Thảo luận Ồn nhất phân khúc, sao vẫn mua xe Honda?

faraway89

Xe tải
City, Civic ồn so với cùng hạng nhưng mẫu mã cảm giác lái ok nên vẫn ưa chọn

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Con xtrail thấy cụ nhulong chạy bảo ồn gấp đôi crv mà cụ ý từng đi :))
Chủ thớt quăng bom rồi lặn mất tăm với con Vios thần thánh của cụ ý dồi
Bẩm cụ. Em là người đi Altis và đi nhiều đời xe khác. Đã đánh giá là phải khách quan.
Em thấy altis 2015 của em ồn hơn crv nhiều. Nhưng tiếng lốp dội vào không bằng. Còn altis ngồi trong xe tiếng còi, loa phương nghe rõ như 1 còn crv thì không. Còn đừng bảo Xtrail ko ồn như, chắc chắn ồn hơn crv. Còn bảo tiếng lốp dội vào. Bác nào có cơ hội chạy thử E 250 tiếng lốp dội vào chả kém.

kokoto

Xe hơi
Giá như có reviewer nào được tất cả các hãng trả xiền cho đem máy đo độ ồn ra thử có phải đỡ đánh cái chửi nhau không. Mấy reviewer test xe cấm có thấy đo cái độ ồn bao giờ. Chắc tránh voi :)

haitathoc

Xe đạp
Theo cụ thì ưu điểm gì bù lại cái ồn ợ! Em đi CRV cũng cảm thấy ồn, nên cũng muốn tìm hiểu xem làm sao người ta vẫn chuộng.
CRV được cái trông hầm hố, option ổn, lái ngon đầm bốc, khá hiện đại và an toàn. Với người mua xe có thể họ còn thấy ưu điểm khác và thấy mức ồn chấp nhận được. Mỗi người một quan điểm riêng. Ví dụ như em khi soi con CRV này sẽ không khắt khe các tính năng hoa lá cành mà ưa mấy cái thiết thực của nó như khóa cửa tự đông. Dù sao thì trong phân khúc đấy em vẫn khoái X-Trail hơn.

thatko

Xe hơi
vụ ồn nhất tất cả các phân khúc là từ nguồn nào thế ạ :bz

Duong tien sih

Xe tải
Mình vẫn nhớ hồi 2015 đang tìm xe gầm cao tầm 1.3 tỷ.
- Trào lưu hồi đấy là CX-5 ngó qua thử thấy chật chội, bí bách. Cơ mà sale Mazda LVL mời nhiệt tình quá đành lái thử 1 đoạn. Ôi thôi con xe này yếu dã man, độ vọt cực lởm. Sale bảo động cơ Skyactiv nó vậy anh ạ :)
- Ra Honda Mỹ Đình lái thử em CRV 2.4 ra đại lộ Thăng Long. Vừa nhấn ga lên 80km/h thì tiếng lốp dội vào xe nghe rào rào. Phóng lên 120km/h, tắt điều hòa nghe thử 84db. Bạn Sale nữ cười trừ bảo anh thay 4 lốp Michelin sẽ hết ồn. Mình hỏi sao bọn em không thay luôn đi. Chán.
Cuối cùng đành lấy Camry, dù vẫn thích gầm cao.

Website
www.thietbisieuthivn.net
- Trào lưu hồi đấy là CX-5 ngó qua thử thấy chật chội, bí bách. Cơ mà sale Mazda LVL mời nhiệt tình quá đành lái thử 1 đoạn. Ôi thôi con xe này yếu dã man, độ vọt cực lởm. Sale bảo động cơ Skyactiv nó vậy anh ạ :)
- Ra Honda Mỹ Đình lái thử em CRV 2.4 ra đại lộ Thăng Long. Vừa nhấn ga lên 80km/h thì tiếng lốp dội vào xe nghe rào rào. Phóng lên 120km/h, tắt điều hòa nghe thử 84db. Bạn Sale nữ cười trừ bảo anh thay 4 lốp Michelin sẽ hết ồn. Mình hỏi sao bọn em không thay luôn đi. Chán.
Nói thật với cụ. Crv ồn thì tuỳ thuộc quan điểm mỗi người. Nhưn nói chuẩn ra thì máy móc mọi thứ đều thua Cam hết. Hơn mồi gầm cao. Còn CX5 chỉ cho mấy bác lần đầu mua xe. Có cậu em làm ở mazda phạm văn đồng. Cậu ấy cứ mời mãi, em ra chạy thử. Xe vào cua cứ chòng chành. Máy thì ì. Nói chung đã đi xe thì cảm giác lái rất quan trọng. Bác phải hiểu bây giờ bản thấp nhất bằng bản cao nhất năm 2013 giá có hơn 800. Chịu ông mazda

laixe01

Xe container
Nói thật với cụ. Crv ồn thì tuỳ thuộc quan điểm mỗi người. Nhưn nói chuẩn ra thì máy móc mọi thứ đều thua Cam hết. Hơn mồi gầm cao. Còn CX5 chỉ cho mấy bác lần đầu mua xe. Có cậu em làm ở mazda phạm văn đồng. Cậu ấy cứ mời mãi, em ra chạy thử. Xe vào cua cứ chòng chành. Máy thì ì. Nói chung đã đi xe thì cảm giác lái rất quan trọng. Bác phải hiểu bây giờ bản thấp nhất bằng bản cao nhất năm 2013 giá có hơn 800. Chịu ông mazda
Các ý kiến của bác đều rất trung thực & khách quan, em sẽ ghi nhớ :)

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Con xtrail thấy cụ nhulong chạy bảo ồn gấp đôi crv mà cụ ý từng đi :))
Chủ thớt quăng bom rồi lặn mất tăm với con Vios thần thánh của cụ ý dồi
Ối ôi ! Đã ko tham gia mấy vụ "ồn ào" này mà cứ lôi vào , ngại quá !

