Ô tô cá nhân sẽ “cõng” 60-70 triệu đồng phí/năm?

PS HaNoi

Xe máy
Bức xúc quá...thành thơ, xin các cụ thưởng lãm:

Rối tinh giao thông Việt !

Hội thảo, họp hành đã bấy lâu
Bài toán giao thông gỡ được đâu ?
Xăng tăng, thuế đắt, còn tăng phí
Bọn cưỡi ô tô, chắc chúng giàu ?

Dân thành chuột bạch của các quan
Đổi giờ, đường cấm đến phân làn..
Cái gì quản khó thì ta ... cấm
Xe buýt chen nhau vẫn đắt hàng.

Mưu sinh, dân cứ phải ra đường,
Tắc ùn, chen chúc chuyện bình thường
Đâm va, tai nạn như cơm bữa
Hỡi ai chém gió giữa công đường ?

Tưởng Bộ giờ đây có anh #
Dân mong có cao kiến gì chăng
Hóa ra càng "chém", đường càng tắc
Tiền thu lại béo biết bao thằng !

Giá mà xe đổ nước thay xăng ?
Đi bộ, đạp xe lại.... thung thăng
Hay là trở lại thời bao cấp
Xích lô, xe ngựa...cứ tằng tằng ?

Thôi thế thì thôi, hết cách rồi !
Cũng đành chung sống với tắc thôi
Mai này chẳng đủ đường đi nữa
Bồng bế nhau lên với núi đồi....

minhtien_89

Xe hơi
sau vụ thằng Shin với thằng En thì thuế má cứ gọi là tăng vùn vụt.
ngày nhỏ em cứ nghĩ cnxh là tuyệt nhất nhưng vẫn thắc mắc tại sao ông anh cả lại sụp đổ. bây giờ lớn lên em mới hiểu chỉ có tư bản mới là đỉnh của đỉnh.
giá như ông cha ta là không đánh thắng bọn tư bản thì bây giờ không phải chịu cảnh người việt đô hộ người việt ntnay`.
nghĩ lại ngày xưa miền nam cũng là hòn ngọc viễn đông. còn bây giờ. dưới sự chỉ đạo và điều hành của những người cộng sản ưu tú thì là hòn than viễn đông. nhìn sang nước bạn như sing xem. họ không có tài nguyên khoáng sản gì nhưng vẫn là nước phát triển. còn Vn ta thì sao. " rừng vàng biển bạc. đất đai phì nhiêu màu mỡ " nhưng mình đã và đang sử dụng như nào. móc tài nguyên bán cho láng giềng tốt. haizzzzz.
thuế với phí cứ tăng. đời sống nhân dân không đc cải thiện. mồm thì bô bô là kiềm chế lạm phát nhưng thích thì các ông tăng giá điên. giá xăng. giá ga. v.v. thuế với phí thì đẻ ra nhanh như ăn cướp chẳng quan tâm xem dân sống ntnao`.
thế mới có câu: " miệng quan chôn trẻ ".
Mong sao có 1 tổ chức đứng ra vì quyền lợi của người dân.

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
ngày nhỏ em cứ nghĩ cnxh là tuyệt nhất nhưng vẫn thắc mắc tại sao ông anh cả lại sụp đổ. bây giờ lớn lên em mới hiểu chỉ có tư bản mới là đỉnh của đỉnh.
giá như ông cha ta là không đánh thắng bọn tư bản thì bây giờ không phải chịu cảnh người việt đô hộ người việt ntnay`.
nghĩ lại ngày xưa miền nam cũng là hòn ngọc viễn đông. còn bây giờ. dưới sự chỉ đạo và điều hành của những người cộng sản ưu tú thì là hòn than viễn đông. nhìn sang nước bạn như sing xem. họ không có tài nguyên khoáng sản gì nhưng vẫn là nước phát triển. còn Vn ta thì sao. " rừng vàng biển bạc. đất đai phì nhiêu màu mỡ " nhưng mình đã và đang sử dụng như nào. móc tài nguyên bán cho láng giềng tốt. haizzzzz.
thuế với phí cứ tăng. đời sống nhân dân không đc cải thiện. mồm thì bô bô là kiềm chế lạm phát nhưng thích thì các ông tăng giá điên. giá xăng. giá ga. v.v. thuế với phí thì đẻ ra nhanh như ăn cướp chẳng quan tâm xem dân sống ntnao`.
Cụ nói hay quá

NXO 88

Xe đạp
Bắt đầu từ ngày # lên là ngân khố của GTVT đã rỗng rồi , chưa nói các bộ ngành khác, giờ ko nghĩ cách thu lấy gì mà hoạt động....

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Làm bộ trưởng như thằng cha # này con mình nó cũng làm được. Cứ hết tiền thì bổ thành phí. Vãi chưởng với các loại phí ở VN. Không biết sau này liệu có phí hít thở không. Thằng nào không đóng không cho hít thở nữa xem mày có đóng không ?

SHTP

Xe buýt
Thông báo cho các bác 1 tin buồn nữa là: Sau này sẽ còn thêm 1 số loại phí nữa chứ chưa phải hết đâu nhé đặc biệt sẽ có 1 loại phí gọi nôm na gọi là phí CHẾT SỚM. Theo nghiên cứu tuổi thọ trung bình của 1 người VN là 65 tuổi. Nếu trong gia đình ai đó có người thân mất trước tuổi quy định này thì cứ 1 năm mà mất sớm theo quy định trên thì phải nộp 20 triệu/năm.
Thí dụ: 1 người không may bị bệnh mất năm 40 tuổi thì việc nộp thuế thực hiện theo công thức sau:
65 tuổi - 40 tuổi = ( -) 15 tuổi (tương đương 15 năm) x 20 triệu = 300 triệu

(giảm 15% nếu đóng hết 1 lần)​

Do đó các bác có bị thu và chuẩn bị thu các loại thuế và phí về nhà cửa, đất đai, ô tô, thuế, TNCN, sân bãi, cửa hàng .... thì cũng đừng bực mà tìm cách chết vì các bác chết thì gia đình cũng phải è cổ ra đóng thuế CHẾT cho các bác.

Chắc các bác sẽ hỏi là nếu như sống hơn 65 tuổi thì có phải đóng thuế không? Xin thưa là không vì các anh "đầy tớ" của dân cũng rất nhân đạo không thu thuế khoản này (vì khi đã thu không còn sót 1 loại thuế và phí nào mà chúng nghĩ ra thì các con giời "thượng đế" chỉ nghĩ làm sao có đủ tiền để đóng thuế và phí cũng tổn thọ rồi sống dai thế éo nào được mà lo quá 65 tuổi?)

Còn em thì chỉ có 1 ước ao 1 khát khao là nếu kiếp sau có được làm người thì cầu mong đừng đầu thai làm "thượng đế" của xứ sở thiên đường này!

LancerIO

Xe đạp
Muốn sang nước khác định cư quá đi ...

xin lỗi các bác chứ càng ngày em càng thấy CP thật bịp bợm và lừa dân. dân nghèo , đất nước thuộc đạng chỉ đang "phát triển" ( Lạm phát + tiến triển) sao cái gì cũng phải đóng hơn các nước giàu có ??? Nghĩ ra đủ trò để lột tiền của dân . dân mình thật khổ ... xxx bắt đóng thuế gì cũng phải đóng , ko có tiền đóng thì đi vay lãi mafia ... cộng hòa xã hội chủ nghĩa , xã hội công bằng văn minh mà chẳng thấy công bằng và văn minh tí tẹo nào . b-(

EM thấy ... toàn lừa dân thôi , nghèo đói lại về với nghèo đói + tham nhũng + luật lệ hà khắc = Zimbabue thứ 2 ..... Nếu có quyền biểu tình thì dân ta đỡ khổ ( biểu tình = chống đối => tù mọt gông )

ngocphandang

Xe tăng
Cái này thì phải phản bác lại bác mới được, cnxh hay cntb thì nó cũng chỉ là xã hội, nó chỉ khác nhau ở đường lối chính sách (theo lý thuyết nhé), nhưng trong thực tế thì ai thực hiện cái chính sách đó? là người VN chứ ai, nguyên nhân xuất phát là từ cái ích kỷ và cá nhân của mỗi con người ở mình. Người nước mình chỉ đoàn kết khi khổ thôi( cái này tôi thấy rất đúng). Người VN mình lãnh đạo thì dù xhcn hay cntb nó chẳng qua cũng chỉ là một cái tên mà thôi. Còn nếu ngày xưa ông cha không giải phóng thì bác có chắc nước mình giờ giầu hơn? dân sướng hơn? Còn vấn đề tại sao ông anh cả lại sụp đổ thì cái này đâu phải chỉ do xhcn yếu kém. Mình lập nên cái toppic này cũng vì do thấy bất công vì phải đóng quá nhiều loại thuế để đi một chiếc ô tô chứ không lập nên để mọi người chỉ trích và bàn luận tới vấn đê chính trị ở đây. Mod close toppic dùm nhé, thank

Cerato2011x

Xe hơi
Đm *** hiểu đc mấy thằng đầu đất nghĩ gì nữa :(
Xl các bác nhưng em ức quá.

