[Funland] Ôn thi lớp 6 Archinedes, Ngôi Sao, Ams, Cầu Giấy..

just for fun

Xe lăn
Nhiều khi gặp thầy gặp thuốc chả biết thế nào mợ nhỉ.
Vầng, đôi khi là hợp nhau nữa ấy. Thấy mẹ của bạn kia kể chuyện là con mê thầy quá, hôm hè còn đòi về chơi nhà thầy 1 tuần :)).
Các thầy ở quê nhiều thầy giỏi lắm ấy, nhưng dạy thêm ở quê giá rẻ mạt quá đâm ra các ông ấy kể ra cũng thiệt thòi so với ở thành phố lớn. (chỉ nói riêng bộ môn Toán)

shiluo

Xe container
Cách cụ làm hiệu quả ngược hàng triệu HS của HN sau 1 năm học online nhể. :)
Nếu cụ cứ lấy đại trà học online của các trường với trang bị thiếu, học sinh đông, không có động lực với việc học online phải trả phí, học có mục tiêu thì tùy cụ. Em cũng bảo là để học online tốt thì thái độ học phải tốt, học sinh học đại trà thì hầu hết cũng không hào hứng học lấy đâu ra tập trung.
Nếu cụ tìm hiểu thì sẽ thấy điểm thi vào các trường chất lượng cao giai đoạn covid không học trực tiếp được không thua gì các năm trước đó (điểm chuẩn còn cao hơn). Em cũng chỉ đưa ra để các cụ cân nhắc, nếu thực hiện được không chỉ khỏe cho con mà còn khỏe cho cả bố mẹ. Còn kiểu chưa thử mà đã chê thì em cũng dừng không tranh cãi nữa.

Huongchimai

Xe buýt
Ngõ 6 Trần Quốc Hoàn có trung tâm Mathspace của thầy Hiếu, nhưng muốn vào được lớp thầy Hiếu dạy thì phải thi tuyển, còn không thì học các thầy cô khác.
Bên chỗ thấy Hiếu không nhận nữa cụ. Em đang cho đi học bên chỗ thầy Minh tận mỹ Đình đợi tháng 5 quay về cụ cho hỏi có biết cô nào dạy tiếng anh tốt khu này không nhà em ở Nguyễn Phong Sắc.

114hangbong

Xe lăn
Nếu cụ cứ lấy đại trà học online của các trường với trang bị thiếu, học sinh đông, không có động lực với việc học online phải trả phí, học có mục tiêu thì tùy cụ. Em cũng bảo là để học online tốt thì thái độ học phải tốt, học sinh học đại trà thì hầu hết cũng không hào hứng học lấy đâu ra tập trung.
Nếu cụ tìm hiểu thì sẽ thấy điểm thi vào các trường chất lượng cao giai đoạn covid không học trực tiếp được không thua gì các năm trước đó (điểm chuẩn còn cao hơn). Em cũng chỉ đưa ra để các cụ cân nhắc, nếu thực hiện được không chỉ khỏe cho con mà còn khỏe cho cả bố mẹ. Còn kiểu chưa thử mà đã chê thì em cũng dừng không tranh cãi nữa.
Em đồng ý với cụ. Con em thích môn Hóa là nhờ xem cái clip dạy về phân tử của tháy Sơn trường sư phạm. Từ đó nó mê rồi xin em tiền đăng ký học online. Em kệ, mấy năm cấp 3 toàn học online hết từ cách đây 7 năm rồi chứ không phải đợt Covid mới học.

An_Vi

Xe điện
Bé thứ 2 nhà e đang lớp 2 NS.
Bọn e cho tham gia mọi cuộc thi của trường. Đợt rồi thi lớp B0, tiếng Anh gần tuyệt đối, nhưng toán ko qua trung bình. Lý do là ko ôn luyện, cả hè cho ở nhà nào là về quê, đi biển...
Mục tiêu cũng chỉ cho thi để biết thôi chứ không gây áp lực gì cả.

Pigwalk

Xe container
4 cái trường cụ chọn là top 5 của Cầu Giấy rồi còn gì. F1.2 nhà em sang năm cũng lên 6, chắc cũng lại cho thi vào Archimedes giống cậu anh.

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
2 anh cò nhà em mới vào học trường Ngôi Sao năm nay. Em xem qua thấy chương trình học nhiều phết. Bài tập về nhà nhiều. Trước đó học trường quốc tế thấy như chơi. Kết quả là thi đầu vào trường Ngôi Sao mới ngã ngửa về trình độ của trường quốc tế
Cá nhân em đánh giá công tác giảng dạy của trường Ngôi sao rất tốt!

nguoivanchuyen3

Xe tải
Các cụ biết chỗ nào luyện thêm văn toán ko ạ? F1 nhà em đang tính cho thi chuyên c3. Khu vực quanh trường Ams là tốt nhất ạ?

Arizona

Xe tăng
Bên chỗ thấy Hiếu không nhận nữa cụ. Em đang cho đi học bên chỗ thầy Minh tận mỹ Đình đợi tháng 5 quay về cụ cho hỏi có biết cô nào dạy tiếng anh tốt khu này không nhà em ở Nguyễn Phong Sắc.
Khu đó cụ tìm hiểu thêm lớp Toán thầy Sơn(TTS) ở Hồ Tùng Mậu nữa.
Tiếng Anh có cô Thuỷ(TH edu) cạnh HITC

starsn

Xe điện
Vầng, đôi khi là hợp nhau nữa ấy. Thấy mẹ của bạn kia kể chuyện là con mê thầy quá, hôm hè còn đòi về chơi nhà thầy 1 tuần :)).
Các thầy ở quê nhiều thầy giỏi lắm ấy, nhưng dạy thêm ở quê giá rẻ mạt quá đâm ra các ông ấy kể ra cũng thiệt thòi so với ở thành phố lớn. (chỉ nói riêng bộ môn Toán)
Em hỏi lại mẹ với chị dâu, cô Toán mà mới về quê ấy, lấy 250k/ buổi thôi dạy 1-1 mà nhà em ngay THNC.

Bà cũng mới thuê 1 cô dạy TA, bà nửa chữ TA không biết mà toàn bắt cô chỉ được dạy cháu lý thuyết thôi, còn luyện thì giao để cháu làm. Bà với cô giáo cãi nhau hoài 😂

Chị dâu em kêu bà bắt nó học từ lúc ăn cơm xong đến tối đi ngủ, sợ quá. Ngày xưa em cũng sợ mẹ em, làm như con người là cái máy, may mà mẹ bận làm ăn không ngó đến mình :) Khổ thân cô cháu, thi tốt cũng khổ :)

just for fun

Xe lăn
Em hỏi lại mẹ với chị dâu, cô Toán mà mới về quê ấy, lấy 250k/ buổi thôi dạy 1-1 mà nhà em ngay THNC.

Bà cũng mới thuê 1 cô dạy TA, bà nửa chữ TA không biết mà toàn bắt cô chỉ được dạy cháu lý thuyết thôi, còn luyện thì giao để cháu làm. Bà với cô giáo cãi nhau hoài 😂

Chị dâu em kêu bà bắt nó học từ lúc ăn cơm xong đến tối đi ngủ, sợ quá. Ngày xưa em cũng sợ mẹ em, làm như con người là cái máy, may mà mẹ bận làm ăn không ngó đến mình :) Khổ thân cô cháu, thi tốt cũng khổ :)
Thế chắc cô mới ra trường nên lấy giá đắt hơn gia sư tí ti nhỉ. Gia sư bây gườ giá khoảng 180k-200k thì phải. Cháu dạo này tự làm gia sư cho con nên mỗi tháng cũng kiếm được từ túi của mình vài củ :)).
GS mẹ, trình độ sau đại học, giảng bài khá dễ hiểu mỗi tội hay nóng tính thì chắc định giá được khoảng 250k/buổi. Tuần 4 buổi, tháng đút tuí 4 triệu kể cũng nhàn =))

Chỉnh sửa cuối:

starsn

Xe điện
Thế chắc cô mới ra trường nên lấy giá đắt hơn gia sư tí ti nhỉ. Gia sư bây gườ giá khoảng 180k-200k thì phải. Cháu dạo này tự làm gia sư cho con nên mỗi tuần cũng kiếm được từ túi của mình vài củ :)).
GS mẹ, trình độ sau đại học, giảng bài khá dễ hiểu mỗi tội hay nóng tính thì chắc định giá được khoảng 250k/buổi. Tuần 4 buổi, tháng đút tuí 4 triệu kể cũng nhàn =))
Oe GS dạy tuần 4 buổi cơ á, hay đấy bao gồm cả giám sát làm bài tập rồi? Khi nóng tính GS mắng hay đánh? :D

