[Funland] 2 nghệ sỹ bị quản thúc tại Tây Ban Nha

Trạng thái
Thớt đang đóng

rachfan

Xe điện
em hỏi ngu tý
ví dụ mình có hiệp ước dẫn độ với Zimbawe, họ sang giết người bên mình, nếu bị bắt thì cho về Châu Phi xử phải không cụ
Xứ đó có khi ngồi vài tháng,xong hối lộ là ra ngoài phởn phơ
Cái đó là tùy vào thỏa thuận, tính chất tội phạm và vị thế tương đối giữa 2 nước cụ ạ.

Nếu tội ác nhằm vào người nước sở tại thì đa số là xử tại chỗ, còn nếu nhằm vào nước ngoài thì có thể dẫn độ (kiểu như người Hàn giết người Hàn trên đất VN thì có thể mang về Hàn quốc xử).

Trường hợp vị thế thì nước nào thấp hơn, nước đó có thể phải chấp nhận cho dẫn độ cả khi tôi phạm nhằm vào nước mình. Như lính Mỹ ở Okinawa hiếp dâm trẻ vị thành niên, dân Nhật thì biểu tình đòi xử đến nơi đến chốn, nhưng chính quyền Nhật lại trao cho Mỹ xử, cuối cùng mấy chú lính Mỹ chỉ ăn án khá nhẹ (1 năm).

danleduc

Xe điện
Nhiều cụ có vẻ ngạc nhiên với việc người khác không xem TV (VTV) hoặc có xem TV mà chỉ xem Thời Sự không xem các phim truyền hình phát trên VTV nhỉ ???!!!
Nhiều cụ cũng tỏ thái độ hơi thái quá khi người khác nói không biết 2 nghệ sỹ HĐ và HHA ???!!! Rồi lại nhảy vào nói người khác "diễn" nọ diễn kia....chả ai diễn gì cả...đay là MXH ảo ai biết ai mà diễn.
Cá nhân em thấy chuyện đó là quá bình thường mà.
Ngày nay, nhiều thứ để người ta giải trí đâu chỉ có mỗi xem TV đâu.
Em cũng không xem phim truyền hình trên TV, ít xem TV lắm. Đi làm về la cà với bạn bè, rồi tối khuya về, có xem xỏ gì phim VTV đâu, em có xem phim thì xem phim trên Netflix.
Sở dĩ em vẫn biết HĐ và HHA vì em cũng thi thoảng nghe mọi người nói và cũng xem báo chí, truyền thông. Nếu ai hoàn toàn không quan tâm đến phim ảnh, âm nhạc trong nước ...thì có thể không biết 2 nghệ sỹ này ( do ko quan tâm ), cũng không có gì là bất bình thường cả. :D

Cái đó là tùy vào thỏa thuận, tính chất tội phạm và vị thế tương đối giữa 2 nước cụ ạ.

Nếu tội ác nhằm vào người nước sở tại thì đa số là xử tại chỗ, còn nếu nhằm vào nước ngoài thì có thể dẫn độ (kiểu như người Hàn giết người Hàn trên đất VN thì có thể mang về Hàn quốc xử).

Trường hợp vị thế thì nước nào thấp hơn, nước đó có thể phải chấp nhận cho dẫn độ cả khi tôi phạm nhằm vào nước mình. Như lính Mỹ ở Okinawa hiếp dâm trẻ vị thành niên, dân Nhật thì biểu tình đòi xử đến nơi đến chốn, nhưng chính quyền Nhật lại trao cho Mỹ xử, cuối cùng mấy chú lính Mỹ chỉ ăn án khá nhẹ (1 năm).
Có lần e nghe loáng thoáng có thằng Tung của sang VN giết người
xong dẫn về nước nó xử

TNLak

Xe điện
Nhiều cụ có vẻ ngạc nhiên với việc người khác không xem TV (VTV) hoặc có xem TV mà chỉ xem Thời Sự không xem các phim truyền hình phát trên VTV nhỉ ???!!!
Nhiều cụ cũng tỏ thái độ hơi thái quá khi người khác nói không biết 2 nghệ sỹ HĐ và HHA ???!!! Rồi lại nhảy vào nói người khác "diễn" nọ diễn kia....chả ai diễn gì cả...đay là MXH ảo ai biết ai mà diễn.
Em cũng không xem phim truyền hình trên TV, ít xem TV lắm. Đi làm về la cà với bạn bè, rồi tối khuya về, có xem xỏ gì phim VTV đâu, em có xem phim thì xem phim trên Netflix.
Sở dĩ em vẫn biết HĐ và HHA vì em cũng thi thoảng nghe mọi người nói và cũng xem báo chí, truyền thông. Nếu ai hoàn toàn không quan tâm đến phim ảnh, âm nhạc trong nước ...thì có thể không biết 2 nghệ sỹ này ( do ko quan tâm ), cũng không có gì là bất bình thường cả. :D
Em ko xem, cũng ko thấy gì bất bình thường, nhưng ai nói những ng đó bất bt thì đúng là bất bt thật :D

Freeman Bodhany

Xe tăng
Em nghĩ việc dẫn độ nó sẽ có các trường hợp:
1. Người nước ngoài phạm tội ở VN nhưng không ( chưa ) gây tổn hại gì đến người dân VN, đến an ninh Quốc gia VN...
2. Người nước ngoài phạm tội ở VN, nhưng phạm tội với chính người nước họ

Trong 2 tr. hợp trên thì sẽ dẫn độ về nước của họ cho họ "tự xử" lẫn nhau ( nếu 2 nước có hiệp định dẫn độ).
Ví dụ : Mấy thằng Tung Của sang VN chém giết lẫn nhau ( mà không - hoặc chưa làm tổn hại gì đến dân VN, đến an ninh VN) thì trao trả sang TQ cho chúng mài tự mà xử nhau.
Hoặc giả sử 2 anh nghệ sỹ ( em giả sử thôi nhé) hiếp dâm 1 em gái người Việt ở Majorca thì em dự 100% CS TBN cũng sẽ trao trả 2 anh này về VN cho chúng mài tự mà xử nhau. Hơi đâu TBN xử, nhà bao việc. :))

jazzzzz

Xe lăn
Nếu 2 nước có hiệp định dẫn độ và tương trợ tư pháp thì có thể xảy ra 3 tình huống như còm Cụ trích của em.
Còn áp dụng tình huống nào, cụ thể ra làm sao thì nó nằm ngoài hiểu biết của em :D
Tuỳ vào tình hình và mức độ nghiêm trọng, sức ảnh hưởng của vụ án, sự đàm phán của 2 bên.
Nếu là công dân nhà hàng xóm đa phần áp dụng phương án 1.

• Vodka
Reactions: Kuu

mat mo chan cham

Xe tải
Các cụ vào thẩm hộ em cái chứ em là em cạn lời với cái cô tiểu tam mà tự hào mình là tiểu tam thế này rồi

Tiểu tam nên cách nhìn nó cũng khác. Ko nhận ra là đây là chơi tập thể, khi đã có gia đình và với người dưới 18

xedaprach

Xe điện

Phông văn hóa của các NSUT ngày càng kém mợ ạ!
Càng ngày em càng muốn có Phong sát ở Việt Nam, giới văn nghệ sĩ nhiều đứa nhố nhăng quá thể rồi, tấm gương cực kì xấu cho xã hội.

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
[/QUOTE]
Chắc mấy bà nái xề xem phim VN giết thời gian ấy mà.

Thi thoảng mở tivi xem bóng đá, lướt kênh thấy có phim VN đang chiếu, cháu cũng dừng lại 1, 2 phút để xem xem nó thế nào, vẫn là những kiểu diễn đơ cứng rất kịch, ngữ điệu ngôn từ thì sống sượng, không nuốt được, chuyển kênh ngay và luôn.

Đại tướng Alo

Xe điện
Điều 1 ấy cụ
1. Nếu Tây Ban Nha đồng ý cho Việt Nam dẫn độ thì 2 ông này sẽ bị dẫn độ về VN, bị xét xử theo điều luật hình sự VN và ngồi tù ở VN.
2. Nếu Tây Ban Nha không cho phép dẫn độ nhưng cho phép chuyển giao người đã bị kết án phạt tù thì 2 ông này sẽ bị xét xử theo pháp luật Tây Ban Nha và có thể được đưa về thi hành án tại Việt Nam (bị xử ở Tây Ba Nha rồi về VN ngồi tù).
3. Nếu phía Tây Ban Nha không cho phép dẫn độ, không chấp nhận chuyển giao người bị kết án thì 2 ông này sẽ bị xét xử và ngồi tù tại Tây Ba Nha.
Em dự là nếu tòa TBN xử và tuyên có tội buộc 2 nghệ sỹ phải ngồi tù, phía TBN sẽ không đồng ý cho dẫn độ 2 nghệ sỹ về VN để ngồi tù đâu. Phạm tội với người công dân Châu Âu, khó mà thoát về VN ngồi tù được, sẽ rất khó cho 2 anh này. :D

