[Funland] 2 bên đều là chính quyền: Biên phòng Triệu Vân và CSGT Triệu Phong- Bên nào đúng, bên nào sai?

Trạng thái
Thớt đang đóng

lsquetoi

Xì hơi lốp
Đúng thế cụ ạ nhưng không phải tất cả các loại công văn đến và đi cán bộ, chiến sĩ đều được biết. Một số công văn chỉ đơcj giao cho từng bộ phận. Nhưng điều em nói ở đây là, khi văn bản đến từ văn thư sẽ lên Đồn trưởng rồi mới đến cán bộ, chiến sĩ. Do đó, đc LTT lúc đó không thể biết chắc chắn là ko có công văn để không chấp hành đc cụ à.
Điều mà em muốn nói ở đây là đc LTT kia ko chấp hành khi không biết là có cv hay không.
Cụ làm nhà nước hay lao động tự do vậy? Hỏi đùa hay thật? Bây giờ Cụ là đ/c BP phụ trách địa bàn đi tuần tra khu vực mình quản lí thì không thể ko biết là có lực lượng nào đang hoạt động tại đó được, hàng tuần các cơ quan đều có cược họp giao ban triển khai nv trong tuần, theo ngày cụ thể. Còn việc có vb hay không chỉ nhìn vào lịch công tác của đơn vị hoặc 1 cuộc đt là có đủ thông tin.

Michael J

Xe điện
Hai bên giải quyết nội bộ xong chưa cc? Lại có thêm mối quan hệ khi cần anh em alo nhau, không đấm nhau không biết nhau là bạn.

Patriots

Xe lăn
BP họ lập biên bản là họ đã biết chắc chắn đây là CSGT xịn rồi, chứ nếu hàng fake thì vài câu hỏi + thái độ, tác phong là lòi ra ngay, ko qua đc nghiệp vụ của BP đâu.
Ý cháu là fake hay xịn thì đều phải có kế hoạch hợp tác ở vùng biên chẳng hạn.

bomong

Xe điện
Thực ra là đúng đấy, trên địa bàn của họ quản lý, có thông tư liên tịch về việc thông báo nhiệm vụ, anh không thông báo thì họ phải kiểm tra tư cách làm việc của các anh, hay lại đóng giả CSGT lợi dùng chồng chéo thì sao? Thực tế đã có những vụ đóng giả CS để bắt lấy tiền rồi.
BP kiểm tra mà 6 áo vàng không xuất trình giấy tờ, không hợp tác là BP bế về đồn xử lý, an toàn cho cả 2 bên, chứ 2 bên đôi co cãi nhau ngoài đường không nên, nhỡ có côn đồ ném một cục đá vào đám cãi nhau là to chuyện.

Chỉnh sửa cuối:

berryfun

Xe điện
Hai bên giải quyết nội bộ xong chưa cc? Lại có thêm mối quan hệ khi cần anh em alo nhau, không đấm nhau không biết nhau là bạn.
Đề nghị mua 36 nít rượu 43 độ, 6 ô cagt và 6 ô biên phòng ngồi uống với nhau bên nào say trước phải xin lỗi =))=))

Chí phèo 678

Xe đạp
Đc biên phòng cảnh giác để đề phòng trước âm mưu dbhb blld. Vùng biên giới là nhạy cảm. Theo em cần phải có những người như thế mới đảm bảo việc giữ gìn và bảo vệ an ninh tổ quốc được.

