2019 Các cụ dự định đầu tư ở đâu?

papazazzi

Xe tải
Em thì cứ đất nền, sổ đỏ, tự xây và đánh bắt gần bờ quanh KV HN thôi cụ, bám theo mấy anh to Vin, Sun, FLC như vừa rồi mở bán Vin Ocean Gia Lâm, đất nền sổ đỏ cạnh tăng gấp 2, cách nay 1 tháng đất sổ đỏ quanh khu Vin Spotia tăng 10 -15 tr trong vòng 2 tuần, Đông Anh tăng gần bằng nội thành. Giờ cụ tìm mấy huyện ngoại thành mà anh Vin, Sun chuẩn bị triển khai dự án là thắng lớn (trừ Đông Anh vì cao quá rùi, trừ Thanh trì vì có anh Văn điển).
Hướng của cụ cũng rất hay nhưng phải mua trước khi nó khởi công, chứ đợi nó thi công rồi thì giá đã tăng khoảng 30% -40%.Em thấy Vin nó có 1 điểm khá rủi ro là dự án nó thiếu pháp lý nên không may bị delay là lại chôn vốn

cuudia

Xe tải
Hướng của cụ cũng rất hay nhưng phải mua trước khi nó khởi công, chứ đợi nó thi công rồi thì giá đã tăng khoảng 30% -40%.Em thấy Vin nó có 1 điểm khá rủi ro là dự án nó thiếu pháp lý nên không may bị delay là lại chôn vốn
Chuẩn đấy cụ, anh Vin có cái hay khi đầu tư ngoại thành là chỗ nào chưa có hạ tầng thì sau khi anh ấy gom xong đất, triển khai dự án là sẽ có hạ tầng. Để tránh rủi ro thì cũng cần tìm hiểu kỹ thôi cụ. Liều ăn nhiều mà.

papazazzi

Xe tải
Chuẩn đấy cụ, anh Vin có cái hay khi đầu tư ngoại thành là chỗ nào chưa có hạ tầng thì sau khi anh ấy gom xong đất, triển khai dự án là sẽ có hạ tầng. Để tránh rủi ro thì cũng cần tìm hiểu kỹ thôi cụ. Liều ăn nhiều mà.
Cụ có thông tin gì về cái dự án tiếp theo nó định khởi công chưa? Em thấy Vin Đại Mỗ đợt này cũng đang ế sợ nó chưa triển khai ngay dự án tiếp theo đc :D

Tuancap

Xe tải
đất côn đảo đi , ra đảo bắt con cá to hơn . khoảng cuối năm có đường bay thẳng rồi . ngon bổ rẻ

buonchuoi

Xe tăng
Em thì cứ đất nền, sổ đỏ, tự xây và đánh bắt gần bờ quanh KV HN thôi cụ, bám theo mấy anh to Vin, Sun, FLC như vừa rồi mở bán Vin Ocean Gia Lâm, đất nền sổ đỏ cạnh tăng gấp 2, cách nay 1 tháng đất sổ đỏ quanh khu Vin Spotia tăng 10 -15 tr trong vòng 2 tuần, Đông Anh tăng gần bằng nội thành. Giờ cụ tìm mấy huyện ngoại thành mà anh Vin, Sun chuẩn bị triển khai dự án là thắng lớn (trừ Đông Anh vì cao quá rùi, trừ Thanh trì vì có anh Văn điển).

Cụ này giống em...em cũng chỉ chơi đất nền tự xây quanh HN giờ e chán vào các d.a rồi nhiều cđt bễ lắm nếu ngân hàng xiết chặt là chết luôn các nhà đầu tư

cuudia

Xe tải
Cụ này giống em...em cũng chỉ chơi đất nền tự xây quanh HN giờ e chán vào các d.a rồi nhiều cđt bễ lắm nếu ngân hàng xiết chặt là chết luôn các nhà đầu tư
Chuẩn cụ, đất nền có sổ đỏ, quy hoạch ổn định, ko mất chi phí xây dựng, nhỡ BDS có sập thì giá hợp lý ko gồm xây dựng sẽ ra hàng nhanh, mà có nhỡ ko ra đc hàng thì cũng đỡ thiệt hại, vốn đầu tư thấp. Em còn thêm yếu tố nữa là nhờ lộc các ông lớn để ăn theo hạ tầng.

cuudia

Xe tải

arsenal7

Xe tăng
Cứ đông anh mà triển thôi

Ko phải chỉ tầm nhìn năm 2019 mà tầm nhìn 10-20 năm tới bác cứ đầu tư đất biển hoặc bds liên quan đến du lịch nghỉ dưỡng là ăn đủ.Có 3 nơi tiềm năng cơ hội sinh lời lớn trong ít nhất 3-5 năm tới mới hái quả :
1.Bảo Ninh Đồng Hới
2.Mũi Né Phan Thiểt
3.Vân Đồn Quảng Ninh
MUỐN CÁ TO THÌ PHẢI ĐÁNH BẮT XA BỜ VÌ CÁ TO GẦN BỜ BỊ BẮT GẦN HẾT RỒI :))
Sợ cá to quá chìm thuyền, bão về chạy k kịp cụ nhở =))=))

thah163

[Tịch thu bằng lái]
chào các cụ. e đang có dự án đất nền BT LK Yên Thanh , Uông Bí , Bắc Ninh ( ngay cạnh vincom Uông Bí ), giá chỉ từ 700tr 1 lô 100m2. mới ra hàng chiều nay. đã có sổ. cụ nào thấy ưng e inbox cụ thể

