[Funland] Ông nào chê Văn Lâm bơi hết vào đây

Hôm qua giờ nhiều thớt quá rồi nhưng thấy nhiều ông lắm bà chẳng xem bóng đá đỉnh cao bao giờ, thấy VN thua là phải tìm ai đó mà chửi. Và lần này họ chỉa cái mồm thối vào thủ môn Văn Lâm. Em ngứa mít quá nên phải lập thớt này.

Đây là bàn thua thứ 3 của VN:

Ông bà nào chửi Văn Lâm thì xem video dưới, toàn thủ môn tầm cỡ cả đấy:

Tình huống sút phạt lệch cánh như thế, thủ môn bắt buộc phải chỉnh rào về 1 hướng, và bắt hướng còn lại. Hướng hàng rào chỉ cầu mong sao cho nó đá trúng hàng rào, vọt xà, hoặc đá quá nhẹ. Chứ với cú sút quá xuất sắc như của Ali Adnan thì đa số thủ môn chỉ đứng nhìn, Văn Lâm còn bay người được theo hướng bóng là tốt lắm rồi. Khung thành nó rộng 7m2, cao 2m4 chứ không phải cái gôn bé tí như mấy người chơi sân 7 đâu mà chửi người ta.

emcobietdau

Xe container
Em không chê có được bơi vào đây không Cụ

8->8->8->8->

bocuteo

Xe tải
Em chưa chê, NHƯNG:

Lấy lỗi của người khác bao biện cho xử lý kém là lỗi tư duy, cụ ạ.

Kém trong trận đó thì bị chê để rút kinh nghiệm cũng là xứng đáng.

Tập quen với việc bị chê đi, để mà cố làm tốt hơn lần sau.

Hãy có thói quen khen chê phân minh , đừng hâm mộ quá mù quáng tới mức cứt thối bốc lên khen thơm.

Sợ bị chê thì ở nhà nấu cơm, quét nhà cho vợ... nhá

Em chưa chê, NHƯNG:

Hãy có thói quen khen chê phân minh , đừng hâm mộ quá mù quáng tới mức cứt thối bốc lên khen thơm.

Cụ mà chê VL trong pha xếp hàng rào vị trí đứng trong quả phạt đấy thì chứng tỏ cụ không bao giờ xem đá bóng.

Moriarty

Xe container
Từ từ để em lấy kính lúp soi xem chê cái gì đã :D

bocuteo

Xe tải
Cụ mà chê VL trong pha xếp hàng rào vị trí đứng trong quả phạt đấy thì chứng tỏ cụ không bao giờ xem đá bóng.
Em không chê, nhưng người nào chê em vẫn thấy đó là bình thường. Cảm nhận thì không giống nhau được, cụ ạ.

Mà em sau xem lại videos thì trong đầu em vẫn có những 'giá như' . Nhất là ở bàn thứ 2.

Hình như ông Park chê thủ môn bàn thứ 3, cụ mời ông ấy vào tranh luận cho mở tầm mắt ạ.

binhtom

Xe tải
Cá nhân em thì vẫn luôn ủng hộ đội tuyển dù thắng hay thua. Hôm qua VN đá quá tốt. Ngoại trừ trường hợp của VL như cư dân mạng xục xôi ( vì thua ). Nếu hôm qua VN thắng thì em vẫn thấy VL ko ổn chút nào, em đã thấy điều đó từ bán kết và chung kết AFF. Những trận vòng bảng gặp đối thủ yếu, hậu vệ của mình lại ngon nên ít có tình huống phải thể hiện. Nhưng vào knock-out gặp PHIL và Mã là nhìn thấy ngay ông này có vấn đề. Ra vào lóng ngóng trong vòng 5m50, phán đoán tình huống quá kém ( luôn để hậu vệ phải chịu trận ) . Đặc biệt là những pha bóng chết ( đá phạt, góc ) và những pha treo bổng vào thì VL không bao giờ cho thấy sự yên tâm. Em đánh giá tất cả những quả bị phạt gần cầu môn thì VL đều không thể hiện được bất cứ điều gì , em thấy toàn đứng sai vị trí, hoặc phán đoán sai. Đành rằng quả hôm qua là ko thể cản phá , nhưng nếu chọn vị trí tốt hơn thì VL sẽ ko bị trê trách nhiều đến vậy

