Chi hội OF - Nữ Ofer - All Abt Beauty - Dành riêng cho các nàng phát cuồng vì làm đẹp (✿◠‿◠)

trangfamIt

Xe buýt
Tuần ăn súp lơ xanh 3 lần đỡ ngay chị ạ
Nếu mắt mợ quầng, buổi tối mợ lấy túi trà lọc (trà xanh càng tốt) ngâm nc nóng như pha trà rồi lấy cái túi đó lúc còn ấm ấm đắp lên mắt xem sao, rất hiệu quả đấy mợ ạ.
Tuy nhiên nếu mà thức đêm nhiều thì chả thuốc nào chữa đc

trangfamIt

Xe buýt
chị nào dạy em kẻ mi nước với em kẻ nó cứ lem nhem ra ý với gắn mi giả nữa

Julie

Xe tăng
Trang điểm mắt là vấn đề mình không thấy ổn lắm (mình rất dễ bị chảy nước mắt), hơn nữa mắt mình bị quầng một chút. Khi nào nhờ mợ Julie và các mợ khác tư vấn thêm cho. :)
Nếu mắt mợ quầng, buổi tối mợ lấy túi trà lọc (trà xanh càng tốt) ngâm nc nóng như pha trà rồi lấy cái túi đó lúc còn ấm ấm đắp lên mắt xem sao, rất hiệu quả đấy mợ ạ.
Tuy nhiên nếu mà thức đêm nhiều thì chả thuốc nào chữa đc
Quầng thâm mắt nguyên nhân chính chủ yếu là do di truyền, cũng như di truyền tóc bạc vậy. Do vùng ra dưới mắt mỏng nên lộ rõ các tĩnh mạch máu lưu thông sát bề mặt da mà mất ngủ, stress gây ảnh hưởng trực tiếp và thấy rõ nhất.
Em sẽ có post riêng về dark circles under eyes để review về mấy loại cream chữa trị và under-eye concealers tốt để các mợ nghiên cứu và tham khảo nhé!

Julie

Xe tăng
À Julie ơi, da chị nên dùng tông màu nào của em BareMinerals Original Mineral Veil :) giá hợp lý nhỉ? cơ mà em khen quá đâm c lại mê :D
cái đấy với cái BareMinerals READY SPF 15 Touch Up Veil thì c dùng cái nào tiện hơn nhỉ? bột bột kể cũng ngại ghê :D
phấn nén c toàn lấy chổi chấm vào rồi quét/phủ qua lên mặt :)
à, em có biết cái phấn trái tim của YSL không? đc review tốt lắm, giờ nó có phiên bản mới
theo em nó ổn k? :) thấy dân tình khen ác lắm, mà longlasting, lại cực sáng mịn :38: phê quá trời
YSL Poudre Compacte Radiance

Em đã sử dụng cả loại compact foundation này và mineral foundation powder của YSL rồi. Tối về em review nhé!

Julie

Xe tăng
Chị sẽ gặp Julie và sẽ thử dùng chính xác mọi thứ từ đầu theo kinh nghiệm tư vấn của em vì chị nhòm là sắp hết toàn bộ đồ rồi nên chị sẽ thay đổi một loạt:D