Ce Pò

Đi bộ
Các cụ mở bản đồ xem đồn BP Triệu Vân nằm ở đâu. Đây là đồn BP bờ biển các cụ ạ.
Sự việc xảy ra ở KM 2+200 trên QL49C, cách TX Quảng Trị nhõn 2km. Các khái niệm vùng biên giới, khu vực nhạy cảm, an ninh quốc phòng ... trong trường hợp này nghe buồn cười quá.

harrynh

Xe điện
Em thật phục tính kiên nhẫn của các cụ, trả lời 1 nick chém về luật pháp nhưng toàn: theo em, nếu, nếu có, ý em..., mà dù có đc giải thích thế nào cũng khăng khăng ko muốn hiểu. Em kém hiểu biết thì nhận cmnl, đọc để mở mang đầu óc, có phải cãi nhau lấy được đâu cơ chứ.
P.S: nghỉ lễ ngồi nhậu với mấy ông chú trong cả 2 ll, buôn ngoài lề đều tránh trả lời đúng/ sai chỉ bảo đáng tiếc là 2 bên ko xoa dịu kịp thời, tránh va.

Chỉnh sửa cuối:

beomap2

Xe container
Các cụ mở bản đồ xem đồn BP Triệu Vân nằm ở đâu. Đây là đồn BP bờ biển các cụ ạ.
Sự việc xảy ra ở KM 2+200 trên QL49C, cách TX Quảng Trị nhõn 2km. Các khái niệm vùng biên giới, khu vực nhạy cảm, an ninh quốc phòng ... trong trường hợp này nghe buồn cười quá.
Cụ nhầm rồi, địa điểm xảy ra ở thôn Hà Tây, xã Triệu An ngay cạnh biển cửa Việt, bờ phía Nam sông Thạch Hãn,cách Đông Hà 17km, cách thị xã Quảng Trị hơn 20km, chứ không phải chỉ có 2km. Chỗ này gần chợ ngã ba và khu mộ Cụ Lê Thế Hiếu (Chủ tịch đầu tiên của Quảng Trị), Đồn biên Phòng Triệu Vân cách đó 5 km, trước đây xã Triệu An và Triệu Vân là cùng một xã Triệu Vân, mới tách ra cách đây vài chục năm.

Chỉnh sửa cuối:

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Mấy cụ trên này rảnh nhể, trả lời 1 cụ có iq của mẫu giáo nhưng độ quái thai vô đối =))
Cố tình hiểu sai đấy kakaka, phải em là em bị khóa bánh dồi :P

beomap2

Xe container
Vụ này em nghiêng về phe CSGT.
Biên phòng 10 ông thì cả 10 ông uống rượu tốt.
Bình thường nếu mặc quần áo biên phòng, đi xe máy biển đỏ thì trong khu vực mấy xã gần biên giới CSGT chả hơi đâu vẫy vào.
Khả năng cao ông này mặc dân sự, xe máy cá nhân. Lúc bị vẫy thổi có tí dấm rồi tinh tướng nên XXX chơi tới bến, lúc bị thu xe mới gọi xếp đến.
CAGT ko bao giờ giữ xe biển đỏ, còn vụ này dám giữ xe tức xe biển trắng.
Ủng hộ phạt nặng thói kiêu binh.
Phát biểu cảm tính thế này, chẳng trách người dân ghét phú lít

Yên Quận

Xe máy
Ở page 22-25 đã có 1 cụ từng công tác bên trinh sát rồi pcmt của BP giải thích khá cặn kẽ về luật và các qui chế phối hợp của lực lượng BP và các lực lượng khác ở vùng biên giới rồi mà các cụ còn cố diễn giải theo 'ý em là', 'em nghĩ là'.. và 1 số cụ lại hết sức kiên nhẫn tranh luận, giải thích. Em là em tin vào đội đất sét đã đúng trong trường hợp này

onghabeo

Xe tăng
ô, thế cứ mặc cảnh phục rồi gõ cửa nhà cụ yêu cầu khám nhà cụ vì nghi chứa ma tuý cụ cũng ok cho khám à? cụ ko cho khám nghĩa là cụ chống đối và nhà cụ có chứa ma tuý cứ thế gô cổ lên phường à? hay lúc đấy cụ lại quay ra hỏi lệnh khám đâu? có đủ chữ ký người có thẩm quyền và con dấu ko?
Ô hay thế CSGT đang làm việc thổi nồng độ cồn mà , và CSGT được làm như vậy , trong địa bàn của BP những ông BP kia đúng ra thấy đơn vị bạn đang tác nghiệp thì phải có thái độ hợp tác và làm gương cho nhân dân trong vùng mình quản lý chứ không phải gân cổ lên chống đối rồi gọi đồng đội ra giải cứu , nếu CSGT sai thì BP phải giải thích và hợp tác với CSGT chứ ai lại làm kiểu như bảo kê cho khu vực mình quản lý bà con cứ tha hồ say rượu mà điều khiển gt nhỉ

