Chi hội OF - Nữ Ofer - All Abt Beauty - Dành riêng cho các nàng phát cuồng vì làm đẹp (✿◠‿◠)

gaumeo_24

Xe điện
Olive oil trị nứt gót chân cũng khá tốt ạ, trước khi đi ngủ bôi 1 ít olive oil vào gót chân sau đó đi tất giấy vào và để qua đêm, sau 1 tuần gót chân sẽ đỡ hẳn. Em thì hay pha olive oil mới đường cát để tẩy da chết. Cơ mà tóc nhờn nên chưa dám thử pha olive oil với dầu gội. :(

Jaispierre

Xe buýt
Olive oil trị nứt gót chân cũng khá tốt ạ, trước khi đi ngủ bôi 1 ít olive oil vào gót chân sau đó đi tất giấy vào và để qua đêm, sau 1 tuần gót chân sẽ đỡ hẳn. Em thì hay pha olive oil mới đường cát để tẩy da chết. Cơ mà tóc nhờn nên chưa dám thử pha olive oil với dầu gội. :(
Tóc dầu thì đừng cho olive, bết và bám bụi ác lắm:)

Julie

Xe tăng
Vụ trị nứt gót chân chuẩn đấy nàng ạ, em cũng làm y choang thế. Còn mix với dầu để gội thì các nàng thử xem có bị dầu và bết không, vì em cũng da dầu nhưng em dùng thì ok. Tuy nhiên tuần em chỉ gội 1-2 lần với olive oil để massage da đầu và dưỡng tóc, còn lại dùng dầu gội thường. Lạm dụng nhiều quá cũng không tốt, em nghĩ thế.
Tóc dầu thì đừng cho olive, bết và bám bụi ác lắm:)
Dạ, có cách nào để tóc bớt dầu hem chị, em cứ gội hôm trước xong sang hôm sau lại cứ như chưa gội ý :((
Vụ trị chân tóc nhiều dầu em kinh nghiệm mấy sản phẩm dùng ổn lắm, để em post sau nhé! Trước đây cũng là vấn nạn của em và em đã thử đến tỷ cách và tỷ thứ rồi ý.

Julie

Xe tăng
Giờ mới rảnh rang chút, em đã edit lại phần olive oil với đầy đủ quy trình kèm video clip rồi. Các nàng coi lại nhé!

Julie

Xe tăng
Olive Oil

3. Tẩy da chết (gọi là scrub)
Olive oil + Mật ong + Đường (đường trắng hay nâu đều ok) chia tỷ lệ 1:1:4

Đơn giản là mix 3 thứ trên lại với nhau thôi, tạo thành một hỗn hợp scrub, có thể dùng cho mặt, môi, cũng như toàn thân 1-2 lần/tuần.
Các nàng da nhờn có thể thêm chút nước cốt chanh (hoặc dấm táo) vào scrub (for face & body). Tham khảo các bước thực hiện của Michelle Phan:
[video=youtube;zAF9PPhnatU]http://www.youtube.com/watch?v=zAF9PPhnatU[/video]
Có thể thay thế đường bằng muối biển cũng rất tốt. Loại muối biển này nên mua loại nhập khẩu trong các quầy bán đồ khô, gia vị ở siêu thị (em thường mua ở siêu thị Fivimart @ Hà Nội Tower, đồ nhập ở đấy khá phong phú)
[video=youtube;yUuvKwJlO70]http://www.youtube.com/watch?v=yUuvKwJlO70[/video]
Thường mỗi lần em làm nhiều, rồi bỏ vào cái hũ đựng để dùng dần. Giống như thế này

Hũ scrub này có thể để khoảng 1 tháng. Nếu mùa hè thì nên trữ trong ngắn mát tủ lạnh.

4. Làm sạch các loại cọ trang điểm
Ngày trước em hay dùng baby shampoo để rửa cọ trang điểm, nhưng một thời gian học make-up thì được chỉ phương pháp này. Nếu cọ các nàng trang điểm thông thường chỉ phủ phấn mặc/má thì baby shampoo là ổn. Còn sử dụng các loại cọ trang điểm như đánh nền, khối, tô phấn mắt, tô môi...thì nên sử dụng phương pháp này. Đảm bảo sạch mà vãn giữ phần lông của cọ mềm và bền.

