ cuộc sống", "chủ nghĩa xê dịch", "YOLO" abc.
Tưởng bài báo đăng trên vnxpress nên đã xoá còm. Trong bài nói 1 người thuê ko thích mua vá đã bán nhà đi đe thuê.

bút hêt mực

Xe tăng
Chắc chân giữa của các mod đang đi chịc.. à nhầm bán báo dạo.

dam.hieu

[Tịch thu bằng lái]
Sướng khổ tuỳ quan điểm, không hợp chỉ cãi nhau thôi! E là e vẫn đi thuê cccc, có tiền mua đất e ko mua ở thành phố đâu!!
À mà cái tiêu đề củ b chưa chuẩn đâu, đầy người ở thuê thấy sướng đó!

Chỉnh sửa cuối:

Ac080

Xe tăng
Khi nào VN có hạ tầng dịch dụ cho thuê nhà ổn như ở bển (bao gồm hệ thống luật pháp và cư xử dân sự) thì phương án thuê nhà là tối ưu theo xu hướng hiện đại (Tiền làm ra để phục vụ nhu cầu cuộc sống- chứ không tích lũy vào sắm sửa tài sản để đến chết có khi vẫn chưa được sướng)- Hiện có nhiều người có cơ hội việc làm tốt ở SG mà không dám vào vì vướng nhà ở HN (ngại mua đi bán lại- so sánh thiệt hơn, v.v...)

ruby thiet

Xe buýt
Sướng chứ.
  1. Không phải è cổ trả nợ tiền mua nhà.
  2. Thích ở chỗ nào thì ở.
  3. Thích cho con học trường nào thì học.
  4. Mất ít thời gian đi lại : Nhà - Trường học - Cơ quan.
Sướng làm sao được hả cụ! ko phải è cổ trả nợ thì è cổ đóng tiền nhà! chuyển nhà mệt bỏ sừ chứ có sung sướng gì đâu mà cụ bảo thích ở đâu thì ở! lúc chuyển nhà thì chuyển cả trường cho con ạ :(

Songque

Xe tăng
- Cưới vợ
- Sinh con, nuôi con khôn lớn.
- Mua nhà
Là việc một gia đình bình thường thực hiện trong đời. Nếu thiếu 1 em thấy có vẻ mất cân bằng, thiếu ổn định.

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Sướng làm sao được hả cụ! ko phải è cổ trả nợ thì è cổ đóng tiền nhà! chuyển nhà mệt bỏ sừ chứ có sung sướng gì đâu mà cụ bảo thích ở đâu thì ở! lúc chuyển nhà thì chuyển cả trường cho con ạ :(
Người ta có lương, không phải bỏ 1 đống tiền mua nhà thì làm gì mà è cổ ra đóng tiền nhà.
Chuyển nhà thì giờ thuê từ A - Z.
Chuyển trường giờ thì dùng phần mềm.
Ps: Đấy là em nói hộ các cụ thuê nhà. Em đang è cổ trả tiền mua nhà.

ruby thiet

Xe buýt
- Cưới vợ
- Sinh con, nuôi con khôn lớn.
- Mua nhà
Là việc một gia đình bình thường thực hiện trong đời. Nếu thiếu 1 em thấy có vẻ mất cân bằng, thiếu ổn định.
Thì thế em mới bác! các cụ ngày xưa nói có sai câu nào đâu! mà các cụ tài thật! toàn nghĩ ra mấy cái định luật dùng gần trăm năm rồi vẫn đúng =))

dam.hieu

[Tịch thu bằng lái]
Đủ tiềm lực tài chính kiểu thuê nhà trên 10-20tr thì là sướng chứ, nta nói đúng hết còn gì. Giờ dvu chuyển nhà 3-5tr trong 2h

HVAD

Xe tải
Cụ chủ có cùng quan điểm với em. Hồi quyết định mua nhà em cũng tầm tuổi cụ chủ bây giờ. Cuối 2015 em với vợ vừa chụp ảnh cưới xong thì đi xem nhà mẫu ở Vin, kiểu định xem cho biết thôi nhưng thấy đẹp quá thế là chốt mua, vì lúc ấy có chính sách vay 85% miễn lãi 12 tháng. Em chốt căn 3 ngủ, ông bà 2 bên rồi bạn bè đồng nghiệp ai cũng gàn vì nhiều tiền quá, trong khi thời điểm đấy 2 nhà 2 bên cũng đang khó khăn, không hỗ trợ được. Tự lực cánh sinh vét sạch tiền tiết kiệm mới đủ đóng 15%. Nhưng công nhận là phải có đi vay mới có động lực phấn đấu. Đầu 2017 nhận nhà em cũng đủ tiền trả hết tiền vay. Nói chung nếu cụ chủ đã quyết tâm thì cứ chốt, quan trọng là tranh thủ nâng cao năng lực và thu nhập của mình, chứ cứ tính thu nhập hiện tại rồi tính ra thời gian trả hết nợ thấy dài quá mà nhụt chí thì không nên.

Hạnh Lux

Xe buýt
Em đã mua và mua xong, lấy vợ xong thì em bán. Ở nhà Thuê vẫn sướng:))

ruby thiet

Xe buýt
Người ta có lương, không phải bỏ 1 đống tiền mua nhà thì làm gì mà è cổ ra đóng tiền nhà.
Chuyển nhà thì giờ thuê từ A - Z.
Chuyển trường giờ thì dùng phần mềm.
Ps: Đấy là em nói hộ các cụ thuê nhà. Em đang è cổ trả tiền mua nhà.
Úi giời! để thuê từ a-z ko phải động chân động tay vào chắc phải tính bằng mấy chục triệu tiền công -_-

bo kent

Xe tăng
Mua ngay và luôn khi có thể, kể cả vay mượn bank, càng chờ đợi càng khó mua. Lương lên không bù được lạm phát = tỷ lệ tích góp càng ngày càng ít.
- Mua nhà là mua cả sự chủ động. Cụ thử tưởng tượng 1 ngày đi làm về nhận được thông báo chủ nhà đòi nhà = lại phải sửa soạn, thu dọn đồ đạc ra đi. Mỗi lần chuyển nhà lại kéo theo bao nhiêu thứ, lại phải tìm nhà gần nơi làm, nơi học của con, ...
- Mua nhà là động lực để tiết kiệm tiền. Khi đang nợ thì người ta có xu hướng tiết kiệm cao hơn. Ví dụ không nợ nần cụ có thể vung tiền mua những thứ mình không thực sự cần thiết, nhưng nợ vào phải cân nhắc nhiều hơn.

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Chính mấy cái không dám của cháu - mới khiến cháu khó mua được nhà. Một người chạy grab cho biết.

atoxet

Xe buýt
Để nhẹ cái ảnh đây thôi. Em k dám bình luận nhiều, nhưng em thấy chung cư thì hình như 99% là chỉ xuống giá chứ không lên giá bao giờ :(

View attachment 6129099
Căn hộ mình mua đc tầm 5 năm, 4.2 tỉ, giờ bán đc tầm 6 tỉ (giá kì vọng là 6.2 tỉ nhưng mới có khách trả 5.7 -6.0)
(Tuy nhiên cùng số tiền ấy nếu mua đất thì gấp 2-3 lần rồi.)

TÔN

Xe container
Mình sống cho mình e ạh