[VHGT] 12-05-2013.Chiến đấu thành công với xxx về biển báo ở khu vực Đại Lộ Thăng Long...

thanhnamdinh

Xe tăng
cụ (ngày giữa đêm) phát hiện ra cái gì em cũng biết rồi sau khi tổng hợp các chi tiết và em xin mạo muội nói thẳng luôn không biết có đúng không và cũng đẻ cho mọi người biết để tránh không đi vào làn đấy tránh bị vịn , em phát hiện ra cái (ĐẢO phân chia dòng làn ) nếu xxx vặn vẹo là không có biển thì anh có thấy cái đảo phân chia dòng làn kia không thì cũng mệt đấy em nói vậy không biết có chuẩn không mời các cụ chém tiếp ạ

Chỉnh sửa cuối:

MrHip1990

Xe tải
cụ (ngày giữa đêm) phát hiện ra cái gì em cũng biết rồi sau khi tổng hợp các chi tiết và em xin mạo muội nói thẳng luôn không biết có đúng không và cũng đẻ cho mọi người biết để tránh không đi vào làn đấy tránh bị vịn , em phát hiện ra cái (ĐẢO phân chia dòng làn ) nếu xxx vặn vẹo là không có biển thì anh có thấy cái đảo phân chia dòng làn kia không thì cũng mệt đấy em nói vậy không biết có chuẩn không mời các cụ chém tiếp ạ
Đã phân làn thì phải cắm biển cụ nhé, còn nếu không có biển thì làn nào xe nào đi vào cũng được.

MrHip1990

Xe tải
Còn em đang tranh cãi về cái biển đã bị phun sơn mà vẫn dựa vào cái đấy để bắt lỗi dân cụ nhé

MrHip1990

Xe tải
Còn em đang tranh cãi về cái biển đã bị phun sơn mà vẫn dựa vào cái đấy để bắt lỗi dân cụ nhé

Matizcoi

Xe cút kít
Cụ chịu khó thật.

hgb

Xe container
Vậy là có dấu hiệu vi phạm là xxx dc kt giấy tờ hả các cụ?
Như thế nào là có dấu hiệu vi phạm nhỉ?

MrHip1990

Xe tải
Vậy là có dấu hiệu vi phạm là xxx dc kt giấy tờ hả các cụ?
Như thế nào là có dấu hiệu vi phạm nhỉ?
Lúc đấy biết thua nên xxx phải bảo thế thôi, e cũng không muốn to chuyện nên đưa cho xong, nếu hôm đây e đi đông thì khác rồi, e đi với gấu, nhỡ có gì k xử lý được. Còn chưa nói được lỗi thì đố có mà xem đc giấy tờ em

thanhnamdinh

Xe tăng
cụ hiểu nhầm ý em rồi
ý em muốn nói là, khi đồng thời không có người điều khiển GT + tín hiệu đèn+ biển báo thì người tham gia GT phải tuân thủ theo vạch kẻ đường vì vạch kẻ cũng là 1 tín hiệu GT em trình bầy vậy có phải không cụ ,mời các cụ vào bàn tiếp để anh em OF cùng hiểu ạ
em chỉ bàn thôi nhé không có ý chê bai gì xin các cụ đừng hiểu nhầm ý em ạ

thanhnamdinh

Xe tăng
vâng cụ nói chi phải nhưng em đang muốn nói là cụ ngày giữa đêm cụ ấy bảo là cụ ấy là xxx thì vẫn bắt được vì cụ ấy chỉ ra lỗi được vì thế em nhìn mãi mới thấy cái lỗi là có đảo phân chia dòng làn ở đầu đường ạ

chienthanpro

Xe hơi
Công nhận nếu xxx cứ như bác ngày giữa đêm thì đúng là k cãi đc thật

gavacao

Xe hơi
Chúc mừng cụ đã chuột bạch, và chiến thắng được xxx. Đã votka cụ.

Đúng như tôi đã khẳng định với cụ, khi cụ đã chuẩn bị chuột bạch và có quay video, bố bảo xxx nó dám phạt cụ.

