Chi hội OF - Nữ Ofer - All Abt Beauty - Dành riêng cho các nàng phát cuồng vì làm đẹp (✿◠‿◠)

trangfamIt

Xe buýt
CHị chụp ảnh xinh thật và cao nữa chứ
Cái may mắn nhất của em có lẽ thức khuya rất nhiều nhưng sáng ra dậy sớm thì mắt chỉ bụp bụp chứ ko thâm. Em ko xài mp mấy, và cũng chả đắp mắt miếc gì, nhưng lắm lúc chụp gí sát mặt và ko đúng hướng sáng là thấy mắt vàng vàng.

Chi Chi

Xe điện
Nàng nhớ pha lượng dầu gội gấp đôi olive oil. Nếu thấy hơi bết tóc có thể điều chỉnh giảm bớt lượng olive oil nhé!

Không bọt thì không tẩy sạch ăn thua đâu chị. Nếu cọ trang điểm đơn giản apply phấn bột, phấn mà thì chị dùng dầu gội của em bé để rửa sạch
là ok.
ùi hay đấy, chị sẽ dùng ké lọ nc gội đầu của thằng con giai :D

Julie

Xe tăng
Sang thớt đẹp chúc Ju và mọi ng giáng sinh ấm áp cái nào.

Ju ơi, nghe tên Ju giống tên 1 ng mẫu lắm nhé, search thử đi nào.

Mọi ng chỉ cho em cách vẽ lông mày ngang với, mà face em dài, ko thon thì có hợp ko, em thấy loại lưỡi mác trông dữ quá, thế mà mỗi lần đi trang điểm, mấy thằng trang điểm nó cứ khoái kiểu lông mày của em mới đau.

Ju cho em hỏi pb táo và mua táo ntn cho khỏi dính táo thuốc?
Em bồ kết táo lắm, cứ mua về lấy muối rửa từng trái rồi xả trên vòi nc mạnh ( ko tin đc bọn máy sục của vn mình bán) cắn cả vỏ, tuyêt cú luôn.

Mua của bọn sthi ng Tây thì đắt lắm, dạng thực phẩm sạch ý, có lần em có việc gấp mua cà chua, hành, thịt 3 chỉ, chui vào sthi An Phú ngay nhà thì hết, qua đường mua của An Nam market, cà chua nó tính 70k/ kí ( ngoài chợ là 12k), hành đc cho free, trong đó nó tính 5k/ 2 cọng chứ ko đc cụm hành nhỏ nữa. Thịt thì khỏi nói.
Cảm ơn nàng nhé!
Qua tới giờ em bận quá, mọi người có 1 Xmas vui vẻ và ấm áp chứ ạ?
Em coi trên hình em cũng có cảm giác phần lông mày nàng tạo dáng hơi bị cao và vòng cung quá, tạo cái nhìn "dữ". Nếu được thì nàng nuôi cho nó mọc dài lại và giữ phần khung đi, chỉ nhổ phần mọc không theo khung thôi để hạ thấp nó xuống chút. Cái này khó mà tư vấn online được.
Táo thì em chuyên mua loại táo Mỹ (thường ngọt hơn) và táo Úc (loại này thường chua hơn) ở Metro cuối tuần. Vì em ăn hoa quả nhiều lắm, nhiều vô kể nên em cuối tuần em toàn qua Metro mua cả thùng hoa quả đủ loại (1 tuần thực đơn của em cố gắng có đủ cam, táo, dưa hấu, bưởi, đu đủ, còn lại dùng theo mùa).
Mua ở Metro thì rẻ hơn và tin tưởng hơn vì nó là đầu mối cung cấp đi các nhà hàng và nhiều nơi bán lẻ. Hơn nữa là yên tâm hơn mua ở chợ vì thường bên Metro họ ký hợp đồng bảo hiểm với nhà cung cấp hoa quả và các loại thực phẩm cho họ, nếu khách hàng của họ có dấu hiệu ngộ độc thực phẩm hay phát hiện hóa chất có hại trong thực phẩm thì bên nhà cũng cấp sẽ bị kiện và phải chi trả thiệt hại rất lớn...Vì vậy nên vấn đề an toàn thực phẩm khi mua hàng trong đó khiến em yên tâm hơn. Còn những nơi khác thì em chưa biết.

