[VHGT] 12-05-2013.Chiến đấu thành công với xxx về biển báo ở khu vực Đại Lộ Thăng Long...

MrHip1990

Xe tải
Chúc mừng cụ đã chuột bạch, và chiến thắng được xxx. Đã votka cụ.

Đúng như tôi đã khẳng định với cụ, khi cụ đã chuẩn bị chuột bạch và có quay video, bố bảo xxx nó dám phạt cụ.

Tuy nhiên, nói cụ ko buồn nhé, tôi hơi thất vọng 1 tí vì chiến thắng này nó chưa oanh liệt, xxx không hề ngại cụ trong tình huống xử lý hôm đó, có chăng xxx ngại tí chút là vì bị gấu cụ quay video. XXX khi xử lí cụ vẫn giọng bề trên, trịch thượng và nói như ban ơn cho cụ, rằng cụ là người sai, bla bla..Và tôi gia cát dự là sau này xxx vẫn cứ đứng đó xử lí, có chăng là mai mốt nó cho sơn lại cái biển kia thôi.<<< Tôi hơi tiếc điểm này vì mục đích của mình ko phải là bắt xxx sơn lại biển mà là bắt lỗi của xxx, để xxx thấy cái sai của mình mà thực thi nhiệm vụ cho đúng.

Lẽ ra cụ phải chuẩn bị kỹ hơn chút nữa, giọng nói dứt khoát và đanh thép. Dự mọi tình huống kĩ hơn nữa.

Hôm trước sau khi tôi comment topic kia của cụ, cũng nghĩ đến đúng tình huống như xxx2 "nói là biển dành cho ô tô và moto phải theo, ko được đi vào đường khác" và sẽ vin vào biển này để kết luận cụ sai. Tuy nhiên mấy hôm tôi lu bu quá chưa kịp nói với cụ tình huống này thì cụ đã chuột bạch rồi, phí quá. xxx2 nói đây là biển hướng dẫn bắt buộc phải theo là sai, vì: đây là biển chỉ dẫn 403b là dạng biển chỉ dẫn, chứ không phải biển hiệu lệnh nên không bắt buộc phải theo, người tham gia giao thông có quyền đi vào hoặc không đi vào làn đó.

Thêm nữa, cụ không bắt lỗi chúng nó cái điều như tôi đã tư vấn cụ và cũng như cụ post hỏi mọi người ở trang 1 ấy. Lẽ ra cụ phải rắn: "cháu, với tư cách là người dân tham giao thông, phê bình các chú vì không làm tròn trách nhiệm của cán bộ csgt khi thực hiện nhiệm vụ theo thông tư 65, cụ thể"..(cụ trích cái chỗ bôi đỏ đó).

Kể mà cụ chuẩn bị kĩ hơn, xem kĩ lại các tình huống các cụ khác chuột bạch, thì cụ xử lí cái lúc đầu sẽ ngon hơn và xxx nó nể và ngại cụ hơn nhiều, như:
- Tránh được kiểu đánh hội đồng như trong tình huống (đã có cụ trên này tư vấn ở topic nào đó)
- Cụ không phải xuất trình giấy tờ (chỗ cụ nói lí do chưa chuẩn: "phải có công văn cấp quận..." làm chúng nó bắt bẻ cụ là chẳng hiểu gì)
- Hoặc chỗ cụ nói câu "giao thông công chính" cũng chưa chuẩn lắm vì giờ ko có cơ quan nào là "giao thông công chính" cả. Giờ không có cái tên Sở giao thông công chính nữa mà là sở giao thông vận tải cụ ạ. (cái này nhiều a e trên đây vẫn nhầm).

P/s: cụ đẹp trai thế, tiếc là ko đc nhìn rõ gấu cụ, chắc cũng xinh lắm hehe
Lần này e k muốn căng lên cụ ạ, lần 1 là để nhắc nhở thẳng mặt xxx về cái biển, cho biết rằng e cố tình đi vào đấy, không phải e k biết, nếu không thay đổi, e sẽ có lần 2, và lần 2 chắc chắn sẽ khác mà

Tuan_TNL

Xe máy
Ủng hộ tinh thần của cụ

Bài phản ánh cảnh báo của em ở đây:
http://www.otofun.net/threads/515969-canh-bao-cac-bac-hay-di-doan-duong-dai-lo-thang-long-4b-2b-deu-dinh-het

