[TNGT] 11:45 ngày 23/10 tai nạn chết ngừoi trên đường Lê Duẩn gần công viên Lê nin

autobahn-hanoi

Xe tăng
2B ngoại tỉnh đi sai rồi, die là phải, đi sát làn bên phải thì đâu đến nỗi ! Cứ ngênh ngang giữa đường, chết do ý thức kém và thiếu hiểu biết !
@Kụ Mèo: có cần vô cảm thế không, em đi đường này nhiều, kể cả việc xe máy đi sai, ô tô vẫn tránh được mà, chẳng qua là không chịu nhường, quyết đi, rồi xe máy không vào được, do có xe ô tô cùng làn không cho vào, nói thật 1 mạng người, mà kụ comment nghe như mạng một cái gì đó ý.... Góp ý kụ thôi nhé.

Mr.Ryu

Xe buýt
@Kụ Mèo: có cần vô cảm thế không, em đi đường này nhiều, kể cả việc xe máy đi sai, ô tô vẫn tránh được mà, chẳng qua là không chịu nhường, quyết đi, rồi xe máy không vào được, do có xe ô tô cùng làn không cho vào, nói thật 1 mạng người, mà kụ comment nghe như mạng một cái gì đó ý.... Góp ý kụ thôi nhé.
Phải ko nhường thì mới dần có ý thức dc cụ ạ. Cái đường Vương Thừa Vũ gần nhà em buổi chiều toàn các cụ các mợ 2b lấn làn , em cứ vừa còi vừa ga phi ầm ầm , thằng nào ko tránh thì cán nát chân luôn

firefox4

Xe điện
Trưa hôm qua em cũng gặp vụ này, lúc đấy cũng chưa đắp chiếu, đi qua thấy mồm nạn nhân máu vẫn chảy ồng ộc, lênh láng đầy đường, định rút điện thoại ra chụp về hầu các cụ nhưng nhìn ghê quá không dám. Về đến tận nhà em vẫn thấy rợn cả người. :((

cháu lên 3

Xe container
Đường này rất đông xe, nếu xe tải đi sát trong mà đâm vào xe máy thì cũng ko thể nặng được, chỉ có xe máy chạy ra giữa đường thôi, tốc độ nhanh nên mới nặng như thế, em đi xe máy lúc nào cũng đi sát làn trong, chẳng bao giờ đi ra giữa đường cả, ra đường bây giờ sợ lắm

Tinh Tam

Xe tải
trông sợ quá cụ ah, giờ mà cứ chủ quan là dễ toi lắm

Tungbin

Xe buýt
chia buồn cùng nạn nhân, khổ đoạn này gần BV lớn nhưng ko thể cứu được

cwise

Xe container
Thực sự là đoạn này hàng ngày em đi làm cũng khiếp lắm, tức là từ Đại Cồ Việt em rẽ phải vào Lê Duẩn, từ đoạn này cho đến ngã tư (tam?) với Trần Nhân Tông, các xe ngược chiều, 4b và 2b đều lấn làn lao vun vút, còn chiều xuôi như em đi thì theo quan sát riêng em thấy đi chuẩn hơn. Bao năm nay toàn thế.

TL_Vietnam

Xe lăn
Nhà cháu cũng ngang qua lúc chưa có chiếu, máu còn tươi rói - Tắc hết cả đường nên chẳng chụp choạch gì cả...

qua_khoang

Xe tăng
Em thấy các cụ cứ nhà quê ra tỉnh,với tỉnh lẻ nghe chuối lắm,dù sao người ta cũng mất rồi đúng sai có xx giải quyết.Em trộm nghĩ người Hà Nội thì k nói năng kiểu đấy đâu,các cụ đừng ném đá e tiếp nhé.

dibo

Xe buýt
2B ngoại tỉnh đi sai rồi, die là phải, đi sát làn bên phải thì đâu đến nỗi ! Cứ ngênh ngang giữa đường, chết do ý thức kém và thiếu hiểu biết !
Không phải ngoại tỉnh đâu, HN xịn đấy. Chủ xe làm nghề xe ôm nhà ở gần ngã tư LD-KT.

xeruabo2

Xe điện
Xin chia buồn cùng gđ nạn nhân ! Chỉ khi nào người đi 02B ở ta có ý thức hơn thì số người phải thiệt mạng vì TNGT mới giảm được .

gamevn

Xe buýt
Vụ này xảy ra trước cửa nhà em luôn... :(( Chạy ra nhìn thấy tí ngất... Mà không hiểu thế nào sau khi vụ này xảy ra thì liên tiếp 5-6 vụ ngã xe máy cũng tại vị trí đó. :-o Nạn nhân thứ 2 sau khi vào viện cũng không qua khỏi (Cái này do mấy xxx ở viện thông báo về). Nguyên nhân là 2b chạy nhanh vượt ẩu lao thẳng vào 4b (Bác tài lái xe hoa đám ma nói với xxx câu sau: "Em đang bám theo đoàn xe tang, không hiểu xuất hiện ở đâu ra cái xe 2b, em đạp phanh nhưng không kịp").