Tuy nhiên, nói cụ ko buồn nhé, tôi hơi thất vọng 1 tí vì chiến thắng này nó chưa oanh liệt, xxx không hề ngại cụ trong tình huống xử lý hôm đó, có chăng xxx ngại tí chút là vì bị gấu cụ quay video. XXX khi xử lí cụ vẫn giọng bề trên, trịch thượng và nói như ban ơn cho cụ, rằng cụ là người sai, bla bla..Và tôi gia cát dự là sau này xxx vẫn cứ đứng đó xử lí, có chăng là mai mốt nó cho sơn lại cái biển kia thôi.<<< Tôi hơi tiếc điểm này vì mục đích của mình ko phải là bắt xxx sơn lại biển mà là bắt lỗi của xxx, để xxx thấy cái sai của mình mà thực thi nhiệm vụ cho đúng.

Lẽ ra cụ phải chuẩn bị kỹ hơn chút nữa, giọng nói dứt khoát và đanh thép. Dự mọi tình huống kĩ hơn nữa.

Hôm trước sau khi tôi comment topic kia của cụ, cũng nghĩ đến đúng tình huống như xxx2 "nói là biển dành cho ô tô và moto phải theo, ko được đi vào đường khác" và sẽ vin vào biển này để kết luận cụ sai. Tuy nhiên mấy hôm tôi lu bu quá chưa kịp nói với cụ tình huống này thì cụ đã chuột bạch rồi, phí quá. xxx2 nói đây là biển hướng dẫn bắt buộc phải theo là sai, vì: đây là biển chỉ dẫn 403b là dạng biển chỉ dẫn, chứ không phải biển hiệu lệnh nên không bắt buộc phải theo, người tham gia giao thông có quyền đi vào hoặc không đi vào làn đó.

Thêm nữa, cụ không bắt lỗi chúng nó cái điều như tôi đã tư vấn cụ và cũng như cụ post hỏi mọi người ở trang 1 ấy. Lẽ ra cụ phải rắn: "cháu, với tư cách là người dân tham giao thông, phê bình các chú vì không làm tròn trách nhiệm của cán bộ csgt khi thực hiện nhiệm vụ theo thông tư 65, cụ thể"..(cụ trích cái chỗ bôi đỏ đó).

Kể mà cụ chuẩn bị kĩ hơn, xem kĩ lại các tình huống các cụ khác chuột bạch, thì cụ xử lí cái lúc đầu sẽ ngon hơn và xxx nó nể và ngại cụ hơn nhiều, như:
- Tránh được kiểu đánh hội đồng như trong tình huống (đã có cụ trên này tư vấn ở topic nào đó)
- Cụ không phải xuất trình giấy tờ (chỗ cụ nói lí do chưa chuẩn: "phải có công văn cấp quận..." làm chúng nó bắt bẻ cụ là chẳng hiểu gì)
- Hoặc chỗ cụ nói câu "giao thông công chính" cũng chưa chuẩn lắm vì giờ ko có cơ quan nào là "giao thông công chính" cả. Giờ không có cái tên Sở giao thông công chính nữa mà là sở giao thông vận tải cụ ạ. (cái này nhiều a e trên đây vẫn nhầm).

P/s: cụ đẹp trai thế, tiếc là ko đc nhìn rõ gấu cụ, chắc cũng xinh lắm hehe

Chỉnh sửa cuối:

honza

Xe tải
1. Cụ này trẻ quá nhưng là được như thế này hơn khối cụ già! Vote cụ 100 phiếu!
2. Cụ gavacao khắt khe quá, chắc già hơn! Nhưng trên bàn phím thì dễ lắm, ngoài đường phức tạp hơn nhiều!
Chúc mừng cụ đã chuột bạch, và chiến thắng được xxx. Đã votka cụ.

Đúng như tôi đã khẳng định với cụ, khi cụ đã chuẩn bị chuột bạch và có quay video, bố bảo xxx nó dám phạt cụ.

Tuy nhiên, nói cụ ko buồn nhé, tôi hơi thất vọng 1 tí vì chiến thắng này nó chưa oanh liệt, xxx không hề ngại cụ trong tình huống xử lý hôm đó, có chăng xxx ngại tí chút là vì bị gấu cụ quay video. XXX khi xử lí cụ vẫn giọng bề trên, trịch thượng và nói như ban ơn cho cụ, rằng cụ là người sai, bla bla..Và tôi gia cát dự là sau này xxx vẫn cứ đứng đó xử lí, có chăng là mai mốt nó cho sơn lại cái biển kia thôi.<<< Tôi hơi tiếc điểm này vì mục đích của mình ko phải là bắt xxx sơn lại biển mà là bắt lỗi của xxx, để xxx thấy cái sai của mình mà thực thi nhiệm vụ cho đúng.

