1 tuần, không "Khoai Tây" cũng chẳng "Khoai Lang", toàn "Táo Tàu"..ngán kinh.

Na 31012008

Xe đạp
Năm nay đói quá .... Đi du lịch ké qua Ảnh với cụ vậy,,,
Hẹn năm sau thôi.... Vc đứa bạn em đg bên đấy, nó rủ đi mà phải chối khéo !!!

giaophuong

Xe điện
Các Cụ Hải Đăng ,Na ,Quý Đỗ: Thanks các Cụ ,nếu có điều kiện ,nên đi ạ cũng mở mang đầu óc và nhẹ đầu...

giaophuong

Xe điện
Khi em đã hồi hồi tâm chí..việc đầu tiên là em nghĩ là phải đến ngay một Trung tâm mua sắm nào đó để mua Quà cho Mụ ấy,không thì em về nhà cũng không toàn thây..mà bây giờ đã 21h30 rồi ,các Trung tâm mua sắm đã và đang đóng cửa rồi...Em chạy vội Taxi về khu China Town ,nơi gần KS em ở.

May quá ,nó vẫn còn mở ...nhưng đang dần đóng cửa.Nhưng bọn này không lấy Đô Mỹ ,sao đây? Lại chạy như điên ra chỗ đổi tiền..khốn nạn ,mà có nhiều tiền đâu mà đổi.

Nói là đi mua cho Vợ nhưng cái mắt ,cái chân của em lại cứ toàn dẫn em vào chỗ For Men.

Chỉ là một trong vô vàn Trung tâm mua sắm trong khu Tàu này mà nó đã to hơn cái Vincom gần nhà em ở HN.

Mà xây đẹp nhé ,hoàn hảo chứ không tạm thời..

Sau hơn 30 phút mua như ăn cướp ,em tha đống này về KS ,vứt đấy để đi khu Geylang ...Kiểm lại ,toàn đồ mua cho mình.Còn mấy cái túi LV vợ muốn ,tý nữa em ra khu chợ đêm Ấn Độ mua vậy.Vợ mình là con người ta..mà túi LV nào chẳng là túi LV..."Vợ nhỉ".

minhcuong400

Xe tăng
Khổ thân cụ Giáo quá đi mất thôi! Cứ đi suốt ngày thế này sao cụ ơi! Cư như em nằm khểnh rồi coi ké như lày có nhàn không?=))

giaophuong

Xe điện
Khổ thân cụ Giáo quá đi mất thôi! Cứ đi suốt ngày thế này sao cụ ơi! Cư như em nằm khểnh rồi coi ké như lày có nhàn không?=))
Nhưng cứ có tí hào nào trong túi là em ngứa ngáy lắm,không chịu được,phải đi ạ.

giaophuong

Xe điện
Chuyện ở Khu Geylang (ăn ,chơi ở Sing).
Nói đến Khu ăn chơi ở Sing ,ai cũng biết đấy là khu ăn,khu chơi ở Singapore..Nói về ăn thì khu này có nhiều Nhà hàng bán món Cháo Ếch và Cua sốt..rất ngon và bổ dưỡng ,rất tốt cho các Quý Ông vừa "mất sức" ở khu này.Về Chơi thì khu này là Khu đèn đỏ ,tuy Sing không cho phép nhưng thực ra thì cũng ngầm cho hoạt động mại dâm.Khu này thì bị tiếng xấu nhiều hơn tốt,không được như Pattaya (Thái lan) hoặc Đông Quảng (TQ)...Cắt ngang trục chính là các phố ngang ,có các Ngôi nhà ,nếu treo Đèn Lồng đỏ là có XXX.,có đủ cả Gái Tàu ,Ấn ,Việt...Món Cháo Ếch và Cua thật sự là ngon.Rất đông người đến ăn như ở Chợ Lớn SG ..4 người gọi một nồi cháo ,có 4 con Ếch và 2 con Cua là đủ no ,cả Bia nữa (khoảng 100kvnd/chai) thì khoảng trên dưới 1 triệu vnd..cũng là Ngon ,Bổ Rẻ thật sự.
Trong lúc chờ mọi người ăn xong (em ăn nhanh mà) em mới lang thang sang Khu đèn đỏ xem sao (chỉ mang 200 usd thôi ,đề phòng củi ,lừa mà..hehe).Thấy một cái nhà đèn hồng hồng ,em mới bước vào..Qua cửa là một căn phòng khá rộng ,có một cái kính trong suốt ,đằng sau tấm kính là 5,6 em mặc váy rất ngắn ,người Châu Á trông cũng cao ráo ,trắng trẻo (dưới ánh đèn hồng ,ai chẳng vậy..)mỉm cười vẫy vẫy em...E chưa kịp nhe xỉ ra cười giao lưu với các em thì đã bị một thằng cha người Tàu ,đầu trọc lốc ,nói không ngoa ,như mấy thằng đâm thuê ,chém mướn ở bến xe ,bến tầu chặn lại.Em đâu có ngán mấy thằng "Bố mì" này ,em hỏi "bao nhiêu?" ,Tổ sư nó ,nó không trả lời mà lại hỏi lại em;" Ở đâu đến?", Ô cái thằng mất dạy này ,ở đâu đến thì có liên quan gì đến cái "việc" này, hay là mày khinh người VN của Bố sức yếu ,ít tiền..Em mới vênh mặt lên bảo "Việt Nam"..Thằng Bố mì mất dạy ,không thèm nhìn em ,nói trống không :" 100 đô ,25 phút." Ô ,tổ sư thằng Khọt này,25 phút thì Ông chưa kịp "Take of ,Take on " quần áo,huống hồ làm cái gì..mày đùa đấy à? "Thật vậy sao?" -em hỏi.Thằng cha không thèm trả lời ,cúi xuống làm cái bỏ mệ gì ,em không nhớ..Thôi đành lỗi hẹn với các em kia vậy..Em đi ra trong cái nhìn luyến tiếc của các em sau tấm kính ..(ô mà cũng có em nhìn xinh lắm nhé).

Đây là con phố chính ở Khu Geylang.

cptu176

Xe điện
Mời cụ giáo 1 ly. Còn lâu cụ mới học đc cụ giáo sức hấp dẫn ái nhá, vì em thấy bảo chị em thích đàn ông có khuôn mặt và mũi dài vì theo kinh nghiệm thì những người ấy có cái đó hơn người khác
Thảo nào... bây giờ em mới biết nguyên nhân ảnh nào của cụ giáo chụp với các em cũng thấy gương mặt các em vui vẻ, rạng rỡ, thỏa mãn :))

pacificlee

Xe máy
hề hề ngày gia đình mà bơ thế cụ

Chuột bạch

Xe container
Văn cụ giáo dí dỏm quá :">

mayback2cau

Xe hơi
e rót (b) mời hóng chuyện cụ

giaophuong

Xe điện
Sáng hôm sau ,tỉnh dậy ,việc đầu tiên là kiểm tra Vé bay,Hộ chiếu...Thế là hôm nay mình được về với Vợ yêu rồi ,Vợ ơi..Anh về đây.

Đưa em trở về nhà là các em..

Singapore Airlines thì em nghe Quảng cáo nhiều rồi ,nhưng đây là lần trải nghiệm đầu tiên.

Tiếp viên SA ,trông cũng hiền lành ,thân thiện.

"Hãy đưa anh về nhà an toàn ,em nhé."