[2009] Hội An: The Nam Hải Resort, một trong những khu nghỉ đắt nhất Việt Nam

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Bác xem có phải quả này oánh lỗi ko. gậy đi bóng ở lại??? :^):^):^):^)

Sân Mongo em chơi 1 lần rồi. Nhìn ảnh thì ngon chứ đến nơi cũng vẫn tiêu điều lắm. Hôm em đánh mới đc 9 lỗ. Club house chưa xong. Mấy villa thì đang xây dở. mà đánh trong đấy nắng lắm, nên đi sớm sớm vào rồi trưa về KS mà nghỉ.
Bác này buổi sáng không ra sân tập khởi động nên trước khi vụt chính thức bác ấy làm 1 đường swing cho nó dẻo người thôi cụ ạ. Bác ấy oánh nhanh lắm, chơi 9 lỗ hết chưa đến 1h30p.

Chú người tây quản lý cái sân đấy có động tác gắp bóng bằng gậy điêu luyện thật, cái đầu gậy golf nó ngoáy một phát thế là bóng dưới đất bay lên, chú ấy đỡ gậy 1 phát nữa thế là bóng nhảy ngay vào cái giỏ chú ấy cầm trên tay, trăm quả vào cả trăm.

Sân này sắp hoàn thiện 18 lỗ rồi, hiện giờ còn một số chỗ ngổn ngang do xâ dựng nhưng cũng tương đối định hình rồi.

Nếu đã xét đẳng cấp cao và phục vụ đến cả sân golf thì Nam Hải vẫn thiếu thêm quả du thuyền nữa các bác nhỉ ? Tỉ như ăn tối trên du thuyền, đi câu cá này.....:69::69::69:

Còn cái này nữa, bác Thông ở đấy thấy nó dọn phòng mấy lần/ngày ? Mỗi lần bác ra khỏi phòng quay về có được dọn ko ? Có quà để đầu giường ko ạ ? Mấy bọn xịn em thấy gần như cứ mình ra khỏi phòng là quay về thấy phòng được dọn thêm nữa rồi, sáng có quà để cửa phòng, tối về có hộp quà để đầu giường :)
Hình như dọn ngày 2 lần thì phải Quềnh ạ. Buổi tối thì qua thắp nến, kéo rèm, trải chăn gối và thay khăn. Còn quà thì khi về thấy có đôi đũa đen đen, chắc là gỗ mun. Hoa quả trong phòng được thay hàng ngày. Nói tóm lại là vẫn còn nhiều điều cần phải làm để đạt được đến độ hoàn hảo.

Ở 1 đêm mất đứt 1 con laptop của em rồi :102::102::102:

@mợ: Độ này theo cả hội golf HP rồi à ? trong ảnh hình như có cả Khánh ?
Không phải Khánh đâu Na ạ, mà con laptop khoảng 4-5K thì phải ở mấy ngày mới hết được. Chủ tịch ai dùng đồ rẻ tiền bao giờ?! Đợt này bận quá hay sao mà chả thấy họp gì cả.:6:

tan_vld

Xe hơi
khiếp, chẳng thấy gì xứng với cái giá đó cả các pác ah!
:21::77:

Tây Độc

Xe điện
Các bác phải xác định đối tượng mà Resort họ ngắm đến để đánh giá chất lượng. Nam Hải dù muốn hay không thì nhắm và các đối tượng có thu nhập trên 18.000$/năm và cái đẹp với họ là sự hoàn thiện. Đối tượng khách này khá nhiều.
Công nhận bác ạ. Ví dụ thằng Evason Hideaway, nó làm theo kiểu càng thiên nhiên càng tốt. Toàn tranh nứa... Có bọn tây nó thích, chứ em ở tranh nứa mãi rồi, giờ phải aircon toàn tập chứ.

Nhưng em thích cái thằng Evason vì cái ảnh này của nó (sorry làm loãng topic của mợ Thông ạ).
Nhưng nói dại, bọn này chắc nó mua bảo hiểm cho khách cũng cao, chứ gặp ông uống rượu lập bập ra ngâm nước rơi mẹ nó xuống biển thì là rất vui.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Ở Resort mà không có gái thì mọi thứ sẽ trở nên khô cằn, cuộc sống trở nên chán ngắt.

(Hình dưới đây mang tính minh họa, các cụ đừng bình luận nhé)

Em gặp đội sát thủ

Nhưng rất may khi nhìn thấy em, các cô ấy lại cười thật tươi

Đội trưởng đội sát thủ

AQ.

