[Funland] OF Whisky show phiên bản phi thương mại

ar3a

Xe điện
Hôm nay em vừa làm được mấy thùng SM cỏ về để chuẩn bị cho mùa nhậu cuối năm. Đang định vào khoe với các cụ thì thấy thới bị khóa kèm theo lời cảnh báo chuẩn bị xóa thớt. Tiếc ơi là tiếc bao nhiêu kinh nghiệm hay. Em mở tạm thớt này mời các cụ qua tiếp tục sinh hoạt. Các cụ Vulcan V70, fadco , Giả Như Thật , vkthang , Trungtroc, ltlinh , ngoclam, hailuatn, moitapdi, Vudt14 , ductru_auto tiếp tục vào đây sinh hoạt nhé.

Để giữ gìn sân chơi chung, đề nghị các cụ vào thớt này tuân thủ các nội quy diễn đàn, không quảng cáo, mua bán, chỉ tập chung vào việc chia sẻ kinh nghiệm. Mọi hành vi thương mại xin các cụ trao đổi riêng. Cảm ơn các cụ.

Ruou tet.jpg

Chỉnh sửa cuối:

Nguyen Minh Phe

Xe đạp
Còn thiếu mấy hộp xì gà kèm theo. Cụ cho lên nốt cho xôm

hailuatn

Xe container
Em đang định đề nghị cụ ar3a hoặc là cụ Vulcan mở thớt :).

ar3a

Xe điện
Em đang định đề nghị cụ ar3a hoặc là cụ Vulcan mở thớt :).
Chã chơi hiểm quá. Xóa các bài gắn với nick có hành vi thương mại là quá đủ rồi. Đây chơi đuổi cùng diệt tận luôn. Trong khi các thớt khác về robot lau nhà, máy massage, bếp từ, MRB thì các nick KDCN tha hồ khoe hàng.

Nguyen Minh Phe

Xe đạp

hailuatn

Xe container
Chã chơi hiểm quá. Xóa các bài gắn với nick có hành vi thương mại là quá đủ rồi. Đây chơi đuổi cùng diệt tận luôn. Trong khi các thớt khác về robot lau nhà, máy massage, bếp từ, MRB thì các nick KDCN tha hồ khoe hàng.
Sáng nay thớt về rượu vang gần như em là người đọc đầu tiên, em cũng đoán trước kết cục thớt đó. Hơi bất ngờ thớt đó lại liên quan đến cụ B.
Cá nhân em thấy hơi tiếc trường hợp của cụ B. Nhờ cụ ấy mà nhiều người mua được những chai whisky tốt mà giá lại hợp lý.

dnnv

Xe buýt
Sáng nay thớt về rượu vang gần như em là người đọc đầu tiên, em cũng đoán trước kết cục thớt đó. Hơi bất ngờ thớt đó lại liên quan đến cụ B.
Cá nhân em thấy hơi tiếc trường hợp của cụ B. Nhờ cụ ấy mà nhiều người mua được những chai whisky tốt mà giá lại hợp lý.
E cũng tiếc thớt đó, rất nhiều thông tin bổ ích cho các cụ để đỡ tốn thời gian và học phí ban đầu.

ar3a

Xe điện
Vâng, nhờ cụ ý mà em cũng kiếm được mấy chai là lạ khác với các dòng em hay mua. Mà cụ ý đâu có khoe hàng thô thiển gì đâu. Em đoán chỉ vì không đăng ký KD trên này thôi (mà rượu đâu được kinh doanh để đăng ký???)

X113

Xe buýt
Em cũng thấy với vị trí quán của cụ W... đẹp như thế, cụ ấy trong thớt whisky cũng có quảng cáo gì đâu mà lại bị mạnh tay thế.
Thiết kế shop của cụ ấy làm em nhớ đến chuỗi bán rượu Nicolas của Pháp- khá đặc trưng.

ar3a

Xe điện
Em uống kém nhưng hay vào hóng. Mất thớt kia kể cũng tiếc thật.
Uống kém có cái hay của nó đấy cụ. Em toàn bảo mấy ông bợm nhậu bạn em là đồ phí rượu. Như cụ thì thay vì phải uống đến 1/3 hay nửa chai mới đủ đô thì với cụ chỉ cần một ly nhỏ. Vậy nếu cụ thích thì làm một hai chai, thing thoảng uống 1 ly nhỏ theo kiểu thưởng thức thôi, chủ yếu là lấy hương cũng như cảm nhận sự đa dạng của các loại single malt.

