[Funland] Ông Lưu Bình Nhưỡng bị bắt

Kiabuoisang

Xe container

Xechaybangcom

Xe điện
Nói gì thì nói, anh Nhưỡng là người am hiểu cách vận động của bộ máy chính quyền nên anh ấy cũng đã gửi đơn thư khiếu nại giúp nhiều người dân tới cơ quan chức năng và theo đuổi kết quả xử lý.
Anh bị bắt thì nhiều cơ quan cũng đỡ được một phần việc giải quyết.

xe đạp Japan

Xe tăng
Vụ đấy như nào nhỉ,em chỉ thấy vụ đấy kết luận có tội cũng cực kì mập mờ thôi
Vụ cụ Hùng cũng không rõ ràng như vụ giải cứu. Vụ giải cứu các bị can chỉ mong chỉ ra mỗi vụ đó để nhanh nhanh giải tán, còn cụ Hùng thì cứ một mực kêu oan như cụ Phùng Anh Lê vậy. Nó cứ loạn cào cào cả lên dù các vị đều biết các bị can không thể trong veo được.

Tình cờ

Xe buýt
Là 1 học trò, học vào thời thầy N làm trưởng bộ môn LLĐ, nghe tin em vẫn thấy buồn. Hồi em bảo vệ luận văn, thầy là chủ tịch HĐ, hỏi em rằng nếu NSDLĐ yêu cầu các em phải thay đổi họ tên, phải nọ kia liên quan quyền nhân thân, em có đồng ý ko. Em trả lời: không vì đó là quyền nhân thân. Thầy cười bảo: Các em ngây thơ lắm, ý nói sự chênh lệch về địa vị giữa 2 bên. Em biết tính thầy nói khá thẳng, thậm chí vỗ mặt, va chạm kha khá. Đó là ở góc độ cá nhân, một người học trò sẽ không thích nghe tin không hay về thầy cô mình. Còn ở góc độ công dân, hy vọng về 1 tinh thần thượng tôn pháp luật, đúng người đúng tội.
Một cụ nào đó có viết ở trang đầu rằng cũng là học trò và ko đồng ý với thầy vì lẽ này lẽ nọ. Em nghĩ rằng khi ng ta chưa ngã ngựa, phản biện hay chê trách nhau thì là sự thẳng thắn. Nhưng vào lúc người ta ngã ngựa, những lời kiểu ấy em không phục tí nào. Chẳng thà nhận xét trên cương vị 1 người xa lạ như nhiều cụ mợ ở đây, nó chính danh quân tử hơn. Quan điểm cá nhân em!

buicongchuc

Xì hơi lốp
Là 1 học trò, học vào thời thầy N làm trưởng bộ môn LLĐ, nghe tin em vẫn thấy buồn. Hồi em bảo vệ luận văn, thầy là chủ tịch HĐ, hỏi em rằng nếu NSDLĐ yêu cầu các em phải thay đổi họ tên, phải nọ kia liên quan quyền nhân thân, em có đồng ý ko. Em trả lời: không vì đó là quyền nhân thân. Thầy cười bảo: Các em ngây thơ lắm, ý nói sự chênh lệch về địa vị giữa 2 bên. Em biết tính thầy nói khá thẳng, thậm chí vỗ mặt, va chạm kha khá. Đó là ở góc độ cá nhân, một người học trò sẽ không thích nghe tin không hay về thầy cô mình. Còn ở góc độ công dân, hy vọng về 1 tinh thần thượng tôn pháp luật, đúng người đúng tội.
Một cụ nào đó có viết ở trang đầu rằng cũng là học trò và ko đồng ý với thầy vì lẽ này lẽ nọ. Em nghĩ rằng khi ng ta chưa ngã ngựa, phản biện hay chê trách nhau thì là sự thẳng thắn. Nhưng vào lúc người ta ngã ngựa, những lời kiểu ấy em không phục tí nào. Chẳng thà nhận xét trên cương vị 1 người xa lạ như nhiều cụ mợ ở đây, nó chính danh quân tử hơn. Quan điểm cá nhân em!
Còm đấy của cụ Loe hờ loé.

Tình cờ

Xe buýt
Còm đấy của cụ Loe hờ loé.
Vâng vậy chắc cùng sv HLU, em đọc nhanh, cũng ko để ý nick. Có thể em hơi cảm tính, nhưng lúc người ta thất thế, em không thích buông lời cay đắng. Còn tội đâu đã có các cơ quan ĐT TT XX.

Tình cờ

Xe buýt
Phải chí công vô tư chứ. Thầy mà tạo phản thì mình phải làm sao?
Cụ có hiểu ý em không ạ. Có tội thì phải chịu. Em đang nói thái độ của 1 ng học trò khi thấy sự việc như vậy. Còn có thể mai kia, tại phiên tòa, thẩm phán, ksv có là học trò đi nữa thì cũng nên chỉ tuân theo pl.

.Bo My

Xe container
Em đang nói thái độ của 1 ng học trò khi thấy sự việc như vậy. Còn có thể mai kia, tại phiên tòa, thẩm phán, ksv có là học trò đi nữa thì cũng nên chỉ tuân theo pl.
Thầy này có phải do mình chọn đâu mà do Trường áp xuống, tuy người thấy hợp thì ok, không hợp thì cũng bình thường.

