[Funland] Ôm vô lăng trên đường VN rất căng thăng!

Conankid

Đi bộ
Em đã cầm vô lăng lái trên đường của rất nhiều nước nhưng chưa đâu tạo cho em cảm giác căng thẳng như ở VN CCCM à. Em không hiểu vì sao, mấy người đi xe máy ở nước mình cứ thích chặt chém đầu ô tô dù làn xe máy rất thoáng. Hi hữu lắm em mới bấm còi, nhưng có còi hay không thì họ vẫn kệ, bấm thêm vài lần nữa họ coi như điếc, nhiều người còn cảm thấy khó chịu quay lại nhìn em nữa! Ơ D**!
Càng vào những ngày cuối năm thì giao thông nước ta càng hỗn loạn! Em mong các cụ chấp hành đúng luật ATGT để chúng ta có một cái tết ấm lo, sum vầy bên gia đình vã những người thân yêu nhất của mình!

Conankid

Đi bộ
Vào em là em vượt lên xong tạt lại cho nó phát té con mẹ nó xe cho chừa

Haiha0674

Xe điện
Theo em, nếu cụ căng thẳng khi lái xe ở VN, tốt nhất cụ đi taxi. Đừng cố làm gì cụ. đi taxi sẽ an toàn cho cụ và mọi người.

meomun346

Xe container
2b đè đầu ko ức chế lắm vì họ thoát nhanh, ít gây khó chịu và thiệt hại cho mình.
Bị 4b đè đầu, cướp làn khi đường ùn tắc mới là khó chịu. Có thể gây thiệt hại xước móp. Làm mình phải dừng hẳn để tránh va chạm trong thời gian đủ lâu để xe kia thoát hẳn ví trí đè đầu.
Cực kỳ khó chịu, ức chế. Và cảm giác bất công, thiệt thòi vì bị cướp lượt.

Khi có va chạm thì thái độ ko biết điều, ứng xư cư xử kém, sai ko biết nhận lỗi, còn thách thức, câng câng. Cực úc chế.
Phố chỗ em vắng, mà sáng nay ùn 4 cái ô tô. Len đến nơi hóa ra 1 cái 4 bánh màu đỏ đỗ ngay khúc cua ngã tư, chắc để mua đồ ăn sáng (sai luật hoàn toàn). Em cũng mong cho việc phạt nguội đi vào nề nếp, và cái trang điện tử để nhận hình ảnh vi phạm do người dân gửi về nó thuận tiện hơn chút. Được vậy thì em sẽ dừng xe ngay để chụp ảnh kẻ kia gửi đi.

Xe cỏ cũ

Xe điện
Chúc mừng cụ chủ vẫn còn lái xe được ở VN. Em có ông bạn sang bển định cư, thỉnh thoảng về VN nhà sẵn xe mà không dám lái.

ndkhoiits

Xe tải
Em mặc dù giờ bay không nhiều nhưng cảm thấy đi đường chỉ ngại mấy anh xe khách với xe công thôi, chứ còn lại cứ đi điềm đạm đúng hàng lối thì cũng không hãi lắm ạ

jonn222

Xe đạp
Em đã cầm vô lăng lái trên đường của rất nhiều nước nhưng chưa đâu tạo cho em cảm giác căng thẳng như ở VN CCCM à. Em không hiểu vì sao, mấy người đi xe máy ở nước mình cứ thích chặt chém đầu ô tô dù làn xe máy rất thoáng. Hi hữu lắm em mới bấm còi, nhưng có còi hay không thì họ vẫn kệ, bấm thêm vài lần nữa họ coi như điếc, nhiều người còn cảm thấy khó chịu quay lại nhìn em nữa! Ơ D**!
Càng vào những ngày cuối năm thì giao thông nước ta càng hỗn loạn! Em mong các cụ chấp hành đúng luật ATGT để chúng ta có một cái tết ấm lo, sum vầy bên gia đình vã những người thân yêu nhất của mình!
Em chạy xe bên Châu Âu cảm giác an toàn vô cùng. Đường đẹp, thoáng đãng, lái xe bên này rất đúng luật & lái xe thì ko uống rượu bia.

