[Funland] 2 nghệ sỹ bị quản thúc tại Tây Ban Nha

Trạng thái
Thớt đang đóng

dongxanh

Xe buýt
Các cụ vào thẩm hộ em cái chứ em là em cạn lời với cái cô tiểu tam mà tự hào mình là tiểu tam thế này rồi

Khổ thân, có lẽ hai anh nghệ sĩ cũng cứ vô tư như chị này. Không hiểu biết luật pháp và lệ làng nơi mình đến thì chết là đúng rồi!

Ngao5

Vũ Trụ
Hình như cụ hiểu nhầm về dẫn độ.
"Dẫn độ" là dẫn về nơi phạm tội để xử. 2 nghệ sĩ nếu hiếp ở VN và trốn sang TBN thì mới dẫn về.
Nêua hiếp ở TBN mà kịp trốn về VN thì dẫn sang TBN xử tù.
Nếu bị phạt tù ở TÂY BAN NHA thì được "dẫn độ" về VIỆT NAM thụ án mà

antidau

Tháo bánh
Đi du lịch TBN làm gì nhỉ. Em lại thích đi du lịch Mexico hơn.
Đi Trung Mỹ, Nam Mỹ không an toàn đâu cụ. Nguy cơ bị bắt cóc đòi tiền chuộc cơ.
Tây Ban Nha đi nghỉ hè là lý tưởng rồi. Khí hậu như Việt Nam, giá tiêu dùng cũng dễ chịu. Chỉ cần biết tiếng Anh là đủ. Có 250k vnd 1 bữa ăn bản địa. Cụ nào tháng kiếm 100 củ chả bao giờ xoắn với giá này

Chỉnh sửa cuối:

dongxanh

Xe buýt
Đi Trung Mỹ, Nam Mỹ không an toàn đâu cụ. Nguy cơ bị bắt cóc đòi tiền chuộc cơ.
Tây Ban Nha đi nghỉ hè là lý tưởng rồi. Khí hậu như Việt Nam, giá tiêu dùng cũng dễ chịu. Chỉ cần biết tiếng Anh là đủ. Có 250k vnd 1 bữa ăn bản địa. Cụ nào tháng kiếm 100 củ chả bao giờ xoắn với giá này
Nếu đi Mexico đừng đi lung tung mà vào các khu nghỉ mát nổi tiếng ở Cancun, Tulum hay Cabo thì nhiều deal rẻ hơn cả TBN đấy cụ

TwinSpeed

Xe tải
Vụ này nếu CS TBN điều tra và có kết luận đúng chính xác như những gì báo chí đăng thì ... em xin lỗi là NO EXCUSE.
Các cụ - cả phe đạo đức giả và phe đạo đức thật và cả phe trung lập như em - hãy cảm thấy hổ thẹn vì sự đồi bại của 1 bộ phận những người được coi là "tinh hoa" của đất nước.
Bác sĩ, kỹ sư, học giả, nhà khoa học, thậm chí chinh trị gia mà xếp vào danh sách tinh hoa (Elite) thì chẳng ai nói nửa lời.

Còn đám "xướng ca vô loại" mà bác xếp là tinh hoa thì em e .........................
Chưa bao giờ đám diễn viên với nhạc sỹ dạng này được coi là Tinh hoa nhé Cụ
Tầm này đã đủ gọi là tinh hoa chưa hả các cụ? :)

Mioaki

Xe buýt
Nhiều ông tỏ vẻ ta đây đẳng cấp, phải là phim mĩ, anh mới mặc định là hay, diễn viên nước ngoài đương nhiên phải là giỏi...
Mở mồm luôn nói ko biết phim Việt như nào, ko biết giới shobit Việt có những ai...
Đù má, các ông các bà 20/24 cắm mặt vào internet, thế bị mù hết à, hay là các vị vào mạng chỉ để xem jav ! Thối vcd
em bật tivi thì đúng chỉ là xem thời sự thôi. Nhìn mặt bọn này thì quen kiểu ngờ ngợ chứ đúng là chả biết tên.

Mioaki

Xe buýt
Gì mà phải hóng à cụ? Văn hoá trong nước thì bát nháo, pháp luật thì lỏng lẻo nó ăn vào máu rồi thành ra phần đa cũng hành xử kiểu bát nháo khi ra nước ngoài. Tây hay Nhật thì nó cũng như mình cả, ích kỷ giống nhau cả, chỉ khác là luật pháp nó nghiêm nên mình nhìn sang thì thấy nó văn minh. Còn Tây sang ta thì cũng chỉ lịch sự thời gian đầu, sau nó thấy luật lỏng lẻo thì chúng nó còn bát nháo hơn mình luôn.
Đúng ra là luật việt nam cũng đủ cả. Chỉ có điều đấm tiền để chạy thì dễ hơn thôi.

Quakhoang

Xe buýt
Có ý đúng đấy kụ. Các kụ nghẹo sỹ này mà về vẫn sống tốt sống khỏe bằng thực lực, không nát thì mí giỏi. Còn hiện nay khè ra tiền đúng rồi còn giè!
Ồ, nếu tôi không nhầm thì cái vô tuyến truyền hình chỗ các bác vẫn đang xài tiền ngân sách đúng không nào & hẳn là mấy cái phim gì đó cũng không ngoại lệ.

Bác có thể cho rằng "Ồ, quảng cáo thiếu gì tiền"....nhưng mấy cậu Âu bán thiết bị truyền hình tôi thấy họ khá dư giả, họ có nói mấy cái này bọn tớ bán vô giá, có những nơi trên thế giới họ thầu còn vô giá hơn cả mNRA & kits gì đó.

Tất nhiên, tôi không tin lắm mấy cậu Âu này giống như bác vậy. Tôi bảo mấy cậu ấy rằng "Cậu say rồi, vài phút quảng cáo của người ta là đủ cái camera của cậu, vài tiếng quảng cáo của người ta là đủ cái phần mềm quản lý phim, chế tạo phim của cậu....." Chắc chắn rồi, người ta quảng cáo vài ngày là đủ xây cả trụ sở truyền hình liên tục mà, người dân họ đâu có thiếu tiền phải không nào? Vậy nên họ mới có thể vững như stone vậy chứ, nếu không đã tan chảy trong lò vôi rồi phải không nào?

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Đi du lịch TBN làm gì nhỉ. Em lại thích đi du lịch Mexico hơn.
Bữa coi clip hai anh người Mỹ đi du lịch bị băng đảng mexico nó chặn xe, khóc lóc như cha chết, trong khi thằng cầm đầu thấy chặn nhầm người đã alright alright rồi.
Khóc cũng đúng, nó mà nhầm thì nó cứa cổ bằng dao cùn, cắt c nhét miệng rồi treo xác.

kimma

Xe điện
Nhiều ông tỏ vẻ ta đây đẳng cấp, phải là phim mĩ, anh mới mặc định là hay, diễn viên nước ngoài đương nhiên phải là giỏi...
Mở mồm luôn nói ko biết phim Việt như nào, ko biết giới shobit Việt có những ai...
Đù má, các ông các bà 20/24 cắm mặt vào internet, thế bị mù hết à, hay là các vị vào mạng chỉ để xem jav ! Thối vcd
Nhầm to và vô cùng cực đoan. Bắt người ta phải giống mình nó rát nực cười và trẻ con. thiếu hiểu biết . Phim VN hay phim NN nó chỉ là món ăn giải trí tinh thần. Nó hợp với người này và ko hợp với người khác.
Tôi là 1 trong những người mà Anh cho là(Mù) phim, mù diễn viên..... bởi khoảng 15..17 năm nay tôi chưa từng xem phim VN đóng mới . Đơn giản Bởi Tôi cảm thấy nhạt thôi.
Tôi ko xem phim VN hiện này, ko có nghĩa là tôi ko xem các Trương trình giải trí của VN khác.
Lớp diễn viên gạo cội đời đầu thì Tôi thích xem lắm. Bởi họ là bậc thày diễn xuất ko thua kém các ngôi sao trên TG ( cá nhân) .
Đừng bh áp đặt tư tưởng của mình cho người ta. Thời này vô vàn phim hay, xem ko hết. Người khác có sự lựa chọn của riêng họ.
Vào cmt áp đặt rồi chửi tục tĩu , nó thể hiện nếp sống của mình đấy. Cẩn thận Mịn Mod họ có thể xì hơi vì có thể có vì phạm.
Thêm một số người giời đè bỉu xướng ca vô loài. Tôi đến chịu với ý nghĩ cổ hủ lạc hậu . Ngao ngán thật ý, có thể ko thích, nhưng đừng xúc phạm người ta. Họ lão động bằng nghệ thuật. Phải luyện rách họng ra đấy. Dù có thiên phú cũng khổ luyện mới thành danh đc.

VladimirP

Xe tải
Cụ nhầm chút,
Anh nhạc sĩ thì em ko rõ. Nhưng anh diễn viên trên dăng dưới cát tút. Nhà cửa bố mẹ rất bình thường…
Vợ thì một nách hai con bán hàng chè cháo sml, cho ck đi hoạt động nghệ thuật 😭😭😭.
Cụ có chắc ko vậy? Thấy báo mạng đưa HD có cả bọ sưu tập xe hơi (toàn tiền tỷ trở lên) và xe mô tô PKL cơ mà...???

sthd

Xe lăn
Các cụ vào thẩm hộ em cái chứ em là em cạn lời với cái cô tiểu tam mà tự hào mình là tiểu tam thế này rồi

giới thiệu "nghệ sĩ" lại phải thêm đoạn mở ngoặc, chắc sợ không có thì độc giả không biết nghệ sĩ môn gì! =)) =)) =))

mà ở mình em nào cũng có thể vỗ ngực Ta là Nghệ sĩ! hình như Ngọc trinh cũng đã từng lỡ mồm Nghệ sĩ chúng tôi!
chắc tưởng cứ lên tv là thành Nghệ sĩ!

phim ảnh nhạc nhẽo vn chả ai xem là đúng. chất lượng quá tệ. chắc chả phân biệt được Sân khấu với Điện ảnh. đóng phim mà chả có diễn suất bằng cử chỉ, hành động, cảm xúc tí nào. nói liên hồi!
cảnh quay thì đơn giản là cứ gí sát cam vào mặt là xong.
khoe son phấn là chủ yếu.

kém thế mà cứ tung hô, làm cho bọn nó tưởng thế là đỉnh cao rồi, giỏi lắm rồi, Nghệ sĩ rồi, chả cần cố gắng gì nữa

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhầm chút,
Anh nhạc sĩ thì em ko rõ. Nhưng anh diễn viên trên dăng dưới cát tút. Nhà cửa bố mẹ rất bình thường…
Vợ thì một nách hai con bán hàng chè cháo sml, cho ck đi hoạt động nghệ thuật 😭😭😭.
Hình như cụ nhầm thế nào ấy chứ ?. Cụ dv HĐ ngoài nhà 2 mặt tiền trên phố, thay xe oto và PKL như thay áo. Cụ ấy hình như còn là chủ của khu nghỉ mang tên Mai Chau Rustic home và có nhà đập thông nhau 3 căn biệt thự liền kề ở khu đô thị mới Vân Canh - Hoài Đức (Hà Nội) là nơi anh em, bạn bè đến thưởng rượu, nói chuyện về Golf và xe mà.

Trạng thái
Thớt đang đóng