[CCCĐ] 12/5/2020 E sẽ Xuyên Việt Hà Nội - Sài Gòn với Cá Mập đời Tống !!!

Website
tuantattoo.net
Đã lâu lắm rồi e k có chuyến đi xa nào trong suốt 3 năm qua, e chỉ đi những cung gần gần 500km đổ lại và đều đi bằng những xe đời mới hay cũng như là những xe cũng khá là ngon ngẻ. Nhưng lần này e lại quyết định Xuyên Hà Nội - Sài Gòn cùng Em Cá Mập đời Tống hạ tải 6 chỗ để khởi hành chuyến đi xa lần này tiện 1 công đôi ba công việc. Tuy là xe chở hàng thôi nhưng e cũng rất chăm chút e nó luôn đc sạch sẽ gọn gàng như mấy e hàng ngoài Trần Duy Hưng ấy :)) E thì k giỏi viết văn chỉ viết vui sống động để câu chuyện của e dâng trào thêm chút cảm xúc nên mong các cụ khi đọc thấy có điều gì sai sót hay chém ró thành bão thì các cụ bỏ quá cho em nhá :v
Chuyến đi của e sẽ khởi hành vào lúc 9h Sáng ngày 12/5/2020 - Chuyến đi gồm gia đình e: Vợ và con e ở Hà Nội lên đường vào nhà vợ e ở TH để đón nốt E vợ + Bố vợ + và con Cháu con thằng e vợ e đi cùng. Tổng 6 người vừa tròn 6 ghế đúng theo như đăng ký trên xe em :v Trước khi đi e có chuẩn bị 1 số thứ để chuyến đi được suôn sẻ và ok hơn kính các cụ vừa xem bài vừa xem ảnh e xin được update từng ngày bắt đầu từ hnay ạ :v
+ Do thời tiết quá là nóng mà cái trần con xe e thì lại quá mỏng nên e đã mần mò ra chợ giời mua ít đồ về tự chiến cái trần cho đỡ nóng trong đêm rảnh rỗi :v Lột cái lót trần cũ và bóc hết mấy cái lớp Nilon vàng ố cũng k đơn giản tí nào 1 mình e giật, móc, cào, cầu các kiểu mới ra :v

Đấy các cụ thấy k làm đêm nó nóng và mệt lắm ấy nên đến tận hôm sau e mới chụp lại cho nó rõ ràng hơn và công đoạn nhét cái lót trần vào lại mấy cái rãnh kia nó còn tốn công và sức khỏe rất nhiều, e đổ mồ hôi như tắm giữa trưa ngồi trong xe cảm giác như đc xông hơi miễn phí dã man con ngan luôn =((

Do xe chủ cũ k làm vách ngăn khoang đồ ra nên e tự chiến cái xương trước mai mua gỗ ốp vách sau nói chung cây nhà lá vườn cho nên cũng gọi là tạm ổn theo mắt e :v

Tận dụng còn Mút bạc chống nóng chỗ nào cảm thấy nóng e dán nốt :))

Kết thúc 1 ngày dán trần chống nóng, lột trần và lắp lại, dựng xương vách khoang đồ + khoang ngồi ( Đỡ phải tải điều hòa cả khoang ) Và kết quả e tụt mấy lạng mỡ và mai sẽ tiếp tục tụt mỡ để làm nốt mấy hạng mục trước khi lên đường cho nó yên tâm hơn, mong rằng câu chuyện của e nó sẽ làm các cụ phấn khích :v Hnay e xin phép đc tạm dừng và ngày mai quay lại :v

AlexHEO

Xe tăng
Theo em cụ nên tháo hàng ghế 2 và dịch nó lùi về sau thêm 20cm nữa. Để nguyên bản thế kia mà đi dài ngày ngồi khó chịu lắm.

TayBac_CQ

Xe buýt
Xe này máy rất bền,cụ đi đường xa thì để ý nước làm mát.Bình nước phụ.Năm 2017 bên em cũng có con ntn đi từ HN đến Cà mau,sau về An Giang và sang Campuchia.Chúc cụ có chuyện đi bình an,vui vẻ.

Ngọc Việt Travel

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.dulichngocviet.com.vn
Chúc cụ cùng em nó khi đi trai tráng khi về bảnh bao!

