[Funland] 2 nghệ sỹ bị quản thúc tại Tây Ban Nha

Trạng thái
Thớt đang đóng

Đại tướng Alo

Xe điện
Báo chí TBN cũng mô tả chi tiết khoảnh khắc 2 ông nghệ sĩ bị tóm.

German tourists, waiters "held" Vietnamese artists until police arrived
Two men have been released on bail, police investigate

Police investigate.

Police investigate,

Majorca Daily Bulletin reporter 02/07/2022 10:35

F T W M0

Two Vietnamese artists, who have been charged with raping a 17-year-old British girl, were held by German tourists and waiters at an Andratx restaurant until police arrived, according to reports today in various Vietnamese publications.

The two men, who are household names in their home country, met the British girl at a restaurant in Andratx. It is alleged that they then took her back to their hotel where she was raped. She then fled the scene of the incident and returned to the restaurant and informed her aunt who contacted police. The two men were spotted moments later and restrained by German tourists and waiters until police arrived about 30 minutes later, according to media reports.
The two men appeared in court and were released on bail pending further police investigations. It appears that they are not able to leave the country. The Vietnamese Embassy in Madrid is monitoring the case.
After giving a full police report the British girl has now returned home.

Đọc thoáng em lại tưởng Du khách Đức và Bồi bàn "help" ...hóa ra là họ giúp CS bắt giữ ...hic...:D
Công nhận là , sau vụ này các nghệ sỹ VN mất mặt tại Châu Âu quá....thật em cũng bắt đầu thấy xấu hổ. :D

shiluo

Xe container
Dẫu biết là ai làm nấy chịu, ở đâu cũng có người này người kia... nhưng chuyện "nghệ sĩ VN nổi tiếng... đi hấp diêm" bị phô lên các mặt báo châu Âu thế này thì làm mất hình ảnh của VN quá.
Lo hão, tổng thống Mẽo còn chịch thực tập sinh trong nhà trắng còn chưa lo mất thể diện đất nước đằng này 2 ông ất ơ - theo lời các cụ trên này thì cũng chẳng nổi tiếng gì- lại lo hình ảnh với thể diện, ngoài mấy ông CĐM nước nhà vui sướng vì "bọn nổi tiếng" ngã xuống giếng thì bên ngoài ai hơi sức đâu mà quan tâm mà bày đặt nâng quan điểm.

TKK

Xe tăng
Nhân vụ này và những vụ quan chức đi tù em nhớ lại câu, đại ý là, đừng tự hào là người tốt, chẳng qua chưa có cơ hội làm người xấu thôi.

Đại tướng Alo

Xe điện
Lo hão, tổng thống Mẽo còn chịch thực tập sinh trong nhà trắng còn chưa lo mất thể diện đất nước đằng này 2 ông ất ơ - theo lời các cụ trên này thì cũng chẳng nổi tiếng gì- lại lo hình ảnh với thể diện, ngoài mấy ông CĐM nước nhà vui sướng vì "bọn nổi tiếng" ngã xuống giếng thì bên ngoài ai hơi sức đâu mà quan tâm mà bày đặt nâng quan điểm.
Ầy, cụ so thế nó khập khễnh...vụ Cựu TT Bill dan díu với thư ký thì nó đơn thuần là quan hệ ngoài luồng giữa 2 người Nam và Nữ đã luống tuổi. Hai người đồng thuận.
Vụ này chưa biết đúng sai thế nào, nhưng nó là 2 người đàn ông ( 2 nghệ sỹ VN) , như bài báo mô tả, được cho là - theo lời khai của bị hại- quan hệ ép buộc 1 nữ vị thành niên. Nó khác nhiều về bản chất.

• Vodka
Reactions: BKG

luot_song

Xe điện
Dẫu biết là ai làm nấy chịu, ở đâu cũng có người này người kia... nhưng chuyện "nghệ sĩ VN nổi tiếng... đi hấp diêm" bị phô lên các mặt báo châu Âu thế này thì làm mất hình ảnh của VN quá.
Có khi nào được phong một cách dễ dàng quá không nhỉ? tư cách đạo đức hơi kém ... không thể hành xử như em được vì họ là nghệ sỹ, là Diễn viên trên TH ...

