[Funland] Ông Park thua Nishino

muadem

Xe cút kít
Xét về tỉ số là hòa nhé, xét về tâm lý và chiến thuật trên sân thì còn nhiều yếu tố lắm. Nói chung là vẫn chưa ăn được nó, kể cả Seagame sắp tới, cứ dè chừng đi là vừa.

coindesar

Xe buýt
Dựa vào con số thấy Thái nó hơn chứ
Các con số thống kê trên này nói lên tất cả, chúng ta đừng dựa vào 2 tình huống hiệp 1 nữa, nên nhìn nhận khách quan. Trận này tôi thấy chiến thuật bên Thái tốt hơn hẳn chứ chênh lệch về con người không thể lệch như thế này được.

Kurumasuki

Xe container
Chấp đội bạn 2 người
Bị ăn penalty
Bị từ chối 2 bàn thắng
Vẫn hoà
CÁC CỤ CÒN MUỐN THẾ NÀO NỮA???

NQHU

Xe điện
Không đúng, 70' đầu tiên mìn hay hơn họ, đặc biệt 15' đầu hiệp 1 ta chơi hòa toàn lướt họ.

20' cuối trận họ vùng lên, cùng lúc ông Park tăng tiền đạo làm mỏng hàng thủ.

Điều kỳ lạ là trận này ông Park quyết ăn thua đủ, bỏ lối chơi truyền thống. Chứ tỉ hòa là tỉ số dự báo trước, ko có gì phải xoắn.
70' Việt ngang Thái thôi, bảo hay hơn là hơi quá đà! Tóm gọn 70' Việt không uy hiếp được khung thành Thái; Thái cũng chẳng uy hiếp được khung thành Việt, 2 bên hầu như không tổ chức được pha bóng nào có nét! Việt được 1 tình huống phạt góc, 1 tình huống việt vị nhạy cảm! Thái ngoài 1 quả pen ăn may, được 1 tình huống sút hụt từ pha phá bóng hỏng của BTD, 1 tình huống leo biên sút góc hẹp của thằng số 15

Bước ngoặt trận đấu diễn ra khi Việt thay người ở phút 70, Thái chớp cơ hội bổ sung ngay tiền vệ áp đảo về số lượng; chất lượng; thể lực từ đó ép Việt lòi phèo! Chính 20' này tạo ấn tượng Việt dưới cơ đối với người xem, kéo cả thông số trận đấu lệch hẳn về bên Thái.

Nếu trận đấu như 1 ván cờ, ông Park có nước "dí tốt" sai và bị chiếu hết! thua trên sa bàn nên trên sân các cầu thủ phải lăn xả bảo vệ kết quả! Không thủng lưới ở 20' cuối là do "cô thương" nhiều!

coindesar

Xe buýt
Chấp đội bạn 2 người
Bị ăn penalty
Bị từ chối 2 bàn thắng
Vẫn hoà
CÁC CỤ CÒN MUỐN THẾ NÀO NỮA???
Nhìn các con số thống kê bên trên đi, nó phản ánh rất chính xác tương quan trận đấu.
Đánh giá nhìn nhận ở đây là khách quan nhất có thể. Ông Park trận hay trận dở thì cố gắng nhận xét cho đúng chứ không mang nghĩa chỉ trích.

Hại Điện

Xe container
Nhìn các con số thống kê bên trên đi, nó phản ánh rất chính xác tương quan trận đấu.
Đánh giá nhìn nhận ở đây là khách quan nhất có thể. Ông Park trận hay trận dở thì cố gắng nhận xét cho đúng chứ không mang nghĩa chỉ trích.
Các con số thống kê dưới thời ông Park chưa bao giờ vượt qua đối thủ.

NQHU Đúng là bước ngoặc trận đấu kể từ lúc ông Park thay người. Vẫn chưa hiểu sao ông Park chơi nước cờ mạo hiểm thế. Về tổng thể mình thấy hôm qua nhiều cầu thủ chơi dưới sức nhưng tổng thể thì ổn.

ps: Chắc phải sắm 2 tiền đạo nhập tịch nếu muốn bước tiếp level nữa

nguyenhuy2210

Xe điện
Từ phút 72 trở đi vn mới bị lép vế hoàn toàn mà cụ phán cả trận ô Park thua bài là sai lầm. H1 Vn đá rất tốt và có thể nói trên chân thái khi suýt nữa dc công nhận bàn thắng. Chính lối chơi vn mới là kị dơ với thái lan và cuối H2 thái đã có cơ hội để thể hiện lối chơi của mình. Từ trước trận đấu RẤT nhiều cụ tự tin rằng có thể ăn thái 2 3 trái. E thấy Vn đá với thái chưa bao giờ dễ dàng, trình độ hiện tại của vn cũng chưa thể nói là áp đảo toàn diện trên thái được, vn nhỉnh hơn chút xíu, gặp phong độ tốt thì ăn còn sơ sểnh thì thua là chn bt. Em ko tự tin 3đ của vn trên sân nhà trước thái lọ nhưng trên sân khách của Mã thì vn thi đầu kín kẽ hoàn toàn có thể kiếm 3đ dễ dàng.