Em thỉnh thoảng cũng dạy con bé 8t nhà em, sắp vào lớp 3. Giờ đang dạy chia (kiểu 192 : 3) mà khó làm nó dễ hiểu quá.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Xác định thi chuyên thì đừng nghĩ mình giống "đại trà" về ý thức học, khó đỗ lắm.
Em đang lấy con số to đủ lớn để cụ thể hoá nội dung cụ/đang mặc định thôi. :)
Cụ cứ làm tất cả các cháu đi học cho vui, k có mục tiêu, động lực phấn đấu.
Chém gió ở cafe này, em thấy nhiều thứ hay! :D

just for fun

Xe lăn
Oe GS dạy tuần 4 buổi cơ á, hay đấy bao gồm cả giám sát làm bài tập rồi? Khi nóng tính GS mắng hay đánh? :D

Em thỉnh thoảng cũng dạy con bé 8t nhà em, sắp vào lớp 3. Giờ đang dạy chia (kiểu 192 : 3) mà khó làm nó dễ hiểu quá.
Vì miếng cơm manh áo cả thôi :)) Khi nóng tính thì chỉ hơi to tiếng tí thôi chứ dạy có trả phísao dámđánh =))
Dạy phép chia thì cứ theo quy tắc mà nói thui, có gì đâu nhỉ? Lớp 3 đã học phép chia hết và chia có dư rồi mờ. GS trình độ 250k/buổi thì chỉ cần bám theo sách giáo khoa mà dạy thôi ;))

starsn

Xe điện
Vì miếng cơm manh áo cả thôi :)) Khi nóng tính thì chỉ hơi to tiếng tí thôi chứ dạy có trả phísao dámđánh =))
Dạy phép chia thì cứ theo quy tắc mà nói thui, có gì đâu nhỉ? Lớp 3 đã học phép chia hết và chia có dư rồi mờ. GS trình độ 250k/buổi thì chỉ cần bám theo sách giáo khoa mà dạy thôi ;))
Không đánh là dịch vụ khách hàng tạm được rồi ạ :D

Bình thường em quen dạy hiểu, có khi cứ lôi công thức ra vậy. Nó mới hết lớp 2 thôi nên ở lớp chưa học phép chia. Em còn không có sgk, toàn dạy linh tinh thôi.

Lớp luyện toán online của con em lúc thì online toàn 9 với 10.
Đến lúc hết dịch cô bắt đi học offline. Cũng lớp đó toàn 4 với 3. Con em còn bị 1.
Hỏi chúng nó sao lại thế thì tụi nó bảo chắc đó bọn con không search được trên mạng. Cô cũng bảo đề cô ra không quan trọng điểm mấy mà quan trọng càng thi càng tốt lên.

May cuối cùng nó thi cũng đỗ.

Mà nó còn HCV toán quốc tế wmtc đấy.

Trẻ con chả biết đâu mà lần.

Chỉnh sửa cuối:

Smile1102

Xe container
Thế chắc cô mới ra trường nên lấy giá đắt hơn gia sư tí ti nhỉ. Gia sư bây gườ giá khoảng 180k-200k thì phải. Cháu dạo này tự làm gia sư cho con nên mỗi tháng cũng kiếm được từ túi của mình vài củ :)).
Hqua em thử làm gia sư cho ông con lớp 4, mẹ giảng xong nó bẩu mẹ nói nhanh quá xong con chỉ hiểu đc 10% thôi. Mẹ mà đi dạy lớp con thì chắc các bạn ngủ gật hết :(
Nói chung là em giải đc toán nhưng chịu ko dạy đc huhu.
Thằng cu nhà em thì nhẩm đáp số giỏi nhưng ko biết cách làm :D

just for fun

Xe lăn
Hqua em thử làm gia sư cho ông con lớp 4, mẹ giảng xong nó bẩu mẹ nói nhanh quá xong con chỉ hiểu đc 10% thôi. Mẹ mà đi dạy lớp con thì chắc các bạn ngủ gật hết :(
Nói chung là em giải đc toán nhưng chịu ko dạy đc huhu.
Thằng cu nhà em thì nhẩm đáp số giỏi nhưng ko biết cách làm :D
Đối với bọn trẻ con thì tốt nhất là cho nó tự làm trước, đúng sai hậu xét. Mình chỉ cho nó lỗi sai ở đâu, yêu cầu làm lại. Nếu ko hiểu chỗ nào thì hướng dẫn chỗ đó.
Còn bài mới chưa học thì yêu cầu tự đọc kỹ bài giảng, làm bài rồi chỉ lỗi sai ợ.