anhnguyen711

Xe hơi
đồng ý với bác này =D>
xin lỗi các bác chứ càng ngày em càng thấy cp thật bịp bợm và lừa dân. Dân nghèo , đất nước thuộc đạng chỉ đang "phát triển" ( lạm phát + tiến triển) sao cái gì cũng phải đóng hơn các nước giàu có ??? Nghĩ ra đủ trò để lột tiền của dân . Dân mình thật khổ ... Xxx bắt đóng thuế gì cũng phải đóng , ko có tiền đóng thì đi vay lãi mafia ... Cộng hòa xã hội chủ nghĩa , xã hội công bằng văn minh mà chẳng thấy công bằng và văn minh tí tẹo nào . B-(

em thấy ... Toàn lừa dân thôi , nghèo đói lại về với nghèo đói + tham nhũng + luật lệ hà khắc = zimbabue thứ 2 ..... Nếu có quyền biểu tình thì dân ta đỡ khổ ( biểu tình = chống đối => tù mọt gông )

Chỉnh sửa cuối:

lecamtran

Xe máy
Thôi, thế là tan tành giấc mơ 4 bánh của em rồi...:(( Giờ 2 bánh khả năng cũng phải cho bay vì nhiều phí quá. Mà các cụ cho em hỏi mấy "con" biển xanh thu kiểu gì ạ? Lấy tiền thuế dân ra đóng hay miễn thuế ạ?

Pitt

Xe điện
Xe đăng ký tên cá nhân chả biết có khác với xe đăng ký tên công ty không các bác nhể. Nếu mà xe đăng ký tên công ty mà nộp mức thấp thì thiên hạ lại ùn ùn đi mua xe tên công ty roài....:D

ozzfan

Xe tải
Đm *** hiểu đc mấy thằng đầu đất nghĩ gì nữa :(
Xl các bác nhưng em ức quá.
Bác nói ngược! Đầu chúng nó khôn nên mới làm như thế. Anh em mình đầu đất, bị chúng nó đè mà không biết làm gì, hu hu.

Phuong-HP

Xe hơi
Thế này là tận thu, Thu lấy tiền mà lý do thì vớ va vớ vẩn

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
Cái này thì phải phản bác lại bác mới được, cnxh hay cntb thì nó cũng chỉ là xã hội, nó chỉ khác nhau ở đường lối chính sách (theo lý thuyết nhé), nhưng trong thực tế thì ai thực hiện cái chính sách đó? là người VN chứ ai, nguyên nhân xuất phát là từ cái ích kỷ và cá nhân của mỗi con người ở mình. Người nước mình chỉ đoàn kết khi khổ thôi( cái này tôi thấy rất đúng). Người VN mình lãnh đạo thì dù xhcn hay cntb nó chẳng qua cũng chỉ là một cái tên mà thôi. Còn nếu ngày xưa ông cha không giải phóng thì bác có chắc nước mình giờ giầu hơn? dân sướng hơn? Còn vấn đề tại sao ông anh cả lại sụp đổ thì cái này đâu phải chỉ do xhcn yếu kém. Mình lập nên cái toppic này cũng vì do thấy bất công vì phải đóng quá nhiều loại thuế để đi một chiếc ô tô chứ không lập nên để mọi người chỉ trích và bàn luận tới vấn đê chính trị ở đây. Mod close toppic dùm nhé, thank
EM cũng xin phản biện lại cụ:
Em đồng ý với những nhận xét của cụ về người Việt, CS hay TB về VN cũng đều do người dân thực hiện thôi. Tuy nhiên CS khi về VN nó cộng hưởng với những đặc tính xấu của người Việt: ngu dốt, thích cái gì phải nhanh, bóc ngắn cắn dài, thiếu tư duy tầm nhìn chiến lược. Nên vẽ ra 1 thiên đường CS làm theo năng lực, hưởng theo nhu cầu, người cày có ruộng, lấy của giàu chia cho nghèo... rất dễ mị dân và có ngay 1 lực lượng ủng hộ, nhưng lại là tầng lớp thấp kém trong xã hội, không có năng lực và tư duy phản biện, chỉ có năng lực chấp hành thôi.

Ngược lại, TB nó có vẽ ra thiên đường đâu, muốn có miếng ăn thì phải lao động, thằng giàu là do năng lực, còn thằng nghèo dốt thì phải bán sức, khả năng đóng góp cho XH ở thượng tầng cũng do năng lực phản biện, nhận thức và trình độ tư duy quyết định. Tinh hoa tập trung ở thượng tầng, giàu và sang, nói chung, là đi kèm với nhau.

Nói người dân VN có đưa chủ thuyết gì cũng vẫn nghèo và kém phát triển là sai, cụ cứ nhìn lại tấm gương Bắc Hàn và Hàn Quốc sẽ rõ. Nói thêm là Hàn quốc có 1 giai đoạn đấu tranh với độc quyền và tham nhũng rất kịch liệt những năm đầu 90, phong trào của sinh viên, trí thức là đỉnh điểm. Thế nên Hàn quốc mới có ngày nay.
Tố chất người VN có điểm mạnh và điểm kém, gặp thứ chủ thuyết khắc chế điểm yếu, và phát huy điểm mạnh, thì người VN vẫn có cơ phát triển.