XeCheo

Xe hơi
phục cụ chủ quả cải tạo em xe. Chúc cụ và GĐ chuyến đi vui, khỏe.

compac123456

Xe tải
Cụ chế như này ko biết đi xa xxx có gây khó khăn gì cho cụ không? Em thấy lều báo nói là xxx giao thông sẽ tổng kiểm tra từ 5/5 đấy ạ. Chúc cụ chuyến đi vui vẻ

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Hay quá là hay, xe ngon thì bình thường, xe cỏ mới đáng quý :D Chúc cụ vui vẻ trong suốt hành trình.
15 tháng này em cũng túc tắc hành trình HN - ĐN.

hdmanh21

Xe buýt
Hay quá là hay, xe ngon thì bình thường, xe cỏ mới đáng quý :D Chúc cụ vui vẻ trong suốt hành trình.
15 tháng này em cũng túc tắc hành trình HN - ĐN.
cụ về nhớ review nhé. Nhà em 23 tháng này cũng từ BG đi ĐN

Website
tuantattoo.net
E xin đc tiếp tục làm nốt cái vách ngăn cho em cá mập của e vào hnay. Do nóng và cưa tay hơi vất nên e chỉ ốp 1 mặt thay vì 2 mặt như dự tính vì nóng quá huyết áp e tăng cao quá e sợ đứt cầu chì thì toi 😓
Mặt trong xe thì ok hơn chỗ này e sẽ dán decal đen cho sạch cũng như che mấy cái khe nhỏ e cắt gỗ nó k đc khít lắm vào ngày mai.

Mặt sau để chở hàng thì tạm thời e chưa ốp gỗ nên cứ để tạm vậy tránh gió điều hoà trước đã 😁

Còn ghế e vẫn để nguyên vị trí zin là vì e để cái thùng đá to đằng sau nó mới đủ chỗ nếu kéo về 20cm như trên các cụ nói thì k đủ chỗ và hành lý.

E dán lại 2 cái kính cho nó mới và đỡ nắng 🥵

E cho e nó ra Gara kiểm tra lần cuối trước khi lên đường 😍

Còn 1 số hạng mục nhỏ mai e làm nốt và sẽ cập nhật lên trước khi lên đường vào T3 12/5/2020 😋 Cám ơn các cụ đã theo dõi và đồng hành cùng em 😍

3077

Xe container
Cụ khéo tay thật, k biết đi có ồn k. Đi xa xe xịn hơn xe cỏ là nó k ồn đỡ nhưc đầu

mrQuick8x

Xe điện
Em cũng ủn để hóng, cụ bố trí để khoang sau cái chiếu trúc và cái quạt 12v + thêm thùng đá to nữa để ai mỏi lưng thì ra sau nằm nghỉ đỡ mỏi. Chúc gia đình cụ có chuyến đi vui vẻ, thuận lợi.

hamcuare!

Xe container
nể cụ chủ quá :D.
con cá mập này chắc ko có điều hòa hoặc có cũng như ko phỏng cụ.

Website
tuantattoo.net
Cụ khéo tay thật, k biết đi có ồn k. Đi xa xe xịn hơn xe cỏ là nó k ồn đỡ nhưc đầu
E có làm chống ồn bằng âm nhạc cụ ạ heee
ủn thê cho cụ mấy lạng mỡ
Heee e lại tăng mỡ sau vài bữa ăn ngay cụ ạ 😁
Xe này máy rất bền,cụ đi đường xa thì để ý nước làm mát.Bình nước phụ.Năm 2017 bên em cũng có con ntn đi từ HN đến Cà mau,sau về An Giang và sang Campuchia.Chúc cụ có chuyện đi bình an,vui vẻ.
Vâng đi xa nước nôi là điều e chăm chút đầu tiên xe nào cũng thế, chứ k là toang ấy hiii thanks cụ để ý giúp e 😁

Cụ chế như này ko biết đi xa xxx có gây khó khăn gì cho cụ không? Em thấy lều báo nói là xxx giao thông sẽ tổng kiểm tra từ 5/5 đấy ạ. Chúc cụ chuyến đi vui vẻ
Thực ra như này là đúng quy trình của xe hạ tải phải khoang khách và khoang hàng phài đc tách nhau ra và kín đáo như này nên xxx k thể bắt lỗi đc cụ ạ 😁
phục cụ chủ quả cải tạo em xe. Chúc cụ và GĐ chuyến đi vui, khỏe.
E học qua Youtube mày mò làm đc gì thì làm thôi cụ ạ hiii

Website
tuantattoo.net
Em cũng ủn để hóng, cụ bố trí để khoang sau cái chiếu trúc và cái quạt 12v + thêm thùng đá to nữa để ai mỏi lưng thì ra sau nằm nghỉ đỡ mỏi. Chúc gia đình cụ có chuyến đi vui vẻ, thuận lợi.
Khoang sau e chở hàng hoá dụng cụ và hành lý của mọi người rồi ạ e tách ra thế để hàng thôi chứ nằm ở khoang đấy chắc đứt cầu chì cụ ạ hehe 😂
nể cụ chủ quá :D.
con cá mập này chắc ko có điều hòa hoặc có cũng như ko phỏng cụ.
Xe e nguyên 2 dàn lạnh và lạnh teo chim luôn cụ ạ. Xe e chỉ chở hàng nhẹ k quá 300kg nên e k bỏ điều hoà như các xe khác và bảo dưỡng thường xuyên nên điều hoà zin vẫn lạnh lắm hiii

CuTiVoDich

Xe điện