Vì quá bức xúc với tình trạng này cứ diễn ra hàng ngày, rủ thêm mấy cụ trên này nhưng chẳng có cụ nào đi cả, bực mình, sáng nay ( chủ nhật 12/5/2013) e rủ gấu nhà em đi....và các xxx đã không làm gì được em. Các xxx công nhận là biển đã bị phun sơn và sẽ báo để thay( trong clip sẽ có đoạn xxx bảo báo để thay) nhưng không biết bao giờ sẽ thay
Clip em đang up lên youtobe, các cụ chuẩn bị nâng ly nhé
Clip1 ( nhẹ nên up được nhanh). Cụ chuyển sang chế độ HD xem cho nét nhé
[video=youtube;P7DGEem8QnQ]http://www.youtube.com/watch?v=P7DGEem8QnQ&feature=youtu.be[/video]
Nhân đây e xin hỏi các cụ có phần mềm nào ghép và chuyển đổi định dạng video không. E quay có mấy phút mà gần 500mb( mp4), up lên youtobe mãi mà không được. Em có 4 cái clip quay riêng từng phần cần phải ghép vào với nhau. Cụ nào biết cho em xin phần mềm đó nhá. Gửi sớm e up sớm cho các cụ thưởng thức...

Và đây là.... Clip chính... xem xong các cụ chia sẻ cho mọi người xem để tránh nhé :

http://www.youtube.com/watch?v=IFrTorVAOHQ&feature=youtu.be

Nhân đây cho em hỏi, trường hợp trên, mà xxx đã biết cái biển này bị phun sơn từ lâu rồi và vẫn phạt, vẫn không báo cáo hay có biện pháp để thay đổi thì
có được nói các xxxx không làm tròn nhiệm vụ của lực lượng tuần tra, kiểm soát giao thông đường bộ theo quy định về nhiệm vụ của xxx trong thông tư 65/2012/TT-BCA. Cụ thể là khoản 3 điều 4 của thông tư này hay không:

Chương II.
NHIỆM VỤ, QUYỀN HẠN CỦA CÁN BỘ THỰC HIỆN NHIỆM VỤ TUẦN TRA, KIỂM SOÁT GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ
Điều 4. Nhiệm vụ
Cán bộ thực hiện nhiệm vụ tuần tra, kiểm soát giao thông đường bộ có các nhiệm vụ của lực lượng Cảnh sát nhân dân và nhiệm vụ cụ thể sau đây:
1. Thực hiện sự chỉ đạo của Bộ Công an, Tổng cục Cảnh sát quản lý hành chính về trật tự, an toàn xã hội, Cục Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt, Giám đốc Công an tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương (sau đây viết gọn là Công an cấp tỉnh); Trưởng phòng Hướng dẫn và Tổ chức tuần tra, kiểm soát giao thông đường bộ thuộc Cục Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt; Trưởng phòng Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt, Trưởng phòng Cảnh sát giao thông Công an cấp tỉnh (sau đây viết gọn là Trưởng phòng Cảnh sát giao thông); Trưởng Công an huyện, quận, thị xã, thành phố thuộc tỉnh (sau đây viết gọn là Công an cấp huyện); kế hoạch tuần tra, kiểm soát đã được cấp có thẩm quyền phê duyệt.
2. Bảo đảm trật tự, an toàn giao thông thuộc phạm vi địa bàn tuần tra, kiểm soát; phát hiện, xử lý kịp thời, nghiêm minh các hành vi vi phạm theo quy định của pháp luật.
3. Báo cáo, đề xuất cấp có thẩm quyền kiến nghị với cơ quan liên quan có biện pháp khắc phục kịp thời những sơ hở, thiếu sót trong quản lý nhà nước về an ninh, trật tự và trật tự, an toàn giao thông đường bộ; phối hợp với cơ quan quản lý đường bộ phát hiện, ngăn chặn hành vi vi phạm quy định bảo vệ đường bộ và hành lang an toàn đường bộ.
4. Hướng dẫn người tham gia giao thông chấp hành nghiêm chỉnh pháp luật về giao thông đường bộ.
....
Sau vụ này xxx vẫn đứng đó nhiều lắm, nhà cháu ngày nào cũng qua đó thấy nhiều đồng chí bị tóm vì lỗi như cụ và lỗi không xi nhan kể ra cụ làm cái biển ở đầu đường chỗ cổng làng Phú Đô thông báo "đầu kia có xxx nhớ xi nhan" chắc mới dẹp được đám này cụ ah, ngày trước đoạn từ Mễ Trì rẽ vào Lê Quang Đạo ra sân vận động cũng hay bị dính lỗi xi nhan, anh bạn của nhà cháu làm lái xe, xe đến đúng chỗ chuẩn bị rẽ thì bị gặp sự cố, bác ấy phải chờ cứu hộ, trong lúc rảnh rỗi bác ấy đứng đó cảnh báo bà con nhớ xi nhan không đầu kia có xxx, một lúc các chú xxx chán nên thôi. Từ sau đó không thấy xxx đứng đó nữa