Em đã chạy thử XTrail 2.5 từ khi lễ ra mắt năm ngoái, thực sự là ko cách âm tốt bằng CRV, nhất là tiếng lọt từ cốp sau, cánh cửa sau vào khá rõ ! Lái xong em chỉ dám nhận xét khẽ khàng như vậy thôi ! Còn cảm giác lái với độ vọt động cơ thì mỗi ng 1 cảm nhận ! Chốt lại, sau khi lái thử em ko còn vấn vương XTrail tẹo nào ! :D

mai.thanh10

Xe container
Cụ so độ ồn giữa altis và crv thì khập khiễng rồi, hai thằng khác phân khúc. Gầm cao như crv thì ồn gầm sẽ nhỏ hơn gầm thấp.
Em nghĩ phải so altis vs m3, focus, k3, civic, còn crv so vs cx5, rav4, xtrain, tucson mới đồng mâm :D.
Bẩm cụ. Em là người đi Altis và đi nhiều đời xe khác. Đã đánh giá là phải khách quan.
Em thấy altis 2015 của em ồn hơn crv nhiều. Nhưng tiếng lốp dội vào không bằng. Còn altis ngồi trong xe tiếng còi, loa phương nghe rõ như 1 còn crv thì không. Còn đừng bảo Xtrail ko ồn như, chắc chắn ồn hơn crv. Còn bảo tiếng lốp dội vào. Bác nào có cơ hội chạy thử E 250 tiếng lốp dội vào chả kém.

Website
www.thietbisieuthivn.net
Cụ so độ ồn giữa altis và crv thì khập khiễng rồi, hai thằng khác phân khúc. Gầm cao như crv thì ồn gầm sẽ nhỏ hơn gầm thấp.
Em nghĩ phải so altis vs m3, focus, k3, civic, còn crv so vs cx5, rav4, xtrain, tucson mới đồng mâm :D.
Vâng đấy là em so với anh Alitis. Còn theo cảm nhận của em thì trong mấy cái xe mà bác nói. Arv4 là tốt nhất xong đến Crv tiếp cx5, sau là xtrail. ( arv4 chưa chạy, tucson chưa thử) nên em ko giám xét

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Kể cả có ồn nhất phân khúc song không đến mức phải lấy bông gòn để bịt tai. Tức là...vẫn chấp nhận được. Còn những tính năng khác của Honda rất hấp dẫn- đặc biệt là dành nhiều cho người lái, đậm chất Fun To Drive nên dù cứ cho là ồn nhất phân khúc song vẫn được nhiều người mua. Nó cũng như là lấy vợ vậy- dung hòa được nhược điểm là ở được với nhau.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Gầm cao muốn ngon mời cụ phi ra Subaru làm con Forester ấy. Theo quan điểm của em thì SUV hay Crossover phải 1,4 tỷ trở lên mới ổn. Bét thì Subaru Forester hoặc xịn hơn thì GLC 250 cơ ạ. Còn độ cách âm thì rõ ràng Honda không ăn được Toyota- nhất là Cẩm Ly. Chính em cũng đi Cẩm Ly đây (mặc dù đến giờ vẫn thèm Civic 1.5 tăng áp đấy).

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Giờ cụ phóng Camry lên 100 nó có rào rào nữa ko, hay nó lại ù ù?

minichilli

Xe đạp
Crv ồn nhất trong các xe mà em đã từng đi, morning, hillux... Nhưng chỉ là tiếng ồn từ lốp, còn đc thì cực êm. Chắc tại đc êm quá nên tiếng lốp nó mới rõ các cụ nhể

honglongit

Xe buýt
Em chả biết, nhưng em thấy city cách âm ăn đứt vios, đề nổ còn không thấy tiếng trong khi vios cứ xoẹt xoẹt, các dòng khác em chưa đi nên ko dám bình luận :D

longvua3

Xe buýt
Em thấy mẫu ce nào của Honda cũng được đánh giá là ồn nhất phân khúc. Từ Civic, Accord cho đến Crv, city. Vậy tại sao CCCM vẫn mua? Lý do gì vậy?
cụ phán cái tổng thể quá ạ. Em ko biết xe khác chứ ngồi CRV thấy êm ái lắm mà, có ồn gì đâu. Hay tai mình tai trâu ạ ;))

haikhoi

Xe hơi
em thấy thiết kế từng con của honda rất ổn, opt đủ để dân VN xài, riêng tablo thì từ city tới Accord đều thấy dễ sử dụng hơn. Mấy con cùng chấm thì cách đánh lái của mấy em ấy đều khá tốt.