[2010] Bãi Lữ Resort và nơi khám phá trạng thái thứ 6 của Ngũ Hành Offroad

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Trả tiếp ảnh nhà BlackLac & Nghiabui911

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Ý bác khen cái gì đẹp??
Bác đừng gây sự trong thớt của em thế chứ. Bác nixSon là chi hội trưởng chi hội Gia Viễn, dưới đấy đông OFer nên em sợ nếu có gì hai bên không hài lòng, hai bác lại gọi hội thì mất vui.

Vợ Bộ đội

Xe tải
Bác đừng gây sự trong thớt của em thế chứ. Bác nixSon là chi hội trưởng chi hội Gia Viễn, dưới đấy đông OFer nên em sợ nếu có gì hai bên không hài lòng, hai bác lại gọi hội thì mất vui.
ồ bác yên tâm em với bác ý gọi hội để giải quyết bác thế là bác chẳng phải sợ gì nhá...b-)

Hai bác cứ gọi hội lại còn dọa bác GiaoThong thế này làm sao bác ây dám post tiếp :(

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Ráng chiều trên biển Hải Hòa, nơi một người thổ dân lấy xe 4x4 phóng như điên trên bờ cát dắt anh em ra chỗ văng vắng để chơi, để chụp ảnh

Bãi cát có nền cứng nhưng lớp cát mềm bên trên cũng khá dầy làm cho xe chạy ì ì ì ì. Vòng tua lên 2,000 xe cài 2 cầu mà chạy từ từ từng tý. Nhiều đoạn cát làm mất luôn cảm giác lái và bánh xe trượt trên cát, một cảm giác rất phê.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Chiều ngày hôm sau, sau khi ăn uống no say, hai anh em vác xe đi nghiên cứu địa hình từ Bãi Lữ ra Cửa Lò và Cửa Hội theo đường tắt.

Đem sẵn luôn xuồng để nếu cần còn vào được bờ

Uống có 1 thùng mà NB ngủ như ma làm

Chi Chi

Xe điện
Ui giời sốt ruột thế, mợ up nhanh lên nào :D(b)
;;) e vừa vote rùi ạ!

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Hóa ra đường từ Bãi Lữ ra Cửa Lò không xa lắm nếu đi theo đường tắt. Tuy nhiên cũng phải vài lần suýt xuống ruộng vì đường hẹp quá, hai bên lốp thò hết ra ngoài, thì mới ra được đường lớn.

NB phát biểu trước khi ngủ tiếp "có tý offroad tỉnh cả ngủ" - cứ ngủ tiếp đi, đây mới chỉ là khúc dạo đầu

Vòng vào sân golf xem giá cả, xem địa hình có offroad được không và tranh thủ làm giỏ bóng đánh thử

Phang xong giỏ bóng, vừa trèo lên xe NB lại tiếp tục ngủ

Vòng ra Cửa Hội xem đồ hải sản có nhiều và tươi không, không bằng Bãi Lữ nên lại quay về.

kar

Xe điện
Các bạn hết việc làm à? Mà như này thì nên cho vào cafe đi hé hé

Audioto

Xe tăng
Chạy 260km từ Hà Nội vào đến Nghệ An, quãng đường không dài mà thời gian quá lâu vì đường đông và biển hạn chế tốc độ quá nhiều. Sóng K, Ka và X nhiều nhan nhản báo hiệu sự nguy hiểm rình rập khắp nơi.

Chiếc xe đầu tiên của đoàn offroad đi tiền trạm đã tới khu resort và lúc 4h chiều
Từ HN vào Bãi Lữ hết mấy tiếng hả cụ ?

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Các bạn hết việc làm à? Mà như này thì nên cho vào cafe đi hé hé
Đừng có ghen tỵ thế chứ. Có cả offroad đêm trên biển, hihi

Từ HN vào Bãi Lữ hết mấy tiếng hả cụ ?
Em chạy từ 8h30 sáng, nghỉ ăn trưa và đi chơi loanh quanh ở biển Hải Hòa mất khoảng 1h30p, thì đến 4PM mới vào đến Bãi Lữ.

Đoàn chạy đêm xuất phát từ HN lúc 5PM, vừa chạy vừa nghỉ ăn tối đến tận 1AM mới vào nhận phòng KS. Đường vừa xấu vừa đông, lại bắn tốc độ nhiều nên đi khá ức chế.

HongHa

Xe điện
Em chạy từ 8h30 sáng, nghỉ ăn trưa và đi chơi loanh quanh ở biển Hải Hòa mất khoảng 1h30p, .
gần chỗ rẽ vào Hải Hòa có quán Thanh còi ăn hải sản ngon bổ rẻ lắm, nghỉ ăn trưa ở đấy quá hợp lý, chắc bác GiaoThong cũng ăn ở đấy nhỉ.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
gần chỗ rẽ vào Hải Hòa có quán Thanh còi ăn hải sản ngon bổ rẻ lắm, nghỉ ăn trưa ở đấy quá hợp lý, chắc bác GiaoThong cũng ăn ở đấy nhỉ.
Lúc đi em vào Thanh Còi ăn, nhưng lúc về vào Thượng Hà (lùi ra phía ngoài Hà Nội, cách Thanh Còi khoảng vài km, gần mấy cái đầm) ăn ngon hơn nhiều.

joyride

Xe điện
Thế mà các cụ không chạy đường HCM cho nó nhanh. Máu Off road thì đến Tân Kỳ các cụ rẽ xuống Đô Luơng - Diễn Châu theo đường 14, có mấy chỗ cho xe xuống ruộng được cơ.

Em vừa đưa cả nhà đi, đến Xuân Mai mới nhớ là quên máy ảnh. Chán thế.

Đường ven biển các cụ đi là đoạn Diễn Thành-Bãi Lữ ợ?

Anyway, ảnh cụ Giao Thông đẹp nhể. Em là nể lắm.

raotro

Xe container
Nhà cháu cũng sắp đi Bãi Lữ, vậy nên cháu vào đây hóng. Kụ Thông cố gắng post chi tiết các chặng đường đi về, ăn nghỉ, dịch vụ kéo theo để cháu học tập với nhá!:bz

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Gần Bãi Lữ Resort có một bãi biển với nhiều hàng quán, hàng mà đông người ăn nhất và bọn em tối nào cũng ngồi ăn (trưa ăn trong KS cho mát) là hàng Lệ Khoái. Đi quá Lệ Khoái một đoạn khoảng hơn trăm mét là có đường đi lách qua hàng phi lao để xuống bãi biển.

Đã mất công tiền trạm, bọn em rẽ xuống để xem bờ biển có gì hay không.

Chạy ra sát mép biển thì dừng lại chụp ảnh. Buổi chiều không thấy sợ khi đứng sát mép biển, đến tối thì mới ghê răng vì chỗ cát này bị thủy triều liếm vào hết đến tận vệt bánh bên lái, phần bên phụ không còn tý dấu vết gì. Nếu mà xe sa xuống phần biển này thì chắc là đi luôn.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Buổi tối, ăn uống no say các loại thủy hải sản xong, cả hội kéo nhau ra bãi biển quần một vòng. Tối nước thủy triều xuống làm lộ ra một bãi cát và bãi đá rất đẹp, phù hợp cho việc về với thiên nhiên. Trăng rằm sáng vằng vặc cộng thêm mấy dàn đèn offroad làm cả bãi biển sôi động hẳn.

Bọn trẻ con tha hồ lội nước vùng vẫy.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com