Dungha

Xe điện
Hồng Đăng đc biết tiếng là nhờ đóng cặp với Hồng Diễm. Em biết Hồng Đăng là diễn viên từ khi bạn này đóng cặp với Hồng Diễm trong phim Hoa hồng trên ngực trái phải gì đó. Em thích mỗi diễn xuất của Hồng Diễm thôi, dân ko chuyên mà diễn như thật, lại xinh :))
Công nhận thế hệ cũ đóng hay: Quốc Tuấn, Trọng Trinh, Bùi bài Bình, Hoàng Dũng, Trung Anh, Như Quỳnh, Lê Khanh...
Bùi Bài Bình diễn hay thật. Em tình cờ xem mấy tập lối nhỏ vào đời đúng đoạn ông diễn cùng cu cháu thấy hay quá. Tổng thể phim thì tàm tạm. Lũ vương thì diễn như shi t.

Dogmatix

Xe tăng
Như nhà em có duy nhất 1 cái TV, để hơn tháng không bật hôm rồi định mở lên xem thì tèo, gọi thợ đến khám: chết main, nguồn (độ ẩm) chi phí sửa mất gần chục củ.
Cách đây 8 năm em từng rơi vào hoàn cảnh như cụ. Do ko dùng TV nên nó bị ẩm, nhảy loạn xạ. Nhà em cắt cáp cũng 8 năm có lẻ rồi. Và em rất lạ là thời nay mà vẫn nhiều người xem VTV thế ;))

poka

Xe tải
Em còn chả biết 2 ông này là ông nào, cảm giác mọi người xem phim rồi auto gán cho nghệ sỹ tính cách của nhân vật trên phim luôn vậy. Nghệ sỹ thì cũng là người trần mắt thịt, cũng tứ khoái thôi, xoay quanh việc nó bị gài hay không làm gì, quan trọng nhất vẫn là 2 ông này đi đá phò, mà nghe bảo có 1 ông đi du lịch cùng vợ con nữa

rachfan

Xe điện
Có lần e nghe loáng thoáng có thằng Tung của sang VN giết người
xong dẫn về nước nó xử
Tùy trường hợp cụ ạ. Cái đó tùy thuộc vào lãnh sự nước ngoài can thiệp đến mức nào.

Các nước ph Tây nói chung đều can thiệp để dẫn độ hoặc công dân nước mình được xử án nhẹ hơn. Còn TQ thì can thiệp tùy trường hợp, nếu tội ác là rõ ràng và quá tệ thì họ cũng mặc kệ, vì can thiệp lại càng dở.

Như trường hợp này: người TQ giết, phân xác người TQ ở Đà nẵng vì tiền bạc. Tòa Đã nẵng xử tử hình, TQ không can thiệp:

Bastion.P

Xe container
Đợi hết đợt này xem có NSND nào tham gia cổ súy "văn hóa đàn ông" nữa ko rồi gom đốt 1 thể cụ ạ.

Càng ngày em càng muốn có Phong sát ở Việt Nam, giới văn nghệ sĩ nhiều đứa nhố nhăng quá thể rồi, tấm gương cực kì xấu cho xã hội.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
thế là kiểu chồng em nghèo nhưng em dc lên đỉnh núi, chồng chị giàu nhưng chị vẫn hậm hực đúng k cụ, phụ nữ thật là khó hiểu ;))
Cụ cứ để ý trong cty hay ngoài xh ko ít cặp vc buồn cười lắm. Vk giỏi giang xinh xắn lấy a chồng cục mịch nghề nghiệp lao động. Vấn đề này biết ko khó hiểu đâu. Nhiều chị e coi trọng chuyện lên đỉnh lắm đó😆

Trạng thái
Thớt đang đóng