[Funland] 2 nghệ sỹ bị quản thúc tại Tây Ban Nha

Trạng thái
Thớt đang đóng

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Thế lúc nó tự hào nó có sốc không? :-?

Nó có biết là có nhưng đứa trẻ thiếu thốn tình cảm lẫn vật chất, đang chạnh lòng, thậm chí khóc thầm và buồn tủi khi nghe nó khoe mẽ không? :-/
Cái này có thể coi là Khè và Bị Khè Kụ hầy!

Thèm khát

Xe điện
Dưng thấy quả ảnh này, có liên quan gì vụ này không nhuề?

BMW R60

Xe tăng
Luật Tây nó lại bảo vệ phụ nữ cao lắm, nhất lại bé gái vị thành niên.

Thế nên em đã nói, các cu sang trời Tây, nếu gặp lúc "nắng cực" thì vào nhà thổ mà xả...bên đó hợp pháp hoàn toàn. Đừng đi bắt "bò lạc". :D
Kể cả ở trời ta cụ ạ! Đầy ông bắt " bò lạc" , đưa vào hotel, vừa cởi đồ ra chưa mần ăn được gì thì có tiếng đập cửa.. Thế là có hai ba anh người đầy mực xông vào... mày dám ngủ với vợ tao... Rồi có bao nhiêu tiền, điện thoại... đưa hết cho bọn nó....
Lý trí không làm chủ đượccon chim nó khổ thế đấy :)) :)) :))

Kurumasuki

Xe container
Tây nó hay kiện hiếp dâm nhỉ. Em đọc báo giấy thể thao hồi xưa, thi thoảng lại thấy cầu thủ này, cầu thủ kia bị tố hiếp dâm từ mấy chục năm trước rồi.
Đó là nhân quyền nó học từ nhỏ!
Giả sử nó nổi hứng, nhưng khi bắt đầu chiến đấu nó mất hứng, cũng cấm được cưỡng bức.
Nó giống như bị hành hung.
Nặng hơn hành hung ở chỗ, bí mật, không có khả năng chống đỡ, tổn thương tinh thần lâu dài.
Vì thế đa số các nước văn minh xử tội này rất nặng.

QUANG1970

Xe lăn
Thôi cụ, cụ tha cho các cháu và gđ họ đi.

Sao bác không bảo các bác khác đừng "bênh thối" kiểu "chặt chân đi giầy" nhỉ? :P

Lúc họ vênh vác trước cộng đồng, họ có nghĩ đến bao người đang thiếu thốn tình cảm lẫn vật chất, và chạnh lòng khi thậm chí khóc thầm và nghe họ show up (khoe mẽ ) không hở bác??? :-/

Chỉnh sửa cuối:
Trên mạng vừa rồi lại có thuyết âm mưu là CDM lại bị dẫn dắt rồi. Thực ra không hề có vụ hiếp dâm nào hết, tất cả đều là nghệ sĩ đóng tạo scandal tầm một tháng sẽ hạ màn, mục đích là để làm mờ vụ 80% VA. Nếu đúng thì là sự hy sinh khá lớn cho nghệ thuật, cuối năm chắc phong thẳng NSND luôn :)) :)) :))
Thế thì lại kinh quá =))

Cavaho

Xe tăng
Mà qua vụ này thì Hồ Hoài Anh cũng nên xin nghỉ cmn việc ở HVAN đi bởi vì có ông sếp giám đốc như cc. Đi du lịch check in FB hàng ngày cả làng cả tổng biết, đến lúc có biến thằng sếp phủi tay ngay là ko biết cậu ấy đi nc ngoài, đi ko xin phép nên về chắc chắn phải kỷ luật. Cái loại Sếp ko biết bảo vệ nv mà thấy có biến phủi tay ngay đc :))
Quân xướng ca vô loài chửi tốn giấy Cụ ơi.. thàng sếp mồm dọc mọc lông nài mà sang trời Tây chắc cũng rứa cả.

aladanh

Xe tăng
Sao bác không bảo các bác khác đừng "bênh thối" kiểu "chặt chân đi giầy" nhỉ? :P

Lúc họ vênh vác trước cộng đồng, họ có nghĩ đến bao người đang thiếu thốn tình cảm lẫn vật chất, và chạnh lòng khi thậm chí khóc thầm và nghe họ show up (khoe mẽ ) không hở bác??? :-/

View attachment 7217324

View attachment 7217328
Cụ lên án họ thì có ai nói gì đâu. Nhưng gđ nhất là các cháu có tội tình gì mà cụ lôi ra. Thấy cụ văn phong, thơ thẩn đạo mạo (dù đếch hợp với em) mà văn hóa cũng bấp bênh nhỉ.

