[Funland] 2 nghệ sỹ bị quản thúc tại Tây Ban Nha

Trạng thái
Thớt đang đóng

kvboto

Xe container
Ơ, thế tóm lại là, sự việc nó ở giai đoạn nào rồi ạ.

2 cụ some kia thì có tội gì không ? về được VN chưa ? có đi hát, đóng phim tiếp không ạ ?

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Anh Quân và Huy Tuấn học ở học viện âm nhạc Tchaikovsky đấy cụ , học viện số 1 của Liên xô cũ. Nhưng có học sáng tác giao hưởng hay ca khúc nghệ thuật không thì em không biết
Cả 2 ko học về sáng tác, chỉ mới học chơi 1 nhạc cụ ở trường trung cấp trực thuộc (chưa phải Nhạc viện Tchaikovsky) mà cũng bỏ dở giữa chừng chạy sang xứ giãy chớt làm cột điện có chưn.

tuan1979

Xe tăng
Website
luyenchudep.net.vn
Xin giới thiệu một số nhạc phẩm mới của Nhạc sỹ HHA
- Nắng hè Maloca (7/2022)
- Maloca mênh mang sắc thu (10/2022)
- Tuyết trắng Maloca (12/2022)
- Xuân này con không về (1/2023)
- Mùa xuân trên thành phố Maloca (2/2023)
Cụ thâm đen thật

Jangmi

Xe buýt
Ơ, thế tóm lại là, sự việc nó ở giai đoạn nào rồi ạ.

2 cụ some kia thì có tội gì không ? về được VN chưa ? có đi hát, đóng phim tiếp không ạ ?
Chưa được về đâu cụ, vẫn đang nghỉ mát ở Mallorca, nếu được về báo chí tung tin ngay nên cụ cứ yên tâm nghe ngóng

buicongchuc

Xì hơi lốp
Em không thần tượng giới showbiz từ thời trẻ đến nay, nhưng em tưởng chỉ có Ngọc Sơn là thác loạn nhất ngoài ưu điểm chăm làm từ thiện. Ai dè cụ nói là họ sống phóng túng như này là bình thường thì không còn nghi ngờ gì hay bị oan nữa rồi.
Em không thấy NS thác loạn lần nào? Em biết đến NS từ năm 90.

fundraiser

Xe container
Vietnamnet tính cửa quay xe rồi. Media với nhau cũng ko lạ trò của nhau. Hết xèng hoặc cửa về thấp là đăng bài chửi ngay lập tức.

Bemagauvn

Xe điện
Vietnamnet tính cửa quay xe rồi. Media với nhau cũng ko lạ trò của nhau. Hết xèng hoặc cửa về thấp là đăng bài chửi ngay lập tức.
Em Thanh với em Oanh coi như thò chân ra đạp thêm mỗi anh một đạp.
Cơ mà hai em đó cũng đ” hiểu đâu. Chắc vẫn cứ nghĩ mình yêng hùng, hết lòng vì anh em bạn bè lắm.😞.

TeslaBee

Xe buýt
Anh Quân và Huy Tuấn học ở học viện âm nhạc Tchaikovsky đấy cụ , học viện số 1 của Liên xô cũ. Nhưng có học sáng tác giao hưởng hay ca khúc nghệ thuật không thì em không biết
Chưa thấy tác phẩm nào để được coi là giao hưởng cụ ơi.

Huy Tuấn em không biết chứ Anh Quân là cũng nhờ gia đình có truyền thống nên được học ở LX. Cơ mà từ học đến sáng tác được lại cả một trời. Ngay cả mấy bạn đời sau đi học Berkeley, Mỹ hay Anh về cũng chỉ về làm được đến producer thôi, chứ làm gì có tác phẩm hàn lâm nào đâu. Nói chung ngay cả bên Tây thì composer cũng cực hiếm, còn songwriter thì vô biên. Giờ mấy em ca sỹ POP đời 9x trở ra toàn tự xử tự song-writting luôn cho tiết kiệm tiền và ko vướng bản quyền. 4.0 hơn tý thì AI cũng song-wrtting được vô tư rồi, còn kết hợp cả với người để thi sáng tác, giống kiểu đánh cờ ý, các thể loại nhạc luôn: https://www.linkedin.com/pulse/artificial-intelligence-assist-songwriters-reveal-mysteries-howard

VuNgoanMuc

Xe điện
Vietnamnet này hồi lâu có vào đọc 1 bài về phá rừng và lâm tặc gì đó, mà ở ngay dưới là bài viết về biệt phủ toàn gỗ của đại gia nào đó :D

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Trong lúc chờ tin mới của hai nghệ sỹ, mời các mợ và các cụ thưởng thức nhạc phẩm" Em 17 tuổi"" qua giọng hát của ca sỹ Phi Nhung:

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Em ủng hộ phong sát tụi nghệ sĩ bẩn, mấy con lươn, thằng ông hoàng, con ghệ chúa,... khóa bớt chúng nó lại cho xã hội nó trong sạch.
Đã và đang làm đây cụ. Hy vọng bọn gừng sỹ, ca sỹ... với những ca khúc nhí nhố nhão nhoét dâm dật ...của chúng sẽ biến mất, để cháu lại được nghe những bài hát trong sáng, tha thiết, khỏe khoắn ngày nào, khi còn là một chú bé dắt trâu ra đồng, ngỏng tai nghe những bài hát vọng ra từ cái loa của xã.

Đào Tử Thi

Xe container
Chưa thấy tác phẩm nào để được coi là giao hưởng cụ ơi.

Huy Tuấn em không biết chứ Anh Quân là cũng nhờ gia đình có truyền thống nên được học ở LX. Cơ mà từ học đến sáng tác được lại cả một trời. Ngay cả mấy bạn đời sau đi học Berkeley, Mỹ hay Anh về cũng chỉ về làm được đến producer thôi, chứ làm gì có tác phẩm hàn lâm nào đâu. Nói chung ngay cả bên Tây thì composer cũng cực hiếm, còn songwriter thì vô biên. Giờ mấy em ca sỹ POP đời 9x trở ra toàn tự xử tự song-writting luôn cho tiết kiệm tiền và ko vướng bản quyền. 4.0 hơn tý thì AI cũng song-wrtting được vô tư rồi, còn kết hợp cả với người để thi sáng tác, giống kiểu đánh cờ ý, các thể loại nhạc luôn: https://www.linkedin.com/pulse/artificial-intelligence-assist-songwriters-reveal-mysteries-howard
Em thấy NS giờ sáng toác số hiếm, đa phần chế lời bài hát làm trò cười cho thiên hạ trên truyền hình nhiều khi thấy lố bịch.

slavik

[Tịch thu bằng lái]

TUCSON9389

Xe điện
Chào cụ đạo đức online, nhân tiện cụ mắng luôn cả VTV, học viện âm nhạc hộ chúng em với. Toà chưa xử mà đã cắt hình, doạ kỷ luật nọ kia cụ nhỉ=))
híc, có ông anh fb của e cũng nói giống hệt cụ đạo đức online này, em vào comment cho mỗi câu là anh ơi thế sứ quán họ thông báo cho vtv, hv như thế nào họ cũng phải đưa thông tin lên à. thấy tịt chả nói gì

Trạng thái
Thớt đang đóng