Ps: mà chị kết phấn ánh ngọc trai lắm lắm, hôm ra sân bay nhìn mấy e tiếp viên mà thấy đẹp thật
Em cũng chết mê chết mệt mấy cái long lanh lung linh chị ạ :D em thik cái gì óng ánh lắm ý :((
Tiện chị hỏi Ju là có loại nào phủ mà óng ánh k em :D
Oh, 2 chị ơi! Cái hiệu ứng ánh ngọc trai khiến mặt sáng bừng và cảm giác da rất láng mịn ấy không phải nhờ phấn phủ hay phấn nền đâu (nếu có thì cũng rất ít, em sẽ phân tích vào post riêng về sản phẩm ấy nhé). Nó là nhờ sản phẩm gọi là shimmer/bronzer, thường dùng trong thao tác cuối cùng của quá trình make-up, nếu tạo khối càng không thể thiếu món này. Tối về em giải quyết cả nhé! Em có hộp bronzer cực tốt và nổi tiếng, bữa nào off em sẽ thao tác trực tiếp trên khuôn mặt nàng nào chịu hy sinh để làm mẫu nhé, đảm bảo thấy hiệu quả nâng cơ mặt, tạo khối và da láng mịn ngay. Các diễn viên, models trên báo họ cũng nhờ mấy món này thôi chứ ko phải ai da cũng đẹp sẵn đâu.
Tạm thế đã, em chuẩn bị ghi hình cho con gái biểu diễn vòng loại ĐRM. Tối về em tiếp!

shopmechuot

Xe hơi
Website
www.shopmechuot.com
Oh, 2 chị ơi! Cái hiệu ứng ánh ngọc trai khiến mặt sáng bừng và cảm giác da rất láng mịn ấy không phải nhờ phấn phủ hay phấn nền đâu (nếu có thì cũng rất ít, em sẽ phân tích vào post riêng về sản phẩm ấy nhé). Nó là nhờ sản phẩm gọi là shimmer/bronzer, thường dùng trong thao tác cuối cùng của quá trình make-up, nếu tạo khối càng không thể thiếu món này. Tối về em giải quyết cả nhé! Em có hộp bronzer cực tốt và nổi tiếng, bữa nào off em sẽ thao tác trực tiếp trên khuôn mặt nàng nào chịu hy sinh để làm mẫu nhé, đảm bảo thấy hiệu quả nâng cơ mặt, tạo khối và da láng mịn ngay. Các diễn viên, models trên báo họ cũng nhờ mấy món này thôi chứ ko phải ai da cũng đẹp sẵn đâu.
Tạm thế đã, em chuẩn bị ghi hình cho con gái biểu diễn vòng loại ĐRM. Tối về em tiếp!
Chị cũng đăng ký 1 chân làm người mẫu nhá..........chị có 1 lô phấn bronzer óng a óng ánh chị cũng lấy 1 hộp để nhờ iem hướng dẫn cách sử dụng nhá....

Chỉnh sửa cuối:

Hanoixinhdep

Xe buýt
hi cả nhà giờ em mới có thời gian mò vào đây mà thấy kết quá. Cá nhân em nghĩ ở cái thớt này chị em mình chỉ nên hỏi thôi, để mình mợ Julie độc thoại bởi vì hiểu biết của mợ ý quá tuyệt vời.
Em hiện nay đang dùng foundation của Whoo và phấn nén. Mặt em nhiều khuyết điểm, da dầu và mụn nhiều nên em rất hợp loại này, em cũng chưa dùng nhiều các loại khác đâu. Đồ của em sắp hết nên cũng đang muốn tham khảo để chuẩn bị sắm ạ. Cái found của Whoo che khuyết điểm rất tốt, cả tập đoàn mụn của em biến mất gần như toàn bộ ạ, còn phấn thì siêu siêu siêu mịn, đánh mà như k đánh, để cả ngày trên da vẫn rất ổn k bị trôi k bị chảy. Nói chung e rất hợp... Nhưng vẫn muốn thay đổi. (hơi mâu thuẫn các nàng nhỉ) da em dầu và mụn, cá nàng tư vấn cho e nhiệt tình nhé... Em sắp hết đồ rồi nhưng e cũng ít dùng lắm, thi thoảng đi đâu mới make up thôi.
Còn đôi mắt em cũng k biết trang điểm chuyên nghiệp nhg em kẻ mắt nước, gắn mi giả rất khéo. Và khi em đánh mắt lên thì đảm bảo các mợ k nhận ra em đâu vì em ăn phấn lắm. (make up lên trông lừa tình nai dã man! Ảo lắm ạ)
bt da em xấu nhưng em vẫn tình nguyện “hi sinh” làm mẫu cho mợ Julie chỉ bảo nhé. Em rất thích trang điểm kĩ càng rồi đi chụp choạch ạ, hehhehe hi vọng có ngày đc chuyên gia Julie sờ mó đến nhá!

octaviuslady

Xe tải
Nói thật Julie cứ review một loạt lên là chị cũng chả nhớ cái gì với cái gì. Túm lại là chị tóm lấy em và bảo chỉ đâu mua sắm đấy, cộng với việc thêm chút training về cách trang điểm mà không thành con lừa:)) là tôi bắt đền cô con la:))

I am me

Xe tải
Cảm ơn mợ Julie về những chia sẻ rất bổ ích của mợ. Đọc mới thấy e vẫn gà mờ về mỹ phẩm lắm. Lúc nào rảnh mợ review luôn eye liner với marcara nhé, e vẫn chưa tìm được dòng sản phẩm phù hợp.

octaviuslady

Xe tải
Chuẩn chuẩn, cho em tóm với! :))
Vậy kiểu gì cũng có ít nhất 3 mem: Ốc, Ướt, Emdenmuon là cần tư vấn mua gì ở đâu rồi:D, vậy 3 nàng phải để mặt mộc nhờ Julie thăm khám nhá. Julie cũng khá bận nên mấy chị e mình cố gắng chốt cùng một ngày nào đó để gặp trực tiếp cho đoàn chuẩn

Hanoixinhdep

Xe buýt
chị nào dạy em kẻ mi nước với em kẻ nó cứ lem nhem ra ý với gắn mi giả nữa
hôm nào off mang đến em chỉ mẹo cho!
Chị cũng đăng ký 1 chân làm người mẫu nhá..........chị có 1 lô phấn bronzer óng a óng ánh chị cũng lấy 1 hộp để nhờ iem hướng dẫn cách sử dụng nhá....
Mợ còn nợ em! heheheeh hôm đấy cho em thử ké với nhé
Nói thật Julie cứ review một loạt lên là chị cũng chả nhớ cái gì với cái gì. Túm lại là chị tóm lấy em và bảo chỉ đâu mua sắm đấy, cộng với việc thêm chút training về cách trang điểm mà không thành con lừa:)) là tôi bắt đền cô con la:))
Đúng đấy, em chả nhớ được gì chỉ nhớ mỗi là mợ ý dùng cái BM gì đấy là mĩ phẩm có khoáng thôi! Em vốn đần độn mà!

Julie

Xe tăng
Em đã dùng qua YSL Poudre Compacte Radiance (giá web khoảng $45), cũng tương đối ổn. Nghe chị kể qua thói quen, sở thích và nhu cầu sử dụng thì em nghĩ chị thYSL được đấy.
Nếu là press powder thì chị dùng chổi tán phn sau lớp base là đúng rồi. Cái bông chậm chnên dùng touch-ups trong ngày thôi chứ dùng bông phấn trong hộp chậm lên ngay sau lớp base là rất có th sẽ gây hiện tượng "bự phấn" trên mặt vì nó là powder dạng nén nên hạt phấn dày chứ không mỏng như loose powder.
Tuy nhiên em thích phiên bản loose powder của dòng YSL Radiance này hơn, dùng khá ổn, tên là YSL
Semi-Loose Powder Natural Radiance (loại này mắc hơn, cũng sử dụng được nhiều hơn, giá web khoảng $60)

Loại này thì tiện hơn vì nó kèm gương và chổi, vừa có thể make-up ở nhà, vừa dùng mang trong túi xách để touch-ups trong ngày được. Tuy nhiên nó có 1 điểm kém ưu thế so với loại pressed powder kia là độ che phủ kém hơn chút. Nên nếu chị cần che phủ nhiều hơn thì nên chọn Pressed Powder.
Có điểm trừ cho cả 2 loại này là thành phần nó không có chống nắng, mà em thì rất quan trọng thành phần chống nắng trong mỹ phẩm (nắng là thủ phạm chính gây nám và lão hóa da mà) nên dùng buổi tối thì ổn hơn, hoặc mùa đông. Nếu dùng mùa hè em không recommend cả 2 loại này vì ánh nắng ở mình quá gắt, rất hại da nếu dùng mỹ phẩm không có độ SPF15 là tối thiểu.Đấy cũng là lý do tại sao em không list loại này trên trang nhất. Với một em loose powder có giá khá mắc mà thiếu SPF thì sử dụng ở môi trường khí hậu Châu Á là chưa đáng đồng tiền. Vì em ý được sinh ra ở Pháp, nơi ít ánh nắng mặt trời và phụ nữ Pháp thì lại chuộng da nâu, người ta còn đi tắm nắng ấy chứ

Chỉnh sửa cuối:

trangfamIt

Xe buýt
Chả ai nhắc e nhỉ. Chị Ốc ơi ngày mai thế nào ạ.

Jaispierre

Xe buýt
Em cũng ko bít trang điểm, sói thì rất chăm mua mỹ phẩm cho. Phải vào đây hóng mí đc:D

octaviuslady

Xe tải
chả ai nhắc e nhỉ. Chị ốc ơi ngày mai thế nào ạ.
:(( huhu, chị xin lỗi cả nhà là mai chị có cái sinh nhật của em gái , vừa nhân được thiếp mời nên chị lai ko đi được ngày mai rồi, chuyển lịch sang thứ 7 hoặc ngày nào khác được không hoặc là các chị e nhà mình cứ đi ọp đi rồi cho report cho chị hóng với

Julie

Xe tăng
Chị lại thấy tư vấn bỏ qua mất phần hướng dẫn cơ bản là dưỡng da. Bản chất phải là có một nền da đẹp thì đánh phấn mới đẹp và mịn mặt da. Qua kinh nghiệm của chị dùng mỹ phẩm như sau
1. Với các chị em chưa bao giờ dùng mỹ phẩm, dưỡng da và có làn da chưa được đẹp lắm thì bước đầu phải tập trung vào dưỡng da cơ bản tạo một nền da mới đẹp bằng cách
- Lựa chọn một bộ dưỡng da kèm theo một gói matxa da mặt để có tác dụng loại bỏ tế bào chết, tạo độ thẩm thấu chất dưỡng. Một bộ dưỡng da với quy trình ntn thì Julie help chị nhé
- Sau khi có một nền da tương đối thì lựa chọn cho bản thân một bộ phấn lót, nền, phủ phù hợp với da mặt. Lưu ý với các chị em trong đk môi trường làm việc và phương tiện đi lai khác nhau như 2 bánh, 4 bánh khối văn phòng hay đi lại nhiều thì bộ phấn hoàn toàn có đặc điểm khác nhau đấy. Toàn bộ dòng phấn giữa Châu Á và Châu Âu luôn có đặc điểm tương thích với chất liệu da khác nhau và đk môi trường khác nhau.
Ps: Chị ghét nhất là khi mua phấn loại hịn hịn ko có mẫu thử, cứ thế là order và tông thi thoảng bị lệch chút. Hiện tại thì dùng của Sheishedo và Tenamyd
-
Nếu chị là người đàn ông thì điều đầu tiên chị nhìn vào là đôi mắt và đôi môi của người phụ nữ, trong nhiều trường hợp chị em có thể bỏ qua phấn trên mặt nhưng thoa son và phấn màu mắt thì tương đối nhanh và tạo hiệu quả.
Nhưng khi nào chị gặp Julie chắc nhờ em tư vấn đánh mắt quá vì chị chỉ biết quyẹt đơn giản chứ chưa biết phối 3 màu trên mắt:D
Chị đọc thấy mấy chỗ nó bảo là loose nhanh bay, có đúng k Ju? mới cả cái press powder thì c toàn dùng chổi rồi phủ lên mẹt :)
c k phải da dầu thì vẫn nên mua loose chứ em? Hay là nên có cả 2 nhỉ?
Mà BareMinerals này có dễ mua bên dutyfree ở Sing k em? c thấy ở đấy k có tên hãng này?
Tiếp theo em nói về mấy cái base nhé :D c thik kiểu ngọc trai óng ánh í :)) :$
Quan trọng nhất khi trang điểm đánh phấn là việc tạo khối trên khuôn mặt được kiến tạo bởi cách đánh phấn và má hồng. Cái này khó quá vì đòi hỏi bộ trang điểm khá đầy đủ, pro và kiến thức trang điểm qua đào tạo. Nên trong những dịp dự tiệc, party, sn, đặc biệt thì điểm yếu là chúng ta chưa biết cách make up ở high level mà mới chỉ dừng là tạm ổn khi đi làm hàng ngày:D
Julie ơi lại hỗ trợ mảng make up đặc biệt này nhé, lại xung phong làm mẫu:D
Thớt này hay quá! Cảm ơn Mợ Julie và mọi người. Da mình thuộc dạng rất nhạy cảm, muốn trang điểm mà chưa tìm được loại phù hợp. Từ trước giờ chỉ dùng mỗi sản phẩm của Estee Lauder. Lúc nào phải nhờ Mợ Julie tư vấn cho. :)
tks chị Ju vì bài này nhé.

em ko mấy khi đánh phấn vì mặt e thoa kem nên lên hoặc chỉ bôi phớt = phấn nén đã khác rồi .
em cũng rất muốn học cách đánh đc cho mặt theo khối mà youtube nó ko chỉ rõ (lolz)

hóng chị Ju thể hiện, em tình nguyện làm mặt mẫu !
Trang điểm mắt là vấn đề mình không thấy ổn lắm (mình rất dễ bị chảy nước mắt), hơn nữa mắt mình bị quầng một chút. Khi nào nhờ mợ Julie và các mợ khác tư vấn thêm cho. :)
Cảm ơn mợ Julie về những chia sẻ rất bổ ích của mợ. Đọc mới thấy e vẫn gà mờ về mỹ phẩm lắm. Lúc nào rảnh mợ review luôn eye liner với marcara nhé, e vẫn chưa tìm được dòng sản phẩm phù hợp.
Nhiều comments em chưa trả lời từng người được hết. Em sẽ take note rồi trả lời dần nhé! Ai cần review sản phẩm gì cứ hỏi, nếu em không biết thì có thể trong hội mình cũng có chị em đã dùng qua rồi nên có thể tư vấn cho nhau mọi người nhỉ!

Chi Chi

Xe điện
Yêu ơi, c cũng từng sắp phát điên vì cái semi loose ấy mà hình như nó có sx nữa đâu :)
C thik press powder hơn vì nó tiện và k bụi mù như kia
Đúng là c có bít mấy cái brozer với hilight cơ mà dùng rất chi là nguy hiểm nếu trình k cao =))
C toàn hilight một tẹo phía trên gò má, vùng chữ T bằng cái màu mắt trắng nhũ của KMA =)) (c thấy KMA dùng đc phết, Nhật sx tại Thái, thấy bảo thế :))
Đúng là mỹ phẩm Hàn, Nhật hợp với da c.e nc mình hơn là mỹ phẩm Mỹ, EU... riêng về khoản thời tiết nó cũng sẽ làm biến đổi tính chất hàng hóa rùi :(

DanThuong

Xe hơi
Em dân thường vào đây toàn thấy các mợ dùng hàng cao cấp thôi em đi ra, chờ khi nào các mợ tư vấn hàng thấp thấp một chút em lại vào :)