[2010] Bãi Lữ Resort và nơi khám phá trạng thái thứ 6 của Ngũ Hành Offroad

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Leo trèo mãi cũng chán, ra đến biển mà không offroad ở bãi biển thì sao gọi là đi biển? Chẳng nhẽ xe xịn độ đủ đồ lại kém con ếch đểu nguyên bản.

Nói là làm, cả đội kéo nhau ra bờ biển lúc sáng ếch đã chạy.

Land nặng quá, chạy được tý đã đào hố, sa lầy. May mà có khóa vi sai trước sau, cùng với gần chục cái khóa vi sai trung tâm và khóa Việt Tiệp, cuối cùng thì cũng tự thoát đươc.

KenBlock1102

Xe tăng
E thấy xe mợ Thông bị mất hết logo rồi ấy. hay là cẩn thận chống mất nên tháo đấy ah.

haivina

Xe điện
Mấy cái nhà hàng đấy nằm ở ngay cái ngã ba, nếu từ đường 1 vào bác rẽ phải đi thêm một đoạn là nhìn thấy khu resort nằm ở phía bên dưới sát bờ biển. Ở chỗ ngã ba đó rẽ trái là thấy một loạt nhà hàng nằm sát bờ biển.

Từ khu resort đi bộ ra mấy nhà hàng đấy được, nếu không thì có đầy taxi ở ngay ngoài cổng khu bác ạ.

Những con mà bác thấy người ta bắt là con hà, con hà cũng ngọt lắm, nhưng em thích hàu và vẹm hơn.
Cảm ơn bác tận tình chỉ dẫn. Hóa ra dẫy nhà hàng đó gần, thế mà em cứ tưởng xa nên ko đi ra. Cũng biết là có thể đi bộ được nhưng mấy hôm em ở đó trời nắng quá nên chả cố.
Ở BL ko sẵn taxi đâu bác ạ, cả xe ôm cũng thế. Có hôm em ngồi phục ở ngay cổng vào cả tiếng mà chả thấy ma nào cả. Muốn có taxi đón phải nhờ lễ tân nó gọi hộ.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
E thấy xe mợ Thông bị mất hết logo rồi ấy. hay là cẩn thận chống mất nên tháo đấy ah.
Bọn em bóc ra để bán lấy tiền ăn nhậu bác ạ.

Cảm ơn bác tận tình chỉ dẫn. Hóa ra dẫy nhà hàng đó gần, thế mà em cứ tưởng xa nên ko đi ra. Cũng biết là có thể đi bộ được nhưng mấy hôm em ở đó trời nắng quá nên chả cố.
Ở BL ko sẵn taxi đâu bác ạ, cả xe ôm cũng thế. Có hôm em ngồi phục ở ngay cổng vào cả tiếng mà chả thấy ma nào cả. Muốn có taxi đón phải nhờ lễ tân nó gọi hộ.
Mấy hôm em ở thấy taxi nhiều lắm, đỗ đầy hết cả cổng. Nếu không có phương tiện đi lại có thể thuê xe máy của hội bảo vệ, nhiều lắm mà chắc cũng không đắt.

buffalo car

Xe điện
Hơ hơ! Mợ Thông có chuyến ọp dốt biển hay quá! =D> Xem bài của Mợ Thông bao giờ cũng rất hấp dẫn. Vodka Mợ a!(b)
Lần này các CHÃ đâu hết rồi mà để Cụ 4863 nhặt vỏ sò trên bờ cát thế kia ạ. :D (À Cụ đi ọp chui mà! em quên mất :)))

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Các cụ xem có khóa vi sai có lợi hơn thế nào trong trường hợp sa lầy này nhé. Tự cái xe này nó lên được.

[youtube]1XKTqcKKawE[/youtube]

anhtuhc4

Xe tải

chỗ này em cũng chụp đc phô ảnh =))

anhtuhc4

Xe tải
Bác cho em hỏi là từ chỗ mấy nhà hàng ven biển vào đến Bãi Lữ Resort có xa không ạ, nó ở đường rẽ đi Diễn Thành hay đi Bãi Lữ ạ, em vừa đi BL về nhưng ko có phương tiện nên chẳng đi đâu được. Có nghe nói ăn ở mấy nhà hàng đó ngon rẻ hơn trong BL mà ko đi ra được, cú thế. Hôm ở BL em cũng thấy rất đông bà con đi mót hà hay hàu gì đó ở bãi đá vào buổi sáng khi thủy triều rút, người ta ko lấy cả vỏ mà chỉ đập vỡ vỏ rồi khều thân nó ra như kiểu ngoáy ốc thôi, nó chỉ nhỏ như con hến nên em nghĩ nó là con hà, con này nấu canh ăn rất ngon. Hỏi giá thì cũng toàn 40-50k/ 1 mớ, rẻ quá thể. Nếu nó to và nguyên mảnh vỏ như trong ảnh của bác thì em cũng làm 1 mớ về vắt chanh ăn cho sướng.
MẤY NHÀ hàng ven biển đó bác đi đường từ đường 1 vào thì bác chạy đến ngã ba thù rẽ trái là đến
ko thì bác đi đường Đền Cuông cũng đc
nhưng đi đường đền cuông hơi xấu.Thích hợp SuV hơn sedan

Evitcotravel

Xe đạp
ô ô, có vụ sứa ở bãi lữ ạ, bây giờ em mới nghe, hức hức

Hama21

Xe hơi
Người đàn ông duy nhất trong đám này là chồng chị phụ nữ. Anh là người liên tục trồng cây chuối lặn xuống đáy biển để mò hàu và vẹm.

[/QUOTE]
Hì, Bác nói chuẩn thía!

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Người đàn ông duy nhất trong đám này là chồng chị phụ nữ. Anh là người liên tục trồng cây chuối lặn xuống đáy biển để mò hàu và vẹm.

Hì, Bác nói chuẩn thía!
Em nói theo kiểu người nước ngoài, dùng THE WOMAN mà cụ.

Để lúc nào em up video clip bác này trồng cây chuối để bắt hàu và vẹm để các cụ thưởng thức.

raotro

Xe container
Nhờ sự chỉ bảo nhiệt tình của Mod GiaoThong nhà cháu đã hưởng thụ Bãi Lữ một tuần trọn vẹn. Thanks Mod lần nữa!
Cái chỗ Mod chỉ đây:

Nhà cháu sáng tác thêm cái này. (vì ứ kiếm được chị nào bán Hàu):D

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Mùng 2/9 em lại quay lại đây làm nốt cung khủng. Nếu có cụ nào đi cùng thời kỳ thì giao lưu phối kết hợp nhé.

raotro

Xe container
Mùng 2/9 em lại quay lại đây làm nốt cung khủng. Nếu có cụ nào đi cùng thời kỳ thì giao lưu phối kết hợp nhé.
Hề hề...chả biết các kụ có làm bọn bảo vệ ở đấy "phải lòng" không?? Chứ hôm nhà cháu tí tởn lao xuống biển phát là chúng nó lao ra "can" ngay. Cháu thề!:D

Mon 29V

Xe điện
Cho em đặt nữa viên gạch đã nhé, nhưng em ko đú theo cụ vào mấy cung khủng đấy đâu, em chỉ đi BL để nghỉ thôi (sedan mà). Bao giwof cụ chắc chắn cái lịch của cụ thì cho em biết với nhé. Cảm ơn cụ.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Cho em đặt nữa viên gạch đã nhé, nhưng em ko đú theo cụ vào mấy cung khủng đấy đâu, em chỉ đi BL để nghỉ thôi (sedan mà). Bao giwof cụ chắc chắn cái lịch của cụ thì cho em biết với nhé. Cảm ơn cụ.
Lịch của em chắc rồi, từ 2-5/09. Phòng đã đặt, có 2 xe đi với khoảng 10 người kể cả nam phụ lão ấu.

Mon 29V

Xe điện
Em đang thuyết phục gấu, nếu đi được cùng các bác thì vui quá. Các bác sẽ đi đường HCM hay đường 1 và khoảng mấy giờ 2/9 xuất phát ạ? Có vẻ đường HCM đi thích hơn các bác nhỉ.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em đang thuyết phục gấu, nếu đi được cùng các bác thì vui quá. Các bác sẽ đi đường HCM hay đường 1 và khoảng mấy giờ 2/9 xuất phát ạ? Có vẻ đường HCM đi thích hơn các bác nhỉ.
Chắc em đi đường 1 cho nó tiện nghỉ ngơi ăn uống bác ạ. Lúc về tính sau.