Hự.

Xe điện
Thầy này có phải do mình chọn đâu mà do Trường áp xuống, tuy người thấy hợp thì ok, không hợp thì cũng bình thường.
Đi học thì đúng là thầy cô ko do mình chọn. Thầy cô giảng cũng là công việc, theo phân công của trường, chứ cũng ko chọn mình hay vì quí mến mình mà dạy. Nhưng đó là những năm tháng khá đặc biệt, xét trên thời gian cả cuộc đời mình. Có thầy cô mình thích, mình quý mến, có những thầy cô mình ko có ấn tượng gì, thậm chí hồi đi học còn ghét vì có vụ nọ vụ kia. Nhưng ko hiểu sao em vẫn thấy nao nao mỗi lần nghe những tin ko hay về thầy cô giáo cũ dù hồi đi học mình thích hay ko thích. Ví dụ như vừa tháng trước em được tin nhà cô giáo cấp 3 em bị vỡ nợ vì chồng cô lừa đảo, vay tiền rồi ko trả được nợ.

hanoistreet

Xe tải
Nghe mấy bà bán nước cổng trường L buôn chuyện, vụ này kịch khung là cũng phải 1 giáp đấy.

QUANG1970

Xe lăn
Vụ này nói chung bí hiểm.
Bình thường bắt ai vì tội gì là hôm sau CA bơm thông tin cho báo chí đăng bài luôn, kiểu như cưỡng đoạt của ai, cưỡng đoạt ntn, nạn nhân thiệt hại bao nhiêu.
Đằng này nêu mỗi lý do bắt nóng tại sân bay ( mà lẽ ra bắt tại sân bay là đối tượng cực kỳ nguy hiểm, có nguy cơ tẩu thoát cao chứ như ông này muốn bắt thì đợi ở nhà bắt kín cũng đc, hoặc như anh Chung con là gọi lên cơ qua làm việc xong đọc lệnh bắt ).
Bắt xong cũng ko hề có thông tin cụ thể về hành vi phạm tội, vụ án thì ko có gì bí hiểm cao siêu…
Tuy ko thích ông này nhưng vụ này khả năng cao là bới lông tìm vết diệt kiểu trả thù thì đúng hơn.
Tóm lại là không “trong veo” thì đứng nói nhiều.

Theo cán bộ địa phương thì CA chụp và đo đạc 2 cánh cửa này rất kĩ , sau đó lập biên bản, đề nghị địa phương tạm thời quản lý.
1 chi tiết rất đag chú ý , k hiểu có liên quan gì đến vụ án

Bao cao su, hai cái quy thành án. :P
Cửa gỗ chạm, một đôi chụp tạo hình. :D

zaiwaz123

Xe điện
Một cụ nào đó có viết ở trang đầu rằng cũng là học trò và ko đồng ý với thầy vì lẽ này lẽ nọ. Em nghĩ rằng khi ng ta chưa ngã ngựa, phản biện hay chê trách nhau thì là sự thẳng thắn. Nhưng vào lúc người ta ngã ngựa, những lời kiểu ấy em không phục tí nào. Chẳng thà nhận xét trên cương vị 1 người xa lạ như nhiều cụ mợ ở đây, nó chính danh quân tử hơn.
Vâng vậy chắc cùng sv HLU, em đọc nhanh, cũng ko để ý nick. Có thể em hơi cảm tính, nhưng lúc người ta thất thế, em không thích buông lời cay đắng. Còn tội đâu đã có các cơ quan ĐT TT XX.
Tiểu nhân thời nào cũng có các cụ ạ, khi họ đang đương chức sao không bày tỏ, phản biện, tranh luận... Lúc đó lại như .... nhìn thấy Hổ.

Napolong

Xe tăng
Hơi buồn hơn là post đó có nhiều like nữa cụ.

huyhung123

Xe điện
Cụ có hiểu ý em không ạ. Có tội thì phải chịu. Em đang nói thái độ của 1 ng học trò khi thấy sự việc như vậy. Còn có thể mai kia, tại phiên tòa, thẩm phán, ksv có là học trò đi nữa thì cũng nên chỉ tuân theo pl.
Viết tắt ko ai hiểu gì luôn, mấy comment bên trên!

Jason88

Xe buýt
Đạp người ngã ngựa, giậu đổ bìm leo, kền kền...nhiều từ ngữ miêu tả những con người như này lắm ạ

Atlas99

Xe tải
Chỉ có 2 món e thấy nổi bật là Lá bùa và ảnh chân dung Maste Luong Minh Dang (Thiền Định và Áp Dụng Năng Lượng Vũ Trụ)
Ông áo vàng đội mũ là Lương Minh Đáng phải ko hả cụ?
Hình như tận 2 lá bùa?
Hai cái màu tím tím trong túi nylon là cái gì vậy, các cụ nhỉ?

.Bo My

Xe container

xe đạp Japan

Xe tăng
Ông áo vàng đội mũ là Lương Minh Đáng phải ko hả cụ?
Hình như tận 2 lá bùa?
Hai cái màu tím tím trong túi nylon là cái gì vậy, các cụ nhỉ?
Chắc là thẻ ra vào cơ quan, thay vì để mũ, áo như bên côn an trên xe thôi.