[Funland] Ôn thi lớp 6 Archinedes, Ngôi Sao, Ams, Cầu Giấy..

keeponlylove

Xe điện
Kinh nghiệm của em thì cho con ôn lớp online cho Toán và Văn. TA thì học lò chuyên luyện ngữ pháp để thi, thi lên cấp 2 chủ yếu là ngữ pháp thôi, và khá là nặng (đề thi các cháu lớp 8-9 học khá làm cũng toát mồ hôi).
Bé nhà em cũng đầu lớp 5 mới học, và học online sẽ rất khỏe nhờ bỏ được thời gian di chuyển. Bây giờ công cụ hỗ trợ nhiều nên em thấy cũng không thua gì học trực tiếp.
E xin địa chỉ học Toán Văn ạ

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Kinh nghiệm của em thì cho con ôn lớp online cho Toán và Văn. TA thì học lò chuyên luyện ngữ pháp để thi, thi lên cấp 2 chủ yếu là ngữ pháp thôi, và khá là nặng (đề thi các cháu lớp 8-9 học khá làm cũng toát mồ hôi).
Bé nhà em cũng đầu lớp 5 mới học, và học online sẽ rất khỏe nhờ bỏ được thời gian di chuyển. Bây giờ công cụ hỗ trợ nhiều nên em thấy cũng không thua gì học trực tiếp.
Chắc f1 nhà cụ phải rất xuất sắc thì học online toán, văn mấy ổn. Vì thực tế hơn 1 năm học sinh HN học online. Kết quả thi khá tệ :)

starsn

Xe điện
Em có quen cô dạy tiếng Anh của Arch (chủ nhiệm lớp chuyên Anh của con em năm lớp 7-8), chuyên dạy cho bọn thi lớp 5 lên lớp 6. Em cũng giới thiệu cho mấy bạn em để học ôn và thi vào Arch thấy cũng okie.
Cô có thể dạy tại trường (Arch Trung Yên) hoặc online theo nhóm nhỏ 5-6 bạn. Nếu mợ thích thì inbox em để em giới thiệu. Tuy nhiên cô dạy có vẻ cũng nặng nên con phải rất chăm.
Con em cấp 2 em đang đặt mục tiêuvào lớp A0 Ngôi sao hoặc C1 (chuyên Toán) Archimedes chứ lại ko thích trường công lắm.
Cảm ơn mợ, không biết tí nào đi hỏi giờ nhiều lựa chọn quá. Chắc để cháu đến lớp gần nhà ở THNC học xem có ổn không rồi tính tiếp ạ.
Đầu năm cháu giới thiệu cho con bạn cháu 1 thầy giáo dạy toán, dạy online 1-1 giá 300k/buổi. Thằng bé học thích mê luôn, Ôn 2 tháng thì thi đỗ bổ sung lớp chuyên toán cua trường arch, điểm cao nhất trong số bổ sung. Nhưng cũng phải là bạn có tính chủ động cao mới học được vì thầy giáo ở quê. Thầy chuyên luyện thi cho đội thi chuyên trường quốc học Huế, giờ mới bắt đầu nhận dạy và ôn thi cho các bạn ngoài này. Mợ có nhu cầu thì inbox cháu gửi số điện thoại
Em cảm ơn mợ, nghe hấp dẫn quá. Thầy dạy mấy bạn một lớp ạ? Chắc em bảo mẹ đến math space hỏi xem thế nào rồi nếu không hiệu quả thì nhắn hỏi mợ ạ.

just for fun

Xe lăn
Cảm ơn mợ, không biết tí nào đi hỏi giờ nhiều lựa chọn quá. Chắc để cháu đến lớp gần nhà ở THNC học xem có ổn không rồi tính tiếp ạ.

Em cảm ơn mợ, nghe hấp dẫn quá. Thầy dạy mấy bạn một lớp ạ? Chắc em bảo mẹ đến math space hỏi xem thế nào rồi nếu không hiệu quả thì nhắn hỏi mợ ạ.
Thầy kèm 1-1 thôi, nhưng học online nhé vì thầy ở quê. Bạn nào ý thức tốt một tí thì mới học được. F1 nhà mình lại ko học được online mới phí.

Hoclaimuaxe

Xe đạp
Nhà cháu cũng đang hướng con thi Cầu Giấy mà ko có tạm trú ở đây. Xin giấy này có khó ko và tốn lắm ko các cụ. Có cụ nào biết mối giới thiệu cháu với

starsn

Xe điện
Thầy kèm 1-1 thôi, nhưng học online nhé vì thầy ở quê. Bạn nào ý thức tốt một tí thì mới học được. F1 nhà mình lại ko học được online mới phí.
Vâng, em cũng nghĩ học trực tiếp dễ vào hơn, trừ khi nó không hợp hay không theo được. Thấy mẹ em bảo cháu em học 1 cô toán được 2 tháng thì thi Ngôi Sao, giờ cô thi đỗ công chức ở quê nên về quê mất.

Hoclaimuaxe

Xe đạp
Học trung tâm chỗ thầy Hiếu, thầy Minh thì các thầy chỉ dạy 1 lớp đầu thôi ạ. Còn lại toàn gv khác dạy. Phải bạn nào giỏi mới vào lớp ý. Trung tâm vietelit có thầy Đắc Thắng Am dạy hoặc thầy Quân dạy online cụ cho thử xem. Tv chỗ cô Thu Ngân. Tiêng Anh cô Bùi Hiếu. Một vài chia sẻ khi cho con nhà chsus đi test 3-5 chỗ để học năm nay

just for fun

Xe lăn
Vâng, em cũng nghĩ học trực tiếp dễ vào hơn, trừ khi nó không hợp hay không theo được. Thấy mẹ em bảo cháu em học 1 cô toán được 2 tháng thì thi Ngôi Sao, giờ cô thi đỗ công chức ở quê nên về quê mất.
Nhiều bạn bé mà công nhận bản lĩnh, F1 nhà mình thì cứ phải kèm sát sàn sạt mà vẫn ko ăn thua.

Kun123

Xe hơi
mấy năm trc NSL & TV có tổ chức thi hệ song bằng. từ năm nay dừng rồi. chỉ tuyển theo hộ khẩu. còn về xếp hạng thì NSL đứng đầu HK. LNH đứng đầu HBT. xin trái tuyến vào 3 trường này khá chát đó ạ.
Cụ cho em hỏi cháu nhà em có hk Hoàn Kiếm có vào được trường NSL này không cụ. Em muốn cho con em học trường này thấy bảo chất lượng tốt.

Kun123

Xe hơi
Không cần chuyên đâu cụ, cứ công lập Trưng Vương, Ngô Sĩ Liên mà theo, học có ý thức, không lười là ổn lắm rồi. 2 trường này k phải chuyên, cũng không có lớp chuyên chính thức, nhưng trường xếp lớp theo lực học và nhu cầu các môn toán, văn, ngoại ngữ. Học tốt ở 2 trường này thì đầu vào cấp 3 trường tốt k phải lo.

Tuyển sinh theo hộ khẩu khu vực nhưng hàng năm có các xuất trái tuyến, không phải thi. Nếu trái tuyến thì cần lo trước khoảng 1 năm.
Cụ cho em hỏi cháu nhà em có hk Hoàn Kiếm có vào được trường NSL này không cụ. Em muốn cho con em học trường này thấy bảo chất lượng tốt

shiluo

Xe container
Chắc f1 nhà cụ phải rất xuất sắc thì học online toán, văn mấy ổn. Vì thực tế hơn 1 năm học sinh HN học online. Kết quả thi khá tệ :)
Em thấy xuất sắc hay không cũng không liên quan (bé nhà em sức học cũng bình thường - cái này em không phải nói đãi bôi mà em có thể đánh giá được lực học của con), chủ yếu là ý thức lúc học thôi. Em cũng đã trực tiếp ngồi thử mấy buổi đầu tiên và thấy thực sự học online cũng hiệu quả nếu chịu tập trung.
F1 nhà em em xác định luôn từ đầu là không ép học, phải tự giác, học là học mà chơi là chơi. Từ lớp 1 đến lớp 4 em không bắt học thêm gì cả (chỉ học những môn ngoại khóa mà con thích như bóng rổ, bơi, vẽ,..), đến giữa năm lớp 4 hai bố con mới có 1 buổi nói chuyện về định hướng sau này. Em cho chọn giữa học để vào trường chất lượng cao hoặc thoải mái vui chơi và tiếp tục học trường làng, phân tích mặt được mất của từng lựa chọn và cam kết đã chọn thế nào thì phải theo đến cùng. Tóm lại cho con thấy được việc học là cho bản thân mình chứ không phải cho bố mẹ.
Giờ con lên cấp 2 em cũng không quản việc học, em cũng đã bảo lớp 6-7 sẽ không học thêm gì cả, nhưng phải tập trung hoàn thành chương trình trên lớp để không hổng kiến thức, đến lớp 8-9 nếu muốn thi vào trường chuyên thì sẽ phải tập trung học để thi. Em cũng khá thoải mái cho con tự sắp xếp thời gian, cho con dùng điện thoại (mặc dù Gấu phản đối), em nói chuyện luôn với 2 mẹ con là sẽ quản con bằng kết quả chứ không phải quá trình, nếu kết quả học đi xuống thì sẽ bị cắt bớt tiện ích, nếu kết quả đi lên sẽ được tăng thêm. Đến giờ em thấy cách này vẫn hiệu quả, con tự giác và kết quả cũng khả quan.
Với góc nhìn của em thì học online có nhiều ưu điểm, nhất là việc con (và cả bố mẹ) không phải mất quá nhiều thời gian di chuyển ngoài đường, tiết kiệm được bao thời gian cho việc khác (ăn uống, tắm rửa, nghỉ ngơi,..). Chứ em sợ cảnh con đi học về, tắm rửa qua loa, ăn uống vội vàng rồi tiếp tục chạy đến lớp học thêm, và kéo theo đó là bố mẹ cũng phải chạy theo.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
hộ khẩu phải đúng những phường nằm trong tuyến trường NSL tuyển sinh mới vào dc. cụ lên mạng search xem những phường nào

hecvn

Xe tăng
Không theo được có bị chuyển sang B1 không cụ.
Các bạn ko theo đc cô sẽ có khoảng time bs thêm kiến thức cuối giờ học, sau time này mà vẫn đuối mới có trao đổi cụ thể với phụ huynh để f1 có môi trường phù hợp. Các lớp thường cũng thế chứ ko phải chỉ có A0, B0

114hangbong

Xe lăn
Đầu năm cháu giới thiệu cho con bạn cháu 1 thầy giáo dạy toán, dạy online 1-1 giá 300k/buổi. Thằng bé học thích mê luôn, Ôn 2 tháng thì thi đỗ bổ sung lớp chuyên toán cua trường arch, điểm cao nhất trong số bổ sung. Nhưng cũng phải là bạn có tính chủ động cao mới học được vì thầy giáo ở quê. Thầy chuyên luyện thi cho đội thi chuyên trường quốc học Huế, giờ mới bắt đầu nhận dạy và ôn thi cho các bạn ngoài này. Mợ có nhu cầu thì inbox cháu gửi số điện thoại
Ông thày này phá giá thị trường rồi. Lớp thày Cẩn học đại trà cũng 500k/ buổi. :((

FC Juventus

Xe buýt
Các bạn ko theo đc cô sẽ có khoảng time bs thêm kiến thức cuối giờ học, sau time này mà vẫn đuối mới có trao đổi cụ thể với phụ huynh để f1 có môi trường phù hợp. Các lớp thường cũng thế chứ ko phải chỉ có A0, B0
Em thấy bạn nhà cụ cũng học Trung tâm chỗ cô Thủy như nhiều bạn Ngôi sao khác nên cơ bản theo ổn chứ cụ. Các bạn ý học cơ bản đều theo 'lò' quanh đấy người bạn cũ cấp 3 của em có con học B0 năm nay mới ra trường đánh giá cơ bản cũng đỗ chuyên chọn cận chuyên cấp 3 ạ.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy xuất sắc hay không cũng không liên quan (bé nhà em sức học cũng bình thường - cái này em không phải nói đãi bôi mà em có thể đánh giá được lực học của con), chủ yếu là ý thức lúc học thôi. Em cũng đã trực tiếp ngồi thử mấy buổi đầu tiên và thấy thực sự học online cũng hiệu quả nếu chịu tập trung.
F1 nhà em em xác định luôn từ đầu là không ép học, phải tự giác, học là học mà chơi là chơi. Từ lớp 1 đến lớp 4 em không bắt học thêm gì cả (chỉ học những môn ngoại khóa mà con thích như bóng rổ, bơi, vẽ,..), đến giữa năm lớp 4 hai bố con mới có 1 buổi nói chuyện về định hướng sau này. Em cho chọn giữa học để vào trường chất lượng cao hoặc thoải mái vui chơi và tiếp tục học trường làng, phân tích mặt được mất của từng lựa chọn và cam kết đã chọn thế nào thì phải theo đến cùng. Tóm lại cho con thấy được việc học là cho bản thân mình chứ không phải cho bố mẹ.
Giờ con lên cấp 2 em cũng không quản việc học, em cũng đã bảo lớp 6-7 sẽ không học thêm gì cả, nhưng phải tập trung hoàn thành chương trình trên lớp để không hổng kiến thức, đến lớp 8-9 nếu muốn thi vào trường chuyên thì sẽ phải tập trung học để thi. Em cũng khá thoải mái cho con tự sắp xếp thời gian, cho con dùng điện thoại (mặc dù Gấu phản đối), em nói chuyện luôn với 2 mẹ con là sẽ quản con bằng kết quả chứ không phải quá trình, nếu kết quả học đi xuống thì sẽ bị cắt bớt tiện ích, nếu kết quả đi lên sẽ được tăng thêm. Đến giờ em thấy cách này vẫn hiệu quả, con tự giác và kết quả cũng khả quan.
Với góc nhìn của em thì học online có nhiều ưu điểm, nhất là việc con (và cả bố mẹ) không phải mất quá nhiều thời gian di chuyển ngoài đường, tiết kiệm được bao thời gian cho việc khác (ăn uống, tắm rửa, nghỉ ngơi,..). Chứ em sợ cảnh con đi học về, tắm rửa qua loa, ăn uống vội vàng rồi tiếp tục chạy đến lớp học thêm, và kéo theo đó là bố mẹ cũng phải chạy theo.
Thực ra học online rất tiện, như cụ nói trên là điều không cần bàn thêm. Nhưng vấn đề cốt lõi là f1 nhà cụ, cháu tiếp thu nhanh mấy học được online dạng bài khó. Các cháu như vậy chỉ nằm trong số ít thôi cụ. Còn đa phần học online các cháu không hiểu/chưa hiểu cách làm bài tập nâng cao/ khó. Nhưng dạng toán này thì đa phần chỉ có thể học trực tiếp, trong khi thi vào trường CLC toàn bài khó/nâng cao :)

FC Juventus

Xe buýt
Vậy hk nhà em ko được r cụ, chắc phải tìm đường khác cụ ơi. Hk nhà em học thcs Hoàn Kiếm.
Đây là Ngôi sao cụ ơi. Không phải CG nên đâu trả theo được cụ. CG thì mới làm tạm trú. Em nghĩ quen thì đơn giản. Em thấy Khó mỗi vụ cầm được sổ đỏ của chủ nhà ra xác thực với CA phường thôi. Rồi cũng được mà cụ.

Arizona

Xe tăng
Nhà cháu cũng đang hướng con thi Cầu Giấy mà ko có tạm trú ở đây. Xin giấy này có khó ko và tốn lắm ko các cụ. Có cụ nào biết mối giới thiệu cháu với
Giờ bỏ hộ khẩu rồi vẫn cần ạ? Trước F1 nhà e thì phải đăng ký tạm trú cả 2 bố con qua nhà ông anh. Cụ xem có anh em, bạn bè nào thì nhờ thôi, xxx khu vực sẽ hỗ trợ nhiệt tình. Nói rõ luôn là để đi thi, họ tưởng chạy tạm trú để học công đúng tuyến sẽ áp đơn giá khác đấy :D