[Thảo luận] 20 phút với xxx Hải Phòng

dieu_tbd

Xe buýt
Chính xác cái mẹo bằng chứng này hay đấy, cty e nhiều vụ vượt đèn đỏ rành rành mà vẫn chối đc. Tất nhiên là nhiều ng cùng vựot nhưng chỉ ông anh e bị bắt.
Hỏi : sao lại bắt tôi? - Anh Vượt đèn đỏ - Vô lí, làm gì có chuyện bao nhiêu người cùng vượt đèn đỏ? Bằng chứng đâu?

Nó k giải quyết quay ra định bắt mấy xe khác thế là ông a mình nhảy ra chặn nó k cho nó làm việc. - A phải giải quyết cho tôi xong mới đc làm việc khác. Chưa gq xong cơ mà. Thế tôi đang làm việc với a mà gặp ng quen tôi đứng nói chuyện ông có đợi đc không?

CÙn quá phải thôi!

DUONGLAM

Xe điện
Đồ sơn, đoạn gần đến phố sung sướng(cách khoảng 500m) ngay khúc cua các quan chia nhau đất bị đi tù ấy (em chả biết gọi chỗ đó là gì) là điểm đơm đó lý tương của xxx vì đường cong xuống dốc ,các bác tài khi phát hiện được địch thì đã ngoẻo rồi ,em thấy biển HN chết nhiều lắm. các bác cẩn thận nhé.
Các bác về đến ĐS không chết vì xxx thì cũng "chết" vì x thôi

ntho2010

Xe đạp
Hôm qua gấu nha em đi HN, nhờ 1 lái xe chuyên nghiệp đưa đi cũng bị xxx ghi biên bản lỗi này ( hình như khi chuyển hướng vào cầu Vĩnh Tuy ), khi về lại bị thêm lỗi vượt phải trên đương 5 tại Hưng Yên. Bây giờ nhiều xxx cố tình hiểu sai luật nên cụ nào cãi khỏe thì không bị phạt. Các cụ xem có cách nào phản ảnh được đến cơ quan quản lý cao hơn của xxx không ?

nobody2011

Xe tải
Chỉ có quy định khi chuyển hướng phải xi nhan, nhưng làm gì có quy định phải xi nhan bao nhiêu mét đâu, hoặc phải xi nhan qua hết ngã 4 đâu.

Harley Davidson

Xe tải
Cuối cùng e cũng xuất trình giấy tờ và đề nghị cho xem hình ảnh và thật là lố bịch khi camera của bọn xxx quay xe e
Cụ này lần sau phải coi bằng chứng bị lỗi đã rồi mới xuất trình giấy tờ nhé. " và đề phòng ghi âm lại nữa" vì thời buổi này xxx tốn nhiều tiền để đc ra đg đứng nên chúng nó lật lọng ghê lắm.
raymon: em kết cái avatar of cụ đấy tuổi trẻ tài cao.

hahuyson

Xe tải
Em cũng bị xxx Sơn Tây thịt tội Ko xi nhan phải lúc 8h30. Cãi nhau 1 lúc xxx bảo cuối giờ trưa cho xem bằng chứng, ông Anh em vội đi Thanh Minh nên làm hư xxx --> đi luôn Ko thèm kiểm tra giấy tờ nữa.

thanhnn

Xe đạp
lái xe trong thời buổi "thóc cao gạo kém" này thật khổ các bác nhỉ,
3x chỉ canh me mà xơi thôi ....

Getz30p

Xe buýt
Hôm qua em về Đồ sơn để du hý xem tình hình cua ghẹ trong thời lạm phát thế nào khi đến ngã tư Metro em rẽ về Nguyễn Văn Linh để về Đồ Sơn bật xi nhan đầu cuối (tính em rất cẩn thận cứ rẽ là em xi nhan theo thói quen) khi hết cua xi nhan bật trở lại thì 3 chú xxx lao ra vẫy em vào lề đường, 1 chú xxx trẻ quân hàm nhiều gạch nhưng chẳng có sao nào bảo em xuống cho kiểm tra giấy tờ, em xuống và tình huống như sau:
xxx trẻ: Anh cho kiểm tra giấy tờ
E: Đ/c mới vào nghề nên chưa chào theo điều lệnh nhé
xxx: (đỏ mặt) anh vi phạm lỗi không xi nhan khi rẽ phải đề nghị a cho kiểm tra giấy tờ.
E: (Cú quá vì rõ ràng mình có xi nhan) Tôi không vi phạm gì cả nên tôi chẳng cần phải xuất trình gì cả. Anh có bằng chứng là tôi không xi nhan không?
xxx: Chúng tôi có bằng chứng, người của tôi đã quay camera rồi. Đề nghị a cho kiểm tra giấy tờ...
Cuối cùng e cũng xuất trình giấy tờ và đề nghị cho xem hình ảnh và thật là lố bịch khi camera của bọn xxx quay xe e có xi nhan song đến khi hết cua thì nó tự trả và tắt, đến đây xxx già nói chúng tôi vẫn có quyền bắt và phạt lỗi này vì các anh phải giữ xi nhan khi hết vòng cua thì mới được tắt. E tranh luận là xe mình xi nhan chủ yếu để người đi sau và người phía trước biết được xe mình xin rẽ phải, nguyên lý hoạt động của xi nhan trên xe là hết vòng cua nó tự trả lại mà Tây nó đã nghĩ ra chẳng có cái gì là sai cả.
Sau một hồi ậm ừ xxx phải trả lại giấy tờ cho e. Vì vậy theo kinh nghiệm của e không việc gì phải sợ xxx cả vì mình đi đúng và nếu họ cố tình thì mình đòi xem hình ảnh bằng chứng chứ không phải 50/50 gì hết vì xxx bây giờ toàn làm tiền thôi các cụ ạ.
Xin cổ vũ tính thần chiến đấu của chủ thớt. Bác tài nào mà cũng ngon như vậy thì chẳng lâu nữa giá chạy chọt vào ngành XXX giảm giá thê thảm thôi nhỉ!

Lancerdo_son

Xe buýt
Thế xe em đăng ký tên chủ cũ có hiên ngang cãi như các cụ được không để hôm nào em thử phát cho vui. Em chỉ ngại xxx nó xoay sang chuyện mua xe ko sang tên. Hay em bảo xe này của sếp tôi, tôi là lái xe nhỉ. [-O<

thule6

Xe điện
Hôm qua em về Đồ sơn để du hý xem tình hình cua ghẹ trong thời lạm phát thế nào khi đến ngã tư Metro em rẽ về Nguyễn Văn Linh để về Đồ Sơn bật xi nhan đầu cuối (tính em rất cẩn thận cứ rẽ là em xi nhan theo thói quen) khi hết cua xi nhan bật trở lại thì 3 chú xxx lao ra vẫy em vào lề đường, 1 chú xxx trẻ quân hàm nhiều gạch nhưng chẳng có sao nào bảo em xuống cho kiểm tra giấy tờ, em xuống và tình huống như sau:
xxx trẻ: Anh cho kiểm tra giấy tờ
E: Đ/c mới vào nghề nên chưa chào theo điều lệnh nhé
xxx: (đỏ mặt) anh vi phạm lỗi không xi nhan khi rẽ phải đề nghị a cho kiểm tra giấy tờ.
E: (Cú quá vì rõ ràng mình có xi nhan) Tôi không vi phạm gì cả nên tôi chẳng cần phải xuất trình gì cả. Anh có bằng chứng là tôi không xi nhan không?
xxx: Chúng tôi có bằng chứng, người của tôi đã quay camera rồi. Đề nghị a cho kiểm tra giấy tờ...
Cuối cùng e cũng xuất trình giấy tờ và đề nghị cho xem hình ảnh và thật là lố bịch khi camera của bọn xxx quay xe e có xi nhan song đến khi hết cua thì nó tự trả và tắt, đến đây xxx già nói chúng tôi vẫn có quyền bắt và phạt lỗi này vì các anh phải giữ xi nhan khi hết vòng cua thì mới được tắt. E tranh luận là xe mình xi nhan chủ yếu để người đi sau và người phía trước biết được xe mình xin rẽ phải, nguyên lý hoạt động của xi nhan trên xe là hết vòng cua nó tự trả lại mà Tây nó đã nghĩ ra chẳng có cái gì là sai cả.
Sau một hồi ậm ừ xxx phải trả lại giấy tờ cho e. Vì vậy theo kinh nghiệm của e không việc gì phải sợ xxx cả vì mình đi đúng và nếu họ cố tình thì mình đòi xem hình ảnh bằng chứng chứ không phải 50/50 gì hết vì xxx bây giờ toàn làm tiền thôi các cụ ạ.
Chỗ đo đỏ ấy sao cụ không bảo xxx đi mà phạt bọn đăng kiểm ấy tao éo biết, chỉ biết vào cua là gạt thôi, trong luật éo có chỗ nào ghi vừa lái vừa giữ xinhan cả, xem nó chém sao :D nếu cụ ghi âm đc thì hay quá, nó lại khổ với cụ cho mà xem
Rót cho cụ rồi nhớ :D (b)

f40fd

Xe điện
Cơ chế tự tắt xi nhan gắn với trục tay lái, bác mà dùng tay cố giữ nó sau vài lần "tạch tạch" là hỏng đấy.

baothanh11

Xe tải
đi đúng thì phải cãi.nhưng đi sai mà cãi thì mất viêc lắm bác ah

BoLackFit

Xe hơi
Không riêng gì HP bắt lỗi này, khoán vi phạm nên giờ nhiều địa phương bắt lắm . Hôm rồi em chạy V Trì đến đầu đg Hùng Vương rẽ lối bên trong đi cho thoáng cũng bị vin.Rõ ràng là có bật nhan nhưng đến cuối cua đánh thẳng lái nó tự động trả về nên xxx vịn lại có ghi hình đàng hoàng. Dưng mà em dính thêm lỗi ko cài dây an toàn nên ko làm căng đc, các chú đấy nhẹ nhàng bẩu ghi cho cái lỗi ko ko bật nhan nhé .em ok nhưng đến lúc chị ghi bb bẩu lỗi này 7 loét , xót của giời lại mất time đành phải nhờ trợ giúp của người thân gọi vào bộ đàm mới qua.

xegiadinh.vn

Xe điện
Website
giadungnhaviet.com
Hôm trước thằng em em đi 2b cũng bắt tại chỗ này với lỗi tắt xi nhan sớm. Nó cũng đòi xem phim rồi cãi. Nhưng vì trẻ con nên vẫn bị bắt nạt. Hic.

innova68

Xe máy
các bác nào đi đồ sơn bằng đường 355 cẩn thận đoạn có biển tốc độ 40 nhé.xxx hay bắn đoạn đấy .xxx hải phòng thì bắn cả xe máy rồi