Không về nhì

Xe tăng

View attachment 7217324

View attachment 7217328
Chán với tư duy này quá. Mà ko có thơ thấy cụ thiếu thiếu :))

teppia

Xe tăng
Trước em cũng chat với kha khá em Tây, có những em gặp khi đi du lịch bên Thái, về nhà mình cũng máu quá rồi đâm lời gạ gẫm các kiểu, và hầu như em nào cũng bảo là : tao sẽ kiện mày tội quấy rối td, thậm chí có những việc rất vớ vẩn kiểu vu khống linh tinh ( những việc mà ở VN thì chả ai chấp nhặt làm gì), ấy vậy mà bọn Tây nó cũng lôi ra dọa kiện.
Hồi đấy mình nghĩ, ôi dào nó tận nước nó, mình ở VN, kiện cáo quái gì. xong cũng thôi.

Bên Tây nhất là mấy xứ văn minh , luật lá nghiêm, nên hơi tí là kiện cáo.
Ngay như gần đây HLV Thái nó cũng kiện CĐV Thái về tội làm nhục nó trên MXH đó thôi.

Đại tướng Alo

Xe điện
Mà qua vụ này thì Hồ Hoài Anh cũng nên xin nghỉ cmn việc ở HVAN đi bởi vì có ông sếp giám đốc như cc. Đi du lịch check in FB hàng ngày cả làng cả tổng biết, đến lúc có biến thằng sếp phủi tay ngay là ko biết cậu ấy đi nc ngoài, đi ko xin phép nên về chắc chắn phải kỷ luật. Cái loại Sếp ko biết bảo vệ nv mà thấy có biến phủi tay ngay đc :))
Cụ cũng nên hiểu cho ông sếp.
Ông ý phát biểu trước truyền thông phải nói những ý " chung tính - nuetral" vậy chứ, không lẽ nói sao giờ ?
Chả nhẽ nói " ồ, tôi biết HHA đi TBN" à ? Mà đúng theo lý thì ông ấy không được HHA báo là đi đâu ( chỉ nói là xin nghỉ phép việc cá nhân - thông thường là thế) thì ông ý nói không thấy HHA xin phép chứ nói sao ?
Còn cụ nói HHA post thông tin trên FB, cả làng cả tổng biết, cũng đúng, nhưng ông ý là sếp, đâu thể căn cứ vào thông tin trên FB cá nhân của nhân viên để nói ? Mà ông ý đâu có trách nhiệm phải xem FB cá nhân của nhân viên ? Nhỡ ông ý không dùng FB thì sao, cụ cứ nghĩ ai cũng dùng FB á ?

Thế nên không nên phán xét ai cả. Chúng ta cứ bình luận và chém gió thoải mái căn cứ những thông tin đã public, chớ nên phán xét.
Em chém trên OF, cũng ko phán xét gì 2 nghệ sỹ.

VCHDHN

Xe container
Bỗng dưng nhớ lại vụ đề xuất trợ cấp khó khăn thời dịch cho đám nghệ sĩ. Thấy bảo Hồng Đăng là 1 trong số nhận gần 4 củ tiền trợ cấp. Nhà cửa, 4 bánh, 2 bánh cả cặp.....vẫn ok nhận trợ cấp. Nhân cách như thế giờ phải trả gấp ngàn lần😞

xichhoptau

Xe tăng
không biết trong tù ở TBN họ có lạt cật không nhỉ?

Không sợ vợ

Xe tăng
Cứ đợi thôi. Ít nhất đến ngày mai nếu các "nghi phạm" về VN thì xem như họ vô tội còn không thì chém tiếp thêm nữa vấn đề này khó nói chỗ đông người lắm vì nói thật thì không được mà nói xạo thì tự thẹn với lòng là ... đạo đức giả :))
Đến thứ 2 mà các thanh niên này về nước thì e nộp 5t vào tk từ thiện của OF, nếu các bạn chưa về thì cụ nộp nhé! Chắc cụ lại lấy tin từ e Lưu Thiên Hương à =))

dtrung

Xe điện
Vâng, cơ mà ta cứ hãy "nguyên tắc suy đoán vô tội cho đến khi bị tòa án buộc tội " bác ạ!

Chuyện đâu còn có đó, NN chứ không phải VN, mà dễ dàng che đậy lấp liếm nhé!

Đến BBC và VOA cũng đang theo dõi vụ việc này để "dính máu ăn phần", thì xem ra, phen này khó mà "Lấy thúng úp voi".

VTV và HVAN rõ là khôn và tỉnh táo đấy! Vì kiểu nào (tin này real hay fake) họ cũng có đường thoát khi phủi tay cắt .............. sóng.
Báo chính thống họ nói liên quan một scandal ở nước ngoài thôi có buộc tội gì đâu, mà bị cảnh sát giữ thì là scandal rồi, báo đưa vậy không vi phạm nguyên tắc gì.

Trạng thái
Thớt đang đóng