[Funland] 19/4/1972 hai MiG-17 ném bom tàu chiến Mỹ ở Quảng Bình

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Quansu.vn đợt trước cãi nhau sau vụ BVR bị đặc công nước đánh thủy lôi.

Đợt ý em còn bị cột tội 3/ vì trái chiều khi bảo BVR không chìm dù em vẫn bảo vệ ý kiến đánh giá cao sự dũng cảm của đội đặc công nước. Đội 47 thách GG dẫn chứng nó không chìm.

Em pm cho đường link film tài liệu quay tàu BVR ngày hôm sau - không post link lên thread, nói rõ là em không thích làm ảnh hưởng các cụ CCB vừa hội thảo hoành tráng xong. Thế mà vẫn bị del nick xóa bài. Các cụ ý GG làm gì có đâu. Bọn hãng film tài liệu nó lưu theo ngày từng sự kiện lớn luôn. Muốn mua hết video thì trả bản quyền.

Cụ Hai ruộng sau đợt ý cũng lặn luôn, chắc chán vì bị vạ miệng. Em cũng bỏ đọc trang ý từ đó đã hơn 10 năm
Chán nhỉ. Em đọc bài báo đoạn đồng chí Trần Văn Cảnh chém gió tàu Mỹ chìm ra sao, vùi xác toàn bộ lính Mỹ và 100 xe m113, 3 máy bay, luơng thực của 1 sư doàn... thấy nản.

Có đầy thứ để tự hào nhưng không hiểu sao người ta cứ phải cố đề cao bản thân một cách hoang đường.

nowhereland

Xe điện
Ông Trung nói phét.
Phi công VNCH chưa không chiến và hải chiến bao giờ, trong khi BV tinh thông mọi trò, thực chiến hàng nghìn trận, ném bom cả hạm đội 7. Cũng may cho VC, nếu mấy anh SG cho F5 ra đánh bom Hoàng Sa thì lúc đó và bây giờ rất khó ăn khó nói.
Đời không có chữ " nếu ", bù nhìn nó không bao giờ nhạy bén về chính trị.
Nếu VNCH bùm và lấy lại được HS, thì bây giờ mình khó ăn khó nói cáu gì, cụ rõ hơn được ko?

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chán nhỉ. Em đọc bài báo đoạn đồng chí Trần Văn Cảnh chém gió tàu Mỹ chìm ra sao, vùi xác toàn bộ lính Mỹ và 100 xe m113, 3 máy bay, luơng thực của 1 sư doàn... thấy nản.

Có đầy thứ để tự hào nhưng không hiểu sao người ta cứ phải cố đề cao bản thân một cách hoang đường.
Đọc link cụ đưa họ nói tàu đó chìm thực sự đấy chứ, sau này trục vớt và sửa chữa lại. Người chạy thoát được chứ vũ khí và lương thực ngâm nước thời gian dài chắc cũng ko dùng lại được.

Chỉnh sửa cuối:

lehahai

Xe buýt
Vô dụng vẫn là vô dụng. Nói nhiều chỉ là ngụy biện thôi.
Cụ nên xem lại khả năng tư duy nhé.
Chỉ có người tư duy hạn chế mới nghĩ là VKTB của mình hơn TQ. Chỉ có kẻ không có tư duy mới nghĩ là VN phong tỏa biển Đông bằng thủy lôi...

taplai2012

Xe ngựa
Chỉ có người tư duy hạn chế mới nghĩ là VKTB của mình hơn TQ. Chỉ có kẻ không có tư duy mới nghĩ là VN phong tỏa biển Đông bằng thủy lôi...
Cụ tư duy ấu trĩ, làm gì có khả năng tranh luận. Quay sang chửi đổng à. Thương hại cho cụ lắm.

vandatAT

Xe container
Thôi các cụ, tự nhiên miệt thị nhau. Có phải là trẻ con nữa đâu mà. Tranh luận tích cực đi.

haituri

Xe hơi
Cám ơn cụ, cháu kê mông ngồi hóng.

kduc

Xe container

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Đọc link cụ đưa họ nói tàu đó chìm thực sự đấy chứ, sau này trục vớt và sửa chữa lại. Người chạy thoát được chứ vũ khí và lương thực ngâm nước thời gian dài chắc cũng ko dùng lại được.
Đấy chính là cái em nói đấy. Việt Nam không thiếu những thành tích thật, tại sao cứ phải bịa đặt? Sao không dám nhìn nhận sự thật ngay cả khi mình không hề kém? Do đòi hòi tuyên truyền hay mặc cảm tự ti?
Link em đưa là một ví dụ, bọn tây nó phải thừa nhận chiến tích của ta là đặc công đánh chìm tàu sân bay, chưa từng có trong lịch sử.
Trong khi đọc mấy bài báo về trận đánh tàu Baton Rouge Victory do chính đồng chí Cảnh (là người trong trực tiếp tham gia) thì thấy huyênh hoang quá đáng: giết hết toàn bộ 45 lính Mỹ, chìm 100 xe thiết giáp, 3 máy bay, quân lương cho 1 sư đoàn... Ngay cả việc đánh tàu Baton Rouge Victory cũng là một chiến công xuất sắc, nhưng sao cứ phải thêu dệt thêm thắt vào cho giảm giá trị sự thật đi.

taplai2012

Xe ngựa
Đấy chính là cái em nói đấy. Việt Nam không thiếu những thành tích thật, tại sao cứ phải bịa đặt? Sao không dám nhìn nhận sự thật ngay cả khi mình không hề kém? Do đòi hòi tuyên truyền hay mặc cảm tự ti?
Link em đưa là một ví dụ, bọn tây nó phải thừa nhận chiến tích của ta là đặc công đánh chìm tàu sân bay, chưa từng có trong lịch sử.
Trong khi đọc mấy bài báo về trận đánh tàu Baton Rouge Victory do chính đồng chí Cảnh (là người trong trực tiếp tham gia) thì thấy huyênh hoang quá đáng: giết hết toàn bộ 45 lính Mỹ, chìm 100 xe thiết giáp, 3 máy bay, quân lương cho 1 sư đoàn... Ngay cả việc đánh tàu Baton Rouge Victory cũng là một chiến công xuất sắc, nhưng sao cứ phải thêu dệt thêm thắt vào cho giảm giá trị sự thật đi.
Trong chiến tranh, việc tuyên truyền rất quan trọng cụ ạ. Nâng mức độ thương vong của đối phương là cách mọi lực lượng làm.
Cụ xem các phim thế chiến thứ 2, cả Mỹ-Nga làm đều nhấn mạnh yếu tố tuyên truyền kích lệ tinh thần chiến đấu.

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Trong chiến tranh, việc tuyên truyền rất quan trọng cụ ạ. Nâng mức độ thương vong của đối phương là cách mọi lực lượng làm.
Cụ xem các phim thế chiến thứ 2, cả Mỹ-Nga làm đều nhấn mạnh yếu tố tuyên truyền kích lệ tinh thần chiến đấu.
Chiến tranh thì nói làm gì.
Em đang nói bây giờ vẫn đang thế ấy chứ. Cụ google xem, hoặc đơn giản là nhớ sách lịch sử cụ đọc xem nó phi khoa học ra sao. Mà thôi cái này em không muốn bàn sâu.
Có rất nhiều thứ được giải mật, có thể kiểm chứng thông tin chính xác nhưng người ta không quan tâm.