[Funland] 2 nghệ sỹ bị quản thúc tại Tây Ban Nha

Trạng thái
Thớt đang đóng

vutuanlong

Xe điện
Cái này đúng thôi ngoài động thái ngầm thừa nhận của cơ quan nơi làm việc và các Bộ có liên quan,
Vì đúng sai chưa rõ nhưng có CCTV đi cùng nạn nhân vào phòng, công an phường Spain còng tay etc. Về vấn đề đạo đức là khó chấp nhận.
Nhưng em tin hai bạn sẽ vô tội và khi về nước VTV sẽ làm một chương trình lớn tri ân những cống hiến, xin lỗi vì đã làm Fan hâm mộ và người xem truyền hình thất vọng…sẽ có những giọt nước mắt, những xúc động, những khoảng khắc đi vào tim người xem, MC chắc chắn cũng sẽ khóc, ôm và động viên hai anh.
Sau đó sẽ hoạt động Nghệ Thuật trở lại, bình thường!
Quan trọng nhất là 2 anh ấy chia sẻ kinh nghiệm cho các cụ Ofer nhà mình trong sự việc liên quan

khicon

Xe buýt
Tiền bảo lãnh tuỳ thẩm phán quyết định.
Yếu tố "VN" làm giảm, nhưng yếu tố "nghệ sĩ nổi tiếng" lại làm tăng số tiền bảo lãnh.
Em đoán dưới 30.000$/người.
Minh béo là 1tr $ đấy cụ

Achelo

Xe buýt
Em nằm mơ thấy có bộ phim kịch bản ntn:

Cô gái ăn hải sản bị tào tháo đuổi nên nhờ về phòng đi WC và xin Bécberin uống. Đến phòng cô gái đưa cho 2 người đàn ông điếu thuốc cuốn tay để cảm ơn. 2 người đàn ông hút vào do bị lạ thuốc nên có tí ảo giác bị mất kiểm soát về hành vi.
Nếu trắng án thì kịch bản này ko lệch đc ợ =))

farevell

Xe buýt
Khu nhà em có thằng ku cao to, da ngăm ngăm lấy đc bé vợ tóc vàng mắt xanh, có con rồi mà người nó vẫn nhỏ nhắn lắm chứ chưa phát phì như các bà chuỵ tây khác. Mỗi lần gặp trong thang máy em tuyền thấy nó nịnh thối vợ, con đi cùng mà ko thấy nó dắt tay hay ôm ấp, trong thang máy mà nó chỉ ôm ấp vợ, nó còn tưởng mình ko biết tiếng anh nên cứ rỉ tai vợ bẩu “ hôm nay em có mệt ko, tẹo về nhà anh mát xa cho nhá, rồi anh nấu cho em ăn”, vừa nói vừa hôn tai thơm trán con vợ. À mà nó cũng chả phải triệu phú đô la đâu cụ, 2 đứa vẫn là thuê nhà ở khu em. Đẻ đc đứa con gái thì giống hệt thằng bố, ko có tý nét tây lông gì chứng tỏ bé vợ yêu chồng phết =))=))=))
vâng thì đấy, thỉnh thoảng vẫn có chú trúng ba càng mà cụ :))

XPQ

Xe lăn
hùi thiếu niên nó cứng ghê. giờ bèo nhà bèo nhèo. chả lẽ em tự cung :)
Thì chế độ đãi ngộ kém nó mới thế! Môi trường làm việc thì ẩm thấp tối tăm, trang thiết bị bảo hộ gần như chả có gì có mỗi cái nón bảo hộ lại trùm từ đầu đến tận chân không có thông hơi. Chưa kể lúc bình công xét thưởng chả bao giờ được nhắc tên. :D:D:D:D:D

Kuu

Xe lăn
Xem bảng này xong có cụ nào lấy thước ra đo ko nhỉ 😁😁😁
Cái vũ khí quan trọng nhất của mình, nó dư nào mình phải biết chứ cần gì phải đợi đến cái lúc xem bảng này mí vác thước ra đo :|

Sư công nhận không :D

Vậy mình giống nhau, đều không tin :))
Em cũng không tin vì em nhìn lại thấy đâu đến mức đó :))

thichduthu2011

Máy Bay
Cái vũ khí quan trọng nhất của mình, nó dư nào mình phải biết chứ cần gì phải đợi đến cái lúc xem bảng này mí vác thước ra đo :|

Sư công nhận không :D
Công nhận, trời mưa lạnh thấy bà ai lại rảnh đâu lấy kính lúp ra đo :))

Xechaybangcom

Xe điện
Chiên mân dân gian có phân ra hai loại, loại nếp và loại tẻ. Nếp thì khi khởi nghĩa to gấp bảy gấp tám lần khi phục viên. Còn tẻ thì khi khởi nghĩa chỉ gấp độ lần lần rưỡi thôi. Đa số tây lông đều là loại tẻ, còn người mình quá bán là nếp.
7,8 lần khi phục viên là cụ đang nói đến phổi à? Phổi là cơ quan duy nhất của cơ thể người có thể tăng thể tích lên gấp 7 lần khi nở ra.

• Vodka
Reactions: XPQ

XPQ

Xe lăn
7,8 lần khi phục viên là cụ đang nói đến phổi à? Phổi là cơ quan duy nhất của cơ thể người có thể tăng thể tích lên gấp 7 lần khi nở ra.

:D:D:D:D:D

Vầng! Thực ra độ 3 lần thôi, em nói thách tí!