hatinhquechoa

Xe tăng
Đến cả HLV của nó còn không dám nhìn quả sút phạt, cứ như loạt cuối của sút luân lưu, thì chê gì đội tuyển VN nữa?

Trai nam dinh

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua giờ nhiều thớt quá rồi nhưng thấy nhiều ông lắm bà chẳng xem bóng đá đỉnh cao bao giờ, thấy VN thua là phải tìm ai đó mà chửi. Và lần này họ chỉa cái mồm thối vào thủ môn Văn Lâm. Em ngứa mít quá nên phải lập thớt này.

Đây là bàn thua thứ 3 của VN:

Ông bà nào chửi Văn Lâm thì xem video dưới, toàn thủ môn tầm cỡ cả đấy:

Tình huống sút phạt lệch cánh như thế, thủ môn bắt buộc phải chỉnh rào về 1 hướng, và bắt hướng còn lại. Hướng hàng rào chỉ cầu mong sao cho nó đá trúng hàng rào, vọt xà, hoặc đá quá nhẹ. Chứ với cú sút quá xuất sắc như của Ali Adnan thì đa số thủ môn chỉ đứng nhìn, Văn Lâm còn bay người được theo hướng bóng là tốt lắm rồi. Khung thành nó rộng 7m2, cao 2m4 chứ không phải cái gôn bé tí như mấy người chơi sân 7 đâu mà chửi người ta.
Không chê Lâm một tý nào, kể cả các thủ môn hàng đầu thế giới vẫn mắc sai lầm thường xuyên và quả đá phạt đó vẫn phải vào lưới nhặt bóng như thường. Tuy nhiên, tình huống cụ thể đó VL vẫn đứng sai vị trí một chút phải không cụ

inovavgj

Xe container
thua là do đội bạn đá hay hơn , có thế thôi chê bai làm gì , em ko nghĩ tỷ số sát nút đâu , trc trận còn dự vn thua mấy 0 ấy

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Phải có 1 tội đồ, cuộc sống là thế.

Mà đổ cho Park Hăng Seo thì hơi ..... chưa dám, vì quá khứ cống hiến của ông ta đang dày.
Nhìn quanh thì còn ai ?

Em không chê, nhưng người nào chê em vẫn thấy đó là bình thường. Cảm nhận thì không giống nhau được, cụ ạ.

Mà em sau xem lại videos thì trong đầu em vẫn có những 'giá như' . Nhất là ở bàn thứ 2.

Hình như ông Park chê thủ môn bàn thứ 3, cụ mời ông ấy vào tranh luận cho mở tầm mắt ạ.
Tiếc thì ai cũng tiếc. Nhưng nhiều người không hiểu gì về những cú sút phạt hàng rào mà nhảy bổ vào chê VL em thấy nó hèn.

Các em nó đá thế quá tốt rồi, trình nó chỉ đến đấy thôi mà cứ đòi vô địch Châu Á.

hailuatn

Xe container
Thôi, em can các cụ. Đá với thằng mạnh hơn hẳn mà được như vậy các em quá giỏi rồi.

Cá nhân em thì vẫn luôn ủng hộ đội tuyển dù thắng hay thua. Hôm qua VN đá quá tốt. Ngoại trừ trường hợp của VL như cư dân mạng xục xôi ( vì thua ). Nếu hôm qua VN thắng thì em vẫn thấy VL ko ổn chút nào, em đã thấy điều đó từ bán kết và chung kết AFF. Những trận vòng bảng gặp đối thủ yếu, hậu vệ của mình lại ngon nên ít có tình huống phải thể hiện. Nhưng vào knock-out gặp PHIL và Mã là nhìn thấy ngay ông này có vấn đề. Ra vào lóng ngóng trong vòng 5m50, phán đoán tình huống quá kém ( luôn để hậu vệ phải chịu trận ) . Đặc biệt là những pha bóng chết ( đá phạt, góc ) và những pha treo bổng vào thì VL không bao giờ cho thấy sự yên tâm. Em đánh giá tất cả những quả bị phạt gần cầu môn thì VL đều không thể hiện được bất cứ điều gì , em thấy toàn đứng sai vị trí, hoặc phán đoán sai. Đành rằng quả hôm qua là ko thể cản phá , nhưng nếu chọn vị trí tốt hơn thì VL sẽ ko bị trê trách nhiều đến vậy
Không chê Lâm một tý nào, kể cả các thủ môn hàng đầu thế giới vẫn mắc sai lầm thường xuyên và quả đá phạt đó vẫn phải vào lưới nhặt bóng như thường. Tuy nhiên, tình huống cụ thể đó VL vẫn đứng sai vị trí một chút phải không cụ
Các cụ xem hai tình huống đá phạt ở video thứ 2 em đưa: 5'01 và 5'11. Giống hệt quả hôm qua của mình, thủ môn cũng đứng vị trí như VL và không thế cản phá. Vị trí thủ môn chọn để đứng là vị trí phải nhìn được quả bóng khi nó chưa đá. Chứ đứng vào giữa đến khi bóng qua hàng rào mới nhìn thấy thì chỉ có đứng im xem bóng bay vào goal thôi.

Quả phạt đấy chỉ nên dành lời khen cho Adnal thôi, quá mạnh và quá thần sầu. Với cự ly đấy chỉ cầu mong nó đá hỏng thôi, chứ nó đá thế kia thì đứng đâu cũng chết.

bocuteo

Xe tải
Ủng hộ thì chả liên quan tới khen chê. Em vẫn nghĩ rằng trận hôm qua lẽ ra có thể có kết quả tốt hơn cho VN. Nhưng qua rồi, kệ mịa đi, cầu thủ mới phải rút kinh nghiệm chớ.

MAGIC LIFE

Xe buýt
Bọn họ bình luận theo kết quả, kết quả tốt thì tung lên giời, không tốt thì dìm đáy vịnh. Lạ gì :)

shiluo

Xe container
Em không chê tình huống này mà chê khả năng ra vào của Lâm thì có được bơi vào không cụ? Tình huống bàn gỡ hòa 2-2 để tiền đạo nó vào giữa ô 5m50 đánh đầu mà không băng ra thì em cũng đến chịu, hậu vệ thua tiền đạo nó nửa cái đầu mà thủ môn không hỗ trợ bằng đôi tay nữa thì ngồi mà chịu trận thôi
Trong trận cũng 4-5 tình huống không băng lên, điển hình là quả Duy Mạnh che cho thủ môn lên mà VL không lên nên phải phá ra biên

bạc nhược

[Tịch thu bằng lái]
Toàn những ông đá bóng ở sân đình làng và sân nhà văn hóa quận với cái cầu môn to bằng cái màn cá nhân (ông nào to béo tý là choán hết) vào ỉ ôi, chứ đã bao giờ đứng trong cầu môn sân 11 người đâu mà biết

omerta77

Xe điện
Em chưa chê, NHƯNG:

Vâng. Nhưng vấn đề là phải chê đúng cụ ơi. Chứ mấy ông chả xem đá bóng bao giờ, chưa đứng ở cái gôn sân 11 bao giờ mà phán như chuyên gia thì phải chấn chỉnh ngay.
Cái họ cần là người phải có lỗi do VN thua mà thôi. Chứ thắng thì kể cả Văn Lâm đứng ở cột cờ phạt góc chúng nó cũng éo quan tâm đâu =)) Chỉ cần đi bão thôi