QUANG1970

Tháo bánh
Đọc thoáng em lại tưởng Du khách Đức và Bồi bàn "help" ...hóa ra là họ giúp CS bắt giữ ...hic...:D
Công nhận là , sau vụ này các nghệ sỹ VN mất mặt tại Châu Âu quá....thật em cũng bắt đầu thấy xấu hổ. :D

Vụ việc ngày càng tỏ rõ! :P

hatinh5760

Xe điện
Chuyển động 24h, VTV1 lúc 11h26: CS TBN năm 2019 đường dây tống tiền TD.
Ý là sao.
2 anh nhà ta sập hầm.
Phạm tội mua. Mua phải đồ gian.

Đại tướng Alo

Xe điện
Vụ này nếu CS TBN điều tra và có kết luận đúng chính xác như những gì báo chí đăng thì ... em xin lỗi là NO EXCUSE.
Các cụ - cả phe đạo đức giả và phe đạo đức thật và cả phe trung lập như em - hãy cảm thấy hổ thẹn vì sự đồi bại của 1 bộ phận những người được coi là "tinh hoa" của đất nước.

QUANG1970

Tháo bánh
Vụ này nếu CS TBN điều tra và có kết luận đúng chính xác như những gì báo chí đăng thì ... em xin lỗi là NO EXCUSE.
Các cụ - cả phe đạo đức giả và phe đạo đức thật và cả phe trung lập như em - hãy cảm thấy hổ thẹn vì sự đồi bại của 1 bộ phận những người được coi là "tinh hoa" của đất nước.
Bác sĩ, kỹ sư, học giả, nhà khoa học, thậm chí chinh trị gia mà xếp vào danh sách tinh hoa (Elite) thì chẳng ai nói nửa lời.

Còn đám "xướng ca vô loại" mà bác xếp là tinh hoa thì em e .........................

ekuoi

Xe buýt
Ai bảo cụ thế? Do nhà nước muốn bắt hay không thôi. Như vụ Quyến Vượng bán độ xảy ra ở nước ngoài, cụ mà phạm tội nghiêm trọng ảnh hưởng đến VN thì về nước sẽ bị bắt hoặc nếu cần VN sẽ cử cán bộ sang khênh về :))

Cụ đang hiểu sai. Việc bán độ liên quan đến đội tuyển VN và âm mưu tổ chức tại VN. Còn khi cụ sang nước khác cụ chịu sự điều chỉnh của luật nước sở tại. Nên tại sao dân ta sang Cam bốt đánh bạc tẹt ga

Đại tướng Alo

Xe điện
Bác sĩ, kỹ sư, học giả, nhà khoa học, thậm chí chinh trị gia mà xếp vào danh sách tinh hoa (Elite) thì chẳng ai nói nửa lời.

Còn đám "xướng ca vô loại" mà bác xếp là tinh hoa thì em e .........................
Thì em nghĩ danh hiệu NSƯT là phong cho "tinh hoa" chứ cụ. Ít ra thì họ cũng phải có gì suất sắc hơn người dân bình thường rồi.

minhhai985

Xe lăn
Công nhận, sông có khúc người có lúc, khúc này của 2 nghệ sĩ cua gắt quá.

jazzzzz

Xe lăn
Cụ dùng từ tinh hoa hơi quá, Nghệ sĩ cũng chỉ là một nghề, họ xây dựng hình ảnh để kiếm cơm, mất hình ảnh thì nồi cơm bị ảnh hưởng thôi.
Em nhớ câu: Đất nước mình lạ lắm phải không anh… đúng là rất lạ: phàm những đứa tên hiền lại rất dữ, kẻ làm văn hoá thường vô VH, lương y rất nhiều người làm ăn bất lương….