The Killer

Xe điện
Ju ơi vụ Tới Nách bảo tắm Olive làm violon dài ra là sao nàng có kinh nghiệm j` ko? Cái này em nhiều... :D

Chi Chi

Xe điện
Cảm ơn nàng nhé!
Qua tới giờ em bận quá, mọi người có 1 Xmas vui vẻ và ấm áp chứ ạ?
Em coi trên hình em cũng có cảm giác phần lông mày nàng tạo dáng hơi bị cao và vòng cung quá, tạo cái nhìn "dữ". Nếu được thì nàng nuôi cho nó mọc dài lại và giữ phần khung đi, chỉ nhổ phần mọc không theo khung thôi để hạ thấp nó xuống chút. Cái này khó mà tư vấn online được.
Táo thì em chuyên mua loại táo Mỹ (thường ngọt hơn) và táo Úc (loại này thường chua hơn) ở Metro cuối tuần. Vì em ăn hoa quả nhiều lắm, nhiều vô kể nên em cuối tuần em toàn qua Metro mua cả thùng hoa quả đủ loại (1 tuần thực đơn của em cố gắng có đủ cam, táo, dưa hấu, bưởi, đu đủ, còn lại dùng theo mùa).
Mua ở Metro thì rẻ hơn và tin tưởng hơn vì nó là đầu mối cung cấp đi các nhà hàng và nhiều nơi bán lẻ. Hơn nữa là yên tâm hơn mua ở chợ vì thường bên Metro họ ký hợp đồng bảo hiểm với nhà cung cấp hoa quả và các loại thực phẩm cho họ, nếu khách hàng của họ có dấu hiệu ngộ độc thực phẩm hay phát hiện hóa chất có hại trong thực phẩm thì bên nhà cũng cấp sẽ bị kiện và phải chi trả thiệt hại rất lớn...Vì vậy nên vấn đề an toàn thực phẩm khi mua hàng trong đó khiến em yên tâm hơn. Còn những nơi khác thì em chưa biết.
Đúng là c mua đồ tươi ở Metro cảm giác yên tâm hơn :) vì mình cứ AQ là từ xưa đến giờ chưa thấy vụ nào ầm ĩ, thương hiệu hđ khá uy tín,
nhưng mà ở đây c vẫn k dám mua Táo :( mặc dù c thik ăn.
riêng cái BigC thì đừng bao giờ :)

sidecardesigner

Xe điện
Các chị ơi, em muốn hỏi : Còn vài tuần nữa em vỡ chum rồi, trong thời gian ôm chum em bị xạm da mặt 1 cách khủng khiếp và tàng nhang mọc nhiều vô cùng.
Em thấy mọi ng khuyên sau khi sinh thì dùng kem dưỡng ngay để phục hồi làn da Trâu phi Nhưng em lại chả có kinh nghiệm gì về mĩ phẩm nên muốn hỏi các chị xem nên dùng kem dưỡng loại nào thì mặt em đỡ xạm hơn mà ko ảnh hưởng đến các bé nếu cho bú nhỉ? chứ như này thì khiếp quá. Trông cứ như con nghiện ấy, môi thâm mặt xạm:(

vietskytravel

Xe buýt
Các chị ơi, em muốn hỏi : Còn vài tuần nữa em vỡ chum rồi, trong thời gian ôm chum em bị xạm da mặt 1 cách khủng khiếp và tàng nhang mọc nhiều vô cùng.
Em thấy mọi ng khuyên sau khi sinh thì dùng kem dưỡng ngay để phục hồi làn da Trâu phi Nhưng em lại chả có kinh nghiệm gì về mĩ phẩm nên muốn hỏi các chị xem nên dùng kem dưỡng loại nào thì mặt em đỡ xạm hơn mà ko ảnh hưởng đến các bé nếu cho bú nhỉ? chứ như này thì khiếp quá. Trông cứ như con nghiện ấy, môi thâm mặt xạm:(
Cái này thuộc về sinh lý mà mợ, sinh xong chắc thay đổi