Cách làm đơn giản như sau: Nước rửa chén + Olive oil tỷ lệ khoảng 2:1 1/2 (Ước chừng lượng nước rửa chén nhiều hơn chút để cọ không bị bết khi khô lại)

Rồi thực hiện như video hướng dẫn
[video=youtube;vVdciJkmb7o]http://www.youtube.com/watch?v=vVdciJkmb7o[/video]
Chỉ cần follow tới bước rửa cọ là được. Còn phơi khô cọ thì tùy các nàng làm sao thấy tiện và hợp lý. Tuy nhiên không nên đặt ngược cọ vừa giặt xong, sẽ khiến phần nước ở lông cọ chưa kịp khô chảy ngược xuống phần thân cọ sẽ nhanh làm hư phần keo gắn kết giữa lông và thân co. Đặt cọ nằm ngang để phơi khô cũng không phả giải pháp tốt vì nước vẫn dễ bị đọng ở giữa. Tốt nhất vẫn à treo ngược cọ để khô và dóc nước hoàn toàn. Em có cách này đơn giản và fun cực :P

Đơn giản là giặt xong cọ thì dùng băng dính dính phần thân cọ lại cho chắc rồi lấy cái kẹp quần áo bình thường kẹp băng dính và treo lên thôi. :P

shopmechuot

Xe hơi
Website
www.shopmechuot.com
Em biết mỗi sp TFS ở Anh bán khá rẻ mà chất lượng thì sướng hơn mua ở Sing. Còn Âu thì hầu như nc nào cũng dùng E mà chị Chuột. Chị cứ canh E thấp ôm vào thì lúc thanh toán cũng đỡ đc kha khá đấy ạ. Mà Anh dùng GBP cũng cao chứ có rẻ đâu. Em thấy cứ sp chính hãng của nc nào thì mua ở đó có khi là rẻ nhất.

Em ví dụ như Hãng Mac nếu mua ở Mỹ thì rẻ hơn nhiều so với mua ở Âu. Xem trên web giá 25-30$ thì mua ở Swit 30-40 E.

Giờ em đang dùng phấn của Sishedo,nền của Mac, son Dior, mas lancome....nói chung là hỗn độn vì e cũng chả mấy khi trang điểm.....chả biết có hỏng xừ mất da ko. Nói chung là em ko sành về MP như nàng Ju nhưng qua những lần mua e đúc rút ra 1 ít kn còi:P.
Cái quan trọng nhất đấy em ạ.......chị đang muốn hỏi mua ở đâu cho rẻ nhất lại còn xịn nữa cơ........:D

Em cứ mỹ phẩm là vào Duty free shop thui; đâu cũng đc
Thế có nên mua ở Sing ko ?? nước hoa thì mua ở Sing ko thể bặng ở Pháp mà giá thì như nhau......
Theo em riêng đồ mỹ phẩm chị nên đặt mua đồ hết trong SEPHORA của Mỹ/Pháp đều ok. Vì hàng của SEPHORA rất uy tín, thêm nữa là mua nhiều thường xuyên được tặng thêm voucher giảm giá. Em lấy ví dụ em thường mua đồ trong SEPHORA ở Singapore, mỗi $100 em spend thì họ sẽ tặng 1 voucher $20 mà em có thể dùng để mua tiếp ngay sau đó hoặc thanh toán lần khác (tất nhiên có expiry date). Nó cũng như là 20% off rồi. Đấy là chưa kể còn được tặng rất nhiều samples mà chị có thể làm mẫu testers cho khách mua hàng nữa.
Không nên đặt đồ ở Sing vì giá thành cao hơn. Nếu mua ở sân bay thì ổn hơn, kinh nghiệm của em là vậy.
Chị ko có người nhà ở Mỹ...mà VN chưa có đường bay thẳng Mỹ...chị vẫn mua hàng ở DUTY FREE Pháp........nhưng giá cao hơn bên Mỹ......Nên đang tìm nguồn hàng Mỹ........Mợ nào có PM cho iem nhé.......:)

Dạ, có cách nào để tóc bớt dầu hem chị, em cứ gội hôm trước xong sang hôm sau lại cứ như chưa gội ý :((
Gội H&S Mỹ loại chai Xanh nhà chị hết ngay...........:bz

Chị chiếm căn Tầng 1 roài........:">

heoxinh

Xe tải
@ Julie: em đọc hết từ đầu tới cuối nhưng mà chả bít cái mẹt e nó hợp với cái gì?? e đang dùng Menard nhưng e makeup theo bản năng thôi.Hnào diện kiến mợ.mợ chỉ cho e vài chiêu nhé

Julie

Xe tăng
@ Julie: em đọc hết từ đầu tới cuối nhưng mà chả bít cái mẹt e nó hợp với cái gì?? e đang dùng Menard nhưng e makeup theo bản năng thôi.Hnào diện kiến mợ.mợ chỉ cho e vài chiêu nhé
Quan trọng là loại mợ đang dùng mợ thấy có ổn không? Nếu ổn thì cứ dùng mợ ạ. Trừ khi mợ chưa hài lòng vấn đề gì em mới giúp được ý. :)

vietskytravel

Xe buýt
Chị mới hỏi nàng Ju ý, nàng đấy hiểu biết nhiều. E cũng nhẩy vào hóng, chứ giao cho em là da chị đang đẹp thành xấu ngay...đừng trách em=))
Thớt này hay phết nhỉ, chị lười món này lắm, đồ mua về toàn vứt xó. Tranh thủ có thớt này luyện tập lại xem sao, hihi

vietskytravel

Xe buýt
Quan trọng là loại mợ đang dùng mợ thấy có ổn không? Nếu ổn thì cứ dùng mợ ạ. Trừ khi mợ chưa hài lòng vấn đề gì em mới giúp được ý. :)
Em rất hay mua hàng của Loreal, mợ thấy mp này ok ko ( nói chung thui nhé)

3. Tẩy da chết (gọi là scrub)
Olive oil + Mật ong + Đường (đường trắng hay nâu đều ok) chia tỷ lệ 1:1:4

Đơn giản là mix 3 thứ trên lại với nhau thôi, tạo thành một hỗn hợp scrub, có thể dùng cho mặt, môi, cũng như toàn thân 1-2 lần/tuần.
Các nàng da nhờn có thể thêm chút nước cốt chanh (hoặc dấm táo) vào scrub (for face & body). Tham khảo các bước thực hiện của Michelle Phan:
[video=youtube;zAF9PPhnatU]http://www.youtube.com/watch?v=zAF9PPhnatU[/video]
Có thể thay thế đường bằng muối biển cũng rất tốt. Loại muối biển này nên mua loại nhập khẩu trong các quầy bán đồ khô, gia vị ở siêu thị (em thường mua ở siêu thị Fivimart @ Hà Nội Tower, đồ nhập ở đấy khá phong phú)
[video=youtube;yUuvKwJlO70]http://www.youtube.com/watch?v=yUuvKwJlO70[/video]
Thường mỗi lần em làm nhiều, rồi bỏ vào cái hũ đựng để dùng dần. Giống như thế này

Hũ scrub này có thể để khoảng 1 tháng. Nếu mùa hè thì nên trữ trong ngắn mát tủ lạnh.

4. Làm sạch các loại cọ trang điểm
Ngày trước em hay dùng baby shampoo để rửa cọ trang điểm, nhưng một thời gian học make-up thì được chỉ phương pháp này. Nếu cọ các nàng trang điểm thông thường chỉ phủ phấn mặc/má thì baby shampoo là ổn. Còn sử dụng các loại cọ trang điểm như đánh nền, khối, tô phấn mắt, tô môi...thì nên sử dụng phương pháp này. Đảm bảo sạch mà vãn giữ phần lông của cọ mềm và bền.

Cách làm đơn giản như sau: Nước rửa chén + Olive oil tỷ lệ khoảng 2:1 1/2 (Ước chừng lượng nước rửa chén nhiều hơn chút để cọ không bị bết khi khô lại)

Rồi thực hiện như video hướng dẫn
[video=youtube;vVdciJkmb7o]http://www.youtube.com/watch?v=vVdciJkmb7o[/video]
Chỉ cần follow tới bước rửa cọ là được. Còn phơi khô cọ thì tùy các nàng làm sao thấy tiện và hợp lý. Tuy nhiên không nên đặt ngược cọ vừa giặt xong, sẽ khiến phần nước ở lông cọ chưa kịp khô chảy ngược xuống phần thân cọ sẽ nhanh làm hư phần keo gắn kết giữa lông và thân co. Đặt cọ nằm ngang để phơi khô cũng không phả giải pháp tốt vì nước vẫn dễ bị đọng ở giữa. Tốt nhất vẫn à treo ngược cọ để khô và dóc nước hoàn toàn. Em có cách này đơn giản và fun cực :P

Đơn giản là giặt xong cọ thì dùng băng dính dính phần thân cọ lại cho chắc rồi lấy cái kẹp quần áo bình thường kẹp băng dính và treo lên thôi. :P
Bài này hay quá, tks mợ Julie nhé!