Quang LaMasia

Xe tăng
Em làm được mấy lô ở Đại Mỗ, mua lúc 3x,4x giờ lên 6x hết rồi cụ ạ. Tiếc nhất 1 lô ở Cầu Cốc Tây mỗ lúc họ bán 6x chần chứ không mua. Chỗ đó giờ giao dịch toàn 1xx cả.

hunggv

Xe máy
Kinh tế vẫn tăng trưởng mạnh,dòng tiền nước ngoài đổ vào BĐS vẫn cao nên để nói về bong bóng là điều khó xảy ra.Theo các cụ năm nay có tiền các cụ nghiên cứu ném tiền đầu tư vào đâu?
Em thấy hiện nay Vân Đồn đang khá hot,Hà Nội thì những nơi nào quy hoạch lên Quận trong thời gian tới chắc cũng túc tắc tăng,đất nền tỉnh phía Bắc:Bắc Ninh, Bắc Giang,Thái Nguyên... thì e nguồn cung đang nhiều, Nha Trang, Phú Quốc các cụ thấy sao?
Có tý tiền ném vào đất nên cũng muốn nghe các cụ cho ý kiến cho rôm rả
Dear all:
Mong muốn của em lập pic này là muốn các cụ chia sẻ góc nhìn đầu tư khu vực nào:Vân Đồn,Phú Quốc,Cam Ranh,Nha Trang,Hà Nội,HCM...hoặc đầu tư vào dòng BDS nào đó:BDS nghỉ dưỡng,đất nền,chung cư...Chứ em không mong muốn một dự án cụ thể nào đó.Khi có cái nhìn tổng quát rồi em sẽ tự tìm hiểu các dự án quanh khu vực đó, hoặc dòng bds nào mà em thấy phù hợp ạ.Thanks !
em vẫn bám trụ Đông Anh cụ ạ, chả gì bằng người nhà nắm quy hoạch trong tay, tiền nhàn rỗi cứ đập vào mấy lô sau ra mặt đường.

em vẫn bám trụ Đông Anh cụ ạ, chả gì bằng người nhà nắm quy hoạch trong tay, tiền nhàn rỗi cứ đập vào mấy lô sau ra mặt đường.
Tôi có bà chị ôm đất đu đỉnh Đông Anh từ năm 2008 giá 24 mà đến giờ vẫn chưa hòa vốn,tiền chôn 1 chỗ mảnh rộng 200m2

hunggv

Xe máy
Tôi có bà chị ôm đất đu đỉnh Đông Anh từ năm 2008 giá 24 mà đến giờ vẫn chưa hòa vốn,tiền chôn 1 chỗ mảnh rộng 200m2
thời điểm đấy ôm là chết rồi cụ, thời điểm hiện tại em chưa thấy có dấu hiệu bong bóng khủng như thế, mà nó lên từ từ chút một, chưa kể dự án h nhiều, ĐA lên quận, ông cụ nhà em trc làm gpmb tp, h làm tnmt, nên em vẫn cứ yên tâm đầu tư.

thời điểm đấy ôm là chết rồi cụ, thời điểm hiện tại em chưa thấy có dấu hiệu bong bóng khủng như thế, mà nó lên từ từ chút một, chưa kể dự án h nhiều, ĐA lên quận, ông cụ nhà em trc làm gpmb tp, h làm tnmt, nên em vẫn cứ yên tâm đầu tư.
Có dự án nào hay,giá hợp lý,tiềm năng tăng giá tốt trong tương lai ở Đông Anh thì bác chia sẻ nhé :)
Năm 2008 giá đất Đông Anh tăng vụt lên do có thông tin làng văn hóa Nhật gì đó rót vốn 4 tỉ usd giờ sao rồi bác ?
Tôi thấy Sungroup đầu tư xây công viên vui chơi giải trí bên đó mà đắp chiếu từ năm 2015,cá mập to như Sungroup mà vẫn đắp chiếu tôi cũng thực sự ái ngại

haucafe

Xe buýt
Em dẫm bố phải kít khi mua suất ưu đãi cái chung cư UDIC WESTLAKE. Giờ hết sạch vốn còn phải vay ngân hàng :(:(:(
Giai đoạn đầu tư phải ngó nghiên và phải rút ra thật nhanh và quyết liệt, không thì vỡ alo các Cụ ạ, em cảm thấy ttbds có gì đó không ổn rùi :)

burgerlobster

Xe tải
Em đang ngó cái Ecopark Hải Dương, bán mấy hôm nay giá 2.4 tỷ/ lô 85m có xây thô, cụ nào thông tuệ đất tp Hải Dương xem giá này có xúc động ko? Em đang muốn múc mà chưa nắm rõ địa bàn này nên hơi lăn tăn
em múc rồi cụ ơi, cụ cứ về mới thấy hot mức nào.