Xe tăng
Bổ mắt, vote cụ Lý - à quên Giao Thông
Nhưng nhiều ảnh die rồi, cụ úp lại cho em ngó với nhé

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Công nhận bác ạ. Ví dụ thằng Evason Hideaway, nó làm theo kiểu càng thiên nhiên càng tốt. Toàn tranh nứa... Có bọn tây nó thích, chứ em ở tranh nứa mãi rồi, giờ phải aircon toàn tập chứ.

Nhưng em thích cái thằng Evason vì cái ảnh này của nó (sorry làm loãng topic của mợ Thông ạ).
Nhưng nói dại, bọn này chắc nó mua bảo hiểm cho khách cũng cao, chứ gặp ông uống rượu lập bập ra ngâm nước rơi mẹ nó xuống biển thì là rất vui.

Tính em nông dân, cảnh đẹp nhưng nghỉ ngơi vẫn phải đầy đủ tiện nghi, cái kiểu tranh nứa lá em lớn lên với nó, đến giờ lại đi nghỉ cũng tranh nứa lá thì lại thấy khổ chứ không thấy sướng.

@AQ: Imageshack đang bị hack cụ ạ, chắc 1, 2 ngày nó lại hồi phục thôi.

Tây Độc

Xe điện
Tính em nông dân, cảnh đẹp nhưng nghỉ ngơi vẫn phải đầy đủ tiện nghi, cái kiểu tranh nứa lá em lớn lên với nó, đến giờ lại đi nghỉ cũng tranh nứa lá thì lại thấy khổ chứ không thấy sướng.

@AQ: Imageshack đang bị hack cụ ạ, chắc 1, 2 ngày nó lại hồi phục thôi.
Công nhận cụ ạ. Em cũng thế. Nhưng mà cái ảnh trên, tưởng tuợgn chiều tối ra nằm đấy có chai rịu, đĩa cheese với thịt nguội, có xyz lặn ngụp trước mặt....chẹp chẹp.

Nhưng mà vào trong nhà thì phải tiện nghi đến tận chân răng. :D

Mà em Đội trưởng sát thủ trông xinh quá. Lại thấy quen quen cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Bên em cũng cung cấp 1 số đồ bày lặt vặt trong phòng cho cả The Nam Hải và Evasion Hideaway. Riêng cái khoản nó chọn mẫu và duyệt mẫu mấy cái món đồ bé tý em thấy nó cũng là đẳng cấp :77:, cả 1 hội đồng toàn mũi lõ luôn :21:
SunSpa là 4* kém nó cả 1 hạng, được cái là mình chịu được nhiệt chứ nếu bảo em bỏ tiền túi vào nghỉ mấy ông lớn trên thì chắc không dám vì hơi xa xỉ quá

Latte

Xe tăng

Thiên đừong này giá bao nhiêu hả cụ? (l)(l)

Google

Xe tăng
Nam Hải mà so với SS thì đúng là khập khiễng ... mấy cái ảnh của em chỉ là vẽ thêm để có cái mốc nào đó mà so thôi.
SS em đã bảo là "vừa miếng" mà ... nhưng vẫn mơ có ngày nghiến răng ngủ phát, như mơ cưỡi Phan-tom vậy :)):)):))

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Thiên đừong này giá bao nhiêu hả cụ? (l)(l)
Giá em nó đây cụ ợ

SIX SENSES HIDEAWAY RESORT

Beach villa 690
Hill top villa 800
Spa villa 910
Water villa 1090
Rock villa 1090
President villa 2200

dunlopillo

Xe buýt
Sunspa 4* và còn management của Việt Nam. Em nghĩ đẳng cấp còn thua xa Palm Garden chứ nói gì đến The Nam Hai. Cùng 4* mà Life-Resort ở Quy Nhơn còn đắt hơn Sunspa nhiều. Em có cậu bạn đi Sunspa bảo thường lắm. Được cái giá cả hợp lý thôi.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Các bác chỉ được cái cứ thấy người xinh là ... thấy quen:21:

Tiếp ảnh đội sát thủ với một số pha trình diễn thót tim

4x4

Xe tăng
Ôi, giá như mình được như a ấy! Sát thủ mà đáng yêu thế kia thì chết cũng không ân hận!

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Khách sạn dù có 12 sao thì ăn đồ ăn trong đấy mãi cũng chán. Sáng buffet, trưa đồ tây, đến chiều mà chiến tiếp chắc nhịn đói hoặc ăn mỳ tôm còn hơn.

Bọn em đi ra Hội An ăn cho thay đổi không khí

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Ăn trưa xong, tranh thủ đi ngó nghiêng phố xá Hội An. Hội An vẫn thế, người tây nhiều hơn người ta.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com