Kurumasuki

Xe container
Yên tâm là không đi tù đâu, vấn đề là giờ 2 bác nghệ sĩ thỏa thuận cho con 17 tuổi kia bao nhiêu tiền để rút đơn thôi...
Nên nhớ Giang Trạch Dân đang bị toà án TBN phát lệnh truy nã.
Gái 17 tuổi đi cùng mẹ, bà ngoại, dì bị bắt gặp vào phòng người lạ và tố bị hiếp, nhân chứng nhiều.
Theo cụ thì bao nhiêu tiền, hoặc sức mạnh ngoại giao cỡ nào thì khiến toà án TBN tha tội?

thichduthu2011

Máy Bay
haha nếu có thì tinh hoa trong lĩnh vực của họ thôi chứ em thì chả quan tâm nên cũng chả rảnh đâu hổ thẹn vu vơ vậy :))

nidea

Xe tăng
Thì em nghĩ danh hiệu NSƯT là phong cho "tinh hoa" chứ cụ. Ít ra thì họ cũng phải có gì suất sắc hơn người dân bình thường rồi.
Cụ so sánh thế ko đúng rồi cụ. Danh hiệu đó là cho người làm nghệ thuật sao lại so sánh với những người ko làm nghệ thuật? Chẳng nhẽ chỉ có người làm nghệ thuật là tinh hoa thồi à :)) ?

shiluo

Xe container
Ầy, cụ so thế nó khập khễnh...vụ Cựu TT Bill dan díu với thư ký thì nó đơn thuần là quan hệ ngoài luồng giữa 2 người Nam và Nữ đã luống tuổi. Hai người đồng thuận.
Vụ này chưa biết đúng sai thế nào, nhưng nó là 2 người đàn ông ( 2 nghệ sỹ VN) , như bài báo mô tả, được cho là - theo lời khai của bị hại- quan hệ ép buộc 1 nữ vị thành niên. Nó khác nhiều về bản chất.
Theo dõi thì thấy bản chất là đều mấy lão đàn ông có gia đình vác cu đi chịch dạo thôi. Còn sau đó thì đối tác có kêu lên hay không mới khác nhau, em thực tập sinh kêu bị hấp diêm thì Bill cũng lấy đâu ra clip em ý yes yes để chạy tội.
Còn cụ muốn gần hơn thì lấy CR7, mặc dù chịch dạo bị kiện tội hấp diêm thì vẫn là anh hùng của Bồ, vẫn được dựng tượng và đặt tên sân bay các kiểu.
Thế nên đừng mang quốc sỹ ra, nghe hãm lắm

AKAN_N

Xe buýt
Đám nghệ sĩ thì gọi gì là tinh hoá, chả phải hồi xưa các cụ gọi là sướng ca vô loài đâu

carhanoi

Xe tải
Theo quan điểm cá nhân em, team LĐ giải trí VTV3 hiện nay ko thực sự giỏi. Bởi vì rằng em đánh giá 2 buổi tối thứ 7 và Chủ nhật hàng tuần trong 3 năm trở lại đây ko có chương trình nào ra hồn. Thua xa truyền hình Vĩnh Long và HTV.

Nếu nói là ko có kinh phí mua bản quyền thì còn Ok. Nhưng phải dám nói thật ra cho mn thông cảm.
Em đồng quan điểm với cụ. Trừ các chương trình mua bản quyền nước ngoài ra thì ko có cái gì ra hồn. Nhất là thỉnh thoảng còn có các buổi mấy anh chị vtv tự sướng nhảy nhót, ca hát với nhau mà cũng phát lên sóng, đến phát ớn.

kduc

Xe container
Mấy người được bằng khen, chứng nhận này nọ đơn thuần chỉ là một danh hiệu của chế độ này thôi, gọi là tinh hoa đất nước e hơi quá.
Còn việc hai đc này có bị bẫy, bị thật em cũng ko quan tâm.

Trạng thái
Thớt đang đóng