TranHoan.Qn

Xe công OF
Em mặc dù giờ bay không nhiều nhưng cảm thấy đi đường chỉ ngại mấy anh xe khách với xe công thôi, chứ còn lại cứ đi điềm đạm đúng hàng lối thì cũng không hãi lắm ạ
Cụ đi cung đường nào nghe nhàn thế =))

Chỉnh sửa cuối:

TranHoan.Qn

Xe công OF
Chúc mừng cụ chủ vẫn còn lái xe được ở VN. Em có ông bạn sang bển định cư, thỉnh thoảng về VN nhà sẵn xe mà không dám lái.
úi giời! định cư thì ko dám lái là phải cụ à! còn ko dám sang đường ấy chứ! em tạt ké chấm mút! mỗi nc một vài tý thôi =))

greenkar

Xe tăng
Em chạy xe bên Châu Âu cảm giác an toàn vô cùng. Đường đẹp, thoáng đãng, lái xe bên này rất đúng luật & lái xe thì ko uống rượu bia.
Đường châu Âu cũng không rộng lắm nhưng rất trật tự nên lái rất sướng, cảm giác lái nhẹ nhàng thoải mái như đi dạo. Lái xe ở đông lào, đặc biệt thủ đô hà lội thì đúng là cực hình.

TranHoan.Qn

Xe công OF
Đường châu Âu cũng không rộng lắm nhưng rất trật tự nên lái rất sướng, cảm giác lái nhẹ nhàng thoải mái như đi dạo. Lái xe ở đông lào, đặc biệt thủ đô hà lội thì đúng là cực hình.
=)) Thái Lan đặc sản là tắc đường. Vì tắc đường mà bên đấy có thói quen ko ăn bữa tối ở nhà =)) đi làm về bạ đâu thì ăn! ấy vậy mà em thấy bên đấy trật tự còn hơn VN

- Các cụ đi 2b cứ phải lái 4b rồi mới thấy mình đi ẩu, nó đem lại sự không an toàn cho mình. Cứ lững lờ đi giữa đường, chủ quan xi nhan xong rẽ nhoằng 1 cái thì xe 4b nào nó tránh kịp, ấy là chưa kể 1 số xe to cao sẽ không nhìn thấy các cụ xi nhan khi các cụ đi gần,...
- Các cụ đi 4b cũng bỏ thói quen rất xấu xí, có thể gọi là bẩn.... lấn hết làn phải dành cho 2b, loi choi bỏ làn rẽ nhưng chạy lên đầu rẽ cắt ngang phương tiên khác để rẽ,... xin lỗi các cụ đang có kiểu đi đó.... em gọi là kiểu đi c,hó má. Nhiều cụ còn coi cách đi rẽ cắt đầu phương tiện là thông minh với khôn ngoan,... xin lỗi thêm lần nữa ... khôn kiểu đó thì ngang với con bobby nhà em (tiếc là con cờ hó nhà em không biết lái xe)

brick

Xe buýt
- Các cụ đi 2b cứ phải lái 4b rồi mới thấy mình đi ẩu, nó đem lại sự không an toàn cho mình. Cứ lững lờ đi giữa đường, chủ quan xi nhan xong rẽ nhoằng 1 cái thì xe 4b nào nó tránh kịp, ấy là chưa kể 1 số xe to cao sẽ không nhìn thấy các cụ xi nhan khi các cụ đi gần,...
- Các cụ đi 4b cũng bỏ thói quen rất xấu xí, có thể gọi là bẩn.... lấn hết làn phải dành cho 2b, loi choi bỏ làn rẽ nhưng chạy lên đầu rẽ cắt ngang phương tiên khác để rẽ,... xin lỗi các cụ đang có kiểu đi đó.... em gọi là kiểu đi c,hó má. Nhiều cụ còn coi cách đi rẽ cắt đầu phương tiện là thông minh với khôn ngoan,... xin lỗi thêm lần nữa ... khôn kiểu đó thì ngang với con bobby nhà em (tiếc là con cờ hó nhà em không biết lái xe)
Đây có luôn dẫn chứnng cụ nào mới đăng trên fb Of
https://www.facebook.com/groups/otoplusvn/permalink/4046464432108826/

TranHoan.Qn

Xe công OF

brick

Xe buýt
=)) VN thì có thiếu mấy cảnh này đâu cụ! ngày nào chả có chuyện bực mình, nhưng cứ so đo tính toán vài giây như cụ trên video thì có mà bực mình cả năm!
Ah vâng, em minh hoạ cho sinh động thôi. Chứ em đi toàn chủ động nhường.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com