Chỉnh sửa cuối:

Kuu

Xe lăn
Cái này đúng thôi ngoài động thái ngầm thừa nhận của cơ quan nơi làm việc và các Bộ có liên quan,
Vì đúng sai chưa rõ nhưng có CCTV đi cùng nạn nhân vào phòng, công an phường Spain còng tay etc. Về vấn đề đạo đức là khó chấp nhận.
Nhưng em tin hai bạn sẽ vô tội và khi về nước VTV sẽ làm một chương trình lớn tri ân những cống hiến, xin lỗi vì đã làm Fan hâm mộ và người xem truyền hình thất vọng…sẽ có những giọt nước mắt, những xúc động, những khoảng khắc đi vào tim người xem, MC chắc chắn cũng sẽ khóc, ôm và động viên hai anh.
Dạo này các Cụ viết tắt nhiều quá, đọc đau cả đầu...

CCTV là gì hả Cụ ơi 8->

Dân Tổ

Xe container
Cũng do VH cư xử nơi công cộng nữa cụ ạ. Dân tàu sang Châu âu toàn con nhà giàu cả, nhưng sao họ vẫn ghét. Đi vào siêu thị nói to, bắn như liên thanh kệ mọi người xung quanh, mua đồ thì cả ôm không hết. Trong khi đó dân Nhật thì nhẹ nhàng, nói khẽ.
Một lần em sang Tiệp vào bảo tàng cùng chú em đang học bên đó. Có ông HDV ra hỏi từ đâu tới,mình thật thà bảo VN. Thế là ông lảng luôn. Chú em ra bảo: Quên ko dặn anh nói là người Nhật, hàn thì họ mới trò chuyện chứ nói VN nó ghét lắm
Chắc nó nhìn các cụ giống đội rơm rạ sang tạm dừng chân đi tiếp sang Anh thì nó lảng chả đúng quá :D Nhà em đi Praha 2013, thăm lại nơi các cụ thân sinh từng công tác những năm 80, vào những pub bia gần khu cầu Štefánik, Svatopluk hay Mánes... vào khu phố cổ mà dân xung quanh hỏi toàn bảo Vietnam sang chơi, chúng nó còn mời thêm bia miễn phí và sang bàn trò chuyện (dĩ nhiên với người quen các cụ em còn bên đấy thì bằng tiếng Czech, bọn em thì tiếng Anh) -

Phân biệt hay không còn do tác phong, thái độ của mình thể hiện với họ. Đừng lôi Nhật, Hàn làm ví dụ để hạ thấp hình ảnh người Việt. Có những nơi nổi tiếng, sang trọng trên thế giới, người Việt tới được mà đầy Tây lông còn thèm rỏ dãi. :)

Chỉnh sửa cuối:

Kia_fote

Xe điện
Đọc còm này của cụ em lại nhớ đến quả em vợt đc râu ngô cuối năm 99 bên Thái.
Sau khi trao đổi văn hóa, em có hỏi và được trả lời rằng hơi nhỏ 1 tí nhưng ve di ve di hát.
Vâng cụ. Chuyện này đã được công nhận bởi rất nhiều người em từng tiếp xúc, vì cty em là là đa quốc gia. VN mình đc công nhận là gỗ nhóm 1 đấy, tuy sản lượng ít. Gỗ tây nhiều nhưng thuộc nhóm 4 thôi, toàn gỗ thông :)). Đến bản thân em có lúc còn giật mình vì nó ve di hát thật sự =))

ubisapro

Xe trâu
Giờ bên Anh gửi công hàm sang về công dân nước họ bị xâm hại
thì về bị "Phong Sát" ngay ấy chứ cụ

Dân Tổ

Xe container
E đi cùng bọn tây trắng chưa bao giờ e tự ti.
Đứa nào nồng ấm vui vẻ thì mình cũng cởi mở. Thằng nào tinh vi đợi thời cơ e cũng cho bẽ mặt.
Chính bọn tbn này bị e gọi giật giữa phố đòi tiền đấy... tưởng thượng đẳng à :D
Nhiều cụ tiếp xúc, làm việc với Tây ít, nên cứ cái gì Tây cũng đề cao quá cụ ạ :D Chứ bao giờ được làm sếp của Tây thì lúc đó lại bảo: mấy thằng cu li này tưởng thế nào :))

2congai

Xe tải
Em hóng được là 2 đồng chí kia đã chính thức có luật sư đại diện, vẫn chưa bị khởi tố sau 10 ngày bị tố cáo, hy vọng có cửa thoát cho vợ con gia đình đỡ khổ với dư luận.

ubisapro

Xe trâu
E lót dép hóng tin mới. Hình như chửa có thêm tin gì?

HyperSport

Xe buýt
Minh béo là 1tr $ đấy cụ
2 cậu này đc tại ngoại rồi mới thông báo về nhà,còn bảo “mất đt” thì khả năng 1tr là hiếm, tiềnđâu ai nộp cho 1tr bảo lãnh. 2cậu mang theo thẻ tín dụng thì VIP mấy cũng chỉ vài tỉ là cùng.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Sau khi lội hết các còm mới em thấy theo nhận định vụ việc của nhiều Ofer thì nhiều khả năng sẽ kết thúc như sau:
- Cách chức cảnh sát trưởng và trưởng công tố Mallorca.
- Chính quyền khu tự trị Mallorca công khai xin lỗi hai nghệ sỹ ưu tú vì sự nóng vội và lạm quyền của các nhà thực thi pháp luật sở tại trên 10 tờ báo địa phương và quốc tế.
- Mỗi NS được chính quyền đền bù 1 triệu EURO tổn thất về danh dự cùng lương cho số ngày không làm việc vì phải ở lại phục vụ điều tra. Ngoài ra còn họ được công nhận là công dân danh dự của thành phố Mallorca.

Trạng thái
Thớt đang đóng