[Funland] Ông bạn cấp 3 xộ khám + dàn siêu xe

t_t_7love

Xe tải
Chơi bằng tài khoản ảo thì ai biết được ai cụ nhỉ . Dân nhà nước mới sợ chứ dân tự do thì sợ gì ?
Cái này thì em cũng không rõ, nhưng tk ảo hay gì thì cũng phải liên quan đến điện thoại, tk ngân hàng để rút tiền mặt về nên nếu muốn thì tìm ra được hết. Mới cả hồi đó Rickvip là đầu tiên, mấy ai chơi mà nghĩ đến lúc bị sập rồi bị liên đới đâu, chắc chẳng ông nào suy nghĩ đến mấy chuyện giấu mình đâu cụ.

nguyentoan.uct

Xe điện
Có nhiều việc lắm sợ là có đủ gan hay không thôi , em là em ăn cơm muối vừng cho lành .
e cũng có thằng bạn đại học, trước còn làm cùng cty với e mấy năm. Sau đấy có vài năm giờ cũng xe sang, nhà đất Vinhome, cũng biết sơ sơ nhưng ko nghĩ kiếm tiền giỏi thế.

--Lamborghini--

Xe lăn
Bởi vì vậy nên bị vồ ở Việt Nam toàn đại lý với các em do conan bảo kê nuôi cho lớn thôi cụ. Em thấy cũng 1 số web ở Việt Nam bắt đầu cho thanh toán bằng ETH với BTC rồi có điều dùng cách này nó mất thời gian và ko phải ai cũng biết nên kén khách chơi. Nhưng vui chơi phải an toàn cứ cắm đầu vào chơi xong một vài năm sau conan gọi lên rung lắc lại tốn 1 mớ. Vụ rikvip và 1 vd, sau khi cho mấy bác tổ chức nhập kho xong thì đến các bác chơi
Cụ cứ hiểu ở ta cái này sống lâu tỷ lệ thuận với độ mạnh của bên bảo kê.
Còn không thì như ngọn đèn heo hắt trước gió thôi.
Còn cờ bạc này cụ nào bập vào mới hiểu, bt không sao, chứ lúc thua nhiều cay cú nạp tiền vào để gỡ lại ngồi chờ giao dịch bằng USDT, ETH, BTC có khi còn ức chế hơn.
Cái ý tưởng này nó cũng ầm ỹ từ cách đây vài năm khi còn nở rộ phong trào ICO nhưng giờ vẫn chưa thấy đâu.

t_t_7love

Xe tải
Vâng thế cụ đang bình thường nhà tranh vách đất tự nhiên có khoản to đùng rơi vào tk để mua nhà mua xe thì cụ định chứng minh nguồn tiền kiểu gì ? :D
Chuẩn luôn cụ, cụ kia ngây thơ quá.. Chỉ có trốn sang nước ngoài chứ ở VN thì kiểu gì cũng bị lần ra không sớm thì muộn, vụ này cũng bắt đầu từ một sự việc tưởng chừng khá đơn giản.
"Sau gần 1 tháng dày công trinh sát, rạng sáng 18/8, tổ công tác Đội CSHS kiểm tra hành chính 2 nam thanh niên tên Nguyễn Văn Thành (SN 1999) và Hoàng Văn Trọng (SN 2004, cùng ở tại phường Phú Thượng, quận Tây Hồ, Hà Nội) đang điều khiển xe máy, phát hiện trong túi của Thành có 800 triệu đồng. Thành không chứng minh được nguồn gốc số tiền trên, tổ công tác đã lập biên bản đưa về trụ sở cơ quan Công an để đấu tranh làm rõ. "

farevell

Xe buýt
Em cũng có bạn làm giống đồng chí này, nôm na là cò con đi chứ không lớn đâu các cụ ạ.( So với các bạn khác thôi chứ kiểu này mà các cụ so với anh Nam anh ý cười đểu, dây anh Nam quá chất rồi ).
Bị bế đầu năm nay cũng đường dây ngàn tỉ, nhưng là tính số tiền giao dịch từ lúc mở sòng. Sòng bạn em là được hơn năm. Thẳng này 1500 tỏi nhưng nếu nó mở 2,3 năm rồi thì cũng không được gọi là lớn.
Bị bế buổi sáng thì buổi trưa tiếp thị sữa bắt đầu gọi điện, phải hàng chục cuộc gạ chạy😂, liên tục cho đến giờ. Biết hết đấy các cụ ạ, và thuộc hàng cò con thôi ( thông tin từ vợ ló ). Không có bảo kê có c ức mà mở được.
Giờ vẫn chưa xử vì abc xyz, các cụ nào tham gia mấy trò này cô nan nó gọi lên bằng hết, khôn hồn bắt tay thì thoát không thì cứ án với gửi về cơ quan rồi xử. Đông vui lắm nên mất thời gian, mấy chính chủ đã tới lượt xử đâu😀.
vụ phan sào nam mấy anh phú thọ còn đang gọi mãi chưa hết mấy con bạc lên để quay tiền tiếp, ông trùm ra tù rồi mà mấy con bạc cò con giờ vẫn thấy kêu ca mới nhận dc giấy mời :))

TungThoc

Xe điện
Trình độ kiếm tiền giỏi thế này thì trình độ tẩu tán tài sản và giấu tiền gấp 10 lần, NN chỉ thu được phần nổi của tảng băng. Đi mấy niên chạy chọt tí giảm án nhanh ra tủ sớm trở lại tái hòa nhập xã hội vẫn là đại gia lại tổ chức vơ tiền tiếp.

--Lamborghini--

Xe lăn
dụ gà chơi đánh bạc thì cũng thường thôi cụ nhỉ. đầy thằng rành công nghệ thông tin nó thừa làm đc. cơ bản là luật ko cho phép. giờ luật thả cửa xem. có mà cả nghìn cái web đánh bạc mọc lên ngay.
dân VN càng nghèo càng dễ đánh bạc cầu may. dụ thì kiểu gì chả bắt đc gà.
Cụ có thấy đến cả tướng bảo kê còn xộ khám, huống hồ dây dợ lìu tìu.
Mấy cái này tiền hút cực cao vì máu cá độ cờ bạc thì ở đâu cũng có, mà tiền nhiều thì dễ vào tầm ngắm lắm.
Cũng chỉ là nuôi để thịt thôi.
Còn mấy cái này cần gì phải hiểu về IT, có đội nó setup cho hoàn trỉnh và vận hành cho luôn.
Quan trọng thằng nào có gan làm không thôi.

Lee Saker

Xe điện
Thằng này đợt trc thuê bên em quảng cáo sàn của nó mà em check qua thấy cờ bạc trá hình nên đuổi ngay :| vẫn còn nhiều sàn giống của bọn này nữa cơ.

xbadboyz

Xe điện
Mấy ông làm món này thích bắt lúc nào thì bắt thôi. Dòng tiền qua mạng viễn thông, qua ngân hàng đột biến là vào vòng ngắm rồi

--Lamborghini--

Xe lăn
Trình độ kiếm tiền giỏi thế này thì trình độ tẩu tán tài sản và giấu tiền gấp 10 lần, NN chỉ thu được phần nổi của tảng băng. Đi mấy niên chạy chọt tí giảm án nhanh ra tủ sớm trở lại tái hòa nhập xã hội vẫn là đại gia lại tổ chức vơ tiền tiếp.
Cụ nói thế thì quá coi thường các anh xxx rồi.
Tẩu tán giỏi bọn này nó đã không phải vung tiền vào xe sang vì cơ bản không hưởng nhanh thì cũng mất.
Cứ để ý những ông trùm thật sự thì vỏ bọc của họ tạo ra luôn rất bt vì có như vậy mới không bị vào tầm ngắm.

barrios5116

Xe tải

Sinh_tố_bơ

Xe tăng
Cụ cứ hiểu ở ta cái này sống lâu tỷ lệ thuận với độ mạnh của bên bảo kê.
Còn không thì như ngọn đèn heo hắt trước gió thôi.
Còn cờ bạc này cụ nào bập vào mới hiểu, bt không sao, chứ lúc thua nhiều cay cú nạp tiền vào để gỡ lại ngồi chờ giao dịch bằng USDT, ETH, BTC có khi còn ức chế hơn.
Cái ý tưởng này nó cũng ầm ỹ từ cách đây vài năm khi còn nở rộ phong trào ICO nhưng giờ vẫn chưa thấy đâu.
Chuẩn cụ ơi, cái giống cờ bạc lúc nó cắn vào đít thì khó mà giãy ra được. Em biết 1 ông anh chơi món này tuần đầu ăn 4 tỷ 7 rút hẳn 2 tỷ ra cho vợ nhưng mấy bữa sau thua hết lại tiền ăn và âm thêm 9 tỷ nữa, sau phải bán miếng đất bên Q9 được 42 tỷ trả nợ. Ko biết giờ bỏ được chưa lâu lâu gặp lại hỏi thăm ko thấy nói gì chỉ cười cười

barca_vd

Xe hơi
Gelexia riverside, Yên Sở, Hoàng Mai, Hà Nội
Chuẩn luôn cụ, cụ kia ngây thơ quá.. Chỉ có trốn sang nước ngoài chứ ở VN thì kiểu gì cũng bị lần ra không sớm thì muộn, vụ này cũng bắt đầu từ một sự việc tưởng chừng khá đơn giản.
"Sau gần 1 tháng dày công trinh sát, rạng sáng 18/8, tổ công tác Đội CSHS kiểm tra hành chính 2 nam thanh niên tên Nguyễn Văn Thành (SN 1999) và Hoàng Văn Trọng (SN 2004, cùng ở tại phường Phú Thượng, quận Tây Hồ, Hà Nội) đang điều khiển xe máy, phát hiện trong túi của Thành có 800 triệu đồng. Thành không chứng minh được nguồn gốc số tiền trên, tổ công tác đã lập biên bản đưa về trụ sở cơ quan Công an để đấu tranh làm rõ. "
Vâng cụ, trừ khi chuyển hẳn dòng tiền đó ra ngoài nước nhưng cách đó không dễ và lại rủi ro theo kiểu khác :D Còn rửa sạch đồng tiền nó ko dễ như trên phim đâu các cụ ạ:)) các trò để hợp thức hoá nguồn tiền các cán bộ thuộc lòng rồi, có thích lần ko thôi:)) mà khổ nỗi tiền mà để tk nước ngoài hết thì lấy đâu ra mà pọt chơ với luôn vui tươi bây h:D

vihali

Xe container
Để có tiền nhanh nhờ kinh doanh thì cũng phải lao tâm khổ tứ, chạy anh này anh nọ chứ ở ta tai mắt trăm ngàn, thoát sao được. Những người giàu có nhờ chức tước cũng thế, trừ 1 người, còn đâu đều có người trên đầu mình, đi làm phải nhìn ý sếp hàng ngày hàng tuần, khổ lắm chứ ko phải sung sướng gì.

Cưỡi lưng hổ ko phải chuyện đùa.

barca_vd

Xe hơi
Gelexia riverside, Yên Sở, Hoàng Mai, Hà Nội
Chơi bằng tài khoản ảo thì ai biết được ai cụ nhỉ . Dân nhà nước mới sợ chứ dân tự do thì sợ gì ?
Chơi bằng gì thì chả phải rút tiền về hả cụ, chả nhẽ chơi cho vui thắng bao nhiêu cứ để lại sàn ? :))

Hieumos

Xe container
Có mà giấu vào mắt cụ ạ :)) Bằng gì thì chủ sòng chả phải về tiền bằng cách này hay cách khác, chứ ko lấy đâu ra mà nhà cửa, xe cộ:)) chả nhẽ đường đường là chủ sòng mà vẫn nghèo khổ như xưa à:D
Ô iem tưởng chỉ cần giải thích là iem đi buôn chổi đót nên giầu nhanh, thế là được?