2 tay mơ và 2200km du lịch bụi từ HN hè 2009

chabelita

Xe buýt
Chán quá, Mấy hôm trước thì bài của Bác Bữa no bữa đói nhộn nhịp người ra vào, đến giờ thì như chùa Bà Đanh nên hình như Bác cũng chẳng thèm vào, nên Em vẫn chưa có số mobile của Bác, nếu Bác vào thì cho Em cái số của Bác vào đây:0904888998 cho Em, Em đang cần hỏi Bác về đường HCM, để về Huế cuối tháng này. Mong tin Bác. Thân ái

Website
maytinhthudo.vn
Chán quá, Mấy hôm trước thì bài của Bác Bữa no bữa đói nhộn nhịp người ra vào, đến giờ thì như chùa Bà Đanh nên hình như Bác cũng chẳng thèm vào, nên Em vẫn chưa có số mobile của Bác, nếu Bác vào thì cho Em cái số của Bác vào đây:0904888998 cho Em, Em đang cần hỏi Bác về đường HCM, để về Huế cuối tháng này. Mong tin Bác. Thân ái
khà khà. Em đã trả lời bác qua vốt roài đấy, bác xem lại cái coi. Em k0 biết nhiều về đường HCM lắm vì em chỉ đi một quãng, nhưng nếu bác cần thì bác call em :) (b)

tuanlong

Xe đạp
Hay quá, quả phóng sự trên đường này hữu ích cho nhưng người chưa đi. Vợ chồng tớ tuần sau cũng sẽ đi trên chặng đường này. Cảm ơn các thông tin của pác nhé.(b)

backhung

Xe tải
Phóng sự của bác quá hay, ảnh đẹp, lời bình chân thật kèm nhiều thông tin văn hoá lịch sử xã hội... đủ cả. Cảm ơn bác rất nhiều :41:

XichLoBMW

Xe tải
Hay quá, quả phóng sự trên đường này hữu ích cho nhưng người chưa đi. Vợ chồng tớ tuần sau cũng sẽ đi trên chặng đường này. Cảm ơn các thông tin của pác nhé.(b)
Tình hình là em cũng mới đi công tác Quảng Bình về, nhưng tính toán trước là đi đường HCM và về đường QL1.
Đường HCM thì đi thoải mái lắm, ko mệt vì ít người và đi được tốc độ cao. Nói chung là chạy khoảng 100km/h cho đường bình thường. Chỉ có điều là Thanh Hóa, Quảng Bình là bắn tốc độ ở khu dân cư nên các bác đi đường này hết sức lưu ý. Thanh Hóa ở gần Cẩm Thủy bắt lỗi chèn vạch khi qua cầu, bắn tốc độ qua thị trấn, ngoài ra còn huyện Ngọc Lặc cũng bắn tốc độ và làm rất căng.
Bọn em đi sáng lúc 6h30 và đến 5h30 thì đến Quảng Bình.
Khi về chúng em đi đường QL1 từ Quảng Bình đến Nghệ An cũng thoải mái.
Từ Nghệ An tìm đường ra đường HCM để về HN.
Nói chung là đường ít xxx, ko có thu phí đường nên đi rất thoải mái.

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
khà khà. Em đã trả lời bác qua vốt roài đấy, bác xem lại cái coi. Em k0 biết nhiều về đường HCM lắm vì em chỉ đi một quãng, nhưng nếu bác cần thì bác call em :) (b)
Hành trình của cụ rất hay. CỤ vừa mua GPS55 của VietMap. CỤ cho em hỏi giá cụ mua bao nhiêu? Em định mua 1 chiếc.

matroiden

Xe hơi
Tầm hơn 3h chiều, 2 chiến sĩ rủ nhau đi Mỹ Sơn. Vì từ đầu đến h thằng cu Vietmap dẫn đường quá chuẩn nên rất tự tin chọn "Mỹ Sơn" cái khực rồi thẳng tiến. Đồng hồ Vietmap báo 44km là đến nơi, đi một hồi nó dẫn em vào con đường này và cuối cùng là dẫn vào ruộng khoai. May mà em còn kịp tỉnh ngộ dừng lại chứ dấn thêm 10m nữa là phải gọi cứu hộ rồi :))

Về sau hỏi ra thì mới biết đường này là đúng nhưng mà là đường đi đò :'( qua sông Thu Bồn. K0 hiểu sao thằng cu Vietmap này nó lại nghĩ chỗ này có cầu mà đi qua chứ :77:. Tuy nhiên lần này là sự cố đáng kể lớn nhất của GPS
Quá chuẩn luôn, cách đây 1 tháng, chính em cũng bị thằng VIETMAP nó chơi khăm chỉ đường vào Mỹ Sơn qua ruộng lúa :)):)) Hóa ra em không phải thằng duy nhất bị nó lừa nhỉ. Báo hại em mất toi thêm 60km cả ra lẫn vào.

Mà cụ có dính đoạn từ Mỹ Sơn nó chỉ về Hội An chưa ạ. Ai đời đang đi cao tốc thẳng tắp mà nó bảo là rẽ phải, rẽ phải, em mà thấy cái rẽ phải nào thì em chết . Vợ chồng em có gọi là vietmap đâu, toàn gọi là "CON MAI KA" :21::21::21: Tin nó 100% thì bán thóc giống mà ăn.

Website
maytinhthudo.vn
Quá chuẩn luôn, cách đây 1 tháng, chính em cũng bị thằng VIETMAP nó chơi khăm chỉ đường vào Mỹ Sơn qua ruộng lúa :)):)) Hóa ra em không phải thằng duy nhất bị nó lừa nhỉ. Báo hại em mất toi thêm 60km cả ra lẫn vào.

Mà cụ có dính đoạn từ Mỹ Sơn nó chỉ về Hội An chưa ạ. Ai đời đang đi cao tốc thẳng tắp mà nó bảo là rẽ phải, rẽ phải, em mà thấy cái rẽ phải nào thì em chết . Vợ chồng em có gọi là vietmap đâu, toàn gọi là "CON MAI KA" :21::21::21: Tin nó 100% thì bán thóc giống mà ăn.
:)) :)) :))
chính xác 100%, em cũng bị y như vậy, chỗ này đúng là phát bực. Đoạn này là đường tránh, em đoán lúc trước chắc đường nó chưa cải tạo thì có đường dẫn ra 2 bên, vì vẫn còn vết tích của 1 đoạn đường dẫn bị bỏ hoang. Thằng cu Vietmap này chắc lâu lắm không đi xuyên Việt nên chưa cập nhật, bị nhầm lẫn.
He he, chẳng có cái gì hoàn hảo 100% cả, theo em chỉ cần xxx% với xxx là 1 con số nào đó to to là đã được rồi.

vietran

Xe ba gác
Trên La Bảo này có cái nhà hàng ngay ở đầu dốc chỗ Ngã 3 (đường đi thẳng tới cửa khẩu, còn quẹo lại phí chợ La Bảo) ăn ngon phết, quán do gia đình vợ Việt, Chồng Lào mở ăn uống khá ngon và rẻ. Nói chung đồ ở La Bảo mua cũng nên cẩn thận, trà trộn cũng linh tinh lắm
Bác chủ thớt ơi, sao đi thế không rẽ vào Nghĩa Trang Trường Sơn à, tiện đường HCM về mà
Lao bảo chứ bác, dê ở đấy ngon lém.

Chúc mừng vợ chồng cụ chủ thớt nhé
Đi du lịch toàn ở khách sạn mà Bữa đói bữa no - Khó tin :77:

:)):)):)):)):))

Tài Lộc

Xe máy
Vào thăm Lăng Tự Đức.

Đây là cổng vào cung điện, hay gọi tên khác là cổng vào lăng, nơi thờ tự.
Toà lăng Tự Đức này được gọi là "Khiêm Lăng", xây trong vòng 3 năm. 16 năm sau khi xây xong thì Tự Đức mới chết. Trong lúc xây thì dân phu có làm loạn vì bị đối xử tệ bạc, bóc lột quá. Vụ làm loạn này cũng làm vua Tự Đức mất mặt với dân chúng.
Ban đầu gọi là "Vạn Niên cung", ý nói bền vững ngàn năm. Có câu ta thán:
Vạn Niên là vạn niên nào?
Thành xây xương lính, hào đào máu dân

Thời Tự Đức loạn lạc nhiều, cướp bóc khắp nơi. Nguyễn Tri Phương là danh tướng thời Tự Đức, sau tử trận ở Thành Hà Nội

manhtruonghai

[Tịch thu bằng lái]
tiếp đi nào bác ơi.

Website
maytinhthudo.vn
em mới đi dạo Bái Tử Long về, có vài tấm ảnh hoang dại nhưng chưa biết nối tiếp vào đây hay mở thớt mới làm tốn tài nguyên OF đây :69: :69: :69:

vungocanhxd

Xe tăng
Siêu thị miễn thuế Lao bảo đóng cửa từ hôm nay rùi cụ ơi

Azera3.8V6

Xe hơi
...em cũng đi Nhật Lệ rồi....biển xanh, trong và sạch lắm...nhưng có lẽ biển "ngon nhất" là ra Mũi Né - Phan Thiết...các bác nhỉ...em(b)(b)(b)bác có chuyến đi kỳ thú...:21::21::21:

Website
maytinhthudo.vn
Hôm nay em đọc báo thấy lại cho mở cửa trở lại rồi bác ạ, vẫn được miến thuế đến năm 2012
Hay quá, lần sau lại đi tiếp OK rồi :41::41::41:
Cửa khẩu Cầu Treo chắc cũng có siêu thị miễn thuế các cụ nhỉ? Cơ quan em vừa làm chuyến ọp-rốt sang tận Viêng-chăn mà em k0 đi được, hơi bị tiếc, chắc lần tới phải đi xem sao :69:

drduc

Xe buýt
cám ơn các bác nhiều.lời trích thật ý nghĩa
:)