Hương Điệp

Xe buýt
chúc mừng cụ nhé! Phần mềm chuyển đổi định dạng thì nhiều lắm cụ ạ! Cụ có thể tham khảo phần mềm Total Video Converter xem sao. Em dùng cái này thấy tốt và nhẹ!

MrHip1990

Xe tải
chúc mừng cụ nhé! Phần mềm chuyển đổi định dạng thì nhiều lắm cụ ạ! Cụ có thể tham khảo phần mềm Total Video Converter xem sao. Em dùng cái này thấy tốt và nhẹ!
Cụ biết ghép video thì gép hộ em cái Clip 1+ clip chính để e gửi báo

tom09

Xe buýt
Website
www.khoavantaykorea.com
Giờ mới xem được clip. Cụ chủ trẻ tuổi mà làm được thế là quá tốt rồi.
Còn muốn dạy cho xxx 1 bài học thì phải rủ thêm em + 2 cụ nữa đi xe khác tác nghiệp bổ sung từ xa.

PhanhGap

Xe điện
Lần này e k muốn căng lên cụ ạ, lần 1 là để nhắc nhở thẳng mặt xxx về cái biển, cho biết rằng e cố tình đi vào đấy, không phải e k biết, nếu không thay đổi, e sẽ có lần 2, và lần 2 chắc chắn sẽ khác mà
Cụ chủ chỉ được cái lẹp zai, nhiều cảm xúc. xxx nó khôn bỏ bu, nó bẩu là cụ đi sai nhưng chưa chắc đã xử phạt. Nó khẳng định cụ sai và yêu cầu xuất trình. Cụ đủ giấy tờ thì nó không bắt lỗi và chỉ nhắc nhở lần sau đi cho đúng. Người khác đi sai mà lại mắc các lỗi khác nữa là bị phạt - không cưỡng được.
Voi cụ vì đã để cụ phải mất công đi lại.
Kết luận là: Mọi người nên đi đúng phần đường dành cho mình. Nếu đi sai thì xxx chỉ được quyền nhắc nhở lỗi đi sai (nhầm do biển bị trẻ em bôi c.ứt gà sát) và xxx không thể xử phạt theo lỗi đó mà chỉ có thể xử phạt các lỗi khác mà thôi. Giải tán xí nghiệp, ai về nhà đấy, cấm tụ tập đông người gây mất trật tự công cộng.

gavacao

Xe hơi
Sau vụ này xxx vẫn đứng đó nhiều lắm, nhà cháu ngày nào cũng qua đó thấy nhiều đồng chí bị tóm vì lỗi như cụ và lỗi không xi nhan kể ra cụ làm cái biển ở đầu đường chỗ cổng làng Phú Đô thông báo "đầu kia có xxx nhớ xi nhan" chắc mới dẹp được đám này cụ ah, ngày trước đoạn từ Mễ Trì rẽ vào Lê Quang Đạo ra sân vận động cũng hay bị dính lỗi xi nhan, anh bạn của nhà cháu làm lái xe, xe đến đúng chỗ chuẩn bị rẽ thì bị gặp sự cố, bác ấy phải chờ cứu hộ, trong lúc rảnh rỗi bác ấy đứng đó cảnh báo bà con nhớ xi nhan không đầu kia có xxx, một lúc các chú xxx chán nên thôi. Từ sau đó không thấy xxx đứng đó nữa
Tôi cũng dự là xxx vẫn đứng để kiếm. Chắc nó sẽ sơn lại biển báo 304 (Đường dành cho xe thô sơ) này sớm thôi.

Khi nó sơn rồi thì tôi lại ủng hộ xxx nó bắt bà con mình đi sai làn, ủng hộ luôn bắt lỗi xi nhan (Đương nhiên là phải xử phạt đúng quy định, chứ xxx ăn hối lộ kiểu 50/50 để đút túi thì hoàn toàn ko ủng hộ). Có như vậy dân mình mới hiểu luật hơn và nâng cao ý thức khi tham gia giao thông, góp phần đảm bảo trật tự, an toàn giao thông.