weekdaysman

Xe buýt
Vụ này xảy ra trước cửa nhà em luôn... :(( Chạy ra nhìn thấy tí ngất... Mà không hiểu thế nào sau khi vụ này xảy ra thì liên tiếp 5-6 vụ ngã xe máy cũng tại vị trí đó. :-o Nạn nhân thứ 2 sau khi vào viện cũng không qua khỏi (Cái này do mấy xxx ở viện thông báo về). Nguyên nhân là 2b chạy nhanh vượt ẩu lao thẳng vào 4b (Bác tài lái xe hoa đám ma nói với xxx câu sau: "Em đang bám theo đoàn xe tang, không hiểu xuất hiện ở đâu ra cái xe 2b, em đạp phanh nhưng không kịp").
Ồ vậy ra nhà cụ ở gần đây ạ? Trưa hôm qua em đi từ Giải Phóng đến Khâm Thiên rồi về luôn, lúc về em đi vòng đường Bà Triệu để quay về Giải Phóng, phần vì đỡ tắc đường, phần vì nhìn ghê quá.

Nếu cụ 2B chết tại chỗ là xe ôm thì dễ cụ còn lại là khách đi xe?! Sợ thật! Mấy năm rồi em chẳng dám đi xe ôm nữa, ngày xưa thỉnh thoảng có liều lắm nhảy lên cứ liên tục phải nhắc: Cứ từ từ, không vội đâu! (Hôm qua đi ngang đây em cứ nghĩ sao đi trong thành phố mà phóng nhanh đến mức đâm kinh khủng vậy?) Vụ này đen đủi cho nhiều người thật, cụ xe tải khổ rồi, gia đình nhà đám đang lúc tang gia bối rối lại liên quan vào va chạm xe cộ càng mệt!

Nhiều cụ cũng thấy đoạn đường này thường gặp cả 2B và 4B lấn sang làn ngược chiều (xe ở chiều từ Khâm Thiên đi về Giải Phóng), trưa hôm qua ở hiện trường thì xe máy nằm quay đầu về Giải Phóng, cái này có thể đúng vào kiểu lấn làn vừa kể, cũng có thể không vì xe máy đâm xong có thể lộn mấy vòng, nhưng đồng thời xe tải chở hoa tang cũng đỗ bên lề theo chiều ngược lại (đầu hướng về phía Khâm Thiên). Nhưng thường thì xe chở hoa tang đi theo chiều Khâm Thiên - Giải Phóng để đi xuống Văn Điển hoặc ra ngoại thành nói chung, mà chẳng nhẽ va chạm xong lại quay ngược đầu xe lại rồi mới táp vào lề? Cụ gamevn nhà ở đó có biết xe nào đi chiều nào không ạ?

Dù sao cũng mong cho linh hồn các nạn nhân được siêu thoát!

skoda octovia

Xe hơi
xin chia buồn với gia đình nạn nhân..

vmc102

Xe hơi
Từ lúc nhìn xong vụ đấy em cứ tới Lê Duẩn là đi cẩn thận hẳn. Em nghĩ nên chăng ngành Giao thông làm phân cách cứng ở đoạn này để giảm thiêu TNGT. Lúc ngang qua thì chỉ nhìn thấy xe tải của Công an chở hoa nên em không biết là va chạm giữa xe tải và xe máy... sợ quá. Các cụ đi qua đây cũng nâng cao chú ý, đừng lấn làn mà khổ nhé.

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Kiến thức luật giao thông như này thì bảo sao nhiều tai nạn
Comment của cụ lại giống với nick của cụ rồi, em nhận xét lần thứ 2 (lần thứ nhất ở thớt này: http://www.otofun.net/threads/288014-chi-gai-em-bi-danh-dap-da-man-muon-hoi-cac-cu-help-me?p=6955386&highlight=#post6955386)

Phiền cụ về đọc lại Điều lệ báo hiệu giao thông đường bộ, Phụ lục 9, mục II, Vạch số 1.2 (áp dụng cho vạch liền, chiều rộng 20cm) nhé. Đọc xong nhớ vào xin lỗi em và lần sau đừng tỏ ra nguy hiểm nhé.

@all những cụ nói rằng vạch liền đoạn Lê Duẩn không được chèn: Em nói thật mà các cụ cứ bảo em đùa hoặc là bảo em không hiểu luật (những cụ nào nói em thì nhớ vào xin lỗi nhé).

Các cụ vẫn nhầm lẫn các loại vạch liền.
Đối với vạch liền màu trắng có chiều rộng 10cm: không được đè vạch.
Đối với vạch liền màu trắng có chiều rộng 20cm (đoạn Lê Duẩn-Công viên TN; Âu cơ-Nghi Tàm): không được đè vạch, trừ khi cần thiết

Chỉnh sửa cuối: