[Funland] 2 nghệ sỹ bị quản thúc tại Tây Ban Nha

Trạng thái
Thớt đang đóng

dungnv10

Xe tăng
Mãi chưa thấy thông tin mới của e cụ cơm cân nhỉ

Chelski

Xe điện
Tôi không rõ, vì cũng chỉ đọc báo, thấy nói là họp báo gì gì đó. Báo đưa tin thì đọc thôi. Tôi ko chơi MXH nên chắc chắn là mấy C.M online nào đó là không có. Còn báo đưa tin thật hay láo thì trời biết.
Em cũng khách quan như cụ thôi, nhưng chưa thể về Việt Nam được cụ ạ, có một số luồng ý kiến về việc truyền thông đang dọn đường dư luận ... Tất cả còn chờ phán quyết của tòa Mallorca Tây Ban Nha : có "Hiếp dâm" hay Lạm dụng hoặc tấn công tình dục ...Và hy vọng nhất với hai NS là cô gái 17 tuổi rút đơn và chấp nhận tình dục đồng thuận ...

Chưa biết thế nào đâu Cụ ạh.
Nếu hành vi hiếp dâm người vị thành niên của Hồng Đăng và Hồ Hoài Anh được chứng minh là có thật:
Vì Việt Nam và Tây Ba Nha đã ký hiệp định tương trợ tư pháp. Áp dụng vào trường hợp cụ thể này thì 2 ông này sẽ phải đối mặt với 3 tình huống sau:
1. Nếu Tây Ban Nha đồng ý cho Việt Nam dẫn độ thì 2 ông này sẽ bị dẫn độ về VN, bị xét xử theo điều luật hình sự VN và ngồi tù ở VN.
2. Nếu Tây Ban Nha không cho phép dẫn độ nhưng cho phép chuyển giao người đã bị kết án phạt tù thì 2 ông này sẽ bị xét xử theo pháp luật Tây Ban Nha và có thể được đưa về thi hành án tại Việt Nam (bị xử ở Tây Ba Nha rồi về VN ngồi tù).
3. Nếu phía Tây Ban Nha không cho phép dẫn độ, không chấp nhận chuyển giao người bị kết án thì 2 ông này sẽ bị xét xử và ngồi tù tại Tây Ba Nha.

Như vậy, nếu 2 ông này rơi vào trường hợp 1 thì có vẻ là thuận lợi và nhẹ nhàng nhất, trường hợp 3 là rắc rối; khó đoán; tốn kém và nậng nề nhất.
em hỏi ngu tý
ví dụ mình có hiệp ước dẫn độ với Zimbawe, họ sang giết người bên mình, nếu bị bắt thì cho về Châu Phi xử phải không cụ
Xứ đó có khi ngồi vài tháng,xong hối lộ là ra ngoài phởn phơ

lạc lối

Xe điện
Cụ chấp mấy ông ở Mù Cang Chải đó làm gì? Thấy người khác thành công thì ghen ghét đố kỵ. Đọc thớt này mới thấy dân mình xấu tính thế nào, đến các mợ vào còn phải thua.
Cụ nói thế khí ko phải, trên Mù Cang Chải, Mường Tè chúng em thiếu thốn món ăn tinh thần nên dân chúng em chăm xem TV vs phin truyền hình nhiều nhất VN ko bỏ sót bất kỳ ns chổi cùn rế dách nào đấy ạ ;))
Trí thức thượng đẳng là phải biết xem nghe và nhớ Hồ Hoài Anh các cụ nhể

Cụ chấp mấy ông ở Mù Cang Chải đó làm gì? Thấy người khác thành công thì ghen ghét đố kỵ. Đọc thớt này mới thấy dân mình xấu tính thế nào, đến các mợ vào còn phải thua.
em người dân tộc ở Mù Căng Chải, cụ khó chịu gì với tụi em thế

sakai_yo

Xe lăn
Tôi không rõ, vì cũng chỉ đọc báo, thấy nói là họp báo gì gì đó. Báo đưa tin thì đọc thôi. Tôi ko chơi MXH nên chắc chắn là mấy C.M online nào đó là không có. Còn báo đưa tin thật hay láo thì trời biết.
Báo nó viết như cụ nói, nhưng cuối bài nó thòng câu: hoá ra đây là tk giả mạo vừa lập cụ ạ.

Kuu

Xe lăn
Các cụ vào thẩm hộ em cái chứ em là em cạn lời với cái cô tiểu tam mà tự hào mình là tiểu tam thế này rồi

Thương 2 anh. Các bẹn đểu nó cứ thi nhau bênh thế này thì đắng hết cả lòng.
Kakaka :D
Bênh thế này thì khác chi xát muối...

Cũng có nhiều nghệ sỹ, đồng nghiệp lên tiếng bênh vực HĐ và HHA nhưng theo em là đạo đức giả hết. Như con gà nó tị nhau tiếng gáy, chẳng ai muốn người khác hơn mình đâu, giới nghệ sỹ còn ghanh ghét nhau hơn thế. Em dám chắc là đa phần các nghệ sỹ hả hê hơn là thông cảm :|

mitdac1819

Xe điện
em hỏi ngu tý
ví dụ mình có hiệp ước dẫn độ với Zimbawe, họ sang giết người bên mình, nếu bị bắt thì cho về Châu Phi xử phải không cụ
Phạm tội ở đâu thì xử ở đấy, chứ ai bảo là dẫn độ là vầy. Ví dụ là người Việt, phạm tôi ở Việt, xong trốn sang Tây, xxx Việt phát hiện, mà có hiệp ước dẫn độ, thì có thể yêu cầu dẫn độ về VN

DONALD TRAMP

Xe buýt
Chưa biết thế nào đâu Cụ ạh.
Nếu hành vi hiếp dâm người vị thành niên của Hồng Đăng và Hồ Hoài Anh được chứng minh là có thật:
Vì Việt Nam và Tây Ba Nha đã ký hiệp định tương trợ tư pháp. Áp dụng vào trường hợp cụ thể này thì 2 ông này sẽ phải đối mặt với 3 tình huống sau:
1. Nếu Tây Ban Nha đồng ý cho Việt Nam dẫn độ thì 2 ông này sẽ bị dẫn độ về VN, bị xét xử theo điều luật hình sự VN và ngồi tù ở VN.
2. Nếu Tây Ban Nha không cho phép dẫn độ nhưng cho phép chuyển giao người đã bị kết án phạt tù thì 2 ông này sẽ bị xét xử theo pháp luật Tây Ban Nha và có thể được đưa về thi hành án tại Việt Nam (bị xử ở Tây Ba Nha rồi về VN ngồi tù).
3. Nếu phía Tây Ban Nha không cho phép dẫn độ, không chấp nhận chuyển giao người bị kết án thì 2 ông này sẽ bị xét xử và ngồi tù tại Tây Ba Nha.

Như vậy, nếu 2 ông này rơi vào trường hợp 1 thì có vẻ là thuận lợi và nhẹ nhàng nhất, trường hợp 3 là rắc rối; khó đoán; tốn kém và nậng nề nhất.
Bác làm ơn cho em hỏi trường hợp có tương trơ tư pháp như đã nêu thì bên nước bạn chủ động dẫn độ - trả người về quy án hay bên Bộ tư pháp nước ta phải đánh công văn qua đường sứ quán yêu cầu dẫn độ ạ. Nếu phải qua đường chính ngạch quốc gia, đóng dấu Quốc huy để xin dẫn độ hai ông mãnh này chứ ko phải đội tham ô, tham nhũng về thì quá là dùng dao mổ trau giết gà.
Em thấy thế giới có BXH sắc đẹp cho nữ, nếu có bảng tương tự cho bản lĩnh đàn ông thì nhờ hai ông mãnh này nam giới nước nhà phải tăng vài chục hạng ấy chứ. Các anh này đi TBN do hãng đồ chơi Golf tài trợ, nay về nước khéo lại đc Rocket 24 nhận nương tự ấy chứ nhỉ. Đúng là người nối tiếng có khác, trong nguy có cơ,

Kuu

Xe lăn
em hỏi ngu tý
Nếu 2 nước có hiệp định dẫn độ và tương trợ tư pháp thì có thể xảy ra 3 tình huống như còm Cụ trích của em.
Còn áp dụng tình huống nào, cụ thể ra làm sao thì nó nằm ngoài hiểu biết của em :D

Do internet và smart phone nên càng ngày càng ít người xem TV nói chung.
Tầm 10 năm trước, nhà em ngoài cái 1 cái TV phòng khách và 1 cái trong buồng ngủ vợ chồng, xem phim trước khi ngủ. Và xem cả bloomberg, CNN v..v để học tiếng Anh. Thế nhưng dần dần cái TV trong buồng cũng k còn xem và hỏng khi nào cũng k biết, cái ngoài phòng khách thì cho bọn trẻ con xem hoạt hình hoặc có bóng đá có tuyển quốc gia đấu.
Tuy nhiên e biết rõ cu Hồ Hoài Anh vì báo mạng vẫn hay nhắc vợ chồng anh này, còn cu Hồng Đăng thì mặt thấy khá quen nhưng đúng là không biết tên tuổi.
Từ lúc nào không xem TV lại trở thành khoe mẽ cụ nhỉ, không xem thì bảo không xem thôi có gì mà khoe mẽ. Vợ chồng em toàn xem youtube, đúng là ngoài chương trình thời sự 19h lúc cả nhà ăn cơm ra thì chẳng xem bất cứ chương trình gì khác. Thỉnh thoảng có thấy bà cụ nhà em xem phim truyền hình thì cũng biết mặt vài diễn viên, nhưng đọc tên được họ thì em cũng chịu. Nếu không vào topic này chắc em cũng chẳng ngờ cái sự ít xem TV của mình nó là cái gì ghê gớm lắm :))

xedaprach

Xe điện
Em chơi với Cu Tí hơn hai chục năm rồi, em nghĩ là đen thôi. Chứ cậu này hiền lành, tài hoa, không tỏ ra sao số rất thân thiện bia bọt vỉa hè xuyên đêm chả nề hà gì. Em đoán là đi tây thì ông nào chả muốn làm cái cho nó vui, ai ngờ gặp đúng phải bọn chuyên gài bẫy, khôn thì bảo anh em thổ dân nó dẫn đi chơi thì chả làm sao. Rõ khổ.
Cu tý là anh nhạc sĩ hay anh diễn viên vậy cụ?

Đại tướng Alo

Xe điện
2 anh nghệ sỹ về VN rồi à ? ...Phù...@-)
Hôm nay 2 anh nghệ sỹ họp báo lúc mấy giờ đấy các cụ ? :D

Phạm tội ở đâu thì xử ở đấy, chứ ai bảo là dẫn độ là vầy. Ví dụ là người Việt, phạm tôi ở Việt, xong trốn sang Tây, xxx Việt phát hiện, mà có hiệp ước dẫn độ, thì có thể yêu cầu dẫn độ về VN
Điều 1 ấy cụ

• Vodka
Reactions: Kuu

Kuu

Xe lăn
Bác làm ơn cho em hỏi trường hợp có tương trơ tư pháp như đã nêu thì bên nước bạn chủ động dẫn độ - trả người về quy án hay bên Bộ tư pháp nước ta phải đánh công văn qua đường sứ quán yêu cầu dẫn độ ạ. Nếu phải qua đường chính ngạch quốc gia, đóng dấu Quốc huy để xin dẫn độ hai ông mãnh này chứ ko phải đội tham ô, tham nhũng về thì quá là dùng dao mổ trau giết gà.
...
Mọi trường hợp dẫn độ, trao đổi tội phạm... đều phải đàm phán, thương lượng qua đường ngoại giao.
Còn trình tự, đường đi nước bước như thế nào thì em không biết Cụ Ạh :|

Kia_fote

Xe điện
H.Đăng đc mỗi cái giao diện thôi cụ, chứ đóng chán nhăn, biểu cảm 1 màu. Nói chung ko mạnh về diễn xuất mà mạnh về vibe và fame đến từ các bộ film hơn.
Về diễn xuất của lớp thế hệ trc thì em nhớ lướt qua cũng đc Quốc Tuấn, Phạm Hồng Minh diễn xuất hơn đứt H.Đăng rồi.
Hồng Đăng đc biết tiếng là nhờ đóng cặp với Hồng Diễm. Em biết Hồng Đăng là diễn viên từ khi bạn này đóng cặp với Hồng Diễm trong phim Hoa hồng trên ngực trái phải gì đó. Em thích mỗi diễn xuất của Hồng Diễm thôi, dân ko chuyên mà diễn như thật, lại xinh :))
Công nhận thế hệ cũ đóng hay: Quốc Tuấn, Trọng Trinh, Bùi bài Bình, Hoàng Dũng, Trung Anh, Như Quỳnh, Lê Khanh...

Dream Hilux

Xe tăng
Em thấy mấy cụ diễn trên này không khác gì dv HĐ

Trạng thái
Thớt đang đóng