[Funland] Ông Park thua Nishino

D nâu

Xe điện
Vn mà ăn bàn thì kiểu gì chả khen Park cao thủ, thua xem kiểu gì chả chửi trọng tài. kk
Mỗi cụ có như thế không chứ như thế trên này em đọc đa số họ phân tích đúng! Có hiểu biết thỉnh thoảng có vài cụ nói giống cụ.

waterfox

Xe máy
Tuấn Anh, Công Phượng. Văn Toàn, Hồng Duy mà bảo 2 à? học lớp mấy vậy? Cụ có thể cho anti fan hay thế nào cũng được
Thế tưởng vô cùng 4người HAGL lúc à. Mà người ta chỉ thay người. Còn VQ chỉ bám tây ở clb, chứ ko có tài gì. Hồi Aff đá với Myanmar là không ghi được bàn nào mà mà còn chuyền linh tinh. Nên bít bên đúng sai, không phải cứ dân mình là khen cho đúng rồi

D nâu

Xe điện
Thế tưởng vô cùng 4người HAGL lúc à. Mà người ta chỉ thay người. Còn VQ chỉ bám tây ở clb, chứ ko có tài gì. Hồi Aff đá với Myanmar là không ghi được bàn nào mà mà còn chuyền linh tinh. Nên bít bên đúng sai, không phải cứ dân mình là khen cho đúng rồi
Đang bảo 2 người cộng cũng sai nhé. Nếu cộng lại là 3 người trên sân. 3 cầu thủ yếu sẽ làm giảm sự mạnh mẽ của toàn đội. Nếu đi học lớp 3 cả lớp có 11 bạn mà có 3 bạn điểm tổng kết dưới trung bình và kém còn các bạn kia giỏi thì lớp học của các cháu cũng chỉ được lớp tiến tiến chứ không được xuất sắc đâu...:D

Chỉnh sửa cuối:

waterfox

Xe máy
Đang bảo 2 người cộng cũng sai nhé. Nếu cộng lại là 3 người trên sân. 3 cầu thủ yếu sẽ làm giảm sự mạnh mẽ của toàn đội. Nếu đi học lớp 3 cả lớp có 11 bạn mà có 3 bạn điểm tổng kết dưới trung bình và kém còn các bạn kia giỏi thì lớp học của các cháu cũng chỉ được lớp tiến tiến chứ không được xuất sắc đâu...:D
Trời ạ. 2 người vô sân từ lúc đầu trận, sau đó thay Văn Toàn bằng Hồng Duy và Hùng Dũng bằng Công Phương. Chứ có phải cùng lúc vào đâu. Riêng Tuấn Anh cùng với Văn Toàn từ đầu trận. Không phải đổi hình xuất phát là 2 người à?
Mà thay đó có ảnh hưởng gì đâu. Hồng Duy thay cho Văn Toàn để chạy cánh. Vậy bác muốn ai chạy cánh đây. Ai chạy nhanh hơn 2 đứa này? Việt Phong à?
Còn Công Phương thay cho Hùng Dũng nhưng vào đá vị trí của Quang Hải chứ đâu đá vị trí của Hùng Dũng đâu. QH thì phải đẩy xuống vị trí của Hùng Dũng, từ lúc này Thái lan khai thác vị trí của QH chứ CP là tiền đạo chủ có phải phòng ngự đâu mà khai thác?

metalins

Xe tăng
Các cụ vẫn cãi nhau nhỉ? Đứng từ góc độ ng VN thì 20' cuối trận ai cũng thót tim nhg nếu là vai trò dân Thái xem bóng đá thì chắc cả trận tim đập chân run. Trượt quả penalty -> thất vọng. Ăn quả rung lưới hiệp 1 -> giật mình chết ngất. Thêm quả rung đầu hiệp 2 -> đái ra máu luôn ko chừng.

Xe gia đình

Xe điện
Các cụ vẫn cãi nhau nhỉ? Đứng từ góc độ ng VN thì 20' cuối trận ai cũng thót tim nhg nếu là vai trò dân Thái xem bóng đá thì chắc cả trận tim đập chân run. Trượt quả penalty -> thất vọng. Ăn quả rung lưới hiệp 1 -> giật mình chết ngất. Thêm quả rung đầu hiệp 2 -> đái ra máu luôn ko chừng.
- TL áp đảo sút liên tục, nhưng chẳng được quả nào, kể cả sút phạt đền
- VN yếu hơn, cả trận sút được có 2 quả .... vào lưới :)

thienluc76

Xe tải
Lần đầu tiên thấy Ông Park thay người sai! Nếu việc thay Văn Toàn bằng Hồng Duy là sai lầm nhỏ (nhưng vẫn chấp nhận được) khi cầu thủ này chạy loằng ngoằng trong sân, không tranh chấp hay chuyền được bàn nào ra hồn, thường xuyên để mất bóng. Thì việc thay Huy Hùng bằng CP là sai lầm cực lớn! Thời điểm đó tuyến giữa đang bị sức ép cực lớn cần củng cố, giữ quyền kiểm soát và thắng trong các pha tranh chấp thì Ông Park lại rút đi và thay và bằng 1 tên mất hút trong thời gian còn lại trên sân. Và tiếp sau đó ai cũng thấy, toàn bộ Fan Việt phải đau tim từng phút mong cho mành lưới không bị rung lên. Lo lắng cho sau này quá!
Khi ông thay Hùng Dũng ra kéo Quang Hải về đá giữa là ông ấy nghĩ rằng Thái sẽ xuống sức không còn lực để ép trung lộ ta. Kéo QH về để tận dụng những đường chuyển dài của QH và tận dụng tốc độ của Hồng Duy, và cả Công Phượng để dứt điểm Thái, nhưng không ngờ thể lực Thái vẫn rất ổn, vì vậy mọi toan tính trở nên không chuẩn. Rõ ràng là khi thay Hùng Dũng ông ấy tính chơi tất tay và mong thắng Thái, nhưng người Thái thể lực tốt nên toan tính của mình không thành.