MrHip1990

Xe tải
Tôi cũng dự là xxx vẫn đứng để kiếm. Chắc nó sẽ sơn lại biển báo 304 (Đường dành cho xe thô sơ) này sớm thôi.

Khi nó sơn rồi thì tôi lại ủng hộ xxx nó bắt bà con mình đi sai làn, ủng hộ luôn bắt lỗi xi nhan (Đương nhiên là phải xử phạt đúng quy định, chứ xxx ăn hối lộ kiểu 50/50 để đút túi thì hoàn toàn ko ủng hộ). Có như vậy dân mình mới hiểu luật hơn và nâng cao ý thức khi tham gia giao thông, góp phần đảm bảo trật tự, an toàn giao thông.
Nhưng giờ chưa sơn lại mà vẫn bắt lỗi thì có xxx đang có dấu hiệu vi phạm pháp luật nhỉ

buicongchuc

Xì hơi lốp
Cụ nào giỏi món biên tập viết thanh một bài, kèm ảnh, cờ nhíp gởi cho các báo thì tốt quá!

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Em chợt sưu tầm được:
Vượt lũ phải có nhiều phương án - yếu hèn lũ sẽ cuốn phăng.
- Em có tính rất xấu: Trong bất cứ trường hợp mình nghe nói-chứng kiến hoặc va phải – Nên cố gắng tự rút kinh nghiệm & đặt địa vị mình vào đối phương để tìm điểm mạnh-điểm yếu cả 2 bên.
- Tính trở mặt & hợp tác phải rất cao.
- Lạnh lùng & nghĩ nhanh nói chậm.
- Rèn luyện tư duy suy nghĩ logic.
Riêng trong trong trường hợp này – thực ra nếu em là các bạn í – em có thể bẻ gãy kụ được.
Vấn đề mấu chốt ở đây: Khi thực hiện nhiệm vụ trong sâu thẳm suy nghĩ tư duy các bạn í không trong sáng-lợi dụng bất cập trong hạ tầng GT & sự thiếu hiểu biết của đại đa số người tham gia GT + chính bản thân các bạn í cũng chỉ biết 1 mà không hiểu 10.
Vài lời tâm sự - nếu không vừa ý - mong các kụ bỏ quá!

thanhnamdinh

Xe tăng
Em chợt sưu tầm được:
- Em có tính rất xấu: Trong bất cứ trường hợp mình nghe nói-chứng kiến hoặc va phải – Nên cố gắng tự rút kinh nghiệm & đặt địa vị mình vào đối phương để tìm điểm mạnh-điểm yếu cả 2 bên.
Riêng trong trong trường hợp này – thực ra nếu em là các bạn í – em có thể bẻ gãy kụ được.
Vấn đề mấu chốt ở đây: Khi thực hiện nhiệm vụ trong sâu thẳm suy nghĩ tư duy các bạn í không trong sáng-lợi dụng bất cập trong hạ tầng GT & sự thiếu hiểu biết của đại đa số người tham gia GT + chính bản thân các bạn í cũng chỉ biết 1 mà không hiểu 10.
cụ ạ nếu xxx có ăn học từ A>Z thì các cụ các mợ đỡ khổ nhiều rồi ,đằng này nó chỉ rình rồi đớp vào mittttt cụ ạ

gavacao

Xe hơi
Nhưng giờ chưa sơn lại mà vẫn bắt lỗi thì có xxx đang có dấu hiệu vi phạm pháp luật nhỉ
Thực ra nói xxx vi phạm pháp luật ở đây cũng khó. Vì nó làm vẫn có cơ sở của chúng nó.
Cho nên tôi mới nói tiếc là cụ ko phang được cái việc chúng nó ko làm đầy đủ trách nhiệm khi thực hiện nhiệm vụ theo thông tư 65, và góp ý với chúng nó là chừng nào chưa sơn lại biển thì không được bắt lỗi người vi phạm, nếu không sẽ viết bài, đưa clip lên mạng.