vietskytravel

Xe buýt
Chị nói chuẩn :D em oánh rất mỏng :) thường thì em chỉ cần 1 lớp kem dưỡng + base + dùng chổi phủ phấn tí tẹo là ok :)
Mắt thì giờ e cũng lời, toàn oánh nude xong gắn my giả lên là ok :) gắn my giả trôgn nó đã sắc rồi nên em k mún oánh màu :)
da e rất ăn phấn, hợp phấn nữa c ạ :) makeup lên nhìn khác hẳn hằn hăn :))
mà da e chẳng chăm sóc gì đâu nhé :) tối trc khi đi ngủ thoa kem dưỡng của HQ, ngày thoa Olay
em mà cẩn thận khoản này chắc nó còn đẹp nữa :D
Hqua e quyết tâm mua bột yến mạch ngọc trai về pha với sữa chua đắp mặt 3 ngày/lần xem nó ra răng :D
Lót dép em hóng, các mợ có quy trình rì mà trang đỉm mất 5p ko tư vấn em với, nhanh siêu tốc mà vẫn đẹp ạ

Chỉnh sửa cuối:

heoxinh

Xe tải
Em dùng Menard thì thấy hợp nhưng e chưa biết cách makeup .Vd như đánh phấn mắt là e bó tay ko bít fa màu.mí lại e hay cú đêm nên mắt bị quầng và có nhăn mợ tư vấn cho e dùng loại nào che khuyết điểm mắt đẹp và làm sáng vùng mắt với nhé

I am me

Xe tải
E thích cách phơi cọ trang điểm rất sáng tạo của mợ Julie, e toàn dưng ngược cọ thôi.

The Killer

Xe điện
Em cám ơn Julie nhé, đọc đi đọc lại cho ngấm hi hi :)

Julie

Xe tăng
Em rất hay mua hàng của Loreal, mợ thấy mp này ok ko ( nói chung thui nhé)
L'oreal ok chứ mợ, nó là thương hiệu mỹ phẩm khá uy tín trong các drugstores. L'oreal có eye makeup remover for water-proof mascara mà em chuyên dùng mấy năm qua vì nó tẩy hiệu quả loại mascara không thấm nước (olive oil chỉ tẩy được các loại phán mắt và mascara thường thôi), giá cả cũng phải chăng (dưới 200K). Các dòng dưỡng da của L'oreal thì em ít dùng vì không hợp, tuy nhiên có hũ dưỡng dạng gel-cream dòng Hydrafresh, dành cho da thường và da hỗn hợp dùng khá ổn.
Mỹ phẩm L'oreal thì em dùng qua nhiều hơn. Dòng True Match với kem nền và phấn nén của nó khá nổi tiếng và được nhiều awards của các tạp chí uy tín ở Châu Âu.
Bài này hay quá, tks mợ Julie nhé!
Cảm ơn mợ! Mọi người thấy nó có ích là em vui. :)
Lót dép em hóng, các mợ có quy trình rì mà trang đỉm mất 5p ko tư vấn em với, nhanh siêu tốc mà vẫn đẹp ạ
Quy trình 5 minutes make-up mợ chịu khó đợi em nhé!

Julie

Xe tăng
Em dùng Menard thì thấy hợp nhưng e chưa biết cách makeup .Vd như đánh phấn mắt là e bó tay ko bít fa màu.mí lại e hay cú đêm nên mắt bị quầng và có nhăn mợ tư vấn cho e dùng loại nào che khuyết điểm mắt đẹp và làm sáng vùng mắt với nhé
Mắt nhăn và thâm quầng mợ có thể thử loại vitamin E eyecream của The Body Shop, tuýp màu hồng để dưỡng mắt, giá khoảng hơn 300K. Chăm sóc mắt và che khuyết điểm quầng thâm nếu không vội thì mợ đợi em review vài sản phẩm để mợ cân nhắc nhé! Vì em cũng chưa biết độ thâm quầng của mợ tới đâu và thường mợ có makeup đầy đủ các bước lót/nền không.

heoxinh

Xe tải
Mắt nhăn và thâm quầng mợ có thể thử loại vitamin E eyecream của The Body Shop, tuýp màu hồng để dưỡng mắt, giá khoảng hơn 300K. Chăm sóc mắt và che khuyết điểm quầng thâm nếu không vội thì mợ đợi em review vài sản phẩm để mợ cân nhắc nhé! Vì em cũng chưa biết độ thâm quầng của mợ tới đâu và thường mợ có makeup đầy đủ các bước lót/nền không.
Ok.mợ e đợi mợ rùi quyết định.Em makeup đủ hết các bước : dưỡng->lót->nền-phấn nền->phấn phủ.nhưng mắt thì bó tay.oánh kem che khuyết điểm vào nhìn nó cứ dày dày ko tự nhiên lắm