Julie

Xe tăng
Ju ơi vụ Tới Nách bảo tắm Olive làm violon dài ra là sao nàng có kinh nghiệm j` ko? Cái này em nhiều... :D
Mình không nghĩ olive oil là nguyên nhân gây hiện tượng mọc dài lông đâu, vì mình đã theo rất lâu và bạn bè mình cũng vậy, không thấy ai gặp trường hợp này cả. Tuy nhiên cũng có thể có trường hợp phản ứng đặc biệt chăng? Cái này để có câu trả lời chính xác thì nàng đành phải thứ nghiệm thôi chứ biết sao :P

Đúng là c mua đồ tươi ở Metro cảm giác yên tâm hơn :) vì mình cứ AQ là từ xưa đến giờ chưa thấy vụ nào ầm ĩ, thương hiệu hđ khá uy tín,
nhưng mà ở đây c vẫn k dám mua Táo :( mặc dù c thik ăn.
riêng cái BigC thì đừng bao giờ :)
Chị ơi, táo mua ở Metro em thấy khá yên tâm đấy. Ít nhất là mấy năm nay em ăn chưa thấy vấn đề gì. :D
Sid ơi, phụ nữ trước và sau khi sinh hormon thay đổi, mỗi người một khác. Có người bị nổi mụn, bị nám (mình là trường hợp điển hình), có người bị thâm nhiều vùng da trên cơ thể, nhưng thường sau khi sinh một thời gian thì hormon sẽ trở về ổn định hơn. Quan điểm của mình thì không nên sử dụng bất cứ loại mỹ phẩm, kem dưỡng nào trong thời gian mới sinh và cho con bú. Tuy nhiên vụ này mình không có nhiều kinh nghiệm, để các chị em ở đây share với Sid xem sao.

sidecardesigner

Xe điện
Em cũng lo em bé bị ảnh hưởng ạ, nhưng có 1 mợ lại bảo em sau khi sinh phải dùng ngay nếu ko thì nám mặt giống mợ ấy. Thành ra em phải hỏi mọi ng cho chắc ạ.

Jaispierre

Xe buýt
Em cũng lo em bé bị ảnh hưởng ạ, nhưng có 1 mợ lại bảo em sau khi sinh phải dùng ngay nếu ko thì nám mặt giống mợ ấy. Thành ra em phải hỏi mọi ng cho chắc ạ.
Nếu ai mách thì mình nên nghiên cứu kĩ về sp đó trc mợ ạ. Hùi sinh xong chị GV nhà em tuyền giã nghệ tươi bôi lên khắp người cho e, nước thì uống. Cả người vàng khè luôn. Làm trong vòng 15 ngày đầu khi mình đổi máu. E thấy cũng đẹp ra đc 1 tí. E ko thấy tác dụng rõ rệt nhưng bà chị e làm thì nhìn trắng, xinh ra trông thấy luôn. Mỗi ng hợp 1 cách, chả biết thế nào để khuyên nữa:)

chandai.toinack

Xe điện
Sid sinh tầm này thì cứ nghệ với rượu or gừng rượu mà xoa thôi, có cái đứa ở shoptaybac nó bán đấy. Mà sinh xong da ai cũng đẹp, căng Sid ạ.

Trộm vía ngày xưa em ko bị 1 tí gì liên quan đến xấu khi mang bầu cả, rạn nứt cũng ko, chứ ko thì......

Mà ko hiểu sao, khi béo 62 kí ( mấy tháng nằm ổ cho con bú), xu61ng 52 kí, em cũng ko bị nhăn da.

Bầu, đẻ xong, bụng xẹp xuống cũng ko nhão, huhu, lúc sinh được 3 tháng, bụng em cứng, em còn tưởng có em bé nữa ( vì lúc đó chưa có hiện tượng lại), hay bụng bị làm sao, đi siêu âm, bsi bảo ko sao, lại còn bẩu, vừa đẻ mà bụng đã căng cứng thế này àh?

Đứa bạn em, nó còn fun, tối ngủ vs Sói, ko dám cho Sói xem bụng, vì em nhìn em cũng sợ, bụng nó to, bị rạn đen, sinh xong, nó cứ nhẽo hết ra, cái rốn thì X_X , mua cả cái em gì quảng cáo 1 tuýt bé như ngón tay 1 củ/ em, về thoa chỉ hết đen chứ vẫn như cũ. Đến bgio con nó gần 4tuoi mà bụng vẫn vậy, ko có cách nào luôn. Toàm phải mặc quần gì gì đấy. Hic

chandai.toinack

Xe điện
em nghe bảo quả nhãn, nước nhãn mình uống trc khi sinh tốt lắm, khỏe ( còn khi mang bầu thì cấm ăn).

Trc em toàn ăn tảo (Spirulina), phải công nhận là trộm vía khỏe, vì ko biết, vẫn hoạt động Thể Thao mạnh, 7 tháng còn bị 1 lần té oạch phát.

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Có lẽ em chuyển thớt này sang Cafe nhé! Như thế em nghĩ phù hợp hơn!

The Killer

Xe điện
Sid ơi ko lo quá đâu, hầu hết sắp sinh thì nở mũi, phù và thâm... Cá nhân em còn kinh hoàng nữa, nhìn ngoài ổn ổn chứ em bị nám từ năm lớp 8, tức là có 16 tuổi thôi. Ban đầu 1 chấm nhỏ, 2 chấm, giờ 12 năm rồi vô thiên lủng... Buồn mãi nhưng giờ AQ là Nám nhìn Tây Tây :D. Nám sâu cực luôn í, soi da mí khám xét, tư vấn chán chê vẫn chỉ nghe được câu: Nám sâu quá làm may ra mờ đi... Chả ai dám nhận chữa hết lun.

Của nàng là do hormon thôi đừng lo, bôi nghệ tươi ý, còn nghệ rượu sợ mùi cho F1... :)

Yên tâm đi, đẻ xog xinh hơn con gái, hoặc ít nhất mặn mà hơn!

The Killer

Xe điện
Có lẽ em chuyển thớt này sang Cafe nhé! Như thế em nghĩ phù hợp hơn!
Anh ơi ra cà phê bọn em sao dám tâm sự thế này ạ, hay bị trêu lắm :(

Cho bọn em ẩn ở đây là được rùi ạ! :)

Chỉnh sửa cuối:

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Anh ơi ra cà phê bọn em sao dám tâm sự thế này ạ, hay bị trêu lắm :(

Cho bọn em ẩn ở đây là được rùi ạ! :)
Có lẽ mọi người cũng nên đọc cái này nhé:
http://www.otofun.net/threads/376427-chu-y-quy-dinh-ve-viec-lap-thot-trong-box-cac-chi-hoi
Thực sự đối với các bà, các cô, các chị bọn em cũng rất tôn trọng và...yêu quý nữa. Nhưng chẳng nói thì ai cũng hiểu: đối với chị em để bàn về ...mọi vấn đề có lẽ phải có ...một tỉ thớt mới đủ.
Ý kiến cá nhân của em(cái này không liên quan đến mod miếc hay BĐH) là nên lập thớt theo từng chủ đề, như thế spam tập trung hơn và có lẽ cũng vui hơn.
Các mợ có ý kiến gì xin cứ nói luôn nhé!

Chỉnh sửa cuối:

The Killer

Xe điện
1. Trong cùng một thời điểm, mỗi chi hội chưa có Box riêng chỉ được phép tồn tại nhiều nhất là 03 thớt, trừ trường hợp đặc biệt được BDH cho phép.

....

Nội quy em đã đọc từ lâu rùi ạ. Em vẫn nhớ hihi!
Cụ thể với hội Nữ - Of, em xin có đề xuất nhỏ: Mỗi cho hội được phép mở 3 thớt, em gom lại thớt ảnh và đk thành viên vào 1 rồi ạ, tức là còn 1 thớt nữa, hiện nay đang để dưới hình thức review làm đẹp từng cá nhân hội. Bản thân chi hội cũng khác các chi hội khác và hoàn toàn nghiêm túc... Vậy, có thể đặc cách cho bọn em 3 thớt tồn tại dưới hình thức hơi khác 1 chút được ko ạ? Bản thân các thành viên hôị đều tuân thủ nghiêm ngặt các thớt rùi ạ.

Thx anh trước :)

Mod đồng ý rùi, cả nhà lưu ý nội dung bàn luận tại thớt này nha!!! Tránh spam :)

Chỉnh sửa cuối:

heoxinh

Xe tải
Sid ơi ko lo quá đâu, hầu hết sắp sinh thì nở mũi, phù và thâm... Cá nhân em còn kinh hoàng nữa, nhìn ngoài ổn ổn chứ em bị nám từ năm lớp 8, tức là có 16 tuổi thôi. Ban đầu 1 chấm nhỏ, 2 chấm, giờ 12 năm rồi vô thiên lủng... Buồn mãi nhưng giờ AQ là Nám nhìn Tây Tây :D. Nám sâu cực luôn í, soi da mí khám xét, tư vấn chán chê vẫn chỉ nghe được câu: Nám sâu quá làm may ra mờ đi... Chả ai dám nhận chữa hết lun.

Yên tâm đi, đẻ xog xinh hơn con gái, hoặc ít nhất mặn mà hơn!
Nàng giống tớ.Nhưng sao nhìn trên hình da nàng trong veo thế??Còn tớ lúc trước chả quan tâm gì đến chuyện che chắn khi ra nắng cả thế nên nám đầy 2 bên má.Bây giờ thì sợ rồi che phủ kín mít từ đầu đến chân mà nám vẫn hoàn nám.Hôm trước tớ hỏi ở thẩm mĩ Hoài Anh có thuốc uống ngăn chặn nám phát sinh thêm nhưng vữn lăn tăn không biết có nên uống k :(

Sid sinh tầm này thì cứ nghệ với rượu or gừng rượu mà xoa thôi, có cái đứa ở shoptaybac nó bán đấy. Mà sinh xong da ai cũng đẹp, căng Sid ạ.
Không biết mọi người sao chứ trước lúc có bầu e bôi nghệ vô tư nhưng khi có bầu bôi nghệ vào dị ứng ngứa khắp người.Ngâm một hũ rượu nghệ cuối cùng phải đem cho.Sid thử trước khi mua cho đỡ phí.

Julie

Xe tăng
Em hẹn post bài về skin-care và review sản phẩm dưỡng tốt (có nhiều cái hay lắm) mà mấy bữa lu bu công việc quá!
Mọi người cho em survey chút để em làm cho nhanh và tập trung cover được hết các vấn đề của chị em. Giúp em trả lời câu hỏi sau nhé!
1. Da bạn thuộc loại gì? (khô/nhạy cảm/thường/dầu/hỗn hợp)
2. Vấn đề của bạn là gì? (mụn/nám/da xỉn màu muốn trắng hơn...)
3. Bạn muốn đầu tư thế nào cho việc dưỡng da? (dùng sản phẩm uy tín, giá cả "vừa miếng" như The Body Shop, The Face Shop, Etude...hay hàng cao cấp hơn như Ohui, Lancome, Dior, Chanel...)
Mọi người giúp em trả lời 3 câu hỏi trên để em có thể lựa chọn review và recommend sản phẩm hợp túi tiền nhé!
Em đã có quá trình dài thường xuyên tiếp xúc mỹ phẩm, lại là con nghiền khám phá tất cả các các sản phẩm làm đẹp nên gần như em đã thử qua hầu hết các loại, từ rẻ nhất như Hazeline, Pond's tới hàng cao cấp nhất như SK-II, La Mer... rồi.