Lẽ ra cụ phải chuẩn bị kỹ hơn chút nữa, giọng nói dứt khoát và đanh thép. Dự mọi tình huống kĩ hơn nữa.

Hôm trước sau khi tôi comment topic kia của cụ, cũng nghĩ đến đúng tình huống như xxx2 "nói là biển dành cho ô tô và moto phải theo, ko được đi vào đường khác" và sẽ vin vào biển này để kết luận cụ sai. Tuy nhiên mấy hôm tôi lu bu quá chưa kịp nói với cụ tình huống này thì cụ đã chuột bạch rồi, phí quá. xxx2 nói đây là biển hướng dẫn bắt buộc phải theo là sai, vì: đây là biển chỉ dẫn 403b là dạng biển chỉ dẫn, chứ không phải biển hiệu lệnh nên không bắt buộc phải theo, người tham gia giao thông có quyền đi vào hoặc không đi vào làn đó.

Thêm nữa, cụ không bắt lỗi chúng nó cái điều như tôi đã tư vấn cụ và cũng như cụ post hỏi mọi người ở trang 1 ấy. Lẽ ra cụ phải rắn: "cháu, với tư cách là người dân tham giao thông, phê bình các chú vì không làm tròn trách nhiệm của cán bộ csgt khi thực hiện nhiệm vụ theo thông tư 65, cụ thể"..(cụ trích cái chỗ bôi đỏ đó).

Kể mà cụ chuẩn bị kĩ hơn, xem kĩ lại các tình huống các cụ khác chuột bạch, thì cụ xử lí cái lúc đầu sẽ ngon hơn và xxx nó nể và ngại cụ hơn nhiều, như:
- Tránh được kiểu đánh hội đồng như trong tình huống (đã có cụ trên này tư vấn ở topic nào đó)
- Cụ không phải xuất trình giấy tờ (chỗ cụ nói lí do chưa chuẩn: "phải có công văn cấp quận..." làm chúng nó bắt bẻ cụ là chẳng hiểu gì)
- Hoặc chỗ cụ nói câu "giao thông công chính" cũng chưa chuẩn lắm vì giờ ko có cơ quan nào là "giao thông công chính" cả. Giờ không có cái tên Sở giao thông công chính nữa mà là sở giao thông vận tải cụ ạ. (cái này nhiều a e trên đây vẫn nhầm).

P/s: cụ đẹp trai thế, tiếc là ko đc nhìn rõ gấu cụ, chắc cũng xinh lắm hehe

TL_Vietnam

Xe lăn
Up cho tinh thần vì cộng đồng của kụ :D (b)(b)(b)

ltu

Xe tải
Chúc mừng cụ chủ

gavacao

Xe hơi
1. Cụ này trẻ quá nhưng là được như thế này hơn khối cụ già! Vote cụ 100 phiếu!
2. Cụ gavacao khắt khe quá, chắc già hơn! Nhưng trên bàn phím thì dễ lắm, ngoài đường phức tạp hơn nhiều!
Vâng, cũng đồng ý với cụ là trên bàn phím thì dễ mà ngoài thực tế khó hơn nhiều.
Tôi khắt khe vì đây không phải là tình huống bất chợt mình bị xxx tóm, mà là tình huống mà phe mình chuột bạch, tức là có sự chuẩn bị, hoàn toàn chủ động. Cho nên thực sự tôi vẫn hơi tiếc về kết quả.

romantic_kt1

Xe tăng
Vote cho tinh thần của cụ, nhưng vẫn bị cóng!
Cái biển vuông là biển 403b, với vị trí cắm biển như vậy chỉ có tác dụng với 2 làn ngoài cùng mà theo đó 2 làn này dành cho ôtô và xe máy. Biển 403b không có tác dụng với làm đường bên phải cho nên cụ chẳng cần phải tranh luận gì với xxx về cái biển này.
Điều quan trọng là làn trong cùng có biển nhưng biển đó không rõ là biển gì vì bị phun sơn nên biển này không có hiệu lực. xxx dừng xe cụ lại khi cụ đang lưu hành là không đúng nên cụ không cần phải đưa giấy tờ cho nó. xxx ở đây cũng không được phép dừng xe kiểm tra hành chính vì không phải đang thực hiện theo "chuyên đề" .
Nói chung, xxx cố tình không hiểu các trường hợp nào được phép dừng xe kiểm tra theo Thông tư 65/2012/TT-BCA.