[2010] Hà Giang - Du xuân Canh Dần

thanhngoclam

Xe hơi
Ảnh của bác giaothong đẹp quá, nhìn máy tấm hình bác chụp cột cờ lũng cú đổ em thấy tiếc quá may mà trước tết em đã may mắn chụp được tấm hình trên đỉnh cột cờ.

Xuân Canh Dần, sau khi dạo quanh Hà Nội mấy ngày tết, gia đình em lại xuất hành đầu năm. Thời gian không đủ để xuyên Việt nên em quyết định sẽ đi lên phía Bắc. Xuân năm trước đi cung Cao Bắc Lạng, xuân năm nay em quyết định đi cung Hà Giang - Lào Cai với lộ trình dự kiến như dưới đây.

Hà Nội - Vĩnh Yên - Tuyên Quang - Việt Quang - Hà Giang (290km, đêm 1) - Quản Bạ - Yên Minh - Mèo Vạc - Đồng Văn - Lũng Cú - Đồng Văn - Yên Minh (2) - Quản Bạ - Hà Giang - Việt Quang - 279 - Phố Ràng - Bắc Hà (3) - Lào Cai - Phố Ràng - 279 - Than Uyên - Mù Cang Chải - Nghĩa Lộ - Cổ Tiết - Trung Hà - Sơn Tây - Hòa Lạc - Hà Nội.

Bản đồ
Em muốn đua đòi như cụ quá, phải cái bà 2 em chân ngắn, mông nhỏ khôngthi đầu xuân...làm phát như cụ cho sướng cụ nhể!!!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

isabinh

Xe điện
Nhìn người lại ngẫm cảnh ta, định bẩu chuyển *** công tác vào said gềnh để được tự do đi đây đi đó, sắp 4 sọi rồi mà chưa biết cái phiên chợ vùng cao nó thé ** nào...chậc chậc
tâm trạng và hoàn cảnh em hệt bác này
"hp650028 viết
thực sự phục bác quá cơ. nhìn mà nghĩ mình chán quá. Năm nay rõ là thiên thời ( thời tiết xuân quá đẹp), địa lợi (tạm gọi là được nghỉ quá nhiều ngày, ở nhà chẳng biết làm gì) thế mà nhân lại ko hòa (vợ chẳng thích ngao du, chơi với mấy đứa bạn thì toàn anh em thích ru rú 1 chỗ, mấy đứa bạn có xe chỉ thích đi dưới 100km đổ lại, thế bán *** xe đi cho xong)
Nhìn bác như thế em thấy tủi thân mình quá cơ"

chauchau

OF vì cộng đồng
hạ cái cột cờ xuống thì phá nát luôn chứ nhìn cảnh này chả hay chút nào cụ nhỉ??

caoxuankien

Xe hơi
Cột cờ cũ có đường để khách tham quan trèo lên tới đỉnh, tuy nhiên không nhiều người dám trèo lên vì gió rất to và cũng khá cao.

Hố móng mới đã được đào to ra
e cũng đã từng chèo lên đỉnh cột cờ gió cờ bayh cứ phải gọi là phần phật.

NewCyberCafe

Xe tải
Gia đình bác có chuyến đi thật tuyệt! :41::41::41:(b)(b)(b)

Ảnh trên của gia đình bác làm em vừa nhớ vừa tiếc chuyến cũng qua Mã Pì Lèng của nhà em.
Không biết bác qua đó, em nhờ bác xem hộ em cái Polarized filter một tuần lương của em nằm tại vách đá chỗ này do em vừa nghía dòng Nho Quế, vừa xoay vừa lắp kính lọc để chụp sông, lóng ngóng rơi mất, không vỡ, nhìn thấy mà không với tới... :'( :'( :'(

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em muốn đua đòi như cụ quá, phải cái bà 2 em chân ngắn, mông nhỏ khôngthi đầu xuân...làm phát như cụ cho sướng cụ nhể!!!
Có cụ đi Wagon và Getz cũng đi được hết cả cung em vừa đi thì em nghĩ cụ cũng đi được thôi. Trước đây em mấy lần đi Premacy lên trên đấy rồi.

Nhìn người lại ngẫm cảnh ta, định bẩu chuyển *** công tác vào said gềnh để được tự do đi đây đi đó, sắp 4 sọi rồi mà chưa biết cái phiên chợ vùng cao nó thé ** nào...chậc chậc
tâm trạng và hoàn cảnh em hệt bác này
"hp650028 viết
thực sự phục bác quá cơ. nhìn mà nghĩ mình chán quá. Năm nay rõ là thiên thời ( thời tiết xuân quá đẹp), địa lợi (tạm gọi là được nghỉ quá nhiều ngày, ở nhà chẳng biết làm gì) thế mà nhân lại ko hòa (vợ chẳng thích ngao du, chơi với mấy đứa bạn thì toàn anh em thích ru rú 1 chỗ, mấy đứa bạn có xe chỉ thích đi dưới 100km đổ lại, thế bán *** xe đi cho xong)
Nhìn bác như thế em thấy tủi thân mình quá cơ"
Cụ quyết dứt điểm đi 1 chuyến là OK ngay mà, nếu đi 1 mình buồn thì kéo theo 1 vài người bạn đi cùng, đầu xuôi là đuôi lọt thôi.

Xe này của cụ Pitt, chủ tịch Innova Club bọn em đơi mà. Em thề :69::69::69:
Em mà biết là chủ tịch hội Ỉn là em dí một phát vào môg cụ ấy rồi.

hạ cái cột cờ xuống thì phá nát luôn chứ nhìn cảnh này chả hay chút nào cụ nhỉ??
Em cũng nghĩ thế, vừa nguy hiểm vừa không đẹp mắt.

Gia đình bác có chuyến đi thật tuyệt! :41::41::41:(b)(b)(b)

Ảnh trên của gia đình bác làm em vừa nhớ vừa tiếc chuyến cũng qua Mã Pì Lèng của nhà em.
Không biết bác qua đó, em nhờ bác xem hộ em cái Polarized filter một tuần lương của em nằm tại vách đá chỗ này do em vừa nghía dòng Nho Quế, vừa xoay vừa lắp kính lọc để chụp sông, lóng ngóng rơi mất, không vỡ, nhìn thấy mà không với tới... :'( :'( :'(

Cái Polar của cụ mà rơi xuống dưới đấy không vỡ thì cũng bị xước rồi. Thực ra dưới đấy cụ vẫn trèo xuống được mà, trước đây em đã từng trèo xuống dưới đấy rồi.

Estonque

Xe điện
Em mà biết là chủ tịch hội Ỉn là em dí một phát vào môg cụ ấy rồi.

.
Sao cụ hok dí một phát hộ bọn em, thảo nào Chú ấy mất dạng mấy hôm nay, may có cụ bắn dc Chú í, em phải Vốt ka cụ mới dc. Em thề :6::6::6:

Chỉnh sửa cuối:

Estonque

Xe điện
Em Es xem lại xem bao nhiêu tuổi mà gọi cụ Pitt là lão này lão nọ thế?? Có chung hội thì cũng phải người trên kẻ dưới đàng hoàng chứ!!!
Em sửa lại rùi nhá, cái vụ áo phông Nissan thế nào rùi anh zai, Sơn La em lạnh quá mà em lại đang thiếu áo nữa. Em thề :21::21::21:

santarau

Xe máy
em phục cụ GT quá, chuc cụ và GD 1 năm may mắn:6::6::6:

babetnhe

Xe điện
Phục cụ Thông quá, năm nào cũng du Xuân đã đời.
Chúc cụ và gia đình 1năm mới tràn trề Sức khoẻ và tiền bạc để chinh phục nốt 3 cực còn lại của Tổ quốc (b)

Bọ Cạp

Xe tải
Bắt đầu tới Sơn Nam, chuẩn bị tới ngã ba Sơn Dương rẽ sang Tuyên Quang

Hôm qua em vừa ở đúng chỗ này, đoạn này công nhận cảnh đẹp thật mà đường lại vắng em chạy hơn 100km/h mà vẫn muốn đạp ga nữa :21:

Ti tach

Xe buýt
Bác GT cho thèm ảnh Hà giang năm nay quá, tuy nhiên không phải không có bạn phải trả giá đâu nhé. Đây là 1 cụ lãnh án khi lên Đồng văn (gặp tại KS Cao nguyên đá). chia buồn cùng cụ này.Cũng lo cho cụ ko có gương, kính cửa lái thì cụ về xuôi thế nào đây ????:43:

Ti tach

Xe buýt
Lên Hà giang gặp đồng bào ăn tết kiểu này...... KINH VÃI.:'(

Pitt

Xe điện
Bắt đầu tới đường tránh Tuyên Quang thì gặp bác OF này, em đuổi theo bác để chào nhưng tăng tốc tới tận 120km/h vẫn không đuổi kịp bác, em đành bỏ cuộc

Vâng em đi Tận Na Hang ạ. Em phải về gấp vì quê ông bạn đang chờ....khai tiệc ạ :21: . Mà em nháy đèn chào cụ rồi nhá. Sau em thấy cụ lấy bao diêm ra....bắn em. Hóa ra là bác. Chúc mừng năm mới bác nhá. (c)

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Sáng ngày thứ 3 tại Đồng Văn, sau khi ăn sáng xong, em vòng một vòng vào thăm Chợ Đồng Văn và khu Phố Cổ.

Tới gần cuối khu Phố cổ thì gặp cái nhà trình tường này. Căn bên ngoài trông cũng đẹp, tuy nhiên căn bên trong lại có 2 lớp mái, rất đặc biệt.

Đang đứng trước cửa chuẩn bị chụp ảnh thì cụ già chủ nhà ra chào và mời vào nhà chơi. Được lời như cởi tấm lòng, bọn em vào chúc tết cụ và gia đình luôn.

Cụ đem hoa quả, bánh mứt ra mời

Tên cụ là Ngò, đầu tiên em tưởng cụ là người dân tộc, hóa ra là không phải.

Cụ người gốc Huế, cụ kỵ tản cư từ Huế về Thanh Hóa và các tỉnh phía Bắc khác trước khi lên định cư ở Đồng Văn này. Căn nhà này do đời ông cha của cụ xây đã trên 100 năm.

Hỏi thăm gia đình cụ làm những ngành nghề gì, cụ kể nhà có làm ruộng, đồng thời có một hàng phở ở ngay trong Chợ Đồng Văn. Ngoài ra các cụ cũng làm thêm các loại bánh trái khác để bán và nhận làm cơm đặt cho khách tham quan.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Đây là căn nhà có 2 lớp mái có tuổi đời đã trên trăm năm

Gia đình nhà các bác hội Su cũng vào tham quan căn nhà cổ