Dungha206

Xe máy
Uống kém có cái hay của nó đấy cụ. Em toàn bảo mấy ông bợm nhậu bạn em là đồ phí rượu. Như cụ thì thay vì phải uống đến 1/3 hay nửa chai mới đủ đô thì với cụ chỉ cần một ly nhỏ. Vậy nếu cụ thích thì làm một hai chai, thing thoảng uống 1 ly nhỏ theo kiểu thưởng thức thôi, chủ yếu là lấy hương cũng như cảm nhận sự đa dạng của các loại single malt.
Vâng, mỗi lần em uống tính ra chắc chỉ 20-30ml. Nhâm nhi. Thế cũng nóng phừng người rồi. Cảm nhận hết vị ngon và độ của rượu luôn.:D

Santa Fee

Xe buýt
Em hay tầu ngầm hóng để kiếm ít kiến thức về diệu. Thớt cũ nhiều kiến thức quá, tiếc tiếc là

Sherlocker

Xe buýt
Em xếp một chỗ rình hít gió tiếp. Nhưng em dự là các cụ nhà ta tụt hứng rồi! =((

vkthang

Xe container
Hôm nay em vừa làm được mấy thùng SM cỏ về để chuẩn bị cho mùa nhậu cuối năm. Đang định vào khoe với các cụ thì thấy thới bị khóa kèm theo lời cảnh báo chuẩn bị xóa thớt. Tiếc ơi là tiếc bao nhiêu kinh nghiệm hay. Em mở tạm thớt này mời các cụ qua tiếp tục sinh hoạt. Các cụ Vulcan V70, fadco , Giả Như Thật , vkthang , Trungtroc, ltlinh , ngoclam, hailuatn, moitapdi, Vudt14 , ductru_auto tiếp tục vào đây sinh hoạt nhé.

Để giữ gìn sân chơi chung, đề nghị các cụ vào thớt này tuân thủ các nội quy diễn đàn, không quảng cáo, mua bán, chỉ tập chung vào việc chia sẻ kinh nghiệm. Mọi hành vi thương mại xin các cụ trao đổi riêng. Cảm ơn các cụ.

Ruou tet.jpg
Em vào hóng ạ, cụ ar3a mua nhậu mà toàn chơi theo thùng ạh 😍😍😍. Tomatin 12 e chưa thử, cụ thấy vị thế nào vậy? So với Balvenie 12DB thì sao cụ?

ar3a

Xe điện
Em vào hóng ạ, cụ ar3a mua nhậu mà toàn chơi theo thùng ạh 😍😍😍. Tomatin 12 e chưa thử, cụ thấy vị thế nào vậy? So với Balvenie 12DB thì sao cụ?
Câu hỏi này của cụ rất hay. Cả hai chai đều 12 và trải qua quá trình ủ khá tương đồng. Balvenie DW cũng ủ thùng bourbon sau đó có 1 năm sherry còn Tomatin 12 thì bourbon + 6-9 tháng sherry. Tuy nhiên giá cả chênh lệch khá nhiều. Chai Tomatin chỉ bằng 2/3 chai Balvenie là có lý do của nó. Chai Balvenie hương khá đa dạng và vị rượu đậm đà hơn, hậu vị dài hơn. Tomatin thì hương vị đơn điệu hơn, hương chủ yếu là mùi táo và lê cộng một chút sherry. Vị rượu cảm giác như nhạt hơn (có lẽ do ít sherry hơn chăng? và hơi cồn nhiều hơn mặc dù cả hai đều 43%.

Em xếp T vào dòng rượu cỏ, phục vụ dân nhậu còn B có thể dùng uống nhâm nhi thưởng thức rồi.

Chỉnh sửa cuối: