[Funland] Ông trùm vùng biên ải Phương Linh Hột trả án!

phamhungbs

Xe điện
Không liên quan nhưng anh X thêm nhiệm kỳ nữa có khi lại hay, anh ấy đủ khả năng cho “đố chệ” sụp hẳn luôn để làm mới từ đầu chứ đùa! :D
Cụ này có ý nghĩa y như mấy lão giảng viên "phản độ.ng" dạy em ngày xưa; mâu thuẫn cái là vừa đòi giống Tây lông lại vừa đòi độc tài. Nhẽ ra phải sống ở bên mới đúng chất.

goldsmith

Xe buýt
Thời những năm 90 đất Móng Cái nổi lên những tên tuổi Phương Linh Hột, Phong Hằng, A Thòng. Sau này có Dũng Mặt Sắt, và bây giờ hiện tại là Trấn Điên.
Bác em cũng là 1 người có số má ở đó,
Trấn Điên này có phải là Chấn Điên tên thật là Vũ Ngọc Tuất không cụ nhỉ???
Nếu đúng thì em nhớ là năm xưa có tham gia vụ án với bác Phương này và hiện giờ vẫn đang trốn nã thì phải.
Năm ngoái em hay xem kênh nguyễn xuân bình vlog, bác đó trước cũng làm ngoài Móng Cái thời như cụ nói. Nhiều tình tiết rất hay.

matrix3011

Xe tăng
Nhưng em thấy các trùm bên mình vẫn kém thông minh, toàn ra tay để rồi quân nó khai ra cái là chết. Bọn trùm bên tư bản nó kín, giết đầy ra mà chả ai khai dc ra nó :))

Thèm khát

Xe điện
Dân Vn có cái dở là cứ đi khen mấy thằng xhđ nghĩa tình này nọ. Xin lỗi nó có nghĩa có tình đã ko đâm chém, đánh đấm.
Với em lũ dùng đến bạo lực để đàn áp ng khác là mạt hạng hết.
Chuẩn nuôn...

Dan du an

Xe cút kít
Nhưng em thấy các trùm bên mình vẫn kém thông minh, toàn ra tay để rồi quân nó khai ra cái là chết. Bọn trùm bên tư bản nó kín, giết đầy ra mà chả ai khai dc ra nó :))
Cụ xem phim ít thôi ạ. Em thấy ở nhiều nước các anh nguy hiểm nhất chưa chắc đã là các anh hô chém hô giết...họ chỉ cười cười bảo sao dạo này thằng nọ thằng kia lộn xộn thế là lại im re.

toimuondie

Xì hơi lốp
Cụ xem phim ít thôi ạ. Em thấy ở nhiều nước các anh nguy hiểm nhất chưa chắc đã là các anh hô chém hô giết...họ chỉ cười cười bảo sao dạo này thằng nọ thằng kia lộn xộn thế là lại im re.
Em thấy bản lĩnh và nguy hiểm nhất là mấy anh choang.
Trẻ trung mà hét ra lửa, từ các giang hồ bậc nhất đến quan chức cấp cao vẫn 1, 2 vâng dạ

Phỗng new

Xe điện
Cụ nói thì cũng nhiều ý chuẩn và hay =D>
Duy nhất bảo bao biên vùng Móng Cái là muỗi thì chưa hay lắm :))
Chưa kể PLH bao biên từ những năm chín mấy cơ.
Quảng ninh thì nhiều cao thủ rồi, xuất hàng tươi sống như PLH này muỗi, các a xuất lậu than lợi nhuận mới khủng, tiền chắc mang đi cân chứ đếm thì mòn tay cả họ hàng chứ ko riêng gì ông chủ. Nhưng cuối cùng cũng bị các anh Du học từ trời tây về ném vào vòng quay đất cát. Tự xướng với nhau có cả dãy phố nghìn tỷ mà ko bán :))

hoachuoi1101

[Tịch thu bằng lái]
Nếu nơi XHĐ chơi đẹp thì chắc chỉ có bên Nhật là đúng nghĩa hơn. Quy định rõ ràng không được động vào dân thường, còn lại thì như nhiều cụ đã nói.
Nó chả phải chơi đẹp, mà luật rừng nó thế. Bên đỏ nó biết rõ bên đen như lòng bàn tay. Đen có chém giết lẫn nhau thì kệ mẹ chúng mày, bọn tao éo quan tâm. Nhưng động vào thường dân thì lớn chuyện ngay, đỏ không che được đâu.

