Chi hội OF - Nhà Xuân - Phần 164: Mùa Thanh Xuân

Blacksea99

Xe buýt
Dạ tử hồi sửa lại em cũng bận công việc nên cũng k vào đc nhiều ạ
Các chã đã và đang khắc phục dần em thấy ổn hơn rồi đấy cụ ạ
Từ năm ngoái đến giờ mới thấy cụ này :) Mời cụ ly đầu xuân và chúc cụ mọi điều may mắn! Mai hết tết rồi các cụ nhá, quay lại nếp sinh hoạt thôi :)

hauyenhd

Xe container

Bupket

Xe điện
Chúc cả nhà tuần mới vui vẻ và may mắn! Có cụ nào đang xếp hàng mua vàng không thế?
Từ hồi biết có ngày vía thần tài, chưa bao giờ em đi mua vàng .
Từ bé đến giờ, chỉ có lúc đi mua nhẫn cưới mới bước chân vào cửa hàng vàng để mua cụ ạ .

hauyenhd

Xe container
Từ hồi biết có ngày vía thần tài, chưa bao giờ em đi mua vàng .
Từ bé đến giờ, chỉ có lúc đi mua nhẫn cưới mới bước chân vào cửa hàng vàng để mua cụ ạ .
Có tiền mua cũng được cụ ạ, lúc móm còn có cái mà bán :D

TPS

Xe điện
Có lẽ cccm chưa ăn tết xong, vẫn đang mải miết du xuân hay sao , mà đợt này nhà xuân đìu hiu quá .
Rượu để khê, khét lẹt hết cả .
Nghĩ nó chán cụ ạ, nhiều tin xấu quá, em còn chả muốn bán hàng. Khách thì sợ cúm gọi giục hàng như cháy đồi. Hihi. Em đã bảo không tăng giá, giao chậm 1 hôm là vì làm trà gạo tặng khách mà khách chắc sợ dịch muốn tích trữ gạo :(

Bupket

Xe điện
Nghĩ nó chán cụ ạ, nhiều tin xấu quá, em còn chả muốn bán hàng. Khách thì sợ cúm gọi giục hàng như cháy đồi. Hihi. Em đã bảo không tăng giá, giao chậm 1 hôm là vì làm trà gạo tặng khách mà khách chắc sợ dịch muốn tích trữ gạo :(
Đúng là cccm đợt này buôn bán, quán xá thì chán thật .
Mấy đứa bạn em làm nhà hàng, kêu như vạc . Sau ND100 khách đã giảm rồi, giờ đến dịch bệnh, chả mấy ai dám tụ tập ăn nhậu .
Đến các quán ăn sáng, cafe cũng vắng . Toàn làm rồi ăn tại nhà .

TPS

Xe điện
Đúng là cccm đợt này buôn bán, quán xá thì chán thật .
Mấy đứa bạn em làm nhà hàng, kêu như vạc . Sau ND100 khách đã giảm rồi, giờ đến dịch bệnh, chả mấy ai dám tụ tập ăn nhậu .
Đến các quán ăn sáng, cafe cũng vắng . Toàn làm rồi ăn tại nhà .
Vâng cụ ạ, giờ làm hàng ăn thì ngại rồi. Nhà em cũng không cho trẻ con ra ngoài ăn sáng nữa. Giờ tích cực mua online, em cũng đặt mua 1 số thứ: hạt rau mầm, để nếu có gì thì tự làm rau ăn được.
1 lạng rau mầm vitamin và chất bằng 1kg rau lớn. Biết không tốt lắm nhưng còn hơn không có gì. Với mua đậu làm giá.
Cộng với rau củ trên nóc nhà. Nhà em cứ tới mùa lạc mua liền 30kg lạc vỏ cất thùng ăn cả năm. Gạo thì em bán nên đầy kho thóc. Giờ chỉ mong dân mình có ý thức lên :(