VHH148

Xe tăng
Đm, hòa khi bị bắt ép vcl mà nhiều cụ còn đel thỏa mãn. Đc a Tài bênh mà có ăn đc đel đâu. Thế nào gọi là thua hả mấy cụ ngoại quốc nói tiếng Việt. Hình như các cụ ko biết luật bóng đá, kết quả 0-0 lại bảo VN thua :))

slaz8

Xe ba gác
Từ phút 72 trở đi vn mới bị lép vế hoàn toàn mà cụ phán cả trận ô Park thua bài là sai lầm. H1 Vn đá rất tốt và có thể nói trên chân thái khi suýt nữa dc công nhận bàn thắng. Chính lối chơi vn mới là kị dơ với thái lan và cuối H2 thái đã có cơ hội để thể hiện lối chơi của mình. Từ trước trận đấu RẤT nhiều cụ tự tin rằng có thể ăn thái 2 3 trái. E thấy Vn đá với thái chưa bao giờ dễ dàng, trình độ hiện tại của vn cũng chưa thể nói là áp đảo toàn diện trên thái được, vn nhỉnh hơn chút xíu, gặp phong độ tốt thì ăn còn sơ sểnh thì thua là chn bt. Em ko tự tin 3đ của vn trên sân nhà trước thái lọ nhưng trên sân khách của Mã thì vn thi đầu kín kẽ hoàn toàn có thể kiếm 3đ dễ dàng.
Cụ có giải thích gì khi Thái bị Mã thịt?

hungpmu

Xe tăng
Cụ Pack chả bảo là thay Hùng Dũng do bị đau còn gì

tuan____

Đi bộ
e thì luôn ủng hộ việt nam

Juin

[Tịch thu bằng lái]
Hòa 1 trận thì có thể là do may, hòa cả 2 trận cả trên sân khách lẫn sân nhà thì là do ngang sức rồi.
Có cầm bóng cả trận nhưng không ghi được bàn thì vẫn là do chưa đủ khả năng để ghi bàn, hình như trận trước CP bị các cụ kêu rầm trời thì phải.

Ps. Chủ thớt đặt tiêu đề rất là bực mình.

nguyenhuy2210

Xe điện
Cụ có giải thích gì khi Thái bị Mã thịt?
Do hậu vệ thái lởm quá thôi cụ ơi. Thái nó đã có bàn dẫn trước mã mà ko giữ dc. Vn ngại những đội phối hợp nhuần nhuyễn, xoay sở khôn khéo, phản công sắc lẹm còn như mã ko quá e ngại

duongbinh07

Xe điện
Hùng Dũng hết sức rồi, lại đau tay tái phát nên ko cố được. Cụ chả biết cái giề!
Hùng Dũng ra thì phải thay Đức Huy vào chứ, cứ đá chấp người như thế, chẳng tán loạn.

Hay ông Park cho tập làm quen tình huống 1 cầu thủ VN bị đuổi?

Ông Park chắc cũng tính chơi bài phản công, phút 70 trở đi, nhưng cầu thủ thay người ko thực hiện được hoặc Thái nó bắt được bài này.

Hiệp 1 VN đá trên cơ Thái.
Đầu hiệp 2 cũng thế.

Tiếc là bàn thắng ko được ghi.
---
Thái làm đủ mọi thứ mà ko 1 lần đưa được bóng vào lưới VN, nên ko có gì mà tiếc. Teerathon đần cả người sau quả penalty.

VN chơi chơi vậy mà làm mấy quả tung lưới, cầu thủ Thái đã ôm đầu rồi.

H2 Chấp người ( cầu thủ ra nước ngoài của mình ko được dùng nhiều như Thái, ai được dùng đều đá tốt ) mà đá được thế là kq chấp nhận được.

Toàn hôm nay đá tù, mà cậu này chưa bao giờ may cả.
Park hôm nay cũng tù, dù mục tiêu Vàng SG đang chi phối quá nhiều qd của ông ta.

Chỉnh sửa cuối:

slaz8

Xe ba gác
Do hậu vệ thái lởm quá thôi cụ ơi. Thái nó đã có bàn dẫn trước mã mà ko giữ dc. Vn ngại những đội phối hợp nhuần nhuyễn, xoay sở khôn khéo, phản công sắc lẹm còn như mã ko quá e ngại
Nếu bàn thắng được công nhận cụ có nghĩ vn hoà? Ý em là Thái liệu có đủ sức mà gỡ hoà?

cadan

Xe container
Em trung lập, và Em thấy trận này Thái chơi hay hơn. Ko hiểu HLV Việt Nam hôm nay thay người kiểu gì mà càng thay, thế trận càng tệ.
Bình luận trận đấu hôm qua, cả Đức Hùng và Trần Tiến Đức đều chỉ trich quyết định thay người, dù bằng ngôn ngữ rât lịch sự. Điều này it khi xảy ra trên truyền thông công khai trong hai năm qua.

Rut ra bài học là để tỉnh táo hơn. Lần sau tôt lên.

E cũng đồng ý là nên sửa tiêu đề thơt thành KHÔNG THẮNG ĐƯỢC

nguyenhuy2210

Xe điện

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Bọn Mou, Fug, hay Pep đế chế khủng nhất của nó ko phải là có Ro7 hay Robben, đâu mà những thằng thủ khủng.
VN mấy năm nay bay cao là nhờ hàng thủ cực mạnh. Trận Thái này em mới xem nên nhận ra điều đó. V Lâm, Ngọc Hải, Mạnh, Dũng...đều có đẳng cấp khá cao.
Thái nhỉnh hơn ta nhưng đá 5 trận thì VN sẽ ăn chung cuộc.T Anh em thấy chơi ko hay khi đá với Q Hải, kiểu như lạc nhịp hay ko kết nối được thế nào ấy.

Hôm qua thọt đc 2 trái rồi là giỏi. Chưa thấy VN đá được oai oách như thế bao giờ.

Chỉnh sửa cuối:

zonda82

Xe container
Em không bàn luận thắng thua j, tuỳ trận. Nhưng trận hôm qua ta đuối hơn.