[Thảo luận] 2 xxx trẻ Phú thọ muốn nổi tiếng trên internet

Website
www.otofun.net
Giấy tờ tùy thân theo ngôn ngữ pháp luật là CMND hoặc hộ chiếu cụ ạ. Đố cụ đi công chứng mua bán ô tô bằng bằng lái xe đấy tuy rằng nó cũng có ảnh. Theo Điều 12 và Điều 28 Nghị định số 73/2010/NĐ-CP ngày 12-7-2010 quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực an ninh trật tự và an toàn xã hội. Hai điều luật này có nói rõ người nào ra đường không mang theo CMND và các giấy tờ tùy thân thì có thể bị phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 60.000 đồng đến 100.000 đồng. Về thẩm quyền xử phạt thì nói chung công an nhân dân (như cảnh sát quản lý hành chính về trật tự xã hội, cảnh sát trật tự, cảnh sát 113, cảnh sát điều tra tội phạm…) đang thi hành công vụ phát hiện đều có quyền phạt tại chỗ. Nếu nó cố ý cò quay thì nói là nghi ngờ nhân thân chủ thớt thì có quyền tạm giữ để xác minh ạ
Ở đây là CSGT và cái quan trọng là không có "văn bản/lệnh kiểm tra hành chính" theo thông tư sô 27. xxx thì cũng không có nghĩa cứ thích là vật dân ra kiểm tra hành chính được cụ ạ. Cái đó trước ở thời bao cấp và chưa có Internet chứ giờ chỉ còn bên ...Bắc Triều Tiên thiên đường XHCN thôi ợ:D.

Nếu ở một nước pháp quyền thực sự, người dân như em với cụ chỉ cần học luật (để biết các điều cấm) và hiến pháp (để biết các quyền của mình), đằng này mình phải học thêm cả thông tư (vốn chỉ là của 1 Bộ nào đó hướng dẫn, cho phép, yêu cầu đối với nhân viên thi hành công vụ của họ, do họ quản lý ) với nghị định (vốn là hướng dẫn thì hành luật đối với các bộ và cơ quan nganh bộ trong ngành hành pháp). Nhớ hồi nào có cụ còn bảo phải học cả ...quyết định của UBND^:)^.Chỉ một chữ...xxx:D

Mercedes-0o0

Xe tải
Cụ chủ hơi run thì phải..đáng nhẽ cụ cần yêu cầu cái "văn bản/lệnh kiểm tra hành chính" theo thông tư sô 27... Cụ nói "hơi nhầm" lại cứ ép Xxx cho xem cái "thông tư 27" :D làm Xxx quay vòng...

"Cứ cho lên mạng đi,càng được nổi tiếng" cái câu em muốn nghe mà hình như chưa thấy cụ ạ..:-?Cụ gửi cho em 1 file..liệu có thiếu ko cụ chủ ?:D

Chỉnh sửa cuối:

khuyếnh

Xe buýt
Các cụ nhà mình trước khi bật lại xxx thì phải xác định mình hoàn toàn tuân thủ đã. Trong bài đầu bác chủ thớt đã công nhận là không có CMND còn cãi cùn là CMND chỉ dùng cho giao dịch ngân hàng mà không hiểu mình đã vi phạm. Chỉ vì xxx lười học nên nắm luật không chắc nên khi bị bật lại lúng túng nên các cụ có điều kiện cãi bừa. Các bác cứ ước muốn như "Tây" nhưng lại không xử sự như Tây. Bên nó chỉ cần xxx giơ gậy là mình phải dừng ngay nếu không sẽ ăn đạn. Khi nó đã hỏi Passpost ? Trả lời là không có nó cho ngồi cũi chờ xác minh sau.

Chỉnh sửa cuối:

*Bon Bon*

Xe tăng
Các cụ nhà mình trước khi bật lại xxx thì phải xác định mình hoàn toàn tuân thủ đã. Trong bài đầu bác chủ thớt đã công nhận là không có CMND còn cãi cùn là CMND chỉ dùng cho giao dịch ngân hàng mà không hiểu mình đã vi phạm. Chỉ vì xxx lười học nên nắm luật không chắc nên khi bị bật lại lúng túng nên các cụ có điều kiện cãi bừa. Các bác cứ ước muốn như "Tây" nhưng lại không xử sự như Tây. Bên nó chỉ cần xxx giơ gậy là mình phải dừng ngay nếu không sẽ ăn đạn. Khi nó đã hỏi Passpost ? Trả lời là không có nó cho ngồi cũi chờ xác minh sau.
Cụ nắm luật em thấy chắc,em hỏi tý,thế liệu bây giờ mỗi lần bị xxx vịn khi tham gia giao thông liệu xxx có phạt tại chỗ về hành vi không mang CMND không(khi tất cả giấy tờ khác đều có đầy đủ)?

Mercedes-0o0

Xe tải
Bác này hình như ném nhầm thớt..:D

Nicolas1980

Xe tải
áo vàng trong ảnh như là giả dạng ý các cụ ạ, em chưa nhìn thấy biển tên trên cảnh phục, hay là chưa có sao trên quân hàm thì ko cần đeo biên tên hả các cụ?

Chỉnh sửa cuối:

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
ĐM, lực lượng tuần tra thì mới được phép kiểm tra hành chính, còn lực lượng đứng chốt thì còn khướt. Các cụ xem lại TT27 đi rồi hãy chém tiếp

Ob3xuT

Xe điện
đệch, nhìn mặt thằng xxx trông hãm quá các cụ ạ... toàn trung cấp 1 chữ bẻ đôi ko biết, chạy chọt vào :-j

sleepdriver

Xe buýt
Chiến sỹ, hạ sĩ quan, sĩ quan CA đều được phát biển tên, số hiệu khi về đơn vị công tác. Một số trường hợp chưa có là vì mới ra trường hoặc mới huấn luyện xong về đơn vị nên chưa có âu cũng là điều du di được (chỉ chấp nhận với chiến sĩ và hạ sĩ quan thôi). Cái này mình không nhất thiết cần phải tỳ để làm to chuyện vì cũng chả đi đến đâu.

Triển khai sử dụng số hiệu trong CAND
Theo Quyết định, số hiệu CAND mới có nền màu xanh theo mẫu quy định; số và chữ màu vàng. Số hiệu CAND dài 80mm, rộng 22mm. Chữ số và họ tên cao 6mm.

Ngày 16/10, Tổng cục XDLL CAND đã phối hợp với Tổng cục Hậu cần CAND tổ chức cuộc họp thông báo về việc sử dụng số hiệu CAND mới theo Quyết định số 881/2006/QĐ-BCA(H11), ngày 25/7/2006 của Bộ trưởng Bộ Công an. Thiếu tướng Trương Hòa Bình, Ủy viên TW ****, Thứ trưởng Bộ Công an đã tới dự.
Về vị trí đeo số hiệu CAND:
Đối với áo thu đông, xuân hè nam: Số hiệu CAND được đeo chính giữa phía trên nắp túi áo ngực bên trái. Cạnh dưới của số hiệu cách gáy nắp túi áo ngực trái 3mm.
Đối với áo thu đông, xuân hè nữ: Số hiệu CAND được đeo chính giữa ngực bên trái, lấy ngang bằng cúc áo thứ nhất (từ trên xuống).
Trong những ngày lễ, ngày Tết, ngày truyền thống của lực lượng CAND, nếu đeo huân chương, huy chương thì không đeo số hiệu.
Mỗi sỹ quan, hạ sỹ quan, chiến sĩ CAND được cấp một số hiệu CAND; không thay đổi số hiệu khi chuyển đơn vị công tác; khi ra khỏi lực lượng CAND phải nộp lại số hiệu cho cơ quan cấp phát.
Nghiêm cấm các cơ quan, đơn vị, tổ chức, cá nhân sản xuất, mua bán và sử dụng số hiệu CAND trái phép. Nếu vi phạm sẽ bị xử lý theo quy định của pháp luật

Vấn đề bạn trẻ này đòi khám cốp thì sai rồi, lạ là bác chủ thớt cũng cho bạn ý khám.

Liên quan đến giấy tờ tùy thân thì trong việc tạm giữ người theo thủ tục hành chính, thông tư 26/2007/TT-BCA của Bộ Công an có quy định người không có giấy tờ tùy thân là người không mang theo CMND hoặc hộ chiếu còn giá trị sử dụng hay các giấy tờ có giá trị thay thế hộ chiếu.

Chính vì thế nên nếu làm việc với CA nó khác với làm việc với Hàng không.Luật không quy định thống nhất cho tất cả các ngành nên phải chịu thôi.

superdrives

Xe điện
Cụ này thế mà cũng mất thời gian trình bày với bọn này cho mệt!
Thứ nhất: Có 2 thằng xxx thì 01 thằng không phải là xxx xịn (vì ko có biển hiệu-ko có biển hiệu mà giám ra đường làm? thằng sếp nào phân công thằng này ra đường cũng là loại xxx thiếu iot), vậy chỉ còn có 1 thằng đc cho là xịn, 01 thằng xxx thì sao gọi được là tổ công tác???
Thứ hai: Không có Quyết định kiểm tra hành chính thì ai cho kiểm tra, chúng nó đi kiểm tra thì phải mang QĐ đi theo, để ở CQ thì về lấy ra đây rồi kiểm tra, tôi hơi đâu mà về CA Huyện với anh, các anh muốn kiểm tra tôi chứ tôi có yêu cầu các anh kiểm tra tôi đâu?
Cụ này lành quá không giáo duduwwocj xxx trong vụ này rùi!

Chỉnh sửa cuối:

luklak

Xe điện
Cụ chủ cần nắm rõ văn bản giấy tờ hơn, cứ đòi thông tư 27 của CA huyện :D
thứ 2 sao cứ xưng e gọi a với tụi nó nhỉ, nghe có vẻ "sợ" nó và thiếu chất đanh thép trog đấy :D

thuhien98

Xe tăng
Hic, hôm qua e không ghi âm được câu thằng xxx ở Ứng Hòa bảo ông chưa đủ tuổi để xem quyết định!haiz, nghĩ mà buồn cho cả xã hội !

hihodu

Xe tăng
Cụ chủ cần nắm rõ văn bản giấy tờ hơn, cứ đòi thông tư 27 của CA huyện :D
thứ 2 sao cứ xưng e gọi a với tụi nó nhỉ, nghe có vẻ "sợ" nó và thiếu chất đanh thép trog đấy :D
Tiếc là đoạn sau không ghi âm được lúc em làm việc với chúng nó cụ ạ,dân tình ra xem đông nên em cũng tự tin hẳn lên.

The Bell

Xe hơi
Không biết bọn này có thù dai không các cụ nhỉ,mai em lại vè qua đường đấy.
Thường là XXX rởm.
Thỉnh thoảng tôi cũng gặp trường hợp nàyl. Kiểm tra trình độ thì các chú ấy chuồn chuồn

Thanhnam68

Xe tải
Không có video/audio hả cụ.