1 tuần, không "Khoai Tây" cũng chẳng "Khoai Lang", toàn "Táo Tàu"..ngán kinh.

giaophuong

Xe điện
Về đến nhà ,chưa kịp nói gì : Vợ vứt toẹt cái Chương trình Tour Hongkong ,Macau ,Thâm Quyến ra bàn và ngắn gọn :" Con đang nghỉ hè ,cả nhà mai đi Tour này ,tôi đặt từ cách đây 1 tháng rồi ". Ôi ,chưa kịp thở ,mà thở thật ,mai lại đi rồi sao.???

Chưa hết ,Vợ ra lệnh: Chiều nay đi vườn Vải Hải Dương. "Vải cái lải tải nhải..mệt bỏ mệ" , nghĩ thì nghĩ vậy ,nhưng ý Vợ là ý Trời ,cưỡng sao được.

KYNGLISH

Xe tăng
Hóa ra là xem cái này ,kiểu 007 ở Mỹ hay Thái Lan..cũng súng nổ ,khói bay ,tàu thủy phi cơ...kinh hoàng.

Cụ giáo kể chuyện duyên quá. Đây là mô phỏng phim trường Water World của Kevin Costner mà cụ, xem hoành phết cụ nhể?

BmwnhaChuoi

Xe tăng
Chuyện ở Khu Geylang (ăn ,chơi ở Sing).
Nói đến Khu ăn chơi ở Sing ,ai cũng biết đấy là khu ăn,khu chơi ở Singapore..Nói về ăn thì khu này có nhiều Nhà hàng bán món Cháo Ếch và Cua sốt..rất ngon và bổ dưỡng ,rất tốt cho các Quý Ông vừa "mất sức" ở khu này.Về Chơi thì khu này là Khu đèn đỏ ,tuy Sing không cho phép nhưng thực ra thì cũng ngầm cho hoạt động mại dâm.Khu này thì bị tiếng xấu nhiều hơn tốt,không được như Pattaya (Thái lan) hoặc Đông Quảng (TQ)...Cắt ngang trục chính là các phố ngang ,có các Ngôi nhà ,nếu treo Đèn Lồng đỏ là có XXX.,có đủ cả Gái Tàu ,Ấn ,Việt...Món Cháo Ếch và Cua thật sự là ngon.Rất đông người đến ăn như ở Chợ Lớn SG ..4 người gọi một nồi cháo ,có 4 con Ếch và 2 con Cua là đủ no ,cả Bia nữa (khoảng 100kvnd/chai) thì khoảng trên dưới 1 triệu vnd..cũng là Ngon ,Bổ Rẻ thật sự.
Trong lúc chờ mọi người ăn xong (em ăn nhanh mà) em mới lang thang sang Khu đèn đỏ xem sao (chỉ mang 200 usd thôi ,đề phòng củi ,lừa mà..hehe).Thấy một cái nhà đèn hồng hồng ,em mới bước vào..Qua cửa là một căn phòng khá rộng ,có một cái kính trong suốt ,đằng sau tấm kính là 5,6 em mặc váy rất ngắn ,người Châu Á trông cũng cao ráo ,trắng trẻo (dưới ánh đèn hồng ,ai chẳng vậy..)mỉm cười vẫy vẫy em...E chưa kịp nhe xỉ ra cười giao lưu với các em thì đã bị một thằng cha người Tàu ,đầu trọc lốc ,nói không ngoa ,như mấy thằng đâm thuê ,chém mướn ở bến xe ,bến tầu chặn lại.Em đâu có ngán mấy thằng "Bố mì" này ,em hỏi "bao nhiêu?" ,Tổ sư nó ,nó không trả lời mà lại hỏi lại em;" Ở đâu đến?", Ô cái thằng mất dạy này ,ở đâu đến thì có liên quan gì đến cái "việc" này, hay là mày khinh người VN của Bố sức yếu ,ít tiền..Em mới vênh mặt lên bảo "Việt Nam"..Thằng Bố mì mất dạy ,không thèm nhìn em ,nói trống không :" 100 đô ,25 phút." Ô ,tổ sư thằng Khọt này,25 phút thì Ông chưa kịp "Take of ,Take on " quần áo,huống hồ làm cái gì..mày đùa đấy à? "Thật vậy sao?" -em hỏi.Thằng cha không thèm trả lời ,cúi xuống làm cái bỏ mệ gì ,em không nhớ..Thôi đành lỗi hẹn với các em kia vậy..Em đi ra trong cái nhìn luyến tiếc của các em sau tấm kính ..(ô mà cũng có em nhìn xinh lắm nhé).

Đây là con phố chính ở Khu Geylang.

Cái vụ bỏ cuộc vui của cụ khác hoàn toàn với các "lều báo" là giả vờ nháy máy có việc gấp. Bọn này quy định time/shoot theo chuẩn chuyên gia tư vấn đây. Chờ chuyến đi kế tiếp của cụ

vietskytravel

Xe buýt
Lối kế chuyện của bác giao thông thật hấp dẫn

Kenket

Xe điện
Mấy em tiếp viên SA nhìn ngon cụ Giáo nhẩy, khúc nào ra khúc ý...:x

inovavgj

Xe container
diễn giải của cụ .....Hay , iem vote :D

kimnguukl

Xe tải
Em hỏi khí ko phải, 1 năm cụ ở nhà bao nhiêu ngày. :D

minhmo

Xe cút kít
" 100 đô ,25 phút." Ô ,tổ sư thằng Khọt này,25 phút thì Ông chưa kịp "Take of ,Take on " quần áo,huống hồ làm cái gì..mày đùa đấy à? "Thật vậy sao?" -em hỏi.Thằng cha không thèm trả lời ,cúi xuống làm cái bỏ mệ gì ,em không nhớ..Thôi đành lỗi hẹn với các em kia vậy..Em đi ra trong cái nhìn luyến tiếc của các em sau tấm kính ..(ô mà cũng có em nhìn xinh lắm nhé).

Cái vụ bỏ cuộc vui của cụ khác hoàn toàn với các "lều báo" là giả vờ nháy máy có việc gấp. Bọn này quy định time/shoot theo chuẩn chuyên gia tư vấn đây. Chờ chuyến đi kế tiếp của cụ
Cái đoạn xanh ấy em không hiểu. Đề nghị cụ cố nhớ rồi giải ngố cho em với.
Cả đoạn xanh và đỏ em đều không hiểu, vì cụ chẳng kể cái đoạn làm gì với 200$ thừa ấy. :D
Cụ kể ra đoạn này là múa rìu qua mắt kiểm lâm nhà cụ đới.

giaophuong

Xe điện
1.Thì rất đơn giản ,có gì mà không hiểu ,nó đang làm cái gì ,hình như đang ghi ghi, chép chép hay chơi trò chơi trên máy tính bảng thì em vào..mà em để ý mấy cái em kia chứ để ý đến nó làm gì.
2.Chỉ dằn túi 200 đô thôi,đề phòng bị trấn lột,giống như ở VN..nhưng không có chuyện đó nên lại mang về,mất đồng nào đâu.
3.Mục đích của em là vào xem cho biết mà không làm gì cả thì có gì phải giấu ai.Vào ,không thích thì ra.Việc gì phải giống như mấy đ/c PV viết trên báo "vào vai khách làng chơi.." loại đấy trình non ,quê lắm..hehee

giaophuong

Xe điện
cụ Ky Anh,Cụ Chuối: Đúng ,thưa các Cụ.

Kho

Xe điện

it_tien

Xe buýt
Ơ... cái nhà bác này, bác kể chuyện giọng tửng tưng thế thì em ko theo dõi sao được he he - fun bác tí. Cảm ơn bác vì đã cho em đi thăm "Tân Gia Bảo" nhé. Iem cũng chửa được đi đến đó mà

hle3personal

Xe hơi
Bây giờ mới nhớ, hôm trước lâu rồi lên sân Sao Mai hôm Chủ Nhật thấy 1 ông mặt quen quen, hoá ra cụ Giáo Phường này. Trông cụ vẫn cứ tưng tửng hệt như văn phong của cụ thật!!!

giaophuong

Xe điện
Thế rồi ,chẳng cho em nghỉ ngơi đến một phút, và cũng chẳng cần kiểm tra ,trả bài gì ráo trọi (ờ, cái này được ,biết thương chồng) ,sau khi tống vào miệng em một bát phở Gà to vật ở đầu phố(ngon quá ,phở là ngon nhất) ,vợ yêu của em xuống lệnh :nào ,lên đường ,vườn vải Thanh hà (Hải Dương )thẳng tiến .

Lâu lắm ,em mới được đi trên con đường Nông thôn đổi mới như thế này. Em thầm cám ơn Vợ ,có lẽ "nó" thấy em Khoai Tây ,Táo Tàu..nhiều quá nên mục đích hôm nay là để cho em không quên "ao ta" chăng?

Làng quê VN mình thật đẹp,với những người sống ở Nông thôn thì những cảnh này không lạ ,nhưng với nhiều người,đặc biệt là các bé ở Thành phố..đây là một Thế giới mới.

Địa chỉ chúng em tìm đến kia rồi...

Những trái Vải mọng đỏ chào đón chúng em.Tất cả reo lên trầm trồ ,sung sướng...Đây cũng là lần đầu tiên em được đến đây.( Thank Vợ phát nữa).

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

giaophuong

Xe điện
Em đã từng nhiều lần vào vườn Xoài ở Cam Ranh ,từng bị những trái Xoài to ,múp ,xanh có ,chín vàng có đụng vào đầu lộc cộc nhưng với những trái Vải ,từ lâu đã trở thành hình ảnh thân thương của người Bắc và những người Việt xa xứ thì đây là một trải nghiệm vô cùng ấn tượng.

Những trái Vải chưa chín trên cao..

Những trái Vải chín đỏ ,rất thấp ,đưa tay cũng hái được vài chùm..

Bé nhà em vô cùng thích thú ( cũng phải thôi ,đến bố nó còn ngất ngây đây này . "ngất ngây" theo cả 2 nghĩa..hehe ,mệt quá...)

Quả Vải chín đỏ ,bóc vỏ ra là cùi dày ,ngọt lịm ,tê tê đầu lưỡi , hạt nhỏ xíu ,thơm mát hương vị Quê nhà..

Chơi chán ,ăn chán ,hái đến đầy cốp xe Vải ..đã đến lúc phải chia tay..Lưu luyến lắm ,nhưng phải về thôi ,mai cả nhà đi Hongkong sớm rồi.."Anh về ,Vải nhé."

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

giaophuong

Xe điện
Bây giờ mới nhớ, hôm trước lâu rồi lên sân Sao Mai hôm Chủ Nhật thấy 1 ông mặt quen quen, hoá ra cụ Giáo Phường này. Trông cụ vẫn cứ tưng tửng hệt như văn phong của cụ thật!!!
Cụ lên đấy gặp đội nào ? Đội "binh xập xám ,tá lả."..trầm lặng hay đội Tennis ăn gian ,cãi vã vang trời? hehe.

kentdju

Xe điện
Cụ Giáo lại về đất vải thiều Thanh Hà quê em rồi, mà cụ về xã nào vậy?