BivaMin

Xe tải
Ô hay thế CSGT đang làm việc thổi nồng độ cồn mà , và CSGT được làm như vậy , trong địa bàn của BP những ông BP kia đúng ra thấy đơn vị bạn đang tác nghiệp thì phải có thái độ hợp tác và làm gương cho nhân dân trong vùng mình quản lý chứ không phải gân cổ lên chống đối rồi gọi đồng đội ra giải cứu , nếu CSGT sai thì BP phải giải thích và hợp tác với CSGT chứ ai lại làm kiểu như bảo kê cho khu vực mình quản lý bà con cứ tha hồ say rượu mà điều khiển gt nhỉ
Cụ tửu lượng cao thật, uống nhiều vang thế mà chưa say ah

onghabeo

Xe tăng
Cụ tửu lượng cao thật, uống nhiều vang thế mà chưa say ah
Tranh luận cho vui và chờ ý kiến của Huyện giải quyết như nào thôi , chấp làm gì mấy ông AHBP cũng cùn như mình

tonyphan26618

Xe tải
Cập nhật 4/5/2023

Ngày 4.5, một lãnh đạo Bộ chỉ huy Bộ đội biên phòng (BĐBP) Quảng Trị cho biết những ngày nghỉ lễ ở đơn vị khá căng thẳng, bản thân ông cũng khá "đau đầu" với những ồn ào liên quan đến các clip, thông tin ban đầu về việc về việc cán bộ BĐBP và CSGT tranh cãi sau khi một cán bộ BĐBP không chấp hành yêu cầu đo nồng độ cồn xảy ra trên địa bàn.

"Hiện nay, chúng tôi đang vừa làm việc nội bộ vừa phối hợp với bên công an để khẩn trương làm rõ đến tận cùng của vấn đề để báo cáo cho cấp trên và sau đó công bố ra dư luận", vị lãnh đạo này nói.

'Sẽ xử lý nghiêm trong nội bộ'

Liên quan đến vụ việc, sáng nay (4.5), một lãnh đạo Bộ chỉ huy BĐBP Quảng Trị cho biết vụ việc đã được lãnh đạo BĐBP và Công an tỉnh Quảng Trị nắm ngay khi xảy ra và bước đầu thống nhất sẽ xử lý nghiêm trong nội bộ.

Việc cán bộ biên phòng vi phạm nồng độ cồn bị xử lý, chúng tôi hoàn toàn ủng hộ, vì việc này phải tuân thủ. Không có chuyện lực lượng Đồn biên phòng Triệu Vân đưa người ra làm việc với Tổ công tác của CSGT để "xin" cho người vi phạm và "xin" không được thì… làm khó CSGT. Vấn đề cần nói rõ đây là khu vực biên giới biển, thuộc quản lý của BĐBP, việc lực lượng CSGT, Công an H.Triệu Phong lập chốt ở đây thì cần có thông báo, trao đổi với đồn biên phòng theo quy định của pháp luật và quy chế phối hợp giữa công an và biên phòng. Ở đây, tổ CSGT này đã không làm điều trên. Khi Đồn biên phòng Triệu Vân ra thì bên CSGT nói "biên phòng không có thẩm quyền kiểm tra" nên 2 bên cự cãi với nhau. Bản chất chỉ có vậy thôi", vị lãnh đạo BĐBP tỉnh Quảng Trị thông tin.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng