[Funland] OF Whisky show phiên bản phi thương mại

thanh - chi

Xe tải
E cảm ơn cụ nhiều, so với Maccallan thì có gắt hơn k ạ?

ar3a

Xe điện
E cảm ơn cụ, vậy thì e phải đặt luôn cho nóng
Theo em thì cụ nên mua thử 1-2 chai uống trước xem có vừa miệng không trước khi mua nhiều. Em thấy mac những chai uống được (không tính mấy chai uống sốc như rượu giả như quest, gold) thì hương vị khá nịnh mồm. Trong khi đó mortlach 16 rất cá tính nên người thích thì rất thích nhưng người không thích thì cũng rất không thích. Cụ nên thử xem có hợp miệng không đã.

thanh - chi

Xe tải
Theo em thì cụ nên mua thử 1-2 chai uống trước xem có vừa miệng không trước khi mua nhiều. Em thấy mac những chai uống được (không tính mấy chai uống sốc như rượu giả như quest, gold) thì hương vị khá nịnh mồm. Trong khi đó mortlach 16 rất cá tính nên người thích thì rất thích nhưng người không thích thì cũng rất không thích. Cụ nên thử xem có hợp miệng không đã.
Cảm ơn cụ đã tư vấn rất đầy đủ và chi tiết

Tenerife8x

Xe buýt
E vừa đc cho chai này. Các cụ cho e hỏi có khó u ko ợ? Nhìn nồng độ của nó e hãi quá.

vkthang

Xe container
E vừa đc cho chai này. Các cụ cho e hỏi có khó u ko ợ? Nhìn nồng độ của nó e hãi quá.
Còn tùy gu của cụ thế nào, chai này CS nên nồng độ cao nhưng em nghĩ không sốc bằng rượu nếp mới nấu đâu 🤣🤣🤣. Cụ sợ thì rót ra 15p hãy thẩm. Cụ chắc Vip mới có quà hơn 5 củ thế này 😝.

Tenerife8x

Xe buýt
Còn tùy gu của cụ thế nào, chai này CS nên nồng độ cao nhưng em nghĩ không sốc bằng rượu nếp mới nấu đâu 🤣🤣🤣. Cụ sợ thì rót ra 15p hãy thẩm. Cụ chắc Vip mới có quà hơn 5 củ thế này 😝.
E đc cho chứ ko phải đc quà cụ ah. Họ ko u thì cho e thôi, chứ e thường dân áo vải mà cụ.
Thế là cũng phải rót ra cho riệu thở xong mới tợp đc ợ?

ar3a

Xe điện
E đc cho chứ ko phải đc quà cụ ah. Họ ko u thì cho e thôi, chứ e thường dân áo vải mà cụ.
Thế là cũng phải rót ra cho riệu thở xong mới tợp đc ợ?
Với những chai CS thì vì nồng độ cồn hơi cao nên nếu cho rượu nghỉ trong ly 1 chút thì hơi cồn sẽ bay bớt đi.

Tuy nhiên, nhà GA này em dính mấy trường hợp có mùi sulfur rồi, và cái mùi này mới thật sự khó chịu.

bebibo

Xe tải
Với những chai CS thì vì nồng độ cồn hơi cao nên nếu cho rượu nghỉ trong ly 1 chút thì hơi cồn sẽ bay bớt đi.

Tuy nhiên, nhà GA này em dính mấy trường hợp có mùi sulfur rồi, và cái mùi này mới thật sự khó chịu.
Có brand nào mà cụ chưa uốn ko cụ ôi! Cụ và cụ Can thấy uống ác thật.

Tenerife8x

Xe buýt

Khiếp, riệu mà có mùi sulfur nữa thì ai mà u đc cụ nhề!

ar3a

Xe điện
Khiếp, riệu mà có mùi sulfur nữa thì ai mà u đc cụ nhề!
Cụ hỏi cụ fadco nhe. Mới bị chai 10 CS ;). Thực ra mùi nó rất nhẹ thôi nhưng tinh thì thấy khó chịu. Em thấy bảo các hãng khi tái sử dụng thùng gỗ đểu có bước khử trùng bằng sulfur nên nếu chẳng may sau đó không vệ sinh được hết hoá chất tồn dư thì sẽ dẫn đến hiện tượng này.

ar3a

Xe điện
Có brand nào mà cụ chưa uốn ko cụ ôi! Cụ và cụ Can thấy uống ác thật.
Có cả trăm nhà chưng cất và mỗi nhà có đến vài chục - vài trăm loại rượu. Không biết đến bao giờ em mới có cơ hội điểm danh đủ các hãng 😂😂😂