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em dự đoán quá chính xác luôn, trước trận đấu em dự đoán Việt Nam sẽ ghi 2 bàn vào lưới Thái Lan, đúng là như vậy nhưng thật tiếc là cả 2 bàn đều không được công nhận.
cụ dự nửa vời :))

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các cụ vẫn cãi nhau nhỉ? Đứng từ góc độ ng VN thì 20' cuối trận ai cũng thót tim nhg nếu là vai trò dân Thái xem bóng đá thì chắc cả trận tim đập chân run. Trượt quả penalty -> thất vọng. Ăn quả rung lưới hiệp 1 -
> giật mình chết ngất. Thêm quả rung đầu hiệp 2 -> đái ra máu luôn ko chừng.
Công nhận là dân, cầu thủ Thái nên khiêm tốn mới đúng. Gặp a Tài chuẩn hơn thì Thái xác định rồi

GAT

Xe điện
Đá với thằng mạnh hơn, thế là ngon rồi

Ko biết các cụ thấy thế nào chứ hôm nay các miếng chiến thuật của ta bị bắt bài hết. May mà không thua. Sang hiệp hai mọi sự thay người đều ko hiệu quả. Chiến thuật của Việt nam bế tắc. Có vẻ như bài của ông Park bị người Nhật bắt hết.
Đợt tuyển HLV cụ ko ứng tuyển có phải ngon ko? Cụ ko thấy bao trận nói chúng ta đá thế nọ, thế kia, nhưng cuối cùng kết quả luôn tuyệt vời.

Zerodaide

Xe buýt
Thực tế cầu thủ Thái vẫn có kỹ thuật nhỉnh hơn mình, họ cầm bóng thì rất hiếm khi mình lấy bóng được ngay cả khi bị 2 cầu thủ mình ập vào, còn mình thì chỉ cần 1 cầu thủ Thái ập vào gây sức ép là lúng túngxử lý bóng lỗi ngay. Về trình độ kỹ thuật cá nhân của từng cầu thủ em đánh giá ở DNA mình thì Thái và Mã Lai là số 1. VN mình chỉ số 2 thôi

dapmocuoctinh

Xe buýt
Website
ennho.net
Tự thua thì đúng hơn. Sai lầm khi cho Hồng Duy (1 ông chả biết vai trò là j) bằng Hùng Dúng ((vai trò rất quan trọng trong việc vây ráp, cướp bóng và tổ chức tấn công)
Người ta dù sao cũng là HLV chuyên nghiệp, là người gần gũi với cầu thủ nhất, nên dùng người thế nào, ý đồ chiến thuật của họ là gì thì người ngoài cuộc chỉ có thể đoán mò đc thôi ạ. Còn trong trường hợp vừa rồi thì chỉ có thể nói là các nhân sự khi đc thay thế chưa đáp ứng đc so với kỳ vọng và yêu cầu chiến thuật của ông Park mà thôi. Chứ ông ý thừa hiểu trong 1 thế trận ngang ngửa như thế thì việc giữ sự ổn định ở tuyến giữa là điều cần thiết, tuy nhiên ông ý vẫn rút 1 tiền vệ phòng ngự ra thì nó phải có lý do.

lacettiGG

Xe điện
Thực lực chỉ có thế thì kết quả vậy là tốt rồi. Đòi đel gì mà lắm thế.

lum_dong_tien

Xe tăng
Các cụ mắng nhau dữ quá. Em chỉ nghĩ có khi nào cụ park chơi bài giả chết bắt quạ thủ hòa để đối phương tự đắc mà lộ sơ hở trận sau ko :D

Neopan

Xe tải
Cũng khó cho a Park, giải tán CP và những người bạn thì ngại a Đ. Còn để lại thì khác gì chấp người. Thôi đã thêm năm nữa rồi tính cũng đc.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Tiền đạo Thái hôm đó chơi kém! Hai ba lần ngon ăn mà chẳng vào. Em thấy tay trọng tài này chơi nước ta quá. Đáng lẽ Bộ ngoại giao nên gửi công hàm phản đối sang oman

metalins

Xe tăng
Có mấy quả cuối trận sút là hiểm thôi còn trc đó ép nhg như muỗi đốt inox. Quả penalty cũng ko xuất phát từ tình huống quá nguy hiểm chỉ là pha treo bóng bình thường trận bóng nào chả xảy ra cả tá.

Dungha

Xe điện
Tài mà bắt chuẩn thì thế trận nó đã khác. Chiến thuật 2 hiệp mình đều như nhau. Đầu hiệp dồn lên ép nó rồi nửa hiệp sau nhường thế trận. Nếu quả đánh đầu được tính thì Thái dúi rơi vào thế trận mình ngay.