MrHip1990

Xe tải
Thực ra nói xxx vi phạm pháp luật ở đây cũng khó. Vì nó làm vẫn có cơ sở của chúng nó.
Cho nên tôi mới nói tiếc là cụ ko phang được cái việc chúng nó ko làm đầy đủ trách nhiệm khi thực hiện nhiệm vụ theo thông tư 65, và góp ý với chúng nó là chừng nào chưa sơn lại biển thì không được bắt lỗi người vi phạm, nếu không sẽ viết bài, đưa clip lên mạng.
Cụ yên tâm,nếu 1 2 tuần nữa không thay đổi thì mình lại tiếp tục lần nữa, lần sau này sẽ chắc chắn hơn ( vì đã tận tay tận mồm với xxx ở lần này rồi) Lúc đó sẽ là biết mà cố tình không biết, k báo cáo lại với cấp trên ^^

pnew

Xe điện
Cảm ơn cụ chủ đã vạch mặt việc làm bố láo của xxx. Nhưng xem xong clip em vẫn cảm thấy bứt rứt một số điểm xin góp ý để lần sau cụ chiến hoành tráng hơn:
1. Về xưng hô cứ anh - tôi cho chững chạc
2. Cụ phải bắt xxx thừa nhận là sai và xin lỗi (quy định đã ghi rõ nếu nhận định sai thì phải xin lỗi).

MrHip1990

Xe tải
Cảm ơn cụ chủ đã vạch mặt việc làm bố láo của xxx. Nhưng xem xong clip em vẫn cảm thấy bứt rứt một số điểm xin góp ý để lần sau cụ chiến hoành tráng hơn:
1. Về xưng hô cứ anh - tôi cho chững chạc
2. Cụ phải bắt xxx thừa nhận là sai và xin lỗi (quy định đã ghi rõ nếu nhận định sai thì phải xin lỗi).
Em còn trẻ cụ ạ, mình có ăn học đàng hoàng, nên phải ăn nói sao cho phù hợp, dù sao họ cũng bậc cha chú mình cụ ạ. E k cần lời xin lỗi, e chỉ muốn tình trạng này chấm dứt để dân đỡ khổ, mục đích từ đầu khi e làm vụ này e nói rồi mà :(

Chỉnh sửa cuối:

tom09

Xe buýt
Website
www.khoavantaykorea.com
Em chợt sưu tầm được:
Cụ này chỉ được cái lý thuyết vó vẩn!
Giả dụ cụ là xxx, cụ cũng chả có cơ nào thắng trong trường hợp này.
Hỏa mù vớ vẩn!

Hollyone

Xe tăng
Cụ chủ ơi, cụ công nhưng chưa thành đâu. Bọn xxx nó hứa là báo cáo; dưng hội yyy nó bẩu từ từ đã. Em copy cái này để cụ buồn một lúc nhá :D :

"Trả lời câu hỏi “đã vẽ vạch mới lùi về sau để mở rộng đường cho phương tiện đi hướng cắt ngang, thì phải xóa vạch cũ để người dân dừng ở vạch mới để đảm bảo an toàn, sao lại để cả vạch cũ thế vẽ vạch mới đâu có tác dụng gì?” – ông Tân trả lời: “Không, nếu nói thế thì tất cả giao thông Hà Nội sẽ phải như New York (Mỹ), Berlin (Đức)… mà không bao giờ có chuyện đó, vì chúng ta đang trong thời kỳ quá độ triển khai tổ chức giao thông thì phải có điểm này điểm kia”.

“Giờ đang thi công đường sắt đô thị qua đó, lại đi sửa điểm này điểm kia, thế thì là đi theo quần chúng à, còn nếu chỉ phản ánh vậy chúng tôi không nghe. Chúng tôi sẵn sàng tiếp thu nếu có gì sai, còn chúng tôi làm sao hoàn chỉnh hết được”, ông Tân nói"

Trích bài trên: http://baodatviet.vn/chinh-tri-xa-hoi/201305/Khao-sat-lai-cac-nut-giao-thong-ep-dan-vi-pham-2346783/

Dư vậy thì còn lâu các ông chủ mới sai đầy tớ sửa cái sai của chúng nó được.

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Cụ này chỉ được cái lý thuyết vó vẩn!
Giả dụ cụ là xxx, cụ cũng chả có cơ nào thắng trong trường hợp này.
Hỏa mù vớ vẩn!
Hà........... hà.....................
CSGT & người thamgia GT luôn là những câu chuyện dài nhiều tập-không bao h chấm dứt & lặp đi lặp lại?
Yêu nhau như mứt <=> chóa!
Quan điểm thắng không kiêu - bại không nản.