Giang hồ vùng mỏ bùm nhau suốt ngày, giết người như nghóe có làm sao đâu.

banmotnucuoi

Xe lăn
Cụ nói thì cũng nhiều ý chuẩn và hay =D>
Duy nhất bảo bao biên vùng Móng Cái là muỗi thì chưa hay lắm :))
Chưa kể PLH bao biên từ những năm chín mấy cơ.
Muỗi so với xuất than thôi cụ ơi. Bao biên mỗi a một nghề, nên PLH chắc chắn ko sang đc mảng than, mảng mà một vốn bốn lời

vnhn

Xe tăng
XHĐ không đè đầu cưỡi cổ dân thường thì XHĐ lấy tiền của XHĐ để sống hả cụ?
Xã hội Nhật nó hơi đặc biệt mà cụ. XHĐ Nhật nó kiếm tiền chủ yếu từ các hoạt động bảo kê, kinh doanh buôn bán cả bất hợp pháp lẫn hợp pháp, không trộm cắp, mất trật tự xã hội. Đi lệch làn là cảnh sát nó vả ngay. Em thấy Nhật nó đúng là nước khác biệt so với thế giới.

hoachuoi1101

[Tịch thu bằng lái]
Mấy thằng bảo kê này le ve đáng tuổi gì so với các anh làm than hay khoáng sản.

Thời chín mấy hai nghìn có vài trăm tỷ nghĩ kinh lắm chứ xin thưa là giờ đội có vài trăm tỏi nó nhiều như lợn con. PLH nổi danh vì xhđ thôi chứ so về tiền chưa đủ tuổi nói chuyện với các anh khác. Nhất là a C con.

Quảng ninh thì nhiều cao thủ rồi, xuất hàng tươi sống như PLH này muỗi, các a xuất lậu than lợi nhuận mới khủng, tiền chắc mang đi cân chứ đếm thì mòn tay cả họ hàng chứ ko riêng gì ông chủ. Nhưng cuối cùng cũng bị các anh Du học từ trời tây về ném vào vòng quay đất cát. Tự xướng với nhau có cả dãy phố nghìn tỷ mà ko bán :))
Năm 1998, anh P này đã tuyên bố số tiền đang có nhiều gấp 4 lần số tuổi của anh ấy.
Muỗi so với xuất than thôi cụ ơi. Bao biên mỗi a một nghề, nên PLH chắc chắn ko sang đc mảng than, mảng mà một vốn bốn lời

Homo Deus

Xe tăng
Người OF
Xã hội Nhật nó hơi đặc biệt mà cụ. XHĐ Nhật nó kiếm tiền chủ yếu từ các hoạt động bảo kê, kinh doanh buôn bán cả bất hợp pháp lẫn hợp pháp, không trộm cắp, mất trật tự xã hội. Đi lệch làn là cảnh sát nó vả ngay. Em thấy Nhật nó đúng là nước khác biệt so với thế giới.
Bảo kê thì chả là ăn chặn trấn lột của dân thường là gì cụ? Tự nhiên kinh doanh lại phải nộp thuế cho ông XHĐ

A98

Xe container
Nó chả phải chơi đẹp, mà luật rừng nó thế. Bên đỏ nó biết rõ bên đen như lòng bàn tay. Đen có chém giết lẫn nhau thì kệ mẹ chúng mày, bọn tao éo quan tâm. Nhưng động vào thường dân thì lớn chuyện ngay, đỏ không che được đâu.

Giang hồ vùng mỏ bùm nhau suốt ngày, giết người như nghóe có làm sao đâu.
Ngoài ra còn có hạn chế quy mô nữa cụ. Lên level mafia trị an trật tự thay chính quyền, lấn sân sang chính chị chính em là không được.
Một cái nữa là làm gì thì làm kín thôi, quay phim lai chim, lên mạng khoe khoang... không ai đỡ được, dù là thanh toán lẫn nhau đi chăng nữa.

Chỉnh sửa cuối:

onghabeo

Xe tăng
Trước có Cụ nào bảo vụ này mà 2 đứa bên HP không hèn , quẹt dây điện thì cả nhóm PLH đi sạch mà

--Lamborghini--

Xe lăn
Đã giàu, nhiều tiền, nhiều quyền lực mà ko giữ, dính vô án giết người làm gì nhỉ ?
Cái nghiệp này đi lúc nào biết lúc đó thôi cụ.
Ô khác lên không lo lót đủ thì cũng lo ngay ngáy.
Chứ cụ bảo xưng bá một vùng nhẽ mấy anh ngồi đấy ko biết ko hay.

Shadow381

Xe điện
Bác thử cầm gậy đập 1 nhát vào đầu con chó cho nó về trời xem ghê tay k? Tóm lại là tiêm cũng là 1 hình thức nhân đạo tránh máu me thôi
Chó thì em thịt rồi, đập gậy cũng 1,2 lần ko nhớ, bình thường có gì đâu. Em nghĩ nếu xác định việc đó có ích cho cộng đồng thì làm bình thường, như ngày xưa các cụ nhà ta diệt ác ôn cũng bằng gậy gộc, cuốc xẻng; mãi sau này mới có súng chứ. Nếu em là người lính, được giao nhiệm vụ và biết sẽ có ích lợi cho cộng đồng (tiết kiệm kinh phí dành làm việc khác) thì em làm bình thường.

New car 2023

Xe điện
Có ai khai đâu bác.
Tôi thấy có khái niệm Bản chất vụ án (copy từ thằng Tập Cận Bình đáng kính nào đó), tôi thấy rất chi là nhân văn, minh bạch, không tự diễn biến tự chuyển hóa.
Tụi tư bửn xách dép theo ta không kịp.