[Funland] Ông trùm vùng biên ải Phương Linh Hột trả án!

7usd

Xe điện
Xem phim thấy mấy vụ xử tử vẫn ve sầu thoát xác ngon ơ.

mini tàu 69

Xe tải
Hì hì, bên kia mượn đường đi qua, bên này mà cho đi thì tạo thành tiền lệ và sẽ bị đội Đỏ ép phải Đi Chung Đường. Không cho đi cái là bên kia vào thẳng Biên Phòng và biên phòng cho đi đấy thôi :)
Chắc 2 ông bị thủ tiêu là 2 ông con ,cháu , người nhà của cán bộ nào thì mới dám đứng bến đón hàng rồi
Cụ nói chuẩn đấy

dpl

Xe lăn
Thời những năm 90 đất Móng Cái nổi lên những tên tuổi Phương Linh Hột, Phong Hằng, A Thòng. Sau này có Dũng Mặt Sắt, và bây giờ hiện tại là Trấn Điên.
Bác em cũng là 1 người có số má ở đó, nhưng em ko đọc tên bên trên. Ở đó được chia ra mỗi người mỗi mảng. Ông PLH thì chủ yếu quản mảng xuất khẩu, hàng tươi sống. Có ông thì lúc đang thịnh lại dính nghiện ngập nên giới giang hồ ko còn nể nữa.
Đợt tới em về quê, nếu được phép của Bác em thì em sẽ biên lại thời kỳ những năm 90 - 2000 ở vùng biên Móng Cái hầu các Cụ.
Bác em nghỉ hưu rồi. Giờ có mấy cái khách sạn chia cho các anh chị tiếp quản. Ko ai làm mảng xã hội nữa. Tiền ăn 3 đời ko hết. Các anh chị chủ yếu làm công chức nhà nước. Nhiều lúc Bác hay than vì có những đứa con vợ 2 vợ 3 vẫn còn quá nhỏ.
E thấy làm xuất nhập khẩu ở móng cái ai cũng đại gia nhỉ? Kể cả công ty bình thường ko tiếng tăm mà vào làm nhà cho họ, nghe đệ kể trăm tỉ nhẹ như không :(

Pidarazidebil

[Tịch thu bằng lái]
Án điểm và triệt hạ ko có chuyện ăn chơi nhảy múa đâu cụ ah.
Cuối 2011 em nằm nhà 1 tay có số ở Móng Cái, trong tài liệu có đơn kêu cứu lên CT nước của 1số doanh nghiệp có tên tuổi kêu oan cho ông trùm này. Cũng lại nghe anh em cafe đường Hữu Nghị thì thầm: để nẹt các anh em có cảng cạnh tranh với Quang Phát ... Con trai duy nhất của 1 nhà có xích mích cạnh tranh đã bị xe ủi đè lấp chết...còn vài việc nữa.
Đến t7 2012 khi đó anh PLH này nằm lán 14, ngày m5 hàng tháng là ngày thăm tử tù, em đi cùng cô bạn vào thăm 1 bạn dính án tử cùng lúc với đoàn cty Quang Phát vào thăm anh PLH cũng như ai, 2 tay 2 com nói chuyện qua đàm
Bẵng đi vài năm, về Ninh Bình lại nghe cô em họ bảo PLH nằm dưới trại Ninh Phúc, có tiền sướng như vua.. Đủ của ngon vật lái ái ú vẫn có xài đều...chỉ là trong trại thôi
Chắc ông ấy cũng bấm số, tiêu cạn cúng cụ rồi ra đi vậy

Shadow381

Xe điện
Em thấy tiền thuốc tiêm lãng phí quá, sao ko dùng cách khác đỡ tốn kém hơn như đập gậy chẳng hạn, tiền đó để dùng cho việc khác ý nghĩa hơn?

Xechaybangcom

Xe điện
Ơ.. em tưởng cụ ấy nói đến bá Liên Khui Thìn?
Thế cụ nhầm phạm nào :D
Đây cụ ơi, mai thúy thật cụ ạ.

Kiabuoisang

Xe container
Sao lâu vậy nhỉ? Tưởng tiêm ngay chứ cụ.
Luôn và ngay ư :D Kết án xong còn mút mùa mới được chết vì cá nhân em nghĩ là yếu tố thận trọng này, tránh oan sai này,....và nếu cụ là người tiêm cụ có muốn tiêm ai chừ ái đẹp ko? Tốt nhất là cứ nhốt đã, nó mà ốm die thì đỡ phải tiêm, đỡ thêm cái món sát sinh:D
Bố khỉ, ảnh tử tù mà chụp đẹp, nghiêng như ảnh chính khách vậy. Giã man thật.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Em thấy tiền thuốc tiêm lãng phí quá, sao ko dùng cách khác đỡ tốn kém hơn như đập gậy chẳng hạn, tiền đó để dùng cho việc khác ý nghĩa hơn?
Bác thử cầm gậy đập 1 nhát vào đầu con chó cho nó về trời xem ghê tay k? Tóm lại là tiêm cũng là 1 hình thức nhân đạo tránh máu me thôi

Nongdantb

Xe buýt

Loxe12a

Xe buýt
Quảng ninh thì nhiều cao thủ rồi, xuất hàng tươi sống như PLH này muỗi, các a xuất lậu than lợi nhuận mới khủng, tiền chắc mang đi cân chứ đếm thì mòn tay cả họ hàng chứ ko riêng gì ông chủ. Nhưng cuối cùng cũng bị các anh Du học từ trời tây về ném vào vòng quay đất cát. Tự xướng với nhau có cả dãy phố nghìn tỷ mà ko bán :))
Túm lại có học vẫn hơn cụ nhỉ?

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
Luôn và ngay ư :D Kết án xong còn mút mùa mới được chết vì cá nhân em nghĩ là yếu tố thận trọng này, tránh oan sai này,....và nếu cụ là người tiêm cụ có muốn tiêm ai chừ ái đẹp ko? Tốt nhất là cứ nhốt đã, nó mà ốm die thì đỡ phải tiêm, đỡ thêm cái món sát sinh:D
Bố khỉ, ảnh tử tù mà chụp đẹp, nghiêng như ảnh chính khách vậy. Giã man thật.
Em nghĩ ko hẳn vậy mà do nhiều yếu tố trong việc thi hành án, như là còn phải chờ thuốc, chờ xây dựng xong cơ sở vật chất để phục vụ cho việc tiêm... Chứ tử tù gửi đơn ân xá mà bị bác đơn thì cũng chỉ mong đc ra đi sớm cho đỡ thấp thỏm, quản giáo thì lại càng mong quá vì coi đám tử tù này cũng nhọc vì nó quậy phá, chẳng may nó vượt ngục dc hay tự tử thì cũng rách việc.
Đợt năm ngoái báo chí cũng nói nhiều về việc khẩn trương hoàn thiện mọi thứ để tránh áp lực cho cả 2 bên. Vì nhiều tử tù cũng nằm biệt giam trên dưới 